ดู: 1833|ตอบกลับ: 4
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เกาหลี] มีทำตาสองชั้น แล้วมีทำตาให้เป็นแบบตาตี๋ชั้นเดียวหรือแบบเกาหลีไหม

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขล่าสุด mudukdik เมื่อ 2009-10-15 23:35

มีครายทราบมั่งค้าพพพพพพพทำตาสองชั้น แล้วมีทำตาให้เป็นแบบตาตี๋ชั้นเดียวหรือแบบเกาหลีไหม เคยได้ยินว่ามีการดึงหางตาหรืออะไรแนวๆนี้นะ ที่นักร้องเกาหลีทำ ส่วนตัวไปทำจมูกมากก็ไม่เปลี่ยนไปมากแถมบางคนถามว่าทำแล้วเหรอ  ทำไมเป็นธรรมชาติจัง เหมือนเดิมแป่ววววววววววววววววว เฮ่ออออออออออ

แล้วขอถามหน่อยครับว่าใครพอบอกได้ว่าคุรนายแบเค้าไปทำหมอไหนและทำอะไรมาบ้างถึงได้เปลี่ยนขนาดนนี้  ผมจะไปทำมั่งครับ ที่แรกจะเอานาย ธ  มาลงรูปแต่เจ้าตัวเค้าไม่ยอมรับเรยเอาคนนี้ดีกว่าเนอะ  ขอบคุณครับ  อยากหล่ออะค้าพ  ได้ยินว่าคนนี้ทำเมืองไทยนะครับ แต่ไม่รู้หมอไหนบ้าง  คงไม่ต้องทุบๆทั้งหน้าหรอกมั่งอะช่วยหน่อยนะครับ

ก่อนนนนนนนน.jpg (35.07 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 2)

2222.jpg (34.17 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 1)

33.jpg (26.65 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 1)

น่ารักมากกก.jpg (88.7 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 1)

2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-10-16 19:32:52 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ว้า   ไม่มีครายรู้เลยเหรอคับนี่เว็บกูรูนะนี่  ทำไงดีอะ
แก้ไขล่าสุด kittyboyz เมื่อ 2009-10-23 08:19

อืม ถามหมอ ดีกว่ามั๊งครับ เคสนี้ หุๆ  เพราะว่าบ้านเราส่วนใหญ่จะไม่มีเคสนี้ออกมาเท่าไหร่นะครับ แล้วอีกอย่างก็อย่าลืมนะครับว่า พออายุมากขึ้นจะมีอาการหนังตาตกด้วยนะครับ
แก้ไขล่าสุด pavoonsen เมื่อ 2009-10-23 10:08

ที่เกาหลี เวลาทำตาให้สวยขึ้นจะมีการทำหลายขั้นตอนค่ะ ที่เราเห็นตาสองชั้นโตแบ๊วส่วนใหญ่ ทำแบบนี้ค่ะ
1 กรีดเปลือกตาเพื่อทำตาสองชั้นแบบ หัวปิดปลายเปิดไม่โค้งลงมาหางตา เหมือนตาฝรั่ง และไม่ได้เย็บเกือบจะเป็นครึ่งวงกลมเหมือนหมอไทยบางท่าน
2 กรีดหัวตา เพื่อเบิกเนตร ฮ่า ฮ่า อันนี้ต้องระวังถ้าโดนต่อมน้ำตาล่ะก็เป็นเรื่อง น้ำตาไหลไม่หยุดตลอดชีวิต อันนี้หมอไทยที่มีจรรยาบรรณ หรือทักษะในการทำแบบนี้ไม่พอมักไม่รับทำ
3 การทำให้หางตาชี้ เหมือน นางมารลีม๊กโช้ว ต้องผ่าตัดจากปลายโหนกคิ้ว เข้าไปที่กระดูกโหนกคิ้วด้านใน
และผ่าตัดดึงกล้ามเนื้อขึ้น บลา บลา บลา ยุ่งยาก อันตรายเช่นกัน แต่หมอไทยทำได้มั๊ย ตอบว่าทำได้ค่ะ
แต่ไม่ค่อยทำและไม่ค่อยเผยแพร่เพราะกลัวว่า เมื่อลือเลื่องกันไป ก็จะทำให้คนที่อยากสวยอาจรู้เท่าไม่ถึงการณ์
แล้วไปทำกับหมอที่ไม่มีทักษะ เกิดความผิดพลาดได้ค่ะ
เพราะอย่างหมอเกาหลีนี่เคสที่หมอเกาหลีทำพังก็ไม่ได้ถูกเผยแพร่ซักกะหน่อย
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้