ดู: 7888|ตอบกลับ: 27
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] ช่วยด้วยค่ะ จมูกเบี้ยวมากค่ะ ทำยังไงดีค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
วันที่ 29 พฤษภาคมที่ผ่านมาพึ่งไปทำจมูกกับคุณหมอศิริพรชัยมาค่ะ เเล้วตอนนี่รู้สึกว่ามันเบี้ยวมากเลย เเล้วตรงช่วงหัวตาก็ขยับได้ด้วยค่ะ เข้าไปให้คุณหมอดู คุณหมอบอกให้รอใจเย็นๆ ยังยุบไม่ดี เเต่มันเบี้ยวจนเห็นได้ชัดเลยค่ะ เพื่อนๆทักกันใหญ่ ขอคำเเนะนำจากพี่ๆดั้งโด่งด้วยค่ะ
ขอบคุณค่ะ

เข้ามาเป็นกำลังใจให้น่ะครับ

สู้ๆ ครับ ^^
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-8-16 22:43:19 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณค่ะ
เป็นกำลังใจให้นะจ๊ะ รอให้แผลมันหายแล้วเอามาให้ดูอีกนะ คงกลับเปนเหมือนเดิมแหละ ถ้าไม่ก็ต้องให้หมอแก้อีกที

ใจเย็นๆนะจ๊ะ
ตอบกระทู้ miniyammi ตั้งกระทู้

ถึงวันนี้ ก็ 2 เดือนครึ่งแล้ว  ไม่รู้ว่าเป็นอย่างไรบ้าง หมอได้ทำอะไรให้บ้างหรือยัง
ดูจากรูป เห็นได้ชัดว่า แกนซิลิโคน บิดตะแคง ไปทางซ้าย  ซึ่งถ้าเวลาผ่านไป เนื้อยุบบวม เนื้อรัดเข้ามา  แกนจมูกที่เอียงน่าจะเห็นชัดขึ้น   ถ้ามันเอียงมากจนเห็นได้ชัด  หมอเขาก็ต้องแก้ไขให้ใหม่
ให้ไปหาหมอซะ เป็นอย่างไร ช่วยเล่าสู่กันฟังนะ  ขอให้โชคดี
เหงชัดค่ะว่ามันเอียง  รองเข้าไปให้คุณหมอดูรึยังค่ะ
ได้ความยังไง  มาเล่าสู้กันฟัง  น่ะค่ะ  อิอิ
เอาใจช่วยค่ะ.......
สู้ๆ นะค่ะ ของเราก็ทำมาแต่กะหมอท่านอื่น ก่อนทำคุณหมอบอกเลยว่า จะเบี้ยวตามแกนนิดนึง แต่ไม่สังเกตไม่รู้ ก็จริงอย่างคุณหมอว่า แต่ของน้องนี่ ท่าจะเอียงแบบเหนได้ชัดเลยอ่าค่ะ ควรรีบให้หมอแก้ เพราะถ้ารอนาน อย่างน้องบอก ถ้าแหมหายสนิท ก็คงเอียงแน่นอน  เพราะนี่สองเดือนก็ ถือว่า หายบวมเยอะแล้วด้วยค่ะ
pใหม่ๆยังดัดได้อยู่นะ ลองไปคุยกะคุณหมอดูนะค่ะ
เข้าไปพบหมอเลยคะจะไดไม่เครียด
สามเดือนยังไม่เข้าที่ พบคุณหมอ เตรียมแก้ได้เรยค้าบ
คิดว่าคุณหมอน่าจะแก้ให้ค่ะ เพราะค่อนข้างชัด
คุณพื้นฐานจมูกสวยอยู่แล้ว ถ้าหมอทำไม่เอียงคงจะสวยมากเลยค่ะ
13#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-8-20 15:11:19 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
วันนี่โทรไปนัดคุณหมอที่คลีนิคเเล้วค่ะ จะเข้าไปให้คุณหมอดูวันพรุ่งนี่ว่าเค้าจะมีวิธีเเก้ยังไง จะเเก้ให้ฟรีไหม กลัวจังเลยว่าจะต้องเสียค่าเเก้อีก เพราะก่อนหน้านี่ถามคุณหมอ เเก้เเพงมาก 2หมื่นกว่าเลย เจ็บตัวอีกครั้ง   เเล้วก็ต้องขอขอบคุณ พี่ทุกคนเลยนะค่ะที่เข้ามาให้กำลังใจเเละคำเเนะนำค่ะ
ของเราตอนแรกก้เบี้ยวนะคะแบบมันหักๆอ่ะค่ะจิตตกเหมือนกันแต่พอหายบวมมันก็ไม่เบี้ยวค่ะ
เป็นกำลังใจให้น๊า  สู้ๆค่ะ
สู้ๆนะค่ะน้อง...เด๋วก็สวย...แต่หมอศิแก้แพงจัง  ราคาแก้ของหมอศิ  ทำใหม่กะหมอท่านอื่นได้เลยนะค่ะ  แล้วเงินยังเหลืออีกด้วย...ยังไงก็สู้ๆนะค่ะ
สู้ สู้ นะคะเป็นกำลังใจให้ แต่จริงจริงหมอน่าจะรับผิดชอบให้ฟรีนะ
บางคนยังยุบไม่หมดค่ะ ลองดูซัก 6 เดือนขึ้นนะคะ ของเราเอียงเหมือนกันเครียดไปเลย 6 เดือนยังยุบไม่หมดเลย ตอนนี้เกือบปีจมูกเล็กลงมาก ไม่ค่อยเอียงแล้ว มีเอียงนิดหน่อย ไม่อยากเจ็บตัวบ่อยค่ะ ปล่อยมันไป เพราะพี่ชายเราจมูกธรรมชาติ ก็ไม่ตรง หาเป๊ะเลยก็ยาก แก้ใหม่กลัวเอียงกว่าเดิม

แต่เพิ่งทำมาเนื้อยังบวมอยู่ยังไงก็ยังแก้ไม่ได้ค่ะ เพราะการสมานของแผลแต่ละคนไม่เหมือนกัน ถ้าเพิ่งทำอย่าเพิ่งไปรีบแก้นะคะ เหมือนแผลเก่าเรายังไม่ทันแห้ง ไปกรีดเพิ่ม (ดูรวมๆสวยแล้วนะคะ แต่หัวตาเอียงไป ปลายจมูกตรงแล้วจ้า)
เหมือนกันกับเราเลยเบี้ยวมากแต่จะไปแก้ศุกร์นี้แล้ว
ว๊ากกกกก  เป็นเหมือนเพื่อนผมที่ทำมาเลย  เหมือนแกนหลุดออกจากจมูกอ่า  ไงลองกลับไปคุยกะหมอดูนะครับ
20#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-8-23 21:20:19 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เมื่อวานนี่เข้าไปให้คุณหมอดูมาเเล้วค่ะ คุณหมอบอกว่า เค้าได้เขียนบันทึกไว้ตั้งเเต่วันที่ผ่าตัดเเล้วค่ะ ว่า เเกรนในโพรงจมูกเบี้ยวไปทางซ้าย เเล้วระหว่างที่ผ่านตัดคุณหมอก็ได้เเก้ไขให้เเล้วค่ะ คุณหมอคิดว่าน่าจะไม่มีปัญหาค่ะ เเต่ผลออกมาเป็นเเบบนี่ คุณหมอบอกว่าเป็นความผิดของคุณหมอเองที่กะไม่ดี คุณหมอจะเเก้ให้ฟรีค่ะ ขอบคุณพี่ๆทุกคนมากเลยนะค่ะที่เข้ามาช่วยให้กำลังใจเเละคำปรึกษาที่ดีมากมายค่ะ
ดีใจด้วยคะจะได้แก้แล้วแก้วันไหนบอกด้วยนะคะขอให้ออกมาสวยและไม่มีปัญหาอะไรอีกอย่าลืมมาอัพรูปนะคะ
ดีจังหมอรับผิดชอบให้ด้วย แต่แกนเค้าเป็นแบบขยับได้นี่ปลอดภัยหรือเปล่าคะ
เบี้ยวจริงๆด้วย
แก้ยังคระ เบี้ยวมากเลย
25#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-8-25 00:47:54 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เเก้เดือนธันวาเลยอ่าค่ะ เพราะว่าไม่มีคิวว่างเลยค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้