ดู: 2359|ตอบกลับ: 12

[ทั่วไป] รีวิว-กระทู้ ที่มีประโยชน์ต่อผู้บริโภคไม่น่าลบเลยค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
รีวิว-กระทู้ ที่มีประโยชน์ต่อผู้บริโภคไม่น่าลบเลยค่ะ
เพราะทุกคนที่เข้ามาในนี้คือตั้งใจจะมาหาข้อมูลไม่ใช่หรอค่ะ
คนที่มารีวิวอ่ะเค้าก็คงตั้งใจที่จะบอกเล่าประสบการณ์ของการทำศัลยกรรมของเค้าคนนั้นๆ ว่าดีหรือไม่ดี
คนไหนที่ทำออกมาแล้วสวยสมใจก็ยินดีกับเค้าด้วย
แต่ถ้าคนไหนที่ทำออกมาแล้วไม่ประสบความสำเร็จ หรือมีปัญหาในการศัลยกรรม
เราก็ควรเก็บข้อมูลตรงนี้ไว้เพื่อเป็นวิจารณญาณในการตัดสินใจเพื่อทำศัลยกรรมกับหมอคนนั้นๆ
ส่วนตัวเราก็เป็นคนนึงที่ไม่ประสบความสำเร็จในการทำศํลยกรรมเท่าไหร่ แต่ก็โชคดีที่ไม่เป็นอะไรไปมากมาย
เราทำศัลยกรรมกับหมอที่ภาคเหนือท่านหนึ่ง ไม่ขอเอ่ยนาม เดี๋ยวจะโดนแบนกระทู้อีก
เรารู้สึกเห็นใจกับคนที่ไม่ประสบความสำเร็จในการทำศัลยกรรม เพราะคนที่ไปทำพร้อมเรามีปัญหาเกือบทุกคน
ไม่มีใครอยากมาโจมตีหมอหรอกค่ะ แค่คนที่มารีวิวคงสงสารและเห็นใจผู้บริโภคเหมือนกัน ว่าไม่อยากให้ถูกหลอก
เสียเงินแล้วหน้าพังเหมือนเค้า นี่คือกาศัลยกรรมนะค่ะ ผ่าตัด
ไม่ใช่วาดรูปบนกระดาษ ที่พอเวลาวาดไม่สวยก็เปลี่ยนแผ่นใหม่
เพราะนี่มันคือหน้าคน แล้วหน้าเราก็มีหน้าเดียวคนละใบหน้าเท่านั้น
เวลาที่กระทู้โดนแบน หรือโดนลบออกไปรู้สีกเสียดายแทนคนที่เค้ามารีวิวไว้ เพราะเค้าคงตั้งใจจะบอกอะไรบางอย่างกับเราจริงๆ

ทิ้งท้ายนะค่ะ ขอเป็นกำลังใจให้คนที่จะทำศัลยกรรมประสบความสำเร็จ ขอให้สวยสมใจกันทุกคนนะค่ะ เพราะการทีเราทำนั้น เราก็คิดว่ามันต้องดีกว่าเดิม เพราะฉะนั้น อยากให้ทุกท่านหาข้อมูลกับหมอเยอะๆนะค่ะ ขอให้โชคดีค่ะ
เพื่อนๆมีความคิดอย่างไรก็มาแชร์กันได้นะค่ะ แต่อย่าไปพาดพิงถึงชื่อใครนะ ไม่อยากให้กระทู้โดนลบอีก
โพสต์ 2011-9-17 01:58:27 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ขอทราบลิงค์กระทู้ด้วยครับ

เป็นกระทู้ไหนเหรอครับ  จะได้ติดตามได้ครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

แสดงความคิดเห็น

admin เวปนี้ทำหน้าที่ดีจริงๆค่ะ รวดเร็วทันใจจริงๆ  โพสต์ 2011-9-17 02:53
ขอทำการตรวจสอบสักครู่น่ะครับ  โพสต์ 2011-9-17 02:08
http://www.dungdong.com/forum.php?mod=viewthread&tid=27353  โพสต์ 2011-9-17 02:03
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-9-17 02:12:37 | ดูโพสต์ทั้งหมด
หลังจากที่ห่างหายเวปนี้ไปนาน คิดถึงทุกคนนะค่ะ

แสดงความคิดเห็น

^^  โพสต์ 2011-9-17 02:29
โพสต์ 2011-9-17 02:26:34 | ดูโพสต์ทั้งหมด

ทำการตรวจสอบให้แล้วน่ะครับ  กระทู้ถูกระงับไว้เนื่องจาก จขกท แจ้งให้ระงับไว้ครับ

ตามไฟล์ภาพที่แนบมาให้น่ะครับ

ภาพนี้เป็นภาพจากอีเมล์ ที่ทาง จขกท แจ้ง ระงับไว้ครับ

หรือหากสงสัย สามารถติดต่อ จขกท ได้โดยตรง ทางอีเมล์เลยครับ

จึงขอชี้แจงมาตามนี้น่ะครับ

ขอบคุณครับ
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-9-17 02:41:34 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ขอบคุณค่ะ แต่เราก็อยากรู้ที่มาที่ไปของอีเมลนี้จัง คุณคิดว่า จขกท เป็นคนส่งมาเองจริงหรือป่าว ขอโทษนะค่ะ ที่ขี้สงสัย
โพสต์ 2011-9-17 03:16:00 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย jeabkittylove เมื่อ 2011-9-17 02:41
ขอบคุณค่ะ แต่เราก็อยากรู้ที่มาที่ไปของอีเมลนี้จัง ค ...

อยากทราบ ว่าจริงหรือเปล่า ก็ลองอีเมล์ไปถาม จขกท ดูสิครับ

ลองดูนะครับ
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-9-17 03:23:45 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตอบกระทู้ BOBBY ตั้งกระทู้

ค่ะ แล้วแอดมินอยากรู้มั้ย หรือทำตามหน้าที่ค่ะ^^ ป่าวกวนแอดมินนร้า แค่ถามดูอ่ะค่ะ เดี๋ยวต้องไปถาม555
แอดมินได้ดูรูปที่กระทู้แล้วใช่มั้ยค่ะ แต่เจี๊ยบมาไม่ทันเห็นหรอกค่ะ เลยอยากทราบว่าหน้าพี่เค้าเป็นไงบ้าง เพราะเจี๊ยบทำพร้อมเค้าเลยค่ะ แต่ดีที่เจี๊ยบปลอดภัยแต่หน้าไม่ค่อยเปลี่ยนแค่นั้นเอง รู้สึกเห็นใจพี่เค้าจริงๆ
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-9-17 03:24:53 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย BOBBY เมื่อ 2011-9-17 03:16
อยากทราบ ว่าจริงหรือเปล่า ก็ลองอีเมล์ไปถาม จขกท ดูส ...

ค่ะ แล้วแอดมินอยากรู้มั้ย หรือทำตามหน้าที่ค่ะ^^ ป่าวกวนแอดมินนร้า แค่ถามดูอ่ะค่ะ เดี๋ยวต้องไปถาม555
แอดมินได้ดูรูปที่กระทู้แล้วใช่มั้ยค่ะ แต่เจี๊ยบมาไม่ทันเห็นหรอกค่ะ เลยอยากทราบว่าหน้าพี่เค้าเป็นไงบ้าง เพราะเจี๊ยบทำพร้อมเค้าเลยค่ะ แต่ดีที่เจี๊ยบปลอดภัยแต่หน้าไม่ค่อยเปลี่ยนแค่นั้นเอง รู้สึกเห็นใจพี่เค้าจริงๆ
โพสต์ 2011-9-17 06:00:50 | ดูโพสต์ทั้งหมด
หวัดดีเจี๊ยบ เจี๊ยบหายไปไหนมา

กระทู้หายไป ก็มี สี่สาเหตุ

1 เจ้าของกระทู้สั่งเก็บ
2  คนเสียหาย เสียผลประโยชน์ให้เก็บ

3  ดราม่าเกินเหตุ โดนเก็บ
4  ผิดกติกาเวบ

ส่วนมาก จะเป็น สองอย่างแรก สองอย่างหลังก็มี แต่น้อย

ไปล่ะ แวะมาดูรูป น้องตั้มคนดัง หล่อดี
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-9-17 10:07:46 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย bermuda เมื่อ 2011-9-17 06:00
หวัดดีเจี๊ยบ เจี๊ยบหายไปไหนมา

สวัสดีค่ะพี่มินนี่ หายไปพร้อมกับเวปไงค่ะ ตอนเวปปิด แล้วก็ไม่ได้เข้ามาเลย แล้วในเฟชพี่มินนี่ปิดไปแล้วใช่มั้ยค่ะ พอดีอยากดูรีวิวที่พี่คนที่เจี๊ยบกล่าวถึงอ่ะค่ะ มาไม่ทัน แต่ที่มาของเมลแจ้งปิดกระทู้เจี๊ยบฟันธงเลยว่าเป็นข้อ 2 แน่นอน
โพสต์ 2011-9-17 11:31:40 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย jeabkittylove เมื่อ 2011-9-17 10:07
สวัสดีค่ะพี่มินนี่ หายไปพร้อมกับเวปไงค่ะ ตอนเวปปิด ...

แล้วติดต่อ ไปถาม จขกท ทางอีเมล์ รึยังเหรอครับ ว่า เค้าแจ้งจริง หรือไม่ได้แจ้ง
หรือต้องให้ผมติดต่อให้ครับ ^^
ก่อนที่จะฟันธง อะไร ..... สืบหาข้อมูลก่อนดีมั้ยครับ

เจ้าของ| โพสต์ 2011-9-17 23:34:48 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ติดต่อเรียบร้อยแล้วค่ะ ทางโทรศัพย์แล้วก็รู้ว่าอะไรเป็นอะไร
รู้จักกับพี่เค้าเป็นการส่วนตัวแต่แค่ไม่เจอกันเท่านั้นเอง
ถึงได้กล้าฟันธงแล้วตอนนี้พี่เค้าก็โดนบล๊อคไปแล้ว สมัครเวปนี้ไม่ได้แล้วด้วย
ที่จริงพี่เค้าแค่ให้ลบกระทู้เฉยๆ แต่ทำไมถึงเป็นอย่างนี้ล่ะค่ะ
แต่ช่างเถอะค่ะ ส่วนตัวรู้สึกเห็นใจกับพี่เค้าเท่านั้นเอง
การที่พี่เค้ามารีวิวอ่ะ แค่ไม่อยากให้ใครตกเป็นเหยื่อแค่นั้นเองแหละค่ะ
เราเชื่อว่าเวรกรรมมีจริง ใครทำอะไรไว้ก็ต้องได้รับผลกรรมแน่นอน
ไม่ขอสาปแช่งใครหรอกค่ะ เห็นใจเพื่อนมนุษย์ด้วยกันแค่นั้นเอง
คนๆเดียวจะไปสู้รบปรบมืออะไรกะใครเค้าได้ล่ะค่ะ
โพสต์ 2011-9-18 00:13:52 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย jeabkittylove เมื่อ 2011-9-17 23:34
ติดต่อเรียบร้อยแล้วค่ะ ทางโทรศัพย์แล้วก็รู้ว่าอะไร ...

ฟันธงครั้ง 1 ก็ผิดแล้ว  (ตามรีบนครับ)

แล้วคุณมีหลักฐานอะไรว่าพี่เค้าโดนบล๊อค หรือว่า ไม่สามารถสมัครยูสเซอร์ใหม่ได้

ก็โชว์หลักฐานเลยครับ ว่าถูกบลอค หรือ การทำให้สมัครเว็บนี้ไม่ได้

ทำไมคุณถึงคิดเช่นนั้นเหรอครับ หรือ จขกท บอกคุณมาแบบนั้นครับ

ถ้าคุณรู้จักระบบ เว็บไซต์ของดั้งโด่งดี คุณจะไม่ตอบอย่างนี้ แน่ๆ ครับ ^^

หรือจะให้ผมสมัครยูสเซอร์ให้พี่เค้าใหม่ ผมก็ยินดีครับ ยินดีให้บริการครับ

หรือยูสเซอร์เดิมถ้าไม่สามารถใช้งานได้ เกิดจากลืมพาสเวิร์ด ก็สามารถกู้ ยูสเซอร์ได้ด้วยตนเองครับ

รวมถึงจะแจ้ง ทางเว็บให้ทำการส่งพาสเวิร์ดไปให้ใหม่ ก็ได้อีกเช่นกันครับ

และการที่คุณรู้จักส่วนตัว คุณน่าจะโทรถามตั้งแต่แรกน่ะครับ ว่าเรื่องเป็นมาอย่างไร

หรือมีจุดประสงค์อะไรในการตั้งกระทู้นี้ เหรอครับ

เพราะเอาจริงๆ แล้วคนที่รู้คำตอบดีที่สุด คือ จขกท นั้นครับ .......

เพราะท้ายสุด แล้ว จขกท แจ้งให้ลบ ผมก็ต้องดำเนินการลบให้ครับ

เพราะถ้าไม่ลบให้ ก็ถูกต่อว่าอีก .... ก็ต้องลบให้ครับ

จึงชี้แจงมาเพื่อทราบครับ

ขอบคุณครับ

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้