ดู: 19929|ตอบกลับ: 86
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

oooช่วยด้วย!!! ฉีดซิลิโคลเหลว ไบโอคลีนิค หมอไพศาล 7 ปี อยากแก้ค่ะooo

[คัดลอกลิงก์]
ทรมานเป็นปมอยู่ในใจมาตั้งแต่สมันเรียนแล้ว....ด้วยความที่กลัวเจ็บกับการผ่าตัด
เลยตัดสินใจทำแบบฉีด นวัตกรรมใหม่ เป็นไงละ เบี้ยวแอนด์ใหญ่โต มะโหระทึก

ทำไมเราถึงไม่เจอเว็บนี่เมื่อ 7 ปีที่แล้ว((กินหญ้าอยู่หลังเขาไง เทคโนฯเข้าไม่ถึงสาวภูธร
อยากแก้ไขจมูกเคยลองไปปรึกษาคุณหมอที่ รพ.ยันฮี ได้รับคำตอบที่ไม่ค่อยดีเรย รู้สึกแย่ลงไปอีก((ว่าเรานี่โง่ถูกหลอก))
หมอบอกว่าแบบฉีดนี่แก้ไขยากมากต้องเจ็บ 2 ต่อ คือแก้และทำใหม่ แถมหมอเองก็ไม่แน่ใจว่าจะขูดไอ้ของเหลวที่อยู่ในจมูกของเราออกมาได้หมดไหม
เพราะมันเป็นพังพืดผสานเป็นเนื้อเดียวกับเนื้อไปแล้ว เซ็งสุดดดดดดดดด หรือจะเป็นคนงามจมูกบานเบี้ยวแต่โด่งไปอย่างนี้ตลอดไป
พยายามหาข้อมูลมาเรื่อย ๆ จนมาเจอเว็บนี้ ขอบคุณสวรรค์จรืง ๆ เลย

อยากขอคำแนะนำจากเพื่อน ๆ พี่ ๆ น้อง ๆ ผู้มีประสบการณ์อันมากมาย
แนะนำคุณหมอที่เก่งเรื่องแก้ไข พร้อมทำใหม่ ให้ด้วยค่ะ...(*v*)
เด้วช่วงบ่าย ๆ จะเอารูปความทุเรศมาให้ดูค่ะ แงแงแง เศร้ามากมาย

ขอบคุณค่ะ

DSC00023.JPG (964.95 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 12)

ใจเย็นๆๆนะครับ หมอเค้าเก่งครับสมัยนี้แก้ได้อยู่แล้วครับ
บอบเป็นกำลังใจให้น่ะคัฟ

ในเว็บ DD แห่งนี้ ประสบความสำเร็จในการขูดไบโอ หลายคนคัฟ

หนึ่งในนัน้คือ พี่แคทคัฟ ปัจจุบันพี่เค้าจมูกโด่งสวย ไม่ย้วยแล้วคัฟ

อิ อิ
คนสวย ต้องสู้ๆ น่ะคัฟ
คุณหมอเฉลิม แก้ได้น่ะครับ

คอนเฟิรม
ช่ายครับ ... แวะไปศึกษาข้อมูลที่กระทู้พี่แคทก่อนก็ได้ครับ
พี่แคทก้ไปขูดไบโอออก แล้วเปลี่ยนเป็นซิลลี่แท่งเรียบร้อย
สวยดว้ย ขอบอก...
เปงกำลังใจนะคะ  

สู้ๆๆๆๆ
เด๋ว นี้ คุณหมอ เค้าเก่ง มากขึ้นกว่า แต่ก่อนแย้วค่ะ

สู้ๆ..เปงกำลังใจให้นะคะ   

ปล. bikzrin2   รูปกอดตุ๊กตา ..แบ๊ว ได้ใจเลยง่ะ++
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-10-12 19:32:46 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

เอารูปมาให้ดูกันค่ะ สวยด้านข้าง ทักหมอตั้งแต่ตอนแรกแล้วว่าเบี้ยวแกบอกว่าไม่เบี้ยว
ดีนะนี่ไม่หลวมตัวตัดปีกจมูกกะแกด้วย หมอไพศาล ขึ้นศาลไปเรียบร้อยแร้น สาธุ!!!
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-10-12 20:11:48 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
waytosky ----> ขอบคุณมากค่ะ ต้องใจเย็น ศึกษาหาข้อมูลไปเรื่อย ๆ สู้ ๆค่ะ
bikzrin2 ------>ขอบคุณมากมายค่ะค่ะสำหรับกำลังใจจากเจ้าบ้านที่แสนดี ยิ้มยิ้ม
XXXXX-------->คอนเฟิม.....คุณหมอเฉลิม น่าสนใจมากค่ะเพราะเปิดดูรีวิวจากที่เพื่อน ๆ ไปทำไปแก้ก็สวยดูดีกันทุกคน
king_sun----->อ่านแล้วค่ะ พี่แคทสาวแกร่งจริง ๆ เค้าบอกว่าการแก้ไขเจ็บยิ่งกว่าตอนแรกที่ทำ
apty ------->ขอบมากคุณค่ะ สู้แน่นอนอยู่แร้ววว จุ๊บ ๆ
lifealone -------> ขอบคุณสำหรับลิ๊งค์ค่ะ
Nu_kAe------->เชื่อค่ะว่าหมอเด้วนี้เก่งและพัฒนาตามยุคตามสมัยมากขึ้น
เมื่อก่อนเค้าจะฮิตตั้งแบบฝรั่ง เด้วนี้ไหนจะสู้เกาหลี ญี่ปุ่นได้....กำลังใจได้รับแล้วค่ะ ยิ้มมมมมมม ((^_____^))
เห็นคลิกยุบไปแล้วนิ๊ครับ  พี่กิวเขาก็ไปฉีดจมุกกะหมอพิศาล  ..
ตอนนี้ก็เข้าปีที่ 3 แล้ว จมูกก็เริ่มอักเสบ แบบแดงๆ ตรงปลาย
ก็เลยไปให้คุณหมอคมกริชเลาะออกให้ครับ ลองปรึกษาหมอคม
หรือหมอคนอื่น ที่รับเลาะซิลิโคลนดูน่ะครับ...

ป่านี้กิวยังไม่ได้คุยกับเพื่อนที่ไปแก้เลยว่าดีขึ้นยัง เดี๋ยวโทรถามให้นะครับ
หมอคมคะลองปรึกษาดูนะคะ
เป็นกำลังใจให้น่ะค่ะ ลองหาข้อมูลศึกษาดูค่ะ...

แอนนาก้อเคยทำที่ไบโอค่ะ เป็นเป็นคางค่ะ ประมาณ 5-6 ปีค่ะ

แต่ยังไม่เป็นรัยค่ะ สู้ๆน่ะค่ะ
เป็นกกำลังใจให้ค่ะ

ถ้าอยากแก้ก็รีบแก้ดีกว่าค่ะ

เพื่อนโบว์ทิ้งไว้นาน ยิ่งไหลลงเรื่อย ๆ
อยากด้วยหาที่แก้ได้บอกกันมั้งนะ! คิดว่าทำมาประมาณ7ปีด้วย very sad no longer have self confidence.
เป็นกำลังใจด้วยนะคะ
เราเป็นอีกคนนึงเหมือนกันที่ทำแบบไบโอ ตอนแรกก้อดีใจที่ทำแบบนี้เพราะไม่ต้องผ่าตัด ไม่เจ็บด้วย
แต่ตอนนี้เรารู้สึกเสียใจมากที่ทำแบบนี้ ตอนนี้ก็ไม่รุ้จะทำไงดี อยากแก้มากแต่ว่าอยากรู้ว่า
คุณหมอจะสามารถขูดออกและเสริมแบบแท่งให้เราได้ในการผาตัดครั้งเดียวได้ไหม๊ เพราะกลัวขาดงานบ่อยเกินไป
ตอนนี้คิดหนักมาก ตอนนี้ก็ยังไม่ได้มีปัญหาอะไรกับไบโอที่ทำมา แต่กลัวว่าถ้านานวันไป อาจมีปัญหามากขึ้น
และจะแก้ยากไปอีก
สู้ ๆ ครับ  อีก 1 กำลังใจ
แก้ไขล่าสุด bice เมื่อ 2009-12-5 07:35
12510

เอารูปมาให้ดูกันค่ะ สวยด้านข้าง ทักหมอตั้งแต่ตอนแรกแล้วว่าเบี้ยวแกบอกว่าไม่เบี้ยว
ดีนะนี่ไม่หลวมตั ...
ต้นฉบับโพสโดย m0rk เมื่อ 2009-10-12 19:32

ดูรูปพี่แล้วจมูกพี่ดีกว่าจมูกน้องมากเลยน้องเองก็ทำกะหมอไพศาล แต่น้องโชคร้ายกว่าจมูกที่ทำหมอมันฉีดให้ตื้นมันทำให้เกิดเม็ดที่ตรงสันจมูกและรูปทรงจมูกของจมูกมันเปลี่ยนเพราะไบโอมันรั้งทำให้เนื้อบางทำให้แก้ยาก
น้องเองก็ไปขูดและทำใหม่ที่คุณหมอเฉลิม และคุณหมอก็ทำมาก็0k นะเพราะได้คุยกะคุงหมอแล้วว่ามันคงจะไม่สวย
เต็มร้อยน้องก็เข้าใจเพราะมันแย่มากๆ ก็ตัดสินใจทำโดยขูดแล้วเสริม เอาไขมันใต้คางเติมปลายและตรงสันจมูก
แต่ต้องเข้าใจนะว่าไขมันมันจะค่อยสลายตามร่างกายเราและฉีดคลอราเจนเพิ่มหลังจากไขมันตรงสันมันเริ่มทรุดและตอนนี้ปลายจมูกตรงที่เติมไขมันมันก็เริ่มสลายก็เข้าไปคุยกะคุงหมอคุงหมอบอกว่ายังฉีดคลอราเจนยังไม่ได้เพราะเนื้อตรงปลายมันน้อยเพราะถูกไบโอรั้ง และเม็ดตรงสันจมูก 2เม็ด มันก็ไม่หายคุงหมอบอกว่าต้องคว้านเอาเม็ดออกแต่ตอนนี้ยังทำไม่ได้เพราะเนื้อมันตรึงมากและถ้าคว้านออกจะเป็นแผลเป็นแบบเส้นยาว แต่ต้องรอก่อน
จมูกน้องที่ฉีดไบโอมา 6ปี ก็เป็นเหมือนพี่ไปที่ไหนเขาไม่รับจนท้อใจและน้องเองก็มีปัญหากะหมอที่มันรับฉีด(เกือบตาย) สุดท้ายมาทำกะคุงหมอเฉลิมก็พอใจมากแต่ก็ไม่ได้เปรียบกับคนที่เสริมครั้งแรกและมาแก้ทรงจมูก  เพราะเรามันกรณีที่แย่มาก จมูกที่ทำกะคุงหมอเฉลิมวันที่ 13/04/51...... สุดท้ายเป็นกำลังใจให้ค่ะพี่โชคดีกว่าน้องมาก
หมอคมก็เชียวเคสไบโอนะคับ ลองปรึกษาดูนะคับ
ปัจจุบันนี้แก้ไขได้นะ เพราะน้องสาวฉีดมาเหมือนกันบวมกว่าเยอะเลย รู้สึกว่าน้องจะไปฉีดที่เดียวกะที่นักร้องคางย้วยไปทำ ตอนนี้ดีกว่าเดิมแต่ซิลิยังมีเหลืออยู่บ้าง คุณหมอที่ไปแก้เค้าบอกว่าไม่สามารถเอาของเก่าออกได้หมด แต่ก้อยังดี แล้วก็เสริมซิลิโคนแท่งเข้าไปใหม่ ทำมาหลายปีอยู่นะ แก้ไขได้นะใจดีๆ ไว้
23#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-12-8 23:03:26 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
หมอกได้คิวแก้เดือน กพ.53 ค่ะ จะโทรจองพี่แดงบอกว่าให้มาเองดีกว่า
ไม่ต้องวุ่นวายเรื่องโอนเงินไรงี้.....

เลยตัดสินใจขับรถจากใต้ขึ้นมากทม.พี่แดงเค้ายังตกใจเลย....เพราะยังไงก็อยากเอาออกมาก ๆ ค่ะ
ทรมานมากเพราะมันเริ่ม ย้อยมากแล้วข้างขวาโตมากๆ

ปล...นาน ๆ จะเข้ามาทีค่ะช่วงนี้ออก ตจว.บ่อยไม่ค่อยได้ออน
ของคุณทุกกำลังใจนะค่ะ บ้านหลังนี้อบอุ่นมากๆเลย
24#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-12-8 23:04:44 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
22# nat_neung

ใช่ค่ะเอาออกไม่หมดหรอกค่ะ อันนี้ทำใจไว้แล้ว
ไว้รอดูผลกันหลังจากหมอกไปแก้นะค่ะ
25#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-12-8 23:06:04 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
หมอคมก็เชียวเคสไบโอนะคับ ลองปรึกษาดูนะคับ
ต้นฉบับโพสโดย twilight เมื่อ 2009-12-5 16:15

หมอกได้คิว หมอเฉลิมมาแล้วค่ะ ดีใจมากๆ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้