ดู: 6182|ตอบกลับ: 15
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ใครเคยใช้ผลิตภัณฑ์ของ Kamart มันเป็นของเกาหลีอยากรู้ครับเห็นบอกว่าขาวเลยไม่ต้องฉ

[คัดลอกลิงก์]
ใครเคยใช้ผลิตภัณฑ์ของ Kamart มันเป็นของเกาหลีอยากรู้ครับเห็นบอกว่าขาวเลยไม่ต้องฉีด
นั่นสิ อยากรู้ด้วย
เราใช้ค่ะไม่เหนขาวเลยทั้งครีมอาบน้ำและโลชั่นทาผิว...เลยหันมากินกลูต้าบาชิ + วิต C 1000 mg ขาวขึ้นจิงหน้าไม่เปนสิวด้วย
เราใช้ค่ะ ใช้แบบเป็นครีม spf130 พอเราทาแล้วก้ขาวในระดับนึงค่ะ แต่พอล้างออกก้เปนสีเดิมอ่ะค่ะ ทาปุป ขาวปั้ป ไรปะมานนี้คะ
เหมือนเป็นบีบีทาตัวน่ะคะ อยากขาวเร่งด่วน ทาปุ๊บ ขาวปั๊บ พอล้างน้ำออกกเหมือนเดิมค่ะ
ตอนนี้เราใช้อยู่  เราว่ามันหนืดๆไป  จะทาให้เนียนต้องเกลี่ยผิวหลายๆรอบ ไม่งั้นมันจะเป็นดวงๆ  ถ้าเกลี่ยดีๆผิวจะขาวเนียนมากๆ  แต่เพื่อนเราเป็นคนสีผิวคล้ำมากทาไปแล้ว ผิวออกมาเป็นสีเทา เราว่าไม่ธรรมชติเท่าไหร่ ตัวนี้จะเหมาะกับคนผิวสองสีมากกว่าค่ะ
เหนดั้วกะโพสข้างบนเลยคร่ะ..เหมือนมันจะเหมาะกะคนผิวขาวมากกว่า..ลองนึกภาพนะคะเช่นถ้าเราเปนคนผิวคล้ำก้อเหมือนเราเอาสีขาวไปทาอะไรสักอย่างที่เปนสีดำ=มันจะเทาเลยค่ะ..ไม่เนียนเลย แต่ถ้าผิวเราขาวก้อเหมือนกะเราเอาสีขาวไปทาบนพื้นขาว=เกิดเลยค่ะ^^ขาวผ่องสว่างไสวมว๊ากกกกก..เริ่ส^^แต่พอล้างออกก้อกลับมาเปนสีผิวเดิมของอะคะT_T
Kamart เราก็ใช้ค่ะ ไม่เห็นจะขาวขึ้นเรยค่ะ ใช้ทั้งตัวขัด เจลอาบน้ำ โบย่า ครีมกันแดดspf130 ไม่ขาวขึ้นเรยค่ะ[หรือว่าอาจจะแล้วแต่สภาพผิวของแต่ละท่านรึเปล่าไม่แน่ใจค่ะ] ส่วนผิวเราสีแทน ทาครีมกันแดดทีนี่สีผิวออกมาอุบาดเรยค่ะเหมือนคนดำแล้วทาแป้งตลับผิดสียังไงยังงั้นเรยค่ะ
ใช้ครบเซตทั้งชุดเลยค่ะ
ไม่ขาวขึ้น แต่ดูกระจ่างใส
(เหมือนเราอาบน้ำขัดตัวทั่วไป)
ต้องทำใจ เพราะเราเป็นคนผิวแทน สีแทน (( แทนที่จะขาว คล้ำซะงั้น)
ต้นฉบับโพสต์โดย iisomi เมื่อ 2011-8-26 08:09
เราใช้ค่ะไม่เหนขาวเลยทั้งครีมอาบน้ำและโลชั่นทาผิว.. ...

ขอโทษ นะครับบ
ผมเคยอ่านเจอในเว็ปว่า  ผลิตภัณฆ์บาชิทุกตัว ไม่ผ่านองค์กรหรือ อย หนิครับ
เห้นเค้าบอกว่าเลิกใช้จะกลับมาดำ หรือ มีผลข้างเคียง
.. (ขอโทษด้วยนะครับ ถ้าข้อมูลผิดพลาด)
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kawaiiladyboy เมื่อ 2011-10-22 20:57

เพื่อนเราบอกใช้ละดำลงอ่า
ครีมหรือ BB เกือบจะทุกอย่างซื้อที่เกาหลีของแท้ใช้แล้วหน้ามันแผล็บเสียตังค์ไปเยอะมาก ไปทั้งทีขนซื้อกลับมาเป็นกระเป๋า สุดท้ายหน้าสิวตรึมคงจะไม่เหมาะกะอากาศบ้านเรามากกว่าเน๊อะ
มันบ่ขาวนะแหล่ว มันขาวแค่หลอกนะคะ แต่หากเราขาวแล้ว อยากขาวขึ้นอีกเวลาออกงาน ก็โบ๊ะๆ มันก็ไม่หลอกนะคะ แต่หากไม่ขาวแล้วโบ๊ะๆ มันจะออกแนวหม่นๆหมองๆคะ แต่หนูก็ใช้เวลาออกงานเหมือนกานนนนนนน
เพื่อนเราใช้ค่ะ เราว่านะไม่เห็นขาวเลยค่ะ  เราบอกให้เพือ่นกินยา - ทาครีมที่เราใช้อยู่ ค่ะ  เพือ่นเราเริ่มใสขึ้นค่ะ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย LunaRung เมื่อ 2011-11-19 19:11

เราเคยใช้ค่ะ ใช้จนเลิกใช้ไปแล้วค่ะ
ใช้ทั้ง สบู่ พอกผิว ขัดตัว ครีม กันแดด เซรั่ม ฯลฯ ที่เขาว่าดี ว่าขาวอ่ะค่ะ
ผลปรากฏว่า ขาวขึ้นนิดนึง แต่พอเลิกใช้ ก็ดำเหมือนเดิมค่ะ
แล้วก็อย่างที่ว่าค่ะ ครีมส่วนใหญ่มันเหมือนขาวหลอกๆ
คือทาก็ขาว อาบน้ำออกก็ดำเหมือนเดิม
แต่เราก็ยังใช้ครีมกันแดดในบางโอกาสนะคะ
อย่างเช่นไปงาน เพราะทาปุ๊บก็ขาวโบ๊ะทันทีค่ะ 5555+
แต่ต้องทาดีๆนะคะ เพราะถ้าทาไม่ดีจะด่างๆ เดี๋ยวคนอื่นดูออกค่ะว่า
ขาวเคลือบ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้