ดู: 15624|ตอบกลับ: 86

oooช่วยด้วย!!! ฉีดซิลิโคลเหลว ไบโอคลีนิค หมอไพศาล 7 ปี อยากแก้ค่ะooo

[คัดลอกลิงก์]
ทรมานเป็นปมอยู่ในใจมาตั้งแต่สมันเรียนแล้ว....ด้วยความที่กลัวเจ็บกับการผ่าตัด
เลยตัดสินใจทำแบบฉีด นวัตกรรมใหม่ เป็นไงละ เบี้ยวแอนด์ใหญ่โต มะโหระทึก

ทำไมเราถึงไม่เจอเว็บนี่เมื่อ 7 ปีที่แล้ว((กินหญ้าอยู่หลังเขาไง เทคโนฯเข้าไม่ถึงสาวภูธร
อยากแก้ไขจมูกเคยลองไปปรึกษาคุณหมอที่ รพ.ยันฮี ได้รับคำตอบที่ไม่ค่อยดีเรย รู้สึกแย่ลงไปอีก((ว่าเรานี่โง่ถูกหลอก))
หมอบอกว่าแบบฉีดนี่แก้ไขยากมากต้องเจ็บ 2 ต่อ คือแก้และทำใหม่ แถมหมอเองก็ไม่แน่ใจว่าจะขูดไอ้ของเหลวที่อยู่ในจมูกของเราออกมาได้หมดไหม
เพราะมันเป็นพังพืดผสานเป็นเนื้อเดียวกับเนื้อไปแล้ว เซ็งสุดดดดดดดดด หรือจะเป็นคนงามจมูกบานเบี้ยวแต่โด่งไปอย่างนี้ตลอดไป
พยายามหาข้อมูลมาเรื่อย ๆ จนมาเจอเว็บนี้ ขอบคุณสวรรค์จรืง ๆ เลย

อยากขอคำแนะนำจากเพื่อน ๆ พี่ ๆ น้อง ๆ ผู้มีประสบการณ์อันมากมาย
แนะนำคุณหมอที่เก่งเรื่องแก้ไข พร้อมทำใหม่ ให้ด้วยค่ะ...(*v*)
เด้วช่วงบ่าย ๆ จะเอารูปความทุเรศมาให้ดูค่ะ แงแงแง เศร้ามากมาย

ขอบคุณค่ะ
โพสต์ 2009-10-12 11:11:56 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ใจเย็นๆๆนะครับ หมอเค้าเก่งครับสมัยนี้แก้ได้อยู่แล้วครับ
โพสต์ 2009-10-12 11:12:53 | ดูโพสต์ทั้งหมด
บอบเป็นกำลังใจให้น่ะคัฟ

ในเว็บ DD แห่งนี้ ประสบความสำเร็จในการขูดไบโอ หลายคนคัฟ

หนึ่งในนัน้คือ พี่แคทคัฟ ปัจจุบันพี่เค้าจมูกโด่งสวย ไม่ย้วยแล้วคัฟ

อิ อิ
โพสต์ 2009-10-12 11:13:30 | ดูโพสต์ทั้งหมด
คนสวย ต้องสู้ๆ น่ะคัฟ
โพสต์ 2009-10-12 11:14:34 | ดูโพสต์ทั้งหมด
คุณหมอเฉลิม แก้ได้น่ะครับ

คอนเฟิรม
โพสต์ 2009-10-12 11:15:13 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ช่ายครับ ... แวะไปศึกษาข้อมูลที่กระทู้พี่แคทก่อนก็ได้ครับ
พี่แคทก้ไปขูดไบโอออก แล้วเปลี่ยนเป็นซิลลี่แท่งเรียบร้อย
สวยดว้ย ขอบอก...
โพสต์ 2009-10-12 11:25:51 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เปงกำลังใจนะคะ  

สู้ๆๆๆๆ
โพสต์ 2009-10-12 12:06:16 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เด๋ว นี้ คุณหมอ เค้าเก่ง มากขึ้นกว่า แต่ก่อนแย้วค่ะ

สู้ๆ..เปงกำลังใจให้นะคะ   

ปล. bikzrin2   รูปกอดตุ๊กตา ..แบ๊ว ได้ใจเลยง่ะ++
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-10-12 19:32:46 | ดูโพสต์ทั้งหมด

เอารูปมาให้ดูกันค่ะ สวยด้านข้าง ทักหมอตั้งแต่ตอนแรกแล้วว่าเบี้ยวแกบอกว่าไม่เบี้ยว
ดีนะนี่ไม่หลวมตัวตัดปีกจมูกกะแกด้วย หมอไพศาล ขึ้นศาลไปเรียบร้อยแร้น สาธุ!!!
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-10-12 20:11:48 | ดูโพสต์ทั้งหมด
waytosky ----> ขอบคุณมากค่ะ ต้องใจเย็น ศึกษาหาข้อมูลไปเรื่อย ๆ สู้ ๆค่ะ
bikzrin2 ------>ขอบคุณมากมายค่ะค่ะสำหรับกำลังใจจากเจ้าบ้านที่แสนดี ยิ้มยิ้ม
XXXXX-------->คอนเฟิม.....คุณหมอเฉลิม น่าสนใจมากค่ะเพราะเปิดดูรีวิวจากที่เพื่อน ๆ ไปทำไปแก้ก็สวยดูดีกันทุกคน
king_sun----->อ่านแล้วค่ะ พี่แคทสาวแกร่งจริง ๆ เค้าบอกว่าการแก้ไขเจ็บยิ่งกว่าตอนแรกที่ทำ
apty ------->ขอบมากคุณค่ะ สู้แน่นอนอยู่แร้ววว จุ๊บ ๆ
lifealone -------> ขอบคุณสำหรับลิ๊งค์ค่ะ
Nu_kAe------->เชื่อค่ะว่าหมอเด้วนี้เก่งและพัฒนาตามยุคตามสมัยมากขึ้น
เมื่อก่อนเค้าจะฮิตตั้งแบบฝรั่ง เด้วนี้ไหนจะสู้เกาหลี ญี่ปุ่นได้....กำลังใจได้รับแล้วค่ะ ยิ้มมมมมมม ((^_____^))
โพสต์ 2009-10-12 20:12:21 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เห็นคลิกยุบไปแล้วนิ๊ครับ  พี่กิวเขาก็ไปฉีดจมุกกะหมอพิศาล  ..
ตอนนี้ก็เข้าปีที่ 3 แล้ว จมูกก็เริ่มอักเสบ แบบแดงๆ ตรงปลาย
ก็เลยไปให้คุณหมอคมกริชเลาะออกให้ครับ ลองปรึกษาหมอคม
หรือหมอคนอื่น ที่รับเลาะซิลิโคลนดูน่ะครับ...

ป่านี้กิวยังไม่ได้คุยกับเพื่อนที่ไปแก้เลยว่าดีขึ้นยัง เดี๋ยวโทรถามให้นะครับ
โพสต์ 2009-10-12 20:23:09 | ดูโพสต์ทั้งหมด
หมอคมคะลองปรึกษาดูนะคะ
โพสต์ 2009-10-13 10:12:59 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เป็นกำลังใจให้น่ะค่ะ ลองหาข้อมูลศึกษาดูค่ะ...

แอนนาก้อเคยทำที่ไบโอค่ะ เป็นเป็นคางค่ะ ประมาณ 5-6 ปีค่ะ

แต่ยังไม่เป็นรัยค่ะ สู้ๆน่ะค่ะ
โพสต์ 2009-10-13 13:30:16 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เป็นกกำลังใจให้ค่ะ

ถ้าอยากแก้ก็รีบแก้ดีกว่าค่ะ

เพื่อนโบว์ทิ้งไว้นาน ยิ่งไหลลงเรื่อย ๆ
โพสต์ 2009-11-28 03:22:12 | ดูโพสต์ทั้งหมด
อยากด้วยหาที่แก้ได้บอกกันมั้งนะ! คิดว่าทำมาประมาณ7ปีด้วย very sad no longer have self confidence.
โพสต์ 2009-11-28 13:24:25 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เป็นกำลังใจด้วยนะคะ
โพสต์ 2009-11-29 22:59:16 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เราเป็นอีกคนนึงเหมือนกันที่ทำแบบไบโอ ตอนแรกก้อดีใจที่ทำแบบนี้เพราะไม่ต้องผ่าตัด ไม่เจ็บด้วย
แต่ตอนนี้เรารู้สึกเสียใจมากที่ทำแบบนี้ ตอนนี้ก็ไม่รุ้จะทำไงดี อยากแก้มากแต่ว่าอยากรู้ว่า
คุณหมอจะสามารถขูดออกและเสริมแบบแท่งให้เราได้ในการผาตัดครั้งเดียวได้ไหม๊ เพราะกลัวขาดงานบ่อยเกินไป
ตอนนี้คิดหนักมาก ตอนนี้ก็ยังไม่ได้มีปัญหาอะไรกับไบโอที่ทำมา แต่กลัวว่าถ้านานวันไป อาจมีปัญหามากขึ้น
และจะแก้ยากไปอีก
โพสต์ 2009-12-3 15:10:37 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สู้ ๆ ครับ  อีก 1 กำลังใจ
โพสต์ 2009-12-5 07:28:07 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขล่าสุด bice เมื่อ 2009-12-5 07:35
12510

เอารูปมาให้ดูกันค่ะ สวยด้านข้าง ทักหมอตั้งแต่ตอนแรกแล้วว่าเบี้ยวแกบอกว่าไม่เบี้ยว
ดีนะนี่ไม่หลวมตั ...
ต้นฉบับโพสโดย m0rk เมื่อ 2009-10-12 19:32

ดูรูปพี่แล้วจมูกพี่ดีกว่าจมูกน้องมากเลยน้องเองก็ทำกะหมอไพศาล แต่น้องโชคร้ายกว่าจมูกที่ทำหมอมันฉีดให้ตื้นมันทำให้เกิดเม็ดที่ตรงสันจมูกและรูปทรงจมูกของจมูกมันเปลี่ยนเพราะไบโอมันรั้งทำให้เนื้อบางทำให้แก้ยาก
น้องเองก็ไปขูดและทำใหม่ที่คุณหมอเฉลิม และคุณหมอก็ทำมาก็0k นะเพราะได้คุยกะคุงหมอแล้วว่ามันคงจะไม่สวย
เต็มร้อยน้องก็เข้าใจเพราะมันแย่มากๆ ก็ตัดสินใจทำโดยขูดแล้วเสริม เอาไขมันใต้คางเติมปลายและตรงสันจมูก
แต่ต้องเข้าใจนะว่าไขมันมันจะค่อยสลายตามร่างกายเราและฉีดคลอราเจนเพิ่มหลังจากไขมันตรงสันมันเริ่มทรุดและตอนนี้ปลายจมูกตรงที่เติมไขมันมันก็เริ่มสลายก็เข้าไปคุยกะคุงหมอคุงหมอบอกว่ายังฉีดคลอราเจนยังไม่ได้เพราะเนื้อตรงปลายมันน้อยเพราะถูกไบโอรั้ง และเม็ดตรงสันจมูก 2เม็ด มันก็ไม่หายคุงหมอบอกว่าต้องคว้านเอาเม็ดออกแต่ตอนนี้ยังทำไม่ได้เพราะเนื้อมันตรึงมากและถ้าคว้านออกจะเป็นแผลเป็นแบบเส้นยาว แต่ต้องรอก่อน
จมูกน้องที่ฉีดไบโอมา 6ปี ก็เป็นเหมือนพี่ไปที่ไหนเขาไม่รับจนท้อใจและน้องเองก็มีปัญหากะหมอที่มันรับฉีด(เกือบตาย) สุดท้ายมาทำกะคุงหมอเฉลิมก็พอใจมากแต่ก็ไม่ได้เปรียบกับคนที่เสริมครั้งแรกและมาแก้ทรงจมูก  เพราะเรามันกรณีที่แย่มาก จมูกที่ทำกะคุงหมอเฉลิมวันที่ 13/04/51...... สุดท้ายเป็นกำลังใจให้ค่ะพี่โชคดีกว่าน้องมาก
โพสต์ 2009-12-5 16:15:46 | ดูโพสต์ทั้งหมด
หมอคมก็เชียวเคสไบโอนะคับ ลองปรึกษาดูนะคับ
โพสต์ 2009-12-6 18:02:39 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ปัจจุบันนี้แก้ไขได้นะ เพราะน้องสาวฉีดมาเหมือนกันบวมกว่าเยอะเลย รู้สึกว่าน้องจะไปฉีดที่เดียวกะที่นักร้องคางย้วยไปทำ ตอนนี้ดีกว่าเดิมแต่ซิลิยังมีเหลืออยู่บ้าง คุณหมอที่ไปแก้เค้าบอกว่าไม่สามารถเอาของเก่าออกได้หมด แต่ก้อยังดี แล้วก็เสริมซิลิโคนแท่งเข้าไปใหม่ ทำมาหลายปีอยู่นะ แก้ไขได้นะใจดีๆ ไว้
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-12-8 23:03:26 | ดูโพสต์ทั้งหมด
หมอกได้คิวแก้เดือน กพ.53 ค่ะ จะโทรจองพี่แดงบอกว่าให้มาเองดีกว่า
ไม่ต้องวุ่นวายเรื่องโอนเงินไรงี้.....

เลยตัดสินใจขับรถจากใต้ขึ้นมากทม.พี่แดงเค้ายังตกใจเลย....เพราะยังไงก็อยากเอาออกมาก ๆ ค่ะ
ทรมานมากเพราะมันเริ่ม ย้อยมากแล้วข้างขวาโตมากๆ

ปล...นาน ๆ จะเข้ามาทีค่ะช่วงนี้ออก ตจว.บ่อยไม่ค่อยได้ออน
ของคุณทุกกำลังใจนะค่ะ บ้านหลังนี้อบอุ่นมากๆเลย
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-12-8 23:04:44 | ดูโพสต์ทั้งหมด
22# nat_neung

ใช่ค่ะเอาออกไม่หมดหรอกค่ะ อันนี้ทำใจไว้แล้ว
ไว้รอดูผลกันหลังจากหมอกไปแก้นะค่ะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-12-8 23:06:04 | ดูโพสต์ทั้งหมด
หมอคมก็เชียวเคสไบโอนะคับ ลองปรึกษาดูนะคับ
ต้นฉบับโพสโดย twilight เมื่อ 2009-12-5 16:15

หมอกได้คิว หมอเฉลิมมาแล้วค่ะ ดีใจมากๆ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ข้อความในเว็บไซต์แห่งนี้ ถูกโพสต์ขึ้นโดยอัตโนมัติ ทางเว็บไม่มีส่วนรู้เห็น หรือร่วมรับผิดชอบใดๆ ในการการกระทำผิดที่ก่อให้เกิดความเสียหายอันเกิดจากสมาชิกผู้ใช้งาน ในเว็บไซต์ โดยทั้งนี้ เว็บแห่งนี้ มีผู้ใช้งานเป็นจำนวนมาก จึงไม่สามารถตรวจสอบ ความถูกต้องของข้อมูลได้ทั้งหมด ทั้งนี้ ผู้ใช้งานจะต้องใช้วิจารณญาณส่วนบุคคลในการเลือกบริโภคข้อมูลครับ หากพบเห็นข้อความที่ไม่เหมาะสมโปรดแจ้งผู้ดูแลเว็บไซต์ หรือ webdungdong@gmail.com ขอบคุณครับ

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com| ดั้งโด่งดอทคอม@2015

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้