ดู: 3843|ตอบกลับ: 14
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] หมอยุทธ vs หมอวรวิทย์ vs หมอจำรูญ

[คัดลอกลิงก์]
คือสืบเนื่องจากกระทู้ที่แล้ว ที่มารีวิวและปรึกษาเรื่องแก้จมูก
http://www.dungdong.com/forum.php?mod=viewthread&tid=25884
ก็เลยได้ข้อมูลหมอหลายๆท่านและได้มีโอกาสไปปรึกษาคุณหมอมา

ได้ข้อมูลดังนี้ครับ
ไปปรึกษาหมอจำรูญ หมอวรวิทย์ และหมอยุทธพงษ์มาแล้วครับ

หมอจำรูญ:เรื่องจมูกเอียง เดี๋ยวหมอเหลากระดูกให้นิดหน่อย แต่ความโด่งคงได้ไม่มาก ปลายอันเก่ามันใสแล้วต้องเอากระดูกอ่อนหลังหูมาทำตรงปลายนะ ตัดปีกจมูกด้วยจะสวยที่สุด รวม 30000 บาท

หมอวรวิทย์: เอาตรงสันขึ้นสูงได้อีก หมอว่าอันเก่ามันสันเล็กและคมไป หมอจะเอาอันใหม่ที่แกนใหญ่กว่าเดิม แล้วฮัมพ์สองข้างของเราไม่เท่ากัน หมอจะเหลาให้มันรับกับฮัมพ์ ส่วนปลายทำให้มันเชิดกว่านี้ขึ้นอีกแต่ว่าไม่ดูสั้นลงนะ เพราะสันจะขึ้นไปเยอะกว่าเดิม ทำซิลิโคนแบบอ่อนแบบเกาหลี(แล้วหมอก็เอาซิลิโคนแบบเก่ากับใหม่มาเปรียบเทียบ กัน) สรุปราคารวมค่าแก้ 22000

หมอยุทธพงษ์: เราเอารูป jake gyllenhaal ให้หมดู
เรา:เอาแบบนี้ได้มั้ยครับหมอ (เพราะไม่รู้จะเอาแบบไหน แต่ชอบแบบฝรั่งไง อิอิ)
หมอบอกได้ ยกสันตรงหว่างตาให้สูงกว่านี้ ปลายลงมายาวได้อีก หยดน้ำได้นิดหน่ิอย
(อยากบอกหมอว่าผมไม่เอาแล้วครับหยดน้ำ หยดจนอิ่มอกอิ่มใจพอแล้ว)
เรา:อยากได้ปลายโด่งๆกว่านี้อ่ะครับ(แล้วก็งัดซิลิโคนบิดๆเบี้ยวๆในจมูกให้หมอดู)
ขึ้นได้อีกเยอะอยู่นะหมอว่า
เรา:แล้วมันไม่ทะลุหรอครับ
ก็ต้องทำแบบที่เซฟที่สุดอ่ะ
เรา:แล้วเรื่องเบี้ยวล่ะครับหมอ
ก็ทำซิลิโคนครอบกระดูกที่ฮัมพ์ไม่เท่ากันเลย ไม่น่ามีปัญหา ถ้าอยากได้จมูกสวยๆเรียวๆก็ตัดปีกด้วย
(คิดว่าอยากตัดเหมือนกันครับหมอเพราะว่าปีกสองข้างไม่เท่ากัน)
เรา:ว่าแต่หมอตัดแบบไหนอ่ะครับ
หมอตัดแล้วยกด้านในอ่ะครับจะไม่มีแผลเป็นที่ข้างนอกเหมือนแบบเก่า
หลังจากนั้นเราก็ปรึกษาหมอเรื่องคางด้วย
สรุปราคาจมูก แก้กับตัดปีก 22000

แบบจมูกที่ออฟอยากได้ สันตรงหว่างตาสูงกว่านี้ ปลายพุ่งกว่านี้ หยดน้ำนิดหน่อยพอเป็นพิธี จมูกเรียวๆสวยๆเหมือนฝรั่ง
ผู้โชคร้ายที่โดนเอาไปเป็นแบบให้หมอดู Jake Gyllenhaal

เอาแบบไม่ต้อมแบบนี้เป๊ะ แต่อยากได้ด้านข้างปลายพุ่งแบบนี้อ่ะครับ
2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-7-4 12:48:34 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย loveprince เมื่อ 2011-7-4 12:48

ป.ล. คือจะทำคางด้วยอ่ะครับ คุณหมอแะำให้ทำพร้อมกันแต่ออฟกลัวว่าจะบวมไปหมด
ก็เลยคงยังไม่ทำพร้อมกัน อีกอย่างต้องรอเวลาเมคมันนี่ก่อนครับ

พี่ๆคิดว่าออฟควรทำแบบไหนดีอ่ะครับ ระหว่าง แบบตัด หรือ แบบมนๆ แต่ที่แน่ๆไม่เอาคางแหลมอ่ะครับ

ขอบคุณมากๆนะครับ แล้วถ้าคางพี่ๆคิดว่าหมอไหนดีอ่ะครับ
พี่ๆคิดว่าออฟควรทำแบบไหนดีอ่ะครับ ระหว่าง แบบตัด หรือ แบบมนๆ

แบบตัดนี่คือ ตัดหัวหรือป่าว 555+

อ๊ะ ล้อเล่นๆ ขำๆ สะเก็ดดาววววววววว

แสดงความคิดเห็น

5555  โพสต์ 2011-7-6 09:56
จิงๆครับพี่คิง ตัดหัวทิ้งไปเลย อิอิอยากเอารูปถ่ายคู่พี่โดมมาจัง ห้าๆ  โพสต์ 2011-7-4 13:05
รูปบนปัจจุบันใช่ไหม ดูไม่เบี้ยวเรยอะ หรือมันไม่ชัด หรือเป็นเพาะมุม หรือเพาะผอมลงดูดีขึ้่น อิอิ

จิงๆๆครับซิลิโคนมันพลิกไปพลิกมาเบี้ยวไปเบี้ยวมา  โพสต์ 2011-7-7 08:07
555555555+ จมูกเปลี่ยนรูปร่างได้ด้วย เก๋ๆ  โพสต์ 2011-7-6 09:56
ว่าวันนี้จมูกจะเป็นยังงัย เลยรำคาญอ่าครับพี่คิง  โพสต์ 2011-7-4 13:07
บางวันปลายบางใสมาก บางวันเหลือเนื้อตรงปลายมาก ต้องลุ้นทุกวัน  โพสต์ 2011-7-4 13:06
จมูกเปลี่ยนทุกวันบางวันเบี้ยวมาก บางวันเบี้ยวน้อย บางวันไม่เบี้ยว  โพสต์ 2011-7-4 13:06
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-7-4 13:08:20 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย sunchai22 เมื่อ 2011-7-4 13:02
รูปบนปัจจุบันใช่ไหม ดูไม่เบี้ยวเรยอะ หรือมันไม่ชัด  ...

ขอบคุณมากนะครับ อิอิ โดนบังคับมาตอบ
ตอนนี้ออฟผอมลงครับ แต่อยากผอมกว่านี้
ฟันคุดเริ่มหายบวมแล้วครับ อิอิ

เสียดายจังที่ไม่ได้เจอกัน อดเม้ามอยเลยอ่า อิอิ  โพสต์ 2011-7-6 10:04
อืมๆๆๆ  โพสต์ 2011-7-6 09:54
ใช่เลย คุณหมอจำรูญพูดไม่มาก  ตอบแบบกลาง ๆ (ถ้าหมอบอกทำโด่งปรี๊ดให้พี่ได้ พี่จะทำทันทีเลย หลังจากนั้นก็เลยตระเวณปรึกษาคุณหมออีกหลายท่าน  สุดท้ายก็ทำกับคุณหมอจำรูญ)     คุณหมอ  เน้นทรง ที่เข้ากับหน้่าและโด่งแบบปลอดภัย  แน่นอนอย่างนึงเลย  คุณหมอแก้ไขเก่ง  รับรองจมูกตรงชัวร์  ความโด่ง อาจไม่ถูกใจออฟ พี่ว่าโด่งปรี๊ดคงไม่ได้  แต่ทรงเรียว มีหยดน้ำอ่ะ ได้ชัวร์ ๆ

ต้องตัดสินใจ เลือกหมอได้แล้วล่ะ  พี่ก็เคยผ่านช่วงนี้มา เลือกยากมาก ปรึกษาเพื่อน ๆ ดูอีกทาง(ผู้ชายที่เคยแก้กับคุณหมอ 3 ท่านนี้) เผื่อช่วยเราตัดสินใจได้  ช้าไปก็กลัวจะอันตราย  โชคดีนะจ๊ะ
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-7-4 14:28:50 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย auau16 เมื่อ 2011-7-4 14:15
ใช่เลย คุณหมอจำรูญพูดไม่มาก  ตอบแบบกลาง ๆ (ถ้าหมอบอกท ...

ขอบคุณพี่อุ๊มากๆนะครับ ตอนแรกเลยเทใจให้คุณหมอเต็มๆ
แต่พอไปเจอเคสน้องแชมป์ ออฟก็หวั่นๆเหมือนกันอ่ะครับ
เพราะวันที่ออฟไปเจอน้องเค้าที่คลินิคด้วยแต่ไม่ได้คุยกัน
เลยถามพี่ที่หน้าเคาท์เตอร์ว่าน้องเค้าเป็นอะไรหรอ
พี่เค้าบอกว่าเนื้อเยื่อมันไม่รับกับกระดูกอ่อนหลังหู
ออฟเลยไม่มั่นใจอ่ะครับว่าเผื่อโชคร้ายเนื้อเยื่อออฟมันไม่รับกันจะทำงัย
เพราะก็แอบกลัวอยู่เหมือนกันครับที่ต้องผ่าตัดสองที่อ่ะ
อีกอย่างที่ไปอ่านบทความเกี่ยวกับการเอากระดูกอ่อนหลังหูมาทำ
มันมีโอกาส(ถึงแม้จะน้อยมาก)ที่จะหดตัวดึงรั้งปลายขึ้นไปอ่ะครับ
แต่ประทับใจคุณหมอในเรื่องจรรยาบรรณและการดูแลมากครับ

ก็เลยมาคิดอีกทีว่าถ้าสมมติว่าทำซิลิโคนอย่างเดียวได้น่าจะดีกว่า
เอาไว้ถ้ามันเกิดผิดพลาดอีกครั้งคงต้องใช้กระดูกหลังหูแ่ครับ

คือไม่ใช่ว่าหมอจำรูญไม่เก่งนะครับ แต่ตอนที่ออฟไปหาหมออ่ะ
ซิลิโคนมันเลื่อนลงมาต่ำจิงๆครับ ช่วงนั้นปลายเจ็บมากหมอเลยแนะนำให้ใช้กระดูก
แต่ตอนนี้ซิลิโคนมันเลื่อนขึ้นไปแล้วครับ คือที่ไปหาสองคุณหมอบอกว่าเนื้อเหลือเยอะ
มันอธิบายอยากอ่ะครับ คือรูปทรงจมูกออฟเปลี่ยนแทบจะทุกวันอ่ะ บางวันเบี้ยวมาก
บางวันเบี้ยวน้อย บางวันตรงสันมาอยู่ตาด้านขวา บางวันสันตรง บางวันปลายลงมาเยอะมาก
จนเห็นว่ามันใสๆ บางวันเลื่อนขึ้นไปเยอะจนปวดหัวตา
ตอนนี้ก็ได้แต่ภาวนาให้มันอยู่ดีๆไปก่อนอ่ะครับ เพราะกว่าจะถึงตุลาอ่ะครับ

ตามนั้นคับ  โพสต์ 2011-7-6 09:55
ครับ แอบเสียดายหูเหมือกันอ่าครับ เผื่อมันผิดพลาด อิอิ  โพสต์ 2011-7-5 13:02
ถ้าไม่จำเป็น ก็อย่าใช้หูเลยเนอะ ดูแลตัวเองดี ๆ นะ  โพสต์ 2011-7-5 11:05
เราว่าคางไม่ต้องทามหรอกครับ ทามแต่จมูกพอ.. คางน่ากลัวนะเราว่า พอแก่มันจะเยอะมากเรยนะ ..คางอ่า เราว่าอยากคางยาวจัดฟันเอาดีกว่า ส่วนจมูกสู้ ๆๆนะ ^^
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-7-4 16:09:07 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย BuxBui เมื่อ 2011-7-4 15:20
เราว่าคางไม่ต้องทามหรอกครับ ทามแต่จมูกพอ.. คางน่ากลั ...

อ่อ ไปปรึกษาหมอจัดฟันมาแล้วครับ หมอบอกดึงมาได้นิดหน่อย
ช่วยได้ไม่มาก เพราะคางออฟถอยอ่ะครับก็เลยคิดว่าทำคางน่าจะตอบโจทย์ได้ดีกว่า
ส่วนฟันจะจัดชัวร์ครับ เพราะว่าฟันออฟล้มอ่ะครับ

น่าจะเจ็บน้อย และแก้ไขได้ง่ายกว่าอ่ะครับ  โพสต์ 2011-7-4 16:10
ความจริงอยากผ่าตัดเลื่อนคางนะครับแต่กลัวเจ็บอ่ะ ใส่ซิลิโคน  โพสต์ 2011-7-4 16:10
เราเอาลิงก์ที่เป็นข้อมูลของความจริงไปให้เหล่าสมาชิกของดั้งโ่ด่งได้ดูกัน

ทำไมต้องแอบไปเปลี่ยนตัวอักษรอะไรในลิงก์ด้วยล่ะ

่ทำให้ลิงก์นั้นดูไม่ได้ ทำเพื่อ???

มีเวลาทำแบบนี้ได้ แต่ทำไมถึงไม่มีเวลาที่จะติดต่อกลับ

พวกแอดมินเดิมทุกคนรอการติดต่อกลับของบ๊อบบี้อยู่นะ

เลิกทำตัวสกปรก เป็นเห็บ-หมัด แบบนี้ได้แล้ว

แล้วมาตกลงกันดี ๆ จะได้ลาจากกันแบบดี ๆ

ติดตามความจริงที่คุณควรรู้ได้ที่กระทู้ จากใจแอดมินฯ และ เมื่ออดีตแอดมิน Aฯ
ข้อมูลดี ๆ ที่คุณไม่ควรพลาดครับ

ขอบอกว่าตอนนี้พวกสมาขิกทั้่งหมด ไม่สามารถที่จะดูกระทู้เหล่านี้ได้แล้วนะครับ

เพราะเกิดจากการที่แอดมินบ๊อบบี้กลัวที่เหล่าสมาชิกทุกคนที่อยู่ในดั้งโด่งจะทราบความจริงกัน

เลยเกิดการซ่อนเร้น ปกปิด หมกเม็ดความจริง ที่เหล่าสมาชิกดั้งโด่งความจะทราบกัน

ขอให้เหล่าสมาิชิกดั้งโด่งทุกคน โปรดพิจารณาถึงการกระทำครั้งนี้ด้วย

ว่าทำไมแอดมินบ๊อบบี้ถึงต้องซ่อนเร้น ปกปิด หมกเม็ดกระทู้ความจริงดังกล่าว

พบกับบ้านใหม่ที่เป็นกลาง ข้อมูลดี ๆ สำหรับคุณได้ที่ www.dodeden.com

สร้างโดยทีมแอดมินเดิมที่ถูกแอดมิน BB โกงไป

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-7-6 09:07:55 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เมื่อไหร่จาถึงเดือตุลาน๊า อยากมีจมูกสวยๆเหมือนคนอื่นแล้ว แงๆๆๆๆ
งง ทำไมราคา หมอจำรูญ แพงกว่า ท่านอื่น ปีที่แล้ว เหมือนจะย่อมเยาว์กว่า
จมูกที่เลือกมาทรงสวยนะครับ แต่อย่าฝืน ถ้าเนื้อไม่พอ จะได้ไม่ต้องแก้
ส่วนคาง ทำไปทีเดียวเลย จัดเต็มไป ไหน ๆ ก้อเจ็บตัวแล้ว
13#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-7-6 09:50:49 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Sydney เมื่อ 2011-7-6 09:46
งง ทำไมราคา หมอจำรูญ แพงกว่า ท่านอื่น ปีที่แล้ว เหมือ ...

ขอบคุณมากนะครับที่แวะมาตอบให้
หมอจำรูญ บอกว่าต้องใช้กระดูกหลังหูด้วยอ่ะครับ
ค่าทำจมูก 12000 + ค่าผ่ากระดูกหลังหู 12000 + ค่าตัดปีก 6000  รวมเป็น 30000 ครับ
หมอไม่คิดค่าแก้ครับ (ชอบหมอตรงนี้แหละครับ)
แต่เราพิจารณาดูแล้วถ้ามีวิธีอื่นที่จะไม่ต้องเจ็บตัวสองที่และไม่ต้องเสี่ยงก็น่าลองนะครับ

ส่วนเรื่องคางต้องเมคมันนี่ก่อนอ่ะครับ เพราะว่าหมอบอกถ้าทำสองอย่างลดให้อย่างละพัน
แต่ก็อยากหาข้อมูลคางมากกว่านี้ก่อนอ่ะครับ ยังไม่รีบ อิอิ

ไม่มีผลต่อแกนคุณหมอเลย  โพสต์ 2011-8-18 05:58
แกนคุณหมอชัวร์มากๆเราทั้งกระแทกทั้งเสยโดนทั้งลูกวอลเลย์ด้วย  โพสต์ 2011-8-18 05:58
หมอจำรูญก็ทำคางสวยเราเห็นงานหมอจากคนไข้หมอวันที่่เราไปตัดไหม  โพสต์ 2011-8-18 05:56
14#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-7-6 09:52:11 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย loveprince เมื่อ 2011-7-6 09:50
ขอบคุณมากนะครับที่แวะมาตอบให้
หมอจำรูญ บอกว่าต้องใ ...

ป.ล.ที่ต้องตัดปีกด้วยเพราะว่าปีกสองข้างเราไม่เท่ากันอ่ะครับข้างนึงบางข้างนึงไม่บาน
แล้วเวลายิ้มก็ปีกบานอ่ะครับทำให้จมูกดูทู่ๆเลยคิดว่าน่ะจะตัดด้วย เพราะชอบจมูกเรียวๆ อิอิ
15#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-7-6 23:05:11 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
มีใครเคยแก้จมูกพร้อมทำคางรึเปล่าอ่ะครับ
อยากรู้ว่าเจ็บระบมมากรึเปล่าอ่ะครับ
มีแนวโน้มว่าจะทำพร้อมกัณอ่ะครับ เพราะไม่มีช่วงไหณว่างอีกแล้ว

ป.ล.ขอโทษณะครับที่ต้องพิมพ์ ณ แทณ เพราะคีย์บอร์ดพัง ณ หณูกดไม่ได้
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้