ดู: 17852|ตอบกลับ: 30
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

***ทำจมูกที่ คลีนิคหมอสยาม เพชรบุรี 7 กับหมอท่านไหนดีคะ**

[คัดลอกลิงก์]
พอดีสนใจอยากแก้ไขจมูกคะ ดั้งอันเดิมค่อนข้าง ธรรมชาติเกินไป เหมือนไม่ได้ทำเลยย หาข้อมูลมาพอสมควรเห็นเพื่อนๆทำที่นี่โด่งสวยดีคะเลยสนใจอยากทำที่นี่
ทราบมาว่ามี 2 ท่านทำกับหมอคนไหนที่ดูสวย โด่งเป็นธรรมชาติดีกว่ากันคะ
ขอคำแนะนำหน่อยนะคะ ใครมีรูปช่วยโพสต์ให้หน่อยนะคะ
2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-10-14 09:11:49 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แง๊ ๆๆๆๆๆ ไม่มีใครมาตอบเลยยยยยย
ขอความคิดเห็นให้หน่อยนะคะ
งงคำถามค่ะ คือจะถามว่า ไปทำที่ หมอสยาม ดีมั้ย

หรือยังงัยคะ

แสดงความคิดเห็น

งง คำถามด้วย  โพสต์ 2011-1-29 15:28
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-10-14 13:56:04 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ค่ะ คือว่าจะไปทำที่เพชรบุรี ซ.7 ค่ะ ไม่แน่ใจว่าชื่อ คลีนิคหมอสยามใช่ไหมคะ (ขออภัยถ้าจำชื่อผิด)
ทราบว่าที่นั่นมีหมอประจำ 2 ท่าน อยากทราบว่าทำที่ไหนดีคะ คุณ plaa ทำจมูกสวยจัง เคยโทรไปถามหมอเฉลิมคิวยาวมากเลยคะ ไม่ค่อยมีเวลาด้วยคะ ตาลเลยสนใจทำที่เพชรบุรี ซ.7 แทนคะ ที่นี่ทำจมูกผู้หญิงสวยไหมคะ เห็นส่้วนมากจะเป็นผู้ชายไปทำคะ
ยังไงรบกวนขอคำแนะนำด้วยคะ
อืม เท่าที่รู้ ส่วนใหญ่ที่ที่นั่น ถ้าไม่ใช่ ladyboyz ก้อจะ ผู้ชายอ่ะจ้ะ

ไม่ทราบเหมือนกันว่ามี 2 หมอ เคยอ่านผ่านๆแค่ว่า หมอคนที่ผ่า กะ หมอที่อยู่ในใบประกอบโรคศิลป์ที่แปะอยู่ในคลินิค คนละคนกัน
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-10-14 16:10:56 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
อืมมม แล้วอย่างงี้จะทำจมูกผู็หญิงสวยไหมอ่ะคะ
แต่ส่วนมากตาลก็เห็นแต่จมูกผู้ชายนะ
ยังไงพอแนะนำ ที่อื่นได้ไหมคะ อยากได้โด่งแบบธรรมชาติืคะ
เพื่อนสาว ดิชั้น ทำหมอสยามทั้งนั้นเลย ทรงเดียวกันเป๊ะ ทุกๆๆนางคะ   แต่จมูก ญ ก้อเคยเห็นคะ ก้อทรงเดียวกันหมดอ่า
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-10-14 16:43:22 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
คุณหมอทำจมูกทรงไหนคะ คุณ kungza บางคนเห็นบอกว่าคุณหมอชอบทำหัวตาสูงๆใช่ไหมคะ
อยากได้ฝีมือใกล้เคียงหมอเฉลิม ทำไมไม่ลองไปขอคำปรึกษาจากหมอวรวิทย์หละคะ
หมอเฉลิมดึงมาช่วยที่คลินิค ฝีมือใกล้เคียงกันเลยนะคะ เท่าที่เหนจากการไปนั่งเล่นที่คลินิค

ลองไปคุยดูก่อนมั้ยคะ เหนว่าคิวไม่ยาวด้วย
คุณหมอทำจมูกทรงไหนคะ คุณ kungza บางคนเห็นบอกว่าคุณหมอชอบทำหัวตาสูงๆใช่ไหมคะ ...
ต้นฉบับโพสโดย warada เมื่อ 2009-10-14 16:43

แม่นคะ  หัวตาสูงๆๆ ปลายยาวๆ โด่งๆ
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-10-14 21:47:15 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
สนใจคุณหมอ วรวิทย์เหมือนกันคะ เอแล้วคลีนิคอยู่ที่ไหนคะ
รบกวนขอเบอร์ติดต่อหน่อยนะคะ คุณ plaa
วันที่ผมไปทำจมูกกับหมอสยาม เห็นผู้หญิงมาตัดไหม 4 คน ทรงไม่เหมือนกันสักคน แต่สวยทุกคนครับ ก่อนทำหมอจะถามก่อน และแนะนำแบบที่เหมาะกับโครงหน้าของเรา เนื้อจมูกที่เรามี อยากได้แบบไหนขอให้พูดเยอะๆ หมอเค้าอยากให้เราพูดเยอะจะได้ทำออกมาได้ตามที่เราต้องการ เวลาทำจะมีหมอสองคนครับ หมอสุภาพมากครับ เป็นกันเองด้วย ผลงานที่ออกมาชอบมากครับ ไม่ผิดหวังครับ ลองถามคนที่ใช้บริการกับหมอสยามจริงๆ ดูนะครับ
ิค่ะ หมอสยามทำตามใจลูกค้าค่ะ ผญ.ทามกานเยอะค่ะ เพื่อนหนูก็ไปทำมา ตอนที่มันยังไม่ทำ ก็ดูน่ารักๆ แต่มันจะเสียตรงที่จมูกมันไม่โด่ง แต่พอไปทำมา ทีนี้ ทั้งสวย ทั้งน่ารักเลยค่ะ คมๆ ดี คือไม่ได้เวอร์นะค่ะ คือเพื่อนหนูตามัน2ชั้นสวยอยู่แล้ว ปากพอดีไม่บางมากไป ไม่ใหญ่มากไป หน้ามันเรียวๆ พอได้จมูกโด่งๆมา คือเป๊ะทุกอย่างเลย ฝีมือหมอสุดยอดค่ะ หมอที่ทำเหนมันบอกว่าสุภาพมากๆ ชือ ชาตรี หรือมนตรี อะไรตรีๆนี่แหล่ะค่ะ แนะนำๆ เพราะพี่สาวหนูก็ไปแก้จมูกที่หมอสยามด้วย ทำมาจากยันฮี แต่ทำก็เหมือนไม่ทำ พอไปแก้คือสวยเลย ขอชื่นชมค่ะหมอ
ลองหาข้อมูลในนี้ คุณหมอชาตรี คลีนิคสยาม แต่คนมักเรียกท่านว่าหมอสยามไปซะยังงั้น เห็นรีวิวผู้หญิงหลายคนในนี้ไปทำมา สวยค่ะ ใจคิดอยากไปแก้ที่นี่ค่ะ ถ้าทำครั้งแรกราคา 9000 แก้ 12000 ค่ะ ทรงออกมาโด่งสะใจ ทำออกมาตอนแรกปลายจะช้ำหรือบวมนานหน่อย เท่าที่อ่านๆมานะคะ คุณหมอท่านทำมา 23 ปีแล้ว แต่คลีนิคเค้าไม่ได้ตบแต่งแบบทันสมัย ออกจะน่ากลัว เค้าว่ากันยังงั้นนะคะ

แสดงความคิดเห็น

ขอบคุณคับ  โพสต์ 2011-5-31 23:48
ผม นัดทำกับหมอสยาม  คราฟ 15 มค นี้  หายแล้ว จาัฟรูปให้เพื่อน ไดูนะคราฟฟฟ
หมอสยามก็น่าจะดีนะ ฝีมืออ่ะนะ แต่สภาพคลีนิคมันไม่ไหวอ่ะ อย่าลืมว่าการผ่าตัดเสริมจมูกมันต้องอยู่กับเราไปได้ตลอดชีวิตนะ บางคนคิดที่อยากจะสวยอย่างเดียว แต่ไม่คำนึงเลยว่า ของที่เค้านำมาใช้มันมีคุณภาพหรือเปล่า ตอนเเรกตัวเราก็ว่าจะไปที่หมอสยามคลีนิคนี่แหล่ะ พอไปถึง ก็แบบว่ามันน่ากลัวอ่ะ เปนตึกเก่าๆ เหมือนคลีนิคเถื่อนๆ แต่ก็ลองเข้าไปนั่งก่อน แม่เราขอเข้าห้องน้ำ เพื่อไปแอบดูว่าเครื่องมือเค้าดีไหม แล้วแม่ก็ลองถามพี่ผู้หญิงที่ดูแลคลีนิคว่า มีรับประกันอะไรไหม ถ้าเกิดมันเบี้ยว หรือมันเปนหนอง เค้าบอกว่าเบี้ยวก็มาทำให้ฟรี แต่อย่างอื่นเค้าไม่รับประกัน แม่ก็กระซิบกับเราว่า ไปทำยันฮีดีกว่านะ เราก็บอกกับคนดูแลคลีนิคว่าขอไปทานข้าวก่อนนะ ก็เลยรีบออกมาและขึ้นรถแท็กซี่ไปยันฮี แล้วบังเอิญลุงรถแท็กซี่บ้านเค้าอยู่แถวนั้นพอดี เค้าถามว่า มาทำจมูกที่นี่หรอ เราก็บอกว่ายังไม่ได้ทำ เปลี่ยนใจไปยันฮีค่ะ ลุงเค้าบอกว่า เคยเห็นบางคนมาทำแล้วปวดจมูก ร้องไห้มากันหลายคน ลุงเค้าเลยบอกว่า เปนลุง ลุงว่าไปทำโรงบาลใหญ่ หรือยันอีนี่ก็ได้ เพราะเปนศูนย์ศัลยกรรมความงามอยู่แล้ว เอาความปลอดภัยดีกว่า พอไปถึงยันฮีก็รู้สึกว่ามันใช่อ่ะ และอีกอย่างนะ เค้ารับประกันให้6เดือน หากมีอะไรผิดปกติ และพยาบาลก็สวยๆทั้งนั้น จมูกสวยกันทุกคน ส่วนเราทำออกมาแล้วเราก็ชอบและพอใจมาก ทำกับหมอกรีชาติ เป็นหมอใหญ่ในยันฮี

ปล. ถ้าคิดที่จะทำก็ทำให้ดีไปเลย ก็จริงอยู่ว่าบางคนทำคลีนิคมาแล้วสวย ถ้าจะเลือกทำคลีนิคก็เลือกที่ดังๆดีๆ แต่ถ้านึกไม่ออกว่ามีคลีนิคไหนบ้างที่ดีมีคุณภาพ ก็ตัดสินใจไปทำยันฮีเลย มีหมอเก่งๆหลายท่านเลย บางคนเห็นว่าราคาถูก แต่ไม่นึกถึงว่าซิลีโคนที่เค้านำมาทำอ่า มันมีคุณภาพไหม อย่างหมอสยาม9000 ถ้าเราคิดถึงความปลอดภัยสักนิด ไปทำโรงพยาบาลเพิ่มอีกแค่1000กว่าบาท เราว่ามันจะคุ้มมากกว่านะ เืตือนไว้นะจ๊ะ เราเป็นห่วง
อยากทำจมูกมากตอนเน้  แต่ 2 ใจระหว่างหมอสยาม  กับบางกอกศัลยกรรม
ใครมีข้อมูลไรบอกเค้าหน่อยนะ   อยากได้แบบเกาหลีอะ
ไปแก้จมูกมาค่ะ  จมูกเก่าสั้นปลายเชิดเหมือนหมู  หลังจากที่เห็นน้องที่รู้จักไปทำมาแล้วโด่ง   ปลายหยดน้ำสวยมาก   คุณหมอเป็นกันเอง  มีสองท่านค่ะ  หมอผู้ช่วยเป็นพี่ชาย   หมอผ่าชื่อหมอชาตรี  สุภาพมากคะ   จะฉีดยาชา้อขอโทษ  และขอบคุณครับ  รับประกันถ้าทรงไม่สวย  เบี้ยว   เอียง   แก้ให้ฟรีค่ะ   ตอนนี้ได้สามวันก้อบวมๆอยู่ แต่เริ่มเห็นทรงแล้ว   ถ้าใครชอบโด่งๆก้อที่นี่ค่ะ   ถ้าใครชอบธรรมชาติอาจจะไม่ใช่  บอกคุณหมอว่าโด่งไม่กลัว กลัวไม่โด่ง   คุณหมอเลยบอกว่า  ชอบโด่งไม่กลัว    กลัวไม่ชอบโด่ง   555555  หมออารมณ์ดีค่ะ
หมอกรีชาติ ทำจมูกไม่สวย เห็นของเพื่อนแล้ว.....
ต่างคน ต่างชอบ ไม่ชอบ หมอไหนดีไม่ดีก็คิดเองตัดสินใจเองเนอะ  เอาฝีมือเปรียบเทียบกันดีกว่า รูปลักษณ์ภายนอก
ยังไงก็เลือกดีๆๆทำออกมาสวยๆนะเจ้าของกระทู้
ตอบกระทู้ warada ตั้งกระทู้

วัดเสมียนนารีจร้า
ผมทำที่สยามคลีนิคคัพ
อยากทราบว่ามีเบอร์คลีนิคหมอสยามไม๊คับ พอดีอยากจะถาม คิว อะคับว่าอิกเยอะไม๊ ใครรู้บ้าง ตอบหน่อยนะคับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้