ดู: 11038|ตอบกลับ: 83
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

หมดทุกข์ กันซะที อีกทางเลือกค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
11 /10/ 2009 คลินิคคุณหมออรรถพร

แนะนำตัวนะคะ เลดี้ค่ะ จมูก ทำไบโอมานานประมาณ5-6ปีค่ะ ปัญหาที่มี ไม่ทะลุ ไม่อักเสบ เพียงแค่ ปลายจมูกใหญ่ หว่างตาไบโอตกไปทางด้านขวาหัวตา และแกรนด้านในโค้งเล็กน้อย แต่มองด้วยตาปล่าวไม่เห็น

ถึงวันนัดหลังจากโทรนัด (แอบกระซิบว่า คุณหมอมีคนไข้ค่อนข้างเยอะนะคะ ถ้าจะไปแนะนำให้โทรไปจองก่อน เพราะดี้โทรไปเต็มมีคิวเต็มทั้งอาทิตย์) ก่อนหน้านี้ไปคุยมาหลายที่ และด้วยติดหลายๆอย่าง ส่วนใหญ่เป็นเรื่องเวลา และคุณหมอไม่รับแก้ค่ะ ตอนนัดคุณหมออยากจะปรึกษาก่อน ถ้าokก็จะทำเลย
ไปถึง9.45น. นัดไว้10.00น. คลินิคเพิ่งเปิด  คุณหมอให้เวลาคนไข้ดีมากค่ะ ดี้ค่อนข้างกังวล เพราะอย่างที่ทราบกัน ไบโอ แก้ไขยาก และคงไม่หมด ซึ่ีงก็จริงค่ะ
เข้าไปคุยกับคุณหมอ คุณหมอใจดีค่ะ กันเอง เลยไม่เกร็งเวลาจะคุย เอารูปให้คุณหมอดู ว่าจะเอาไบโอออก และเสริมเลย อยากได้ประมาณนี้ คือ ให้เล็กลง เรียวหน่อย ไม่เอาเป็นแท่ง หรือสันชัดมากเกินไป ที่ีไม่ลืมคือหยดน้ำ คุณหมอท่านก็รับฟังบอกว่าหยดน้ำไม่ยาก ดี้มีอยู่แล้ว พร้อมอธิบายรายละเอียดต่างๆให้ฟัง ทั้งการเอาออกที่ยาก และคงเอาออกได้ไม่หมด อีกอย่าง ดี้ก่อนเสริมไบโอ จมูกค่อนข้างโด่งอยู่แล้ว มีฮั๊ม ปัญหาที่เจอเพิ่มคือ ไบโอที่ฉีดเข้าไป ผู้ฉีดเค้าฉีดให้ตื้นมาก การขูดออกต้องระวังมากๆเพราะดีไม่ดีอาจจะทะลุได้ และส่วนตรงหัวตา คุณหมอบอกว่าเอาออกได้ไม่หมดนะครับ เพราะเป็นบริเวณที่มีต่อมน้ำตา ต้องระวังมากๆ แต่จะพยายามเอาออกให้ได้มากที่สุด คุยอยู่นานค่ะ ก็ตัดสินใจทำ เพราะคุยแล้ว มั่นใจว่าคุณหมอทำได้ค่ะ ส่วนตัวใจจริงเลยนะคะ อยากเอาไบโอออกไปก่อน ส่วนเสริมมาถ้าสวยก็ถือว่าดี ถ้าไม่สวยถูกใจก็ค่อยว่ากัน ยังแก้ง่ายกว่า

ก็ตกลงเลือกซิลิโคน คุณหมอมีให้เลือกหลายแบบค่ะ แต่นิ่มสุดคือของญี่ปุ่น อเมริกาก็มีค่ะ แต่แข็งกว่าญี่ปุ่นหน่อย ข้อดีของมันคือ ลดการแอนตี้ของร่างกายค่ะ ว่าง่ายๆ แพ้ยากกว่าแบบอื่น แต่ดี้เลือกแบบนิ่มค่ะ ของญี่ปุ่น คุณหมอก็จะคิดค่าเอาไบโอออก10,000บาท และถ้าเสริมก็ราคาตามซิลิโคนที่เลือก ดี้เลือกของญี่ปุ่น ก็คือ 18,000

ก่อนทำขอคุณหมอไม่เอายานอนหลับ ขอแค่ยาชา มาคนเดียวกลัวขับรถกลับไม่ไหว คุณหมอเลยให้ยานอนหลับอ่อนๆ แค่ให้ฉีดยาชาแล้วไม่เจ็บ จิ้มที่แขนค่ะ แสบนิดๆ แต่ไม่หลับค่ะ รู้ตัวตลอดการทำ คุณหมอทำการขูดไบโอ สะใจมาก ทั้งขูดทั้งดึง ทั้งตัด  รู้เลยว่าเอาออกยากค่ะ เพราะขนาดฉีดยาชา และคุณหมอที่เค้าว่าคือมือเบา ยังมีแอบเจ็บจี๊ดๆ ตรงบริเวณดั้ง เสร็จสับก็ใส่ซิลิโคน จับๆให้เข้าที่เข้าทาง แอบถามคุณหมอ หยดน้ำนู๋มาไม๊คะ อิอิ คุณหมอบอกมาครับ แล้วก็เอาพลาสเตอร์มาติด ผู้ช่วยพุดจาดีค่ะ ก่อนขึ้นเตียงคุยเล่นกันตลอดเลย กันเองมาก เค้าก็ถามว่าเอากระจกไม๊คะ พอเอามาส่อง

OH MY GOD!!
จะโด่งไปไหน คุณหมอบอกว่าไม่ต้องห่วงเดี๋ยวจะยุบลงอีก เพราะตอนนี้มันมียาชาอยู่และเครสดี้ขูดออก ก็จะบวมมากหน่อย เลยดูโด่งมาก
ดี้ก็ อ่อ.. ok ลงไปรับยามึนนิดๆ ลงมารับยา นั่งพักแปปนึง ก็ขับรถกลับบ้าน กลับมาถึง โอวรู้สึกได้ว่า ท่าทางจะเมายาชา อ้วกไป2รอบ ทั้งวัน สรุปยาที่กินไป ไม่ได้กินเลย ออกมาหมด ตอนนี้อากรดีขึ้นแล้ว

เล่าซะยาว เพราะส่วนนึงอยากให้เป็นทางเลือกของคนที่คิดจะแก้ไบโอด้วยค่ะ ว่าไม่น่ากลัวอย่างที่คิด

ก่อนทำแก้ไบโอ

page2.jpg (32.04 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 0)

2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-10-15 15:35:18 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
หลังทำเสร็จวันแรก
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-10-15 15:36:04 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
วันที่2
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-10-15 15:37:32 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
วันที่3บวมพอๆกับวันที่2เลยค่ะ เลยไม่ได้ถ่ายไว้ แต่มีม่วงแถวหัวตาและใต้ตา
ดีใจด้วยนะคะ ถึงไบโอจะออกไม่หมด คุณหมอ น่าเอาออกมาให้เยอะที่สุดเท่าที่ทำได้หละค่ะ

จะรอชมพัฒนาการความสวยต่อไปนะคะ
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-10-15 15:39:28 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
วันที่4 ค่ะ เริ่มรู้สึกเหมือนจมูกจะแตก 555+

page4.jpg (105.14 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 0)

ดูทรงสวยขึ้นนะครับ
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-10-15 15:55:48 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ดีใจด้วยนะคะ ถึงไบโอจะออกไม่หมด คุณหมอ น่าเอาออกมาให้เยอะที่สุดเท่าที่ทำได้หละค่ะ

จะรอชมพัฒนาการความส ...
ต้นฉบับโพสโดย plaa เมื่อ 2009-10-15 15:38
ขอบคุณมากค่ะ คุณปลา
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-10-15 15:56:27 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ดูทรงสวยขึ้นนะครับ
ต้นฉบับโพสโดย Aoffices เมื่อ 2009-10-15 15:40
ขอบคุณค่า
หายไวๆๆนะครับ

ทรงสวยมากๆครับ

หายบวมคงสวยก่านิอิกร้อยเท่าเลยครับ
สวยไวไวนะครับ
หายเร็วๆๆน่ะ ประคบ เข้าน่ะ

รอดูการพัฒนาภาพต่อไปนะคราฟ {:13_955:}
ดี้โชคดีจังคุณหมออรรถพรหรอ ดีจ๊ะออกไม่หมดไม่เป็นไร
ถ้าเหลือน้อยก็อันตรายน้อยแหละ ของมนมันตื้นมากหมอกลัวว่า
มันจะทะลุนี้แหละ...............โชคดีจ๊ะ ตอนบวมนี้เจ็บไหม
ดี้โชคดีจังคุณหมออรรถพรหรอ ดีจ๊ะออกไม่หมดไม่เป็นไร
ถ้าเหลือน้อยก็อันตรายน้อยแหละ ของมนมันตื้นมากหมอกล ...
ต้นฉบับโพสโดย monatee เมื่อ 2009-10-15 17:12

คุณมน เป็นอย่าง่ไรครับ   เตรียมตัวมาให้พร้อมน่ะครับ

ตื่นเต้นเเทนครับ

จขกท จมูกเป็นยังมั่งครับ ว่างๆๆก็อัพรุปให้ชมกันอีกน่ะครับ
ดีใจด้วยครับ ขอให้หายไวๆนะครับ
เป็นประโยชน์อย่างมากๆ ในเคสแก้ไบโอ
ว่าแต่ทำกับหมอที่ไหนอะครับ
แวะมาให้กำลังใจครับ

หมอที่ไหนอ่ะคับ น่ารักก็ต้องบอกต่อนะคับ
สวยคะสวย พี่สวยอยู่แล้วด้วย ยุบไวๆนะคะ
ตอนนี้ก็ดูๆพี่ๆทำกันไปก่อนขอทำใจ กับศึกษาอีกสักนิด ^^
หาย เร็ว เร็ว นา คร๊าฟฟ
สู้นะค่า ๆ ๆ เด๋วก้อสวยแย้วน้าค่าๆๆๆๆ
ตกใจทำไมปะพลาสเตอร์ยเยอะขนาดนนี้เราทำหมอเฉลิมไม่ได้ปะอะไรเลย
แอบเนียนได้อีกก   หายเร็วๆๆนะคับ
จมูก ของพี่ดี้ สวยโด่งแล้วอะค่ะ

ขอให้หายเร็ว ๆ สวย ๆ นะค่ะ

ไบโอ นี่ก็น่ากลัวใช่ย่อย ดีนะ ตอนเพื่อนชวนไปฉีด ไม่เอางิ
หายไว ๆ นะคะ  เคยเกือบอยากฉีดแร่ะเหมือนกัน

ดีนะ  ที่คิดเสริมเลยทีเดียว   เป็นกำลังใจให้สวย ๆ นะคะ
มาเป็นอีกหนึ่งกำลังใจนะคะ ขอให้สวยไวๆค่ะ
หายไวๆนะคร้า
6 วันแระสิ เปงงัยมั่งคะวันนี้
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้