ดู: 2249|ตอบกลับ: 7
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[จัดฟัน/รักษารากฟัน] เพื่อนๆคนไหน เคยดัดฟันแล้วคุณหมอให้ขากรรไกรด้วย มีไหมครับ

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย thejobniti เมื่อ 2011-9-26 01:32

พอดีผม อยากจัดฟัน  จริงๆหน้าผมมันก็ เรียวๆ แต่ไม่เหลี่ยมมาก พอรับได้  เลยอยากหาเรื่องเสียเงิน ก็ไปปรึกษาคลีนิคจัดฟัน ว่าหมอครับผมอยากจะจัดฟัน หมอดูๆไป บอกว่าผมเป็นเคสกรณีพิเศษ ดัดทั่วไปไม่ได้ ต้อง ขากรรไกร ร่วมด้วย คือ เป็นคนมีปัญหาการสบฟัน แบบว่า  ขากรรไกรยืน เลยทำให้ปากห้อย (ปลอบใจตัวเอง โหง้เฮ้งบอกไว้ว่าคนปากห้อย มีเงิน แถมเซ็กจัด อันนี้ไม่รุ้ แล้วแต่คนเชื่อ >^-^< )

ช่วงแรก  (1-2 ปี)  ดัดฟันออกให้ฟันออก เหยินนะ  30000+                   ( (( จน)))

ช่วงสอง (พัก3เดือนรอขากรรไกรเข้าที่)   ตัดกราม ค่าใช้จ่าย 69000+    ((( เครียดๆ)))   

ช่วงสาม (1-3ปี)   ดัดฟันเข้า  30000+                                                 (((กินเหล้า)

กว่าจะหล่อคงแก่หมดวัยหนุ่มกันพอดี เลยรวมค่าใช้จ่ายคราวๆที่หมอบอกมา ประมาณ 150000  เพราะมันเคสใหญ่
หมอคงคิดว่าบ้านผมรวยมากมั่ง  ถ้าทำแล้วใครบอกว่าจะได้แฟนเป็นทันตะ ผมจะไม่ร้องสักคำ

ขอบผม ไม่มีปัญหาการสบฟัน แต่ โครงใบหน้า ขากรรไกร กว้างไม่เท่ากัน ก็เลยไม่จำเปนต้องผ่าตัด แต่ สามารรถผ่าตัดก็ได้ ส่วนคนที่คางยื่นอ่า พอผ่าตัดเสรจ หน้าเปลี่ยนเลย แต่แนะนำทำ แค่ จุฬา กับ มหิดล ที่อื่นเสี่ยงไปหน่อย
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-10-7 20:23:44 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
อืม   รอคิว นาน มากๆๆ  เซงเลย ขอบคุณ ครับ ผม
ตอบกระทู้ anglelife01 ตั้งกระทู้

มีปัญหาคางยื่นค่ะ ไม่ทราบว่าให้รายละเอียดเรื่อง โรงพยาบาล ค่าใช้จ่าย หรือที่เกี่ยวกับการผ่าตัด ช่วยแนะนำได้มั้ยค่ะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ..
ต้นฉบับโพสต์โดย budsaba เมื่อ 2011-10-8 02:47
ตอบกระทู้ anglelife01 ตั้งกระทู้

มีปัญหาคางยื่นค่ะ ไม่ทรา ...

http://www.pantip.com/cafe/lumpini/topic/L11165891/L11165891.html
ตอบกระทู้ g9bh] ตั้งกระทู้

ขอบคุณมากมายค่ะ
ของเราทำที่มหิดลนะ จัดฟัน หกเดือน แล้วผ่าแล้วก็จัดต่อ ประมาณแสนห้า ไม่เกินนี้
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-1-9 21:40:11 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณมากๆๆครับ  
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้