ดู: 5402|ตอบกลับ: 11
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมคาง] สอบถาม คนที่เคยไปขูดซิลิโคนเหลวที่คางค่ะ

[คัดลอกลิงก์]

หลังจากขูดแล้ว คางจะเป็นปกติภายในกี่วัน หรือกี่เดือนคะ

ส่วนตัวไปขูดคางมาได้ประมาณ เดือนกว่าๆแล้วค่ะ แต่ว่ายังยาวๆ แดงๆ และเป็นไตแข็งๆอยู่เลย

ยุบช้ามากๆ นิ้วจิ้มที่คางก็ไม่มีความรู้สึก ยังชาๆอยู่นิดหน่อย

....โทรถามคุณหมอ เห็นบอกว่าประมาณ 3 เดือนแน่ะ  แต่ก็อยากรู้ประสบการณ์ของคนที่ไปขูดมา ว่าใช้เวลานานขนาดไหนอ่ะค่ะ
และมีอาการเหมือนกันหรือเปล่า

อ้อ...แล้วตอนที่ไปตัดไหม คุณหมอก็ดูดเอาน้ำเหลืองและเลือดเสียที่คางออกให้ด้วยค่ะ เพราะว่าคางบวมและยาวมาก ทั้งๆที่ขูดออกอย่างเดียว ไม่ได้เสริมคางเพิ่มเลยอ่ะ
เคยไปรักษาคางฉีดซิลิโคนกับหมอที่เคยรักษาให้ดาว มยุรี  ปรากฎว่าได้ผลดีมาก คางเล็กลงมาก ถ้าสนใจสอบถามข้อมูลได้ setta1974@hotmail.com
ปกติแร้วถ้าขูดสิริโคนเหลวออกคางต้องสั้นกว่าเดิมรึ่าวค่ะ!!หรืออาจเป็นเพราะคางังบวมอยู่ก็ได้น่ะค่ะเพราะตัวอ้อเองก้อขูดออกแร้วเสริมทับเลยค่ะก้อบวมเหมือนกันแต่คางที่ขูดกับสั้นเลยน่ะค่ะ
คุณค้ะ ตุ๊กตาแอดเมลล์ไปแล้วนะ อยากทราบว่าที่เคยฉีดคางอ่ะ คางแดงไหมค้ะ
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-1-12 16:40:15 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ที่ฉีดมา คางแดงค่ะ หลังจากไปขูดออก ตอนนี้ก็ยังแดงอยู่ค่ะ

แสดงความคิดเห็น

ไปขูดที่ไหนมาคะ  โพสต์ 2012-2-18 15:21
เราก็เคยไปขูดออกมาเหมือนกัน ที่เอาออกก็เพราะมันไหลไม่เป็นรูปคางมันดูหนาๆ แล้วก็แดงด้วย แต่พอเอาออก ดีขึ้นมากค่ะ คางได้รูป แล้วก็ไม่แดง ช่วงแรกที่เอาออก ชาที่คางประมาณเกือบปีนะแล้วก็เกือบปีเหมือนกันกว่ามันจะค่อย ๆ เข้ารูป  ตอนแรกเครียดมากกลัวปากเบี้ยว แต่ต้องใช้เวลา ตอนนี้คางสวยได้รูปแล้วค่ะ
คุณ nongita ฉีดมานานหรือยังคะ ไปเอาออกกับหมออะไรมา

ของเราเอาออกมาได้ 23 วัน แล้ว ยังเป็นไตแข็งๆ มันปูดขึ้นมาด้านหน้าแต่ไม่ห้อย ยิ้มกว้างไม่ได้เลยค่ะมันติด

บางทีก็เจ็บจี๊ดๆ ตอนนี้กังวลมากเลยค่ะ  และถ้าเราอยากไปเสริมซิลิโคนแท่งจะมีปัญหาอะไรมั้ย มันจะปูดขึ้นมาอีกมั้ยคะ
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2012-2-27 22:39:12 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
@nongita :: ขอบคุณมากค่ะ ที่มาแชร์ อ่านแล้ว รู้สึกดีขึ้นค่ะ ว่าที่มันแดง ยังไงก็ต้องหาย แต่ต้องใช้เวลา :)

ตอนนี้เราก็เริ่มดีขึ้นแล้วค่ะ ยังชาอีกนิดหน่อย ส่วนแดงก็ยังแดงอยู่ค่ะ แต่ก็ดีขึ้น ...เดือนพฤษภาคม 2555 นี้ ก็จะครบปีแล้วค่ะ
อาจจะกลับไปขูดอีกสักรอบค่ะ น่าจะหมอคนเดิมค่ะ ...

@cube123 :: คางเราเจ็บจี๊ดๆอยู่หลายเดือนเหมือนกันนะคะ แต่นานๆเป็นที ส่วนที่เป็นไตก็เคยเป็นค่ะ แต่ตอนนี้ก็เริ่มนิ่มขึ้นแล้วค่ะ แต่ก็ยังแดงอยู่บ้าง ต้องใช้รองพื้นปิดตลอดเลย แต่ยังไงก็จะเอามันออกไปให้หมดค่ะ สู้ๆ
JJenie  ขอบคุณมากเลยค่ะ เป็นกำลังใจให้หายเร็วๆเช่นกันนะคะ

ของเรามันไม่แดงแต่ปูดมากมายค่ะ มันจะยุบมั้ยคะ
ขอถามหน่อยค่ะว่าซิลิโคนแท่งเสริมคาม มันจะไหลไหมค่ะ

ที่ไหลเพราะเป็นซิลิโคนเหลวชิมิ
เราขูดที่หมอชาตรี เชียงใหม่ศัลยกรรมคลินิคคะทั้งจมูก แก้ม คาง รอบเดียวเท่านั้นคะ ตอนนี้พอใจมากๆ ราคาไม่แพงด้วยคะ ถือเป็นการช่วยคนให้พ้นทุกข์จากซิลิโคนเหลว ปัญหาเรื่องนี้มีทางแก้ไขนะคะ เพื่อนเราคิดมากรับสภาพตัวเองที่หน้าเสียโฉมเพราะซิลิโคนเหลวไม่ได้ ตอนนี้เธอจากเราไปแล้ว โดยการฆ่าตัวตายคะ เรามาเจอหมอชาตรีหลังจากที่เพื่อนเราเสียไปสามเดือนคะ เสียใจมาก น่าจะเจอหมอให้เร็วกว่านี้ ใครต้องการปรึกษา หรือพูดคุยให้กำลังใจกัน เมลล์มาได้นะคะที่ firsttoon@hotmail.co.th ไม่อยากให้ใครต้องเสียใจแบบเราอีกคะ
เราขูดมาที่คุณหมอปัญญากว่าคางจะลดเป็นเกือบปี แล้วมันดูเบี้ยวเลยไปทำรอบสองกับคุณหมอปัญญาเหมือนเดิมคราวนี้เสริมแท่งให้นิดนึงแต่สรุปคางก็ยังดูไม่ได้รูปเหมือนเดิมกลุ้มใจอยากไปทำอีกรอบแต่กับหมอคนใหม่เพื่อนๆพอจะแนะนำได้ไหมคะว่าหมอคนไหนเก่ง
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้