ดู: 5592|ตอบกลับ: 8
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] รู้สึกว่าปลายจมูกบางมากๆๆใสๆ ผมกลัวมันทะลุมากแต่ยังไม่แดงไม่เจ็บผู้ใดมีความรู้ช่

[คัดลอกลิงก์]
คือตอนเสริมจมูกผมถามหมอว่าอยากได้หยดน้ำ หมอบอกว่าต้องดูเนื้อปลายจมูกก่อนแล้วผมก้ได้หยดน้ำ จมูกผมสวยมากๆๆมีแต่คนชม แต่พอผมได้มาดูรีวีวที่จมูกทะลุอะครับผมก็มามองจมูกตัวเองจับๆดูคล้ายกันเลยเหมือนกับคนที่ทะลุเลยอะครับผมควรทำยังไงดีผมจิตใจไม่ดีแล้ว เพราะตอนทำกว่าแม่ผมจะยอมให้ทำโอ้ยผมเครียดมากเลยครับตอนนี้ช่วยหน่อยนะครับ หมอบอกว่าหากปลายมันแดงๆใสๆรึมีสิบให้รีบมาหาหมอทันทีผมก็ไม่รุ้ว่าแค่ไหนคือแดงแค่ไหนคือใสผมกลัวไปหมดตอนนี้อะครับ
ไม่ต้องกลัวจ้าาา ไปปรึกษาคุณหมอดีที่สุดจ้าา จะได้สบายใจน้อ

แสดงความคิดเห็น

ขอบคุนนะคับคือที่บ้านผมแอนตี้ด้วยเรื่องศัล คือผมเกบตังทำเองอะ  โพสต์ 2011-9-14 23:25
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-9-14 23:22:55 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Fetherliteboy เมื่อ 2011-9-14 23:23

ลิ้งกะทู้นี้รูปผมก่อนหน้านี้ประมาน 1 เดือน http://www.dungdong.com/forum.php?mod=viewthread&tid=27996
จากที่ดูก็ปกติดีน้า แกาาหมอดีก่า แต่แนะนำแวะไปปรึกษาหมอดีกว่าค่ะ

อย่างของเรา ให้คุณหมอเช็คตลอด หมอจะจับตรงปลายว่าตึงไม่ตึง

เราก็ลองจับเองได้จ้ะ ว่ามันตึงไหม ผิวตึงแบบจะทะลุอ่าจ้ะ

ลองดูน้าา

แสดงความคิดเห็น

เส้นเลือดฝอยเลยอะคับใสหไหมก็เบาๆอะครับ  โพสต์ 2011-9-15 01:52
ขอบคุนคับคือผมตึงตั้งแต่แรกแล้วแต่รุ้สึกว่าบางมากไม่ใสนะคับแต่เห็น  โพสต์ 2011-9-15 01:52
ไม่ทะลุหรอกคร้าบ สวยมากเลย
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-10-4 19:49:05 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอนนี้มันบางเห็นเส้นเลือดตึงๆๆและเริ่มแดงๆๆแล้วละครับทำไงดี
ผมก็ทำจมูกแต่ทำกับคุณหมอภูมิแพ้ที่รักษามานาน เค้าบอกว่าให้ปรับโครงสร้างจมูกเพราะว่าจะทำให้หายใจได้ดีขึ้น ของเก่ามันแบนและเตี้ยไป เค้าเป็นอาจารย์หมอที่ศิริราชเลยครับ คลินิคที่ภูเก็ตชื่ออาจารย์หมอพีระพันธ์ Rhino clinicถนนพังงา ผมก็เลยเอารูปดาราเกาหลีไปให้เค้าดูแต่เค้าบอกว่าทำให้ไม่ได้เพราะว่าหากทำแบบนั้นต้องเอากระดูกหูมาต่อเป็นผ่าตัดใหญ่ไม่งั้นจมูกอาจจะทะลุ สุดท้ายผมก็ตัดสินใจผ่ากับคุณหมอ ผลคือดูโด่งกว่าเดิมนิดนิง ครับแต่ว่าไม่มีใครรู้เท่าไรว่าทำมา
ไปพบหมอครับ หรือไม่ก็ทาพวกออยให้มันชุ่มชื่นก่อน แต่ผมว่าไม่น่าจะทะลุเพราะคุณยังเด็กอยู่ ปัญหาเรื่องผิวหนังแห้งยังไม่น่าจะเกิดนะครับ และอีกอย่างคุณเป็นผู้ชายด้วย ผิวหนังไม่เหมือนเพศหญิงครับ

แต่ยังไงก็ไปพบหมอเถอะครับ
ตอนนี้เป็นไงบ้างคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้