ดู: 4892|ตอบกลับ: 17
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ช่วยด้วยครับ ค้างคาใจ ปัญหาจมูก กลัวจะทะลุ หรือว่า เป็นแค่สิว ?

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย shinmaro เมื่อ 2011-9-19 23:01

เราจะรู้ได้ไงอะครับว่า ไหนทะลุ ไหนสิว ?

ในรูปเลยครับ
ช่วยดูหน่อยครับว่ามันจะทะลุหรือเป็นแค่สิว
ทำกับคุณหมอศิริพรชัย ได้หนึ่งเดือน กว่าๆ แล้วอาทิตย์ที่ผ่านมา
มันมีรอยแดงจุดนึงปลายจมูกค่อนไปทางซ้ายหน่อยเหมือนในรูป
จับก็ไม่เจ็บ ไม่ปวด ไม่แสบไรเลยนะครับ

พอมาวันนี้ มันปูดขึ้นนิดนึง
ไปปรึกษาหมอมาก็บอกว่าเป็นแค่สิว ไม่ต้องกังวล
แต่ก็ยังกังวล ทำไงดีอะครับ

นี่ก็จะครบสัปดาห์ละยังไม่หายสักที หัวสิวก็ไม่โผล่
ทายาลดอักเสบสิวสักพักละครับก็เหมือนเดิม
แต่ถ้าเป็นสิวน่าจะเจ็บเนอะครับ นี่ไม่รู้สึกอะไรเลย แปลก

กังวล กลัวไปหมด ไม่รู้จะทำไง
อาการมีแค่เจ็บๆ ในจมูกลึกๆ บางทีแต่ตอนนี้ไม่ค่อยเจ็บแล้ว แรกๆเป็นบ่อย
ผมควรทำไงดีครับบบบบบบ

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบของทุกคนนะครับ
แต่ใด้นอนเพียงพอ ก็จะหาย แต่ถ้านอนติํกก็จะเป็นค่ะ หรือกินอาหารรสจัดอาหารทะเลก็จะแดงนิดหนิํ่ง อันนี้เป็นที่ตัวเราเองค่ะ ไม่รู้ใครเป็นมั่ง?
เป็นเหมือนกันเลยค่ะ แดงข้างช้ายด้านบลค่ะกลัวมากค่ะ อยู่ต่างประเทศด้วย
รงจุดที่บวมมันไม่ใช่จุดที่เป้นขาสิลิโคนนี่คะ มันไม่ได้บวมหรือใสตรงกลาง อ่ะค่ะ น่าจะสิวอักเสบหรือเปล่า
เคยเป็นเหมือนกันแต่ผมไปหาหมอตั้งหลายที่หมอก็ยังไม่กล้าฟันธงว่าเกิดจากอะไรสรุปเป็นสิว
ตกลงเปนไรอะคะ เพราะว่าเปนเหมือนกันเลยค่ะ ทั้งปูดๆ แดงๆ อาการก็เหมือนกัน กำลังจะไปหาหมอแล้วค่ะ กลัวมากๆเลยค่ะ
เราว่าน่าจะเป็นสิว ตอนเพื่อนเราจมูกจะทะลุอ่ะ ไม่ใช่แบบนี้ มันจะใสๆตรงกลางอ่ะเป็นรูปซิลิโคนเลย
เราว่าสิวนะ เพราะดูปลายซิลิโคนกับรอยแดงมันอยู่คนละที่กัน ถ้าจมูกทะลุมันจะออกตรงปลายจมูกพอดีเลย แต่นี้รอยแดงมันเป็นข้างๆรูจมูก ตัวเองลองสังเกตดูสิ :)
ตอนนี้สิวหายรึยังคะ ถ้ายังน่าจะไปหาคุณหมอดูนะคะ ปล่อยไว้นานๆอันตรายค่ะ
ไม่นะคะ นี่เป็นอาการเริ่มเเรกของการทะลุเลย รีบไปหาปรึกษาหมอก่อนเลยค่ะ เพราะว่าเราก็ไปเอาออกมาเพราะอาการนี้เหมือนกัน มันไม่จำเป็นต้องทะลุแต่้ข้างใน มันทะลุข้างนอกเลยค่ะตรงข้างๆก่อนก็ได้ จะมีอาการเสียวแปลบๆเวลาเอามือไปสัมผัสในช่วงแรก แต่ช่วงหลังจะไม่รู้สึกอะไรระค่ะ ปลายจะยาวลงๆ TT
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-9-23 21:27:04 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุนค้าบ ตอนนี้มันไปปูดบนปลายจมูกขึ้นไปหน่อยนึงแทนละงับ T.T
เป็นสิวอักเสบที่จมูกนี่ก็เจ็บสุดยอดเหมือนกันนะครับ เหอะๆ  จากที่เคยเห็นมาถ้าจะทะลุนี่มันจะ
ขยับไปแดงๆ ใสๆ ตรงกลางๆ หน่อยไม่ใช่เหรอครับ? หรือไม่ใช่? แต่ผมว่าอาจจะเป็นแค่สิวอ่า
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-9-22 23:03:15 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
มันก้อแปล๊บๆนะคับ แต่ปูดๆ มันเริ่มยุบละงับ กลิ่นในจมูกก้อไม่หายสักที เดือนนึงแล้วหนออ T.T
ถ้าจับๆ แล้วเสียวตรงปลายด้วยหละก็อาจจะเป็นอาการเริ่มแรกของการทะลุได้นะครับ
สิวอักเสบรึเปล่าคะ ไม่ต้องเครียดน้า
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-9-20 12:23:11 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ถ้าเปนสิวมันต้องเจบปะงับ??
จับแล้วไม่เจบเรย ด้านชา 55 แงงงง
เหมือนเป็นแค่สิวอ่ะค่ะ ถ้าทะลุมันจะทะลุข้างในไม่ใช่หรอค่ะ
ปลายจมูกก็จะใสๆ ถ้ายังไงรอกูรูมาตอบอีกทีละกันนะค่ะ
2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-9-19 23:24:38 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เจ็บเหมือนอะไรทิ่มแปล๊บๆ เปนๆหายๆ ทั้งซ้ายและขวา แงงงง กลัวววว
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้