ดู: 2867|ตอบกลับ: 8
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] รีวิว ฉีดใต้ตา ครั้งแรกจ้าาา

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีค่ะ ไปฉีดใต้ตามาค่ะ อยากมารีวิวให้ดู แต่ว่าลงรูปไม่เป็น เค้าลงกันยังไงเหรอค่ะ
คอยติดตามน่ะครับ อยากทำเหมือนกัน อยากรู้ว่า พอฉีดวันแรกๆๆนี่จะบวมๆๆป่าวครับ แล้วมันจะกลับเป็นเป็นปรกติกี่วัน
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-10-2 10:42:59 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ chayjan ตั้งกระทู้

วันนี้วันที่สองแล้ว ยังไม่บวมเลยนะคะ แต่เหมือนเป็นจุดๆ แดง ๆ ตรงรอยเข็มนะคะ
ลงรูปไม่เป็นเหมือนกันจ้า  แต่จะรอดูนะคะ สนใจอยู่เหมือนกัน  ขอรายละเอียดด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ
ที่ฉีดเนี๊ยแก้ไขร่องน้ำตาลึกใช่เป่าค๊ะ..........รอดูเน้อ
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-10-2 11:41:57 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย onelaya เมื่อ 2011-10-2 11:43

งั้นขอเล่า ตอนไปทำนะคะ ส่วนเรื่องรูปใครลงเป็นช่วยตอบที่นะคะ
   นัดหมอตอน 5 โมง อิอิ (แต่ไปสายเส้นลาดพร้าวเมื่อวานลดติดมากเลย) พอไปถึงพี่พนักงานเค้าก็ให้เราเข้าไปล้างหน้า(ห้องล้างหน้ากะห้องฉีดห้องเดียวกันเลย) พอล้างหน้าเสร็จพี่หนักงานเค้าก็ให้เราถ่ายรูป(ไม่รู้ถ่ายทำไม ฮาฮา แต่ก็ให้เค้าถ่ายไป) กลังจากนั้นพี่เค้าก็ทายาชาให้ที่ใต้ตาแล้วเค้าก็ให้เราเอาคัตเตอร์บัตมาให้เรานวดๆ เค้าบอกให้ยามันซึม(แต่ก็งง เรามาซื้อบริการให้เราทำเองซ่ะงั้น แพงด้วยน่ะ คิดว่าแพงกว่าที่อื่นอีกน่ะ แต่เราขอแบบชัวร์อ่ะ แพงไม่ว่า ปลอดภัยไว้ก่อน ฉีดครั้งแรกด้วย กลัวๆ) พอนวดเสร็จ พี่พนักงานก็เอาน้ำแข็งมาประคบอีกทีให้ชามากๆ หลังจากนั้นคุณหมอก็มา คุณหมอเค้าก็ดูๆ แล้วเค้าก็บอกว่าเป็นที่กระบอกตาของเราเป็นแบบนี้ และค่อนข้างลึกมากเลย ไม่รู้หลอดเดียวจะพอเปล่า แต่เราบอกเอาหลอดเดียวพอ(ไม่มีตังแล้วว เตรียมไว้แค่นั้น) แล้วคุณหมอก็ลงมือฉีด แต่เราซวยหน่อยคือ คุณหมอบอกใต้ตาเส้นเลือดเยอะ เนื้อบาง คุณหมอพยายามจะใช้เข็มหัวเล็กเพื่อหลบเส้นเลือก(อันนี้คุณหมอบอก) แต่ดันแทงแล้วมันเป็นไรไม่รู้ คุณหมอบอกมันใช้ไม่ได้ เลยต้องเปลี่ยนหัวเข็ม เปลี่ยนถึง 3 รอบ รอบ 3 ถึงได้ ข้างที่ทิ่มช่วงเลือกเข็มเลยเหมือนบวมๆ นิดนึงนะคะเหมือนรลอยยุงกันเลย แล้วหลังจากนั้นคุณหมอก็ฉีด ฉีด ทั้งสองข้าง แต่ระหว่างฉีดคุณหมอก็ให้เราดูตลอดนะคะ ว่าโอเปล่า ผลทันหลังฉีดเราก็ว่ามันก็ดีขึ้นน่ะ แต่รู้สึกว่ามันยังไม่ค่อยเต็มเท่าไหร่ อาจเป็นเพราะร่องตาเราเยอะ แล้วคุณหมอก็ให้น้ำแข็งมาประคบไว้ตลอด ใต้ตาเราแดงมากเลย แต่แดงเพราะประคบน้ำแข็งน่ะ และมีจุดแดงๆ จากเข็ม พอหลังจากนั้นก็จ่ายตังแล้วก็กลับบ้าน ตอนแรกพี่พนักงานจะถ่ายรูปเก็บไว้แต่เค้าเห็นมันแดงๆ ก็เลยไม่ได้ถ่ายก็เลยกลับเลย

เช้าวันรุ่งขึ้นตื่นมารีบดูกระจกเลย ดีใจมากที่มันไม่บวม แต่จะมีรอยจุดแดงๆ ที่เป็นรอยเข็มนะคะ และผลของเช้านี้ถือว่าพอใจค่ะ

ลืมค่ะ ทางคลินิคเค้าให้แผ่นกระดาษมาใบนึงเป็นการดูแลรักษาหลังฉีดแล้วด้วยนะคะ

อยากลงรูปให้ทุกคนดูค่ะ เพื่อเป็น case ศึกษา แต่ลงไม่เป็น แต่จะถ่ายรูปเก็บไว้นะคะ ไว้ถ้าใครลงเป็นบอกบ้างนะคะ
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-10-2 11:43:45 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ Toytts ตั้งกระทู้

ใช่ค่ะ
อยากเห็นจังค่ะ
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-9-17 22:01:27 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Puymanothai เมื่อ 2012-9-4 08:39
อยากเห็นจังค่ะ

ตอนนี้กลับมาเป็นเหมือนเดิมแล้ว อยากไปฉีดอีกแต่แพงจังเลย T_T
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้