ดู: 2145|ตอบกลับ: 7

ขอคะปรึกษาหน่อยนะคะ จะขอบคุณอย่างงามจิงๆ

[คัดลอกลิงก์]
ขอคำปรึกษานิดนึงนะคะ
พอดีเราก็ไปฉีดฟิลเลอร์ที่คางมา แต่ไม่รู้ว่าที่เค้าฉีดให้
มันคือฟิลเลอร์จริงๆรึป่าว อะคะ(เพราะไม่ใช่คลินิค)
ตอนนี้เราฉีดมาได้เกือบ2อาทิตย์แล้ว
เราพยายาม อบซาวหน้า กะ เอาน้ำร้อนประคบบ่อยๆ
แต่มันก็ค่อยๆ ยุบลงเรื่อยๆ ตอนนี้ก็ยุบลงเยอะแล้วคะ
แต่ก็ยังเหลืออยู่ ... แต่ตอนนี้มีคล้ายๆสิวอักเสบขึ้นตรงคางเลย
เรากำลังคิดว่าเค้าฉีดอะไรให้เรากันแน่

(ไม่น่าคิดตื้นๆเลยเรา แล้วก็มานั่งเศร้าภายหลัง)
โพสต์ 2011-9-5 02:20:38 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย rayly1 เมื่อ 2011-9-5 02:15
ขอคำปรึกษานิดนึงนะคะ
พอดีเราก็ไปฉีดฟิลเลอร์ที่คางม ...

อื้ม นะ  ฉีด ฟิลเลอร์ แต่ ไม่ได้ ฉีดที่คลินิค  ก็ ไม่รุ้ สิครับว่าเค้าอะไรฉีด  เค้าก็บอกว่าเป็นฟิลเลอร์ เพราะ อยากได้ ตังค์   แต่ถ้าจะให้ ดี ไปหาหมอ ก็จะเป้นการดี นะครับบบบ ป้องกันไว้  อิอิ
โพสต์ 2011-9-5 09:51:58 | ดูโพสต์ทั้งหมด
รีบไปพบแพทย์เถอะค่ะ...จะได้แก้ไขทัน
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-9-5 10:11:17 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ขอบคุณค่ะ เดี๋ยวจะรีบไปวันนี้เลย
โพสต์ 2011-9-5 20:00:40 | ดูโพสต์ทั้งหมด
พบแพทย์ค่ะ....ดีที่สุด โดยเฉพาะศัลยแพทย์นะคะ..

แนะนำคนอื่นด้วยนะคะ ว่าอย่าไปฉีด เพระพวกนี้ ถ้าของดีๆก็สลายเร็วค่ะ แต่ถ้าของไม่ดี ก็ไม่สลายแล้วก็แข็งๆ อ่ะค่ะ เหมือนดาราที่ป่วยปากเบี้ยวกันอ่ะคะ เพระไม่ฉีดมาเนี่ยแหละค่ะ  น่ากลัวนะคะ
เวลาแก้ต้องเข้าไปขูดออกอ่ะค่ะ เพราะถ้าปล่อยไว้ มันอาจะแข็งไปทับเส้นปราสาทต่างๆได้
สู้ๆนะคะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-9-5 20:32:41 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ขอบคุณนะคะ แต่คางไอร์รุ้สึกมันค่อยๆกลับสู่สภาพเดิมแล้วนะคะ
แต่ก็ยัง ไม่ได้ไปปรึกษาหมอเลยคะ ยังยุ่งๆอยุ่เลย แต่เคยได้ยินว่าถ้าเป็นฟิลเลอร์
ถ้าอบซาวหน้า หรือโดนความร้อนมันจะสลายเร็วใช่มั้ยคะ แล้วซิลิโคลนมันเจอความร้อน อย่างอบซาวหน้า
มันจะสลายมั้ย หรืออยุ่อย่างเดิม
โพสต์ 2011-9-6 17:45:51 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ลองกับไปหาหมอคนที่ฉีดให้เดืมว่าทำไมเป็นแบบนี้ ถ้าไม่รับผิดชอบก็รีบไปปรึกษาหมอที่เป็นหมอจริงจริงว่ามันคือสารอะไร จะได้แก้ไขได้ทันนะคะ

แสดงความคิดเห็น

แต่ถ้ามันไม่มีปํญหาอะไรหมอแนะนำว่าอย่าพึ่งไปยุ่งกะมัน  โพสต์ 2011-9-8 10:31
เมื่อวานไปปรึกษามาแล้วคะ หมอเค้าบอกว่าหมอก็ไม่รู้  โพสต์ 2011-9-8 10:31
โพสต์ 2011-9-8 17:00:29 | ดูโพสต์ทั้งหมด
อ้าวกำเลย ลองปรึกษาคุณหมอท่านอื่นที่มีความรู้เรื่องนี้ดีกว่าไหมคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้