ดู: 37764|ตอบกลับ: 24
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] เพื่อนๆช่วยด้วยครับ หมอที่เชียงรายแย่มากๆ มาดูให้หน่อยนะครับผม

[คัดลอกลิงก์]
   คือเมื่อประมาณ 3 ปีก่อน ผมไปตัดปีกจมูกที่รพ.ยันฮี แต่ปรากฏว่ารอยแผลเป็นข้างจมูกทั้ง 2 ข้างเป็นรูเลยครับ
ผมเลยกลับมาที่เชียงราย เชื่อมั๊ยครับ ไม่มีหมอท่านไหนกล้าที่จะผ่าตัดแล้วเย็บปิดให้ใหม่เลย ท่านคงกลัวว่าผลจะออกมาไม่ดี
ผมเลยไปปรึกษาหมอคนสุดท้าย ชื่อ คลินิค หมอบุญเลิศ คุณๆเชื่อมั๊ย เค้าพลิกซ้าย - ขวา ดูแล้วไม่ถึง 5 วินาที บอกราคาเลย 8000 บาท
ไอ้เราก็ตื่นเต้นว่ะ สมใจเราแล้วแผลจะได้เรียบซะที  หมอนัดผ่าวันที่ 2 เมษา 54 แต่ผมยังเลอยู่ไง จนถึงวันที่ 7 กันยา 54  เป็นไงเป็นกัน เลยไปพบหมอท่านนี้ แล้วให้หมอจัดการผ่าตัดเลย ทั้งหมอและผช.หมอไม่มีความเป็นกันเองเลยจะบอกให้ ผช.เป็นผญ. ทั้ง 2 คนนะครับ พอได้เวลา ก็เปลี่ยนเสื้อผ้า ล้างหน้า ผช.บอกขึ้นเตียงเลย แล้วก็เอาผ้ามาปิดส่วนตาและปากไว้เหลือไว้ช่วงจมูก แล้วหมอก็ฉีดยาชา ข้างละเข็มครับ หมอบอกถ้าชาถึงฟันบอกนะ พอชาแล้วผมก็บอก ถ้าจะลงมีดบอกผมด้วยนะครับ แต่ไม่บอกเลยว่ะ  ใจจิงอ่ะอยากจะชวนหมอคุยให้ร่าเริงหน่อย แต่คุยไม่ได้ไงเพราะยาชามันทำให้ปากบวมมาก ซักพักกำลังเพลิน หมอลงมีดเลย ข้างขวาเป็นข้างแรก ต่อมาเป็นข้างซ้าย ซักพักผมได้ยินเสียงผช.ร้องเสียงหลงเลยประมาณว่า อุ๊ย...หมอ น้ำเสียงเค้าเหมือนมีอะไรผิดพลาด แต่ผมไม่เห็นไงเพราะผ้าปิดตาอยู่ เสร็จแล้วก้เย็บตามปกติ ให้ยามา น้ำเกลือ แอลกอฮอล์ ยาแก้ปวด ลดบวม ตามปกติแหละครับ ผมกลับมาบ้านก็ทำความสะอาดอย่างดี ใช้คัตตอนบัตชุบน้ำยาเช็ดแผลอย่างเบามือ แต่พอผ่านไป 2-3 วันไหมที่ผูกติดแผลเริ่มหลุดว่ะ คือหลุดติดมากับตอนที่เราล้างแผลอ่ะครับ ผมก็ไม่คิดไร คิดว่าแผลคงแห้งแล้วเชื่อมติดกันแล้ว ไม่น่าจะมีปัญหาอะไร จนครบ 5 วันหมอนัดตัดไหม ก้ไปตัด ไปถึงผช.ก็เข้ามาตัดไหมเสดเรียบร้อย หมอก็ตามเข้ามา อืม แผลดีนะ อย่าให้โดนแดดนะ โดนน้ำได้แล้วนะ  อย่าเพิ่งไปยุ่งกับมันซัก 2 อาทิตย์นะ ผมก็โอเคครับ หลังจากนั้นผมก็กลับมาล้างแผลทำไรตามปกติ ไดซัก 2 วัน ปรากฏว่าแผลข้างซ้ายของจมูกมันปริออกว่ะ เลยมาดูข้างขวาก้เป็นรูลึกเลย 1 รู นอยด์เลยคราวนี้ โทรหาหมอ หมอบอกไปพบ
แล้วบอกว่าอย่าคิดไรมาก เดี๋ยวแผลก็ติดเอง....เราก็คิดในใจนะ ติดห่าไรกุผ่ามาก่อนที่มึงจะผ่าให้กุอีก กุรุหรอกหน่าว่าแผลมันจะไม่ติดแล้ว เพราะดูจากลักษณะมันแห้งแล้วไงครับ แล้วยังมีหน้าบอกว่าถ้าไม่ติดจริงค่อยมาดูใหม่วันที่ 7 ต.ค. 54 ครบเดือนนึงพอดี แล้วค่อยผ่าใหม่แต่เสียค่าใช้จ่ายไม่เยอะหรอกว่ะ  ดู..ดูมัน แสดงว่าเคสกุเนี่ยไม่ยุในความดูแลของหมอเลยใช่มั๊ย ต้องเริ่มใหม่ใช่มั๊ย อ่อ...ผมมีรูปมาให้ดูด้วยครับ เผื่อเพื่อนๆคนไหนพอจะแนะนำได้บ้างว่าหมอท่านไหนจะเย็บแผลข้างจมูกของผมให้เรียบเป็นปกติได้ และขอแนะนำเลยนะครับ คนชร.อย่าใช้บริการคลินิค หมอบุญเลิศ เพราะมันไม่ได้เลิศสมชื่อมันเลย...

ข้างขวา.jpg (65.48 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 13)

ข้างซ้าย.jpg (118.25 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 5)

กำ นู๋มีเคทตัดปีกกะหมอกรีชาติ ยันฮี ถ้าเปงแบบนี้จะทำเยี่ยงไร ไม่ทราบว่า จ ข ก ท ทำกะคุณหมอท่าไดค๊ะ

แสดงความคิดเห็น

เราเป็นแผลเป็นเหมือนกัน ทำกับกรีชาติ ยันฮี ทั้ง2ข้างเลย เซงมาก  โพสต์ 2015-8-4 14:47
น่าสงสารจังเลยค่ะรีบไปให้หมอดูดีกว่าค่ะเด๋วติดเชื้อขึ้นมายุ่งเลย
หายไวไวนะคะ สู้ๆค่ะ
ใจเย็นนะคะ พอแผลหายดีแล้วแนะนำให้ทำเลซอร์หายค่ะ ที่เสียไปถือซะว่าเสียค่าโง่ เราสิแย่กว่าอีกไปแก้จมูกให้สวยดูดีกับเสียจมูกไปปลายสั้นบุ๋มเป็นหลุมอุกาบาตบนสันจมูกเสียค่าโง่ตั้ง30000แน่ะของเทอหายแน่นอนค่ะรอแผลหายก่อนนะ
หมอแย่มากเลยคะ ไม่รับผิดชอบเลย เอาใจช่วยให้หายเร็วๆนะคะ
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-9-27 19:08:29 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ COYOTYBOY ตั้งกระทู้

ขอบคุณครับที่เป็นห่วง แต่คนเชียงรายเค้ารู้กันพอประมาณอ่ะนะครับว่าฝีมือคุณหมอท่านนี้ ไม่ได้เรื่องเลย
ที่ผมตัดสินใจทำเพราะว่าเป็นหมอคนสุดท้ายที่ยอมรักษาให้ผม อีกอย่างผมเห็นว่าแค่กรีดแล้วก็เย็บแค่นี้เอง มันจิ๊บจ๊อยมากๆ เรียกว่าอะไรดี มันเป็นการศัลยกรรมที่เจ็บตัวน้อยที่สุดอ่ะครับผมว่า
แต่ก้ขอบคุณมากๆครับผม
ช่วยรัยไม่ได้..ขอเป็นกำลังให้ค้าา  
ต้นฉบับโพสต์โดย hirose เมื่อ 2011-9-27 16:03
น่าสงสารจังเลยค่ะรีบไปให้หมอดูดีกว่าค่ะเด๋วติดเชื้ ...

......เออ..น้อง coyotyboy ให้คำแนะนำที่ดีมาก มีเหตุผล  พี่ก้อเห็นด้วยนะ..(555555555555555555)
                 ก็เข้าใจน่ะว่า    นอยซ์ ....งัยก้แก้ไขกระทู้ดีกว่า...

เคยเห็นเพื่อนไปทำเลเซอร์มา
แผลก้อหายนะคะ
อย่าเพิ่งนอยด์
ใจเย็นๆก่อนค่ะ
สู้ ๆ อย่าพึ่งท้อครับ  ถ้ายังไงรอสักพักถ้าไม้พอใจก็ลองไปที่ หมอเฉลิมก็ได้ครับ ผมก็จองคิวไว้ทำจมูกเหมือนกันครับ คุณบอส
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-9-28 20:24:14 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ใหม่เรียบร้อยล่ะครับ ไว้เดวอัพรูปให้ดูนะครับผม
หายไวๆนะครับผมก็เป็นเหมือนกันแต่ไม่เยอะเท่าพี่ กะจะไปเลเซอร์อยู่ไมรู้จะหายหรือป่าว
แวะมาให้กำลังใจค่ะ
เราก็ทำที่เชียงราย แต่ทำกับหมอธันยพงษ์อะค่ะ หมอบุญเลิศนี่ก็เคยได้ยินเพื่อนที่เชียงรายพูดถึงเหมือนกันนะ ว่าเค้าก็รับทำจมูก แต่พอดีเรามีพี่ที่รู้จักกันเค้าไปทำกับหมอธันยพงษ์มา  แล้วทรงออกมาดี ราคาไม่แพงเวอร์ เราก็เลยตัดสินใจไปทำกับหมอธันยพงษ์ค่ะ
ต้นฉบับโพสต์โดย beamzii55 เมื่อ 2011-9-30 10:59
เราก็ทำที่เชียงราย แต่ทำกับหมอธันยพงษ์อะค่ะ หมอบุญเ ...

พอจะมีรูปรีวิวมั้ยคะ พอดีอยู่เชียงรายเหมือนกัน ถ้าสวยอยากจะให้น้องไปทำมั่งน่ะคะ เพราะทีแรกกะว่าจะให้ไปทำที่ยันฮีแต่ไกล ถ้ามีใกล้บ้านทำแล้วสวยก้ออยากจะไปทำมั่งค่ะ

แสดงความคิดเห็น

ดูรูปใน โปรไฟล์เราเลยค่ะ มีรูปก่อน หลัง เปรียบเทียบไว้  โพสต์ 2011-9-30 13:18
พี่ผมเคยไปตัดปีกจมูกที่หมอบุญเลิศ  แกไม่วาดก่อนอ่า อยู่ๆ ก็เข้ามาฉีดยาชาเลย  พอผ่านไปซักแปบก็ลงมีด
ไม่บอกไรซักอย่าง  แค่ตัดปีก เพราะหมอไม่วาดก่อนอ่าแหละ  ใช้เวลาตั้ง 2 ชม กว่าๆ
แล้วก็ยิงเลเซอร์ลบจุดด่างดำอีก  จนถึงวันนี้ เสียงเงินไป รอยด่างดำยังอยู่กับที่ไม่หายไปไหนเลย

พี่บอกแบบนี้แล้วเซงจิต
อุ้ย ดีนะ ขอบคุณนะคะ ที่แชร์ ข้อมูล กะจะไปทำอยู่พอดี  
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย i-happy เมื่อ 2012-2-9 16:55

ที่เชียงราย หมอท่านนี้ ประวัติไม่ค่อยดีนะครับ เขาลือกันให้แซด!!!!
หายไวๆๆๆนะค้าบ
มาเป็นกำลังใจให้คะ รอกูรูนะ
ใจเย็นๆๆๆนะค่ะเป็นกำลังใจให้นะค่ะ
รอแปบๆๆเดี๋ยวก็หายประมาณ1ปีจะหาย/เราก็เป็นเหมือนกัน  ทาฮีรูดรอยบ่อยๆๆประมาณ1ปีหาย จริงครับ.
เพื่อนเราไปเสริมที่นี้เหมือนกัน ทำมาจมูกเบี้ยว เวอร์ไม่สวยเลย
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้