ดู: 11306|ตอบกลับ: 19

นี่มัน"หลุมสิวนรก"ชัดๆ!!!

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย mookie เมื่อ 2011-7-6 21:41

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย mookie เมื่อ 2011-7-6 21:40

สวัสดีเพื่อนๆพี่ๆน้องๆทุกคน(เหมือนจะหาเสียงเลยเนอะ หุหุหุ) ชื่อ"ไข่มุก"นะคะ   หลังจากที่ตัดสินใจอยู่นานว่าจะลงรูปหลุมสิวนรก ที่อยู่บนหน้าตัวเองมานานเป็นสิบๆเป็นให้เพื่อนๆในเว็บดูดีมั้ย เพราะที่ผ่านมาเราก็แอ๊บสวย แอ๊บแบ๊วด้วยโฟโต้เฉาะมาตล๊อดๆๆ ทุกคนเลยอาจคิดไปว่าเราสวย555 ที่จริงก็สวยค่ะ  ถ้ามองระยะไกลซัก100เมตร ฮี่ๆๆ ตัวไข่มุกเองเป็นสิวกรรมพันธ์ กะฮอร์โมน นะคะ แต่คือญาติพี่น้อง ปู่ ย่า ตา ยาย ทุกคนหน้าเกลี้ยงเกลากันหมด กรรมพันธ์มีอยู่ที่พ่อกะแม่นี่สิเป็นสิวทั้งคู่ แล้วดั๊นนน มาแต่งงานกันอีก เราก็ลูกสาวคนเดียวเลยรับมาเต็มๆเลยค่ะ"ยีนส์เด่น สิวหัวช้างซะด้วย" มันช่างชอกช้ำ ระกำใจ ฮือๆๆ  
  พัฒนาการจากสิวหัวไดโนเสาร์สู่ การรับตำแหน่ง "น้องสาวพระจันทร์"   
1.เป็นสิวตั้งแต่อายุ 15 สิวหัวช้าง หัวไดโนเสาร์ หัวหนอง รักษาที่ไหนก็ไม่หาย แพงก็แล้ว ถูกก็เอา โดนหลอกขายของมั่งอะไรมั่ง ไปข้างนอกเจอคนทัก กลับมาบ้านเอามือ เอาหิน ถูหน้าตัวเองแรงๆ แบบว่าเจ็บใจ แต่หารู้ไม่ว่ายิ่งเพิ่มการระคายเคืองให้ผิวหน้า แง๊!!
   สมัยก่อนเราไม่รู้เรื่องจริงๆนะ(หุหุหุ สมัยก่อน บ่งบอกอายุมาก) internet ไม่มี สื่อความรู้ต่างๆก็ไม่มี หรือเราโง่ ไม่รู้จะไปหา หรืออายที่จะถามใครๆมั้ง ก็เรามันเด็กบ้านนอกเนอะ ขาดความรู้ อุตส่าห์รวบรวมความกล้าถามครู อาจารย์ ก็ดันขายครีม ขายตรงให้เราซะอีกอ่ะ
2.จนเข้าเรียนมหาวิทยาลัย ก็ยังเป็นสิวมาเรื่อยๆๆ เพื่อนที่เรียนด้วยกันบางคนถามให้ช้ำใจว่า"หน้าไปโดนอะไรมา" แหมเป็นหญิงเหมือนกัน ทำไมยิงคำถามได้เชือดเฉือนเช่นนี้ ก็ใครมันอยากให้ไปโดนอะไรล่ะค๊า
3.สิวเริ่มหายไป แบบว่าไม่ค่อยขึ้นอีกเลยตั้งแต่เมื่อไหร่ไม่ค่อยได้สังเกตุนะคะ เพราะว่า long time ago อิอิ แต่น่าจะซัก20กว่าๆมาเยอะๆหน่อยอ่า แบบว่าอาจประมาณ24-25
                  เป็นสิว เป็นหลุม นี่มันทำให้เราขาดความมั่นใจจริงๆเลยนะคะ ยิ่งเราทำงานต้องเจอคน แนะนำคน ใครเค้าจะเชื่อเราล่ะเนีย
เฮ้ยย!!กลุ้มใจคอดๆ
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-7-6 22:18:31 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย mookie เมื่อ 2011-7-6 22:20

หลังจากที่สิวไดโนเสาร์หมดไปจากใบหน้า ก็ถึงเวลากลุ้มใจกับผิวหน้าพระจันทร์ของตัวเอง ร่องรอยดึกดำบรรพ์ที่มันทิ้งเอาไว้ ลืมบอกไปว่าเป็นคนหน้ามันมากๆๆด้วย เซ็งๆๆๆ
ลำดับขั้นการรักษาหลุมสิว
1.Co2 Laser Abration Laser
แบบ resurface ถลกหนังหน้า เลือดซึมกันเลยทีเดียวเชียว  แบบว่าเหมือนใครเอาน้ำร้อนมาลวกให้หนังถลอกออกยังไงยังงั้น อันนี้ทำมานานมากแล้วตั้งแต่อายุประมาณ19-20 อิอิ แต่ได้ทำแค่หน้าผากนะคะ ที่เหลือปิดเทอมก็ไม่ได้ไปทำอีก แต่หน้าผากงี้ แดงเป็นตูดลิงอยู่ประมาณครึ่งปีได้นะ เสียดายมันนานมากแล้ว ไม่ได้ถ่ายรูปไว้ด้วย หลังทำหลุมที่หน้าผากก็ดูตื้นขึ้นหรืออาจเพราะมันไม่เยอะ ไม่ลึกเท่าแก้มมั้ง แต่ว่า ก็ไม่ได้เรียบเนียนสนิทนะ ก็ยังมีรอยๆๆอยู่ เฮ้อ!!

2.Microdermabration หรือ คริสตัล พีลลิ่ง ทำเมื่อประมาณ7-8 ปีที่แล้วมั้ง อันนี้ทำไป 21 ครั้งค่ะ ตอนที่รักษาอยู่ก็รู้สึกว่าหลุมสิวมันตื้นขึ้น หน้าดูเนียน ขาวใสขึ้น จนแม่ค้าขายปลาหมึกย่างทัก กิกิ และคงเพราะใช้ยาหมอด้วยแหละ แต่พอเลิกทำ มันก็กลับมาเหมือนเดิม หลุมสิวไม่ได้หายไปค่ะ มันคงแค่ผลัดเซ็ลล์ผิวเก่าออก แต่ความแรงความลึกคงไม่ได้ช่วยอะไรเรื่องหลุมสิว เพราะ หลุมสิวเรามีผังผืด คอลลาเจนคงเด้งขึ้นมาไม่ได้อ่า
3,สโรลักษณ์ ผลัดเซลล์ผิวให้มันเห่อ บวมแดง แล้ว ลอกออก ต้องไปทำที่ร้านพอกสมุนไพรสด อาทิตย์ละครั้ง ซื้อผงพอกอีกหลายๆตัว ประมาณ3-4 ตัว มาพอกเอง เช้าเย็น  พอกทีละตัวนะคะ ต้องมีเวลาพอกยาประมาณ2ชั่วโมง วันนึงก็4 ชั่วโมง ไม่ต้องไปไหนกันเลยทีเดียว เคยไปทำอยู่ 2สาขา สาขานึงใช้สำลีเปียกชุบน้ำยา อีกสาขาสำลีแห้งชุบน้ำยา แบบแรกจะทำให้น้ำยาเจือจางค่ะ ผิวไม่ค่อยลอก ขนาดแบบเข้มข้นหน้าเรามันมากก็เลยไม่ค่อยลอก อะ หยุดไป หาวิธีใหม่ดีก่า หุหุ หน้า ไม่รู้สึกถึงความเปลี่ยนแปลงค่ะ นอกจากเรียกสิวมาชุมนุมกันอีกครั้ง ตามสูตรสมุนไพร คือ ดึงสิวออกมาให้หมดแล้วรักษาทีเดียว เค้าว่าอย่างนั้นนั้นนะ
4.Nd Yag Laser อันนี้ไปปรึกษาหมอ เค้าว่ามันช่วยหลุมสิว เราก็เชื่อ อ่ะก็เลยทำไปประมาณ 6 ครั้ง หลังทำไม่บวม ไม่แดง แสบๆนิดเดียว ผลที่ได้คือ ไม่มีความเปลี่ยนแปลงใดๆทั้งสิ้น หลุมสิวมันยังคงรักที่จะอยู่บหหน้าเราต่อปายยยย ค่ะ
5.Derma Roller +Subcision ลูกกลิ้งเข็มมหาโหด ทำไป 12ครั้ง เลือดซิบ แดงไปอีกหลายวันอันนี้ ยาชาช่วยได้ส่วนนึง ที่เหลือความอดทนล้วนๆค่ะ ผลที่ได้ ไม่ชัดเจน ยังไม่ดีจนรู้สึกแตกต่าง คงเป็นเพราะเรากลิ้งเอาเลือดออกอย่างเดียว ไม่ได้ใส่ยา หรือ คอลเทล อะไรมั้ง ทำที่คลินิคนะคะ ไม่ได้ทำเองน๊ะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-7-6 22:33:23 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย mookie เมื่อ 2011-7-6 22:34

ต่อๆค่ะ ลำดับต่อไปที่จะทำคือการรักษาหลุมสิวด้วย
6.Fraxel restore1550 ค่ะ สุดยอดค่ะ ตัวนี้ สุดยอดเรื่องราคานะคะ แพงๆชิบเลยอ่า ทำไปทั้งหมด 4ครั้ง ผลที่ได้ก็ ไม่ค่อยเท่าไหร่ค่ะ หลุมยังเยอะ ไม่ค่อยแตกต่าง หรือว่าเราจะเป้นเยอะมากจนรักษาไม่ขึ้นแล้วมั้งคะ
7.Finscan เค้าว่าได้ผลไม่ต่างจาก Fraxel นะคะ เท่าที่คุณหมอทำคนไข้มา  อันนี้ทำไป 2ครั้งค่ะ

เจ้าของ| โพสต์ 2011-7-6 22:34:18 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เห็นรูปเองยังกลัวเองเลยอ่า นี่หนังหน้าฉันหรือเนี่ยยยยยย
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-7-6 22:58:53 | ดูโพสต์ทั้งหมด
        หลังจากทำ Finscan +Subcisiion ไปก็ยังไม่ค่อยได้ผลเป็นที่หน้าพอใจซักเท่าไหร่ เริ่มท้อแล้วล่ะ
แต่ในทีสุดก็เริ่มมีความหวังขึ้นมาอีกครั้ง กับ เทคโนโลยีใหม่ล่าสุด
8.E-Mateix ที่เค้าว่าทำครั้งเดียว เทียบเท่ากับการทำ Frexel 3-5 ครั้ง เลยทีเดียวเชียว ช่วยได้ทั้งหลุมสิว รุขุมขนกว้าง ฝ้า กระ ยกกระชับผิว ช่วยให้หน้าขาวใสขึ้น ขั้นตอนก็ไม่มีไรมากค่ะ เช่นเคย แปะยาชา เช็ดหน้า แต่ต้องเป่าให้แห้งด้วยไดร์เป่าผม เพราะเดี๋ยวเครื่องมันไม่ยิงถ้ามีความชื้น หลังการทำก็คล้ายๆFrexelค่ะ หน้าเป็นสะเก็ดเหมือนกระดาษทราย แต่หัวทิปมันเป้นสี่เหลี่ยมเลยดูเป็นตารางๆ เหมือนไปหกล้มใส่เตาบาร์บีคิวมา หรือเอาหน้าไปนาบมุ้งลวดร้อนๆ อิอิ อ้อ..ทำ Subcision ด้วยเข็มพิเศษสำหรับเลาะผังผืดโดยเฉพาะด้วยยนะคะ  ภายใน7วันสะเก็ดมันก็หลุดออก สิ่งแรกที่เห็นเลยคือ หน้าขาวขึ้น รูขุมขน(ที่ไม่ใช่หลุม)ดูละเอียดขึ้น แต่หลุมยังต้องใช้เวลาให้มันสร้างคอลลาเจนค่ะ ทำไปแล้ว 1ครั้ง ผ่านมา2เดือนละ ไม่ค่อยได้สังเกตุหน้าตัวเองมานาน เพราะมันก็ยังมีหลุมๆอยู่ดี จริงๆแล้วไม่ได้คาดหวังว่ามันจะดีขึ้น 100%เลย เหมือนคนไม่เคยเป้นสิวคงเป็นไปไม่ได้ แค่อยากให้แบบว่าทาแป้งแล้วมองไม่ค่อยเห็น กลบแป้ง ตบทีเดียวอยุ่ ประมาณนั้นบ้าง อะไรบ้าง จากสวย 100 เมตร มาเป็นสวย25 เมตร แทน ก็ชื่นใจแย้ววว           
          จนกระทั่งไม่กี่วันนี้ลองเอารูปมาเทียบกันดู รู้สึกว่า มันแตกต่างชัดเจนมากขึ้นกว่าที่เคยทำผ่านๆมาแฮะ เลยอยากมาแชร์ประสบการณ์ เผื่อใครกำลังกลุ้มใจ ไม่รู้จะไปแบบไหนดี จะได้มีข้อมูล ไม่ต้องลองผิดลองถูกอย่างเรา เสียเงิน เสียเวลามาก็มาก แต่ไม่ได้ผลมัน ท้อนะคะ

เจ้าของ| โพสต์ 2011-7-6 23:02:14 | ดูโพสต์ทั้งหมด
หน้ามันดูขาวขึ้นค่ะ แต่หลุมสิวยังอยู่ แต่ถ้าเทียบก่อนทำก็ถือว่าใช้ได้เลยในการทำครั้งแรก อาทิตย์นี้จะทำ Ematrix เป็นครั้งที่ 2แล้ว ยังไงเดี๋ยวจะมาอัพเดทอีกทีนะคะ สำหรับคนที่มีปัญหาเหมือนกัน ของมุกนี่เป็นเยอะมากๆค่ะ ถ้าคนที่เป็นน้อย เป็นมาไม่นาน อายุยังน้อย หุหุหุ น่าจะได้ผลดีกว่ามุกอ่ะ
โพสต์ 2011-7-6 23:37:25 | ดูโพสต์ทั้งหมด
น่าสนใจ เพราะผมก็มีแผลจากสิวและรูขุมขนที่กว้างพอสมควร
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-7-7 00:40:50 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตอบกระทู้ pakavit ตั้งกระทู้

ถ้าเป็นน้อยกว่ามุกผลการรักาน่าจะดีกว่ามุกนะคะ
โพสต์ 2011-7-7 11:47:24 | ดูโพสต์ทั้งหมด
โอ้โห คุณมุกนี่ความอดทนเยอะมากเลยค่ะ เพราะแต่ละอย่างที่ทำเนี่ยะมันเจ็บสุดจะทนจริงๆ นี่ลองมาทุกอย่างเลยอ่ะ เราก็มีหลุมสุดที่รักบนหน้าเหมือนกันเจอ Derma Roller เข้าไปรอบเดียวไม่เอาอีกเลยเจ็บมากก.. คงต้องปล่อยให้มันอยู่บนหน้าต่อไป หึหึ
โพสต์ 2011-7-7 11:58:11 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ไม่ต้องการ สังคมอบอุ่น สนิทชิดเชื้อ

ไม่ต้องการเพื่อน

ไม่ต้องการ มีทติ้ง

ไม่ต้องการ ให้ ใคร มาสอนสั่ง

ไม่ต้องการ ความบริสุทธิ์ ยุติธรรม กรูจะทำ ตามใจ

ใครยอมกรู อวยกรู  กรูเปิดทาง ให้เล่น ใครไม่ยอมกรู  กรู จะแกล้ง จะตามล้างแค้น กรูจะแบน

กรู ต้องการ อำนาจ  มีอำนาจมากๆๆ  เพราะ ชีวิต จริง กรู มีอาชีพ ทีต้อง โดนจิกหัวใช้ มาตลอด

สิ่งที่คุณ ไม่ต้องการ ทั้งหมด

คือ สิ่งที่ เพื่อน คุณทำ มาทั้งหมด

และ สิ่งเหล่านี้ ทำให้ เวบ เกิด เวบดัง

พอมันดัง คุณก็ มา  ชุบมือเปิบ สอยเอาไป หน้าตาเฉย

ปลดเพื่อน ออก หมดเลย

เพื่อน ทำ ทุกอย่าง ที่คุณไม่ชอบ แต่ สมาชิกเค้าชอบ

เวบประสบความสำเร็จ เพราะ แนวคิด คนเหล่านี้ และ การกระทำ ของคนเหล่านี้

ไม่ชอบ สิ่งที่ เพื่อนทำ แล้ว มาเอา ของเค้าไปทำไมล่ะ

ใคร อยาก สนับสนุน คนทำไม่ถูก ก็ จงเล่นเวบนี้ต่อไป
ปัจจุบัน ที่นี่ เหมาะสำหรับ ม้าหมอ เอาไว้  แสวงหา ผลประโยชน์ โปรโมท หมอ เอาไว้ หลอก เฟรชชี่ ใสซื่อ ไม่รู้เรื่อง รู้ราว เห็น รีวิว หลอกๆ สวยๆ ใสๆ 2 รีวิว 3 รีวิว ก็ แห่กันไป ทำตาม

ข้อมูล เบื้องหลัง ตรงๆ จริงจัง จริงใจ มันจะ ไม่มีอีกต่อไป มันจะโดน อุ้ม โดนเก็บ โดนแบน
ไม่ว่า จะ ทำถูก กติกา ถูกกฎหมาย ไม่เอ่ยชื่อหมอ ถ้าหมอ ขาดรายได้ ก็ สามารถ โดนแบนได้หมด

ขอไว้ อาลัย  เอนจ อนาถใจ กับการกระทำ ของคุณ
โพสต์ 2011-7-7 15:05:07 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ว้าวๆๆ

ตอนนี้เราก็กำลังศึกษาเรื่อง
หลุมสิวเหมือนกัน
แต่ของเราไม่ค่อยลึกค่า

ขอบคุณค่าที่เอามาให้เป็นความรู้
โพสต์ 2011-7-7 17:01:05 | ดูโพสต์ทั้งหมด
โอ้โห -0- E-Mateix เนี่ยต้องรักษาสอวให้หายก่อนไหมอ่าคับ หรือว่าทำได้เลยอ่ะ
แล้วพี่ทำที่ไหนอ่า ราคาเท่าไหร่ รบกวน PM ด้วยนะคับ ^______^
โพสต์ 2011-7-7 18:29:52 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ลองสกาเจล  ตามร้านขายยาหรือเบาๆเรื่องกินเนื้อสัตว์ก่อนค่ะ
โพสต์ 2011-7-7 22:48:33 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ราคาประมาณ 10000-30000 ได้
โพสต์ 2011-9-29 15:35:23 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตอบกระทู้ mookie ตั้งกระทู้

ราคาเท่าไหร่อ่าครับ ทำที่ไหน รบกวนบอกหน่อยครับ  เพราะตอนนี้ผมก็มีรอยหลุมตื้นเเต่ไม่เยอะเท่าไหร่ อยากทำครับ ถ้าราคาไม่เเพงมาก
โพสต์ 2011-10-1 02:40:54 | ดูโพสต์ทั้งหมด
อยากทราบราคา กับที่ทำครับ รบกวน PM บอกหน่อยนะครับ
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-10-1 22:26:26 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย mookie เมื่อ 2011-10-1 22:29

คุณหมอชื่อ ผศ.พญ รัมภา หลินปิยวรรณ์ ค่ะ เป็นหมอผิวหนัง ที่รัมภาดาคลินิกค่ะ อยู่ใกล้ๆกับบิกซี บางนา โทรไปถามข้อมูลเพิ่มได้ค่ะ ที่ 02-7441191-3,มือถือ0 894 895 896
ราคาโปร ตอนนี้ 100 short ราคาปกติอยู่ที่ 20.000 ลดเหลือ 15.000 ถ้าซื้อเป็นคอร์ส3ครั้งปกติ 60,000 ลดเหลือ 40.000
ราคาโปร ตอนนี้ 200 short ราคาปกติอยู่ที่ 25,000 ลดเหลือ 20,000 ถ้าซื้อเป็นคอร์ส3ครั้งปกติ 75000 ลดเหลือ 48,000
ยังไงลองสำรวจราคาดูหลายๆที่ก่อนตัดสินใจนะคะ
โพสต์ 2012-4-9 04:05:19 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ราคา สยดสยองมากๆ ราคานี้ ศัลยกกรม หน้าใหม่ได้ทั้งหน้าเลยนาเนี่ย
โพสต์ 2012-4-10 00:22:52 | ดูโพสต์ทั้งหมด
E-Mateix ไม่แน่ใจว่ามีที่สถาบันโรคผิวหนังไหม

คุ้นๆ อยู่ว่าเคยได้ยินที่ไหน แต่โอเครมากเท่าที่ได้ฟังมานะ
โพสต์ 2016-11-30 11:24:58 | ดูโพสต์ทั้งหมด
มา cf อีกคนคะ ทำมาแล้ว 3 ครั้งหน้าดีขึ้นมากตื้นขึ้นเกือบเรียบ แต่ทำมาได้ 2ปีแล้ว ตอนนี้หลุมมาอีกแล้ว ตอนนีเริ่มทำใหม่แล้ว 150 shot แต่รอบนี้ไม่เลือกทำคลีนิค คุณหมอรัมภาคะ เนื่องจากราคาสูง เจอคลีนิคใหมาได้ราคาถูกกว่าเยอะ แต่ที่สำคัญสุดที่ไม่เลือกคลินิคนี้ไม่ใช่ราคา เป็นที่ตั้งคะ เพราะ พนักงาน บริการแย่มากๆๆๆ โทรไปสอบถาม คำแนะนำไม่ดี บางครั้งไม่ตอบ ตอบแบบ ปัดความรำคาญ แต่ถ้าคุณซื้อคอร์ท แล้วเท่านั้นแหละ ไปถึงที่ บริการดีคะ  การบริการเริ่มต้น ต้องเริ่มจากการโทรสอบถามไม่ใช่เหรอคะ แต่พนักงงานแย่มากๆๆๆ e-mateix ตอนนี้มีเครืรองหลายที่มาก คะ คุณภาพไม่แตกต่าง แต่ต่าง ตรงการใส่ใจของพนักงานคะ  แย่มากๆๆๆ เปลี่ยนกี่รุ่น ก็ยังคงแบบเดียวกันหมด ไม่เข้าใจว่ารุ่นพี่สอนรุ่นน้องมาต่อๆ กันหรือเปล่า
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้