ดู: 32150|ตอบกลับ: 40
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ดูแลผิว] รีวิว ลอกผิวขาว ผลของการลอกผิวขาวมาค่ะ เพิ่งลอกสดๆร้อนๆ ขาวมั๊ยขาว

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nongj เมื่อ 2011-9-29 22:34

ประสบการณ์ลอกผิวของเรา บอกตรงๆว่า เราไม่ประทับใจ เราซื้อที่เวบชมพู เพราะเห็นรีวิวเยอะ คิดว่ารีวิวที่มีปัญหาก็มีแต่ไม่เอาออกมา เอามาแต่รีวิวผิวขาวจั๊ว ก็ตกลงซื้อ  ไม่ได้อยากอะไร แต่แค่อยากให้เป็นประสบการณ์ ถ้าใครลอกแล้วขาวก็แชร์ได้ค่ะ แต่สำหรับเรา อาทิตย์แรกขาวขึ้นจริง แต่ต่อๆไป มันจะค่อยๆคล้ำเหมือนเดิม ถ่ายรูปแขนนี่ตอนลอกใหม่ๆ ข้างที่ลอกกะข้างที่ไม่ลอกคนนละสีเลย แต่มันขาวแค่ประมาณวันเดียว ตอนลอกใหม่ๆ หลังจากนั้นมันจะกลับมาเป็นสีผิวเดิม เท่ากับข้างที่ไม่ลอก เพราะเราทดสอบยลอกทีละข้าง  และผิวที่ลอกอ่ะบาง ดูที่ฝ่ามือ จะเป็นรอยย่น ตรงที่ลงน้ำยาน่ะ เราใช้มือลูบเลยแม่ค้าก็บอก
เขาให้ใช้ ถุงมือแต่เรานึกว่าไม่แรง แต่ที่ไหนได้ ฝ่ามือน่ะ ลอกตั้ง 3-4 ชั้น บางไปเลย เวลาซักผ้าเอามือโดนผงซักฟอก แสบเลย
ถ้าคุณ  ยังไม่เคยลอกเราว่า ลองเสิชรีวิวที่ไม่ใช่ร้านค้าก่อนค่ะ ว่ามันเป็นไง เราลอกแล้ว ผลเสียเยอะกว่าผลดีค่ะ ที่แน่ๆ คือสำหรับเรามันไม่ขาว และมันดำกว่าเดิม โดนแดดแรงๆไมได้ แสบผิว เพราะผิวหนังมันโดนลอกมันบาง บางจุดมีเลือดซึมนิดนึง อาจเป็นเพราะความไม่เชี่ยวชาญของเรา ที่แม่ค้าเขาทำรีวิวให้ดูน่ะ เราก็เป็นค่ะขาวข้าง ดำข้าง แต่มันได้แค่ไม่กี่ชั่วโมงจริงๆ สีมันจะกลับมาเท่ากัน เหมือนเดิม ตอนที่ลอกได้ 3 เดอืนน่ะ ซักผ้าก็ไม่ได้ มันแสบ มันคัน โดนฝงซักฟอก ไม่ได้ น้ำยาล้างจานไม่ได้  ถ้าลอกเสร็จภายใน 1 อาทิตย์ตอนมันลอกอ่ะ คุณดีใจแน่ๆ เพราะผิวมันต่าง ผิวที่โดนน้ำยา มันจะคล้ำกว่าเดิม จากนั้นส่วนที่ลอกออกเมื่อเทียบกับผิวส่วนอื่นจึงดูขาวมาก แต่ถ้า รอก่อนสัก อาทิตย์ สองอาทิตย์ คุณจะรู้ว่ามันไม่ต่างและที่ของฟรีที่ได้มา ผิวคุณโดนแดดแร้วคุณจะแสบเร็ว กว่าปกติ แพ้แดดง่าย  ถ้ากลับไปได้ เราไม่ลอกเด็ดขาด  เราซื้อมาลองใช้ก็เพราะคำโฆษณาเกินจริงของแม่ค้านี่ล่ะค่ะ ผลเสียไม่เอ่ย เอ่ยแต่ผลดี ว่าขาวขึ้นๆ กับภาพรีวิวของเขา เพื่อขายของ   กินยายังดีกว่าค่ะ  ตอนนี้เรากินยาก็ขาวขึ้นแต่ไม่ขาวเวอร์ เราก็ยังอยากลองที่โฆษณาว่ากินแล้วขาวออร่าขาวเวอร์ๆ ของที่โฆษณาในเนต แต่กลัวโดนแบบโฆษณาโอเวอร์เกินจริงเหมือนน้ำยาลอกผิว เราก็ยังไม่ได้ซื้อไรในเนต กินแต่ Gluta ของvistra กินบ้างไม่กินบ้าง แต่มันก็ไม่ขาวออร่านะ แต่ขาวขึ้น
ก็แค่อยากให้เป็นความรู้สำหรับคนอยากลอกให้ คิดดีๆศึกษาดีๆก่อนค่ะ  ภาพไม่ได้ถ่ายนะคะ ไม่ค่อยมีเวลาลงคะ

คะแนน

7

ดูบันทึกคะแนน

ขอบคุณที่นำมาบอกต่อนะค่ะ
ขอบคุณค่ะ มีประโยชน์มาก
ขอบคุณค่ะที่นำเรื่องราวมาแชร์ เป็นประโยชน์มากๆค่ะ โดยส่วนตัวแล้วไม่เคยคิดว่าอยากจะขาว เพราะผิวดำแดง คงยุ่งยาก ก็เลยเอาลุคสีน้ำผึ้งเนียนๆไปเลยดีกว่า  อิอิอิ
เว๊บ_ิวใสหรือเปล่ากำลังจะสั่งซื้อค่ะ
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-10-2 22:58:03 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอไม่บอกว่าเวบไหนระกันค่ะ แต่น้ำยาลอกก็ไม่ค่อยต่างกันค่ะ ก่อนเราซื้อเราเสิชเจอบางคนก็บอกมันเป็นกรด น้ำกรด ด่างไรงี้ก็ไม่ได้สนใจน่ะ ตอนนั้นมัน want มากกว่า ไม่ฟังไรเรย พอเอามาลอกถึงได้รู้ซึ้ง น้ำมันเป็นสีเขียวอ่อนๆ กะเหลืองมั้งคะถ้าจำไม่ผิด สีประมาณนี้ล่ะ คิดว่าน้ำยากพวกนี้แม่ค้าเขาซื้อมาเป็นแกลอน แล้วเอามาแบ่งใส่ขวด ต้นทุนต่ำถ้าซื้อปริมาณมาก ก็ลองดูค่ะเผื่อว่า จะเจอที่ดีกว่า
อย่าลอกผิวนะ ข่าวทีวีลงเมื่ออาทิตที่แล้ว ยาลอกผิวขาวนำเข้ามาจากเวียดนาม มีคนซื้อมาใช้แล้วตายด้วยส่วนผสม เวลาผิวลอกในรูปน่าเกลียดมากอะ เหมือนคนเปนโรค เปนขุยๆ เหมือนงูลอกคราบ แล้วออกแดดแว๊บเดียวเราคิดว่าคงจะมืดไปเรยเพราะผิวบอบบางเกินไป

ขอบคุณที่มาแชร์ประสบการณ์ค่ะ
อยากขาวกว่านี้จัง
อยากเห็นรูปปลากรอบ ครับ
ขอบคุณมากๆๆๆค่ะ
การลอกผิวหรือทำคีเฟอร์ อันตราะนะคะถ้าทำเอง ปกติตามสปาก้อมีนะคะ แต่พอลอกเส็ดเค้าจะทำทรีตเมนท์ให้หลายๆๆๆครั้งมากและดูแลอย่างใกล้ชิดคะ กว่าผิวจะเปนปกติ แต่เราเหนคนที่ไปทำมาก้อไม่ได้ขาวขึ้นผิดหูผิดตานะคะ  อย่าทำเองนะคะมันเสี่ยงจ้า..^^
15#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-10-6 21:43:52 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ใช่ค่ะ ไม่ขาวขี้น รอนิดนึงแล้ว ดำกว่าเดิม
เราอยากขาวเหมือนพวกพริตตี้เหมือนกันน่ะ มันน่ามอง
แต่กินยาพวก vistra มันไม่ขาวอ่ะ ช่วงกินก็ทรรงๆ ขาวนิดๆ
แต่พอหยุดสักเดือนก็กลับมาดำเหมือนเดิมอ่ะ
อันตรายมากนะคับลอกผิว.....1ทำให้ผิวบาง ไหม้แดดง่าย 2.ถ้าผิวลอกเร็วเกิน อักเสบติดเชื้อได้ง่าย 3ถ้ามีสารปรอทซึมเข้าเส้นเลือด อาจถึงตาย รึเบาๆก้อผิวด่างตลอดชีวิต(จากที่อ่านตามข้อมูลเวชกรรมและอย.มาคับ)
เราเคยลอกผิวคะเหมือนที่เจ้าของกระทู้บอกทุกอย่างเลยคะ
และที่หนักกว่านั้นเราเกือบตายคะไปโรงบาลเกือบไม่ทัน
สาเหตุเพราะ นอนไม่หลับ หัวใจเต้นแรงกว่าปรกติมาก
คุณหมอบอกอาจเกิดจากน้ำยาลอกผิวที่มีส่วนผสมของอะไรไม่รุ้คะคุณหมอบอกเราจำไม่ได้
แต่ที่สำคัญเราจะไม่ลอกผิวอีกใขชีวิตนี้ จิงๆ คะ เข็ดจนวันตาย
18#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-10-20 22:17:27 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ก็อยากให้ศึกษาก่อนลอกระกันค่ะ
ขอบคุณมากนะค่ะ ที่นำมาบอกกัน เราคิดอยากจะลอกผิวเหมือนกันแต่ มาอ่านกระทู้นี้แล้ว ทำให้ตัดสินใจว่าไม่ลอกดีกว่า
เพิ่งไปเจอแม่ค้าเชียร์ให้ลอกผิวค่ะ  ชุดละ 1800 บาท  แอ่น จขท  แล้ว  ไม่กล้าเรย
21#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-10-24 20:26:57 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอนนั้นลอกผ่านไปเซท เขายังให้เราลอกเซทที่2 เราบอกว่าอ้าวเซทแรกไมไม่เห็นผล
เขาบอกบางคนต้อง 3 เซทค่ะ อ้าวก่อนซื้อไมไม่บอกแบบนี้หว่า
ขอบคุณสำหรับข้อมูลค่ะ
เพื่อนกำลังจะซื้อมาลอกเลย

ขออนุญาตเอาแชร์ต่อนะคะ
ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีๆนะค่ะ
เคยลอกมาแล้ว 5 ครั้ง คะ ลอกติดต่อกันจนครบ 5ครั้ง
อยากลอกสัก 7 ครั้ง เราต้องพบปะผู้คน ทำได้แค่ 5 ครั้ง
ต้องมีความอดทน รอการผลัดเซล แต่ละครั้ง ต้องอาบน้ำอุ่นทุกวัน
ผล ก้อได้ผิวพอใจพอสมควรคะ ต้องบำรุงผิวด้วย หลังการลอก กินอาหารเสริมควบคู่ไปด้วยคะ
จากประสพการณ์.....ก่อนซื้อมาทำเองก้อดูหลายร้านคะ เลือกร้านที่เรามั่นใจ

แสดงความคิดเห็น

ซื้อจากที่ไหนค่ะที่ทำ ดีไหมค่ะ  โพสต์ 2012-10-21 01:57
มันดูน่ากลัวมากเลยค่ะ...นึกภาพดูแล้ว เห็นใจ จกท. จริงๆ ค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้