ดู: 1454|ตอบกลับ: 7
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ช่วยดูหน่อยจมูกแบบนี้ทำกะหมอบุญได้ไหม

[คัดลอกลิงก์]

โทรนัดคิวแล้วได้คิวเดือนกรกฎาคม เดือนหน้านี้เองพอดีเข้ามาหาข้อมูลเห็นมีคนบอกหมอทำเบี้ยวซะส่วนมาก
แล้วถ้าเราทำเนี้ยมันจะโด่งได้มากป่าว จะเบี้ยวรึป่าวตอนนี้เครียดเลยเริ่มลังเลแล้ว
อ่านกะทู้ผมเป็นกรณีศึกษานะคับ ขี้เกียจพิมแระ อิอิ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-6-29 21:14:13 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะค่ะ
ศึกษาข้อมูลอีกนิดดีมั้ยค่ะ อย่าเห็นแก่ราคาอย่างเดียวนะคะ มีอีกหลายหมอที่ราคาสมเหตุสมผลค่ะ
หมอบุญเหมาะกับคนที่มีฐานจมูกเดิมสวยอยู่แล้วนะครับ
เพราะเพิ่มแค่ความโด่งไม่มีการแก้ไขรูปทรงหรือปลาย
หาข้อมูลเยอะๆดีกว่าครับอย่าใจร้อน
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-7-1 13:56:15 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เราก็เริ่มลังเลแล้วอ่ะ เห็นเพื่อน ๆ บอกว่าเดี๋ยวนี้หมอบุญเริ่มทำออกมาแล้วมีปัญหาเพื่อน ๆ แนะนำหมอท่านอื่นที่ทำออกมาแล้วสวยหน่อยดิ
ตอบกระทู้ koibitotooktik ตั้งกระทู้

ขอให้ข้อคิด  ให้คิดว่าการเสริมจมูกเป็นเรื่องสำคัญ เป็นเรื่องใหญ่ เพราะว่าเมื่อเสริมได้ไม่ดี ไม่สวย  จะเสียความมั่นใจ จะถอดออกเอง โยนทิ้งไป ก็ไม่ได้ ต้องทนกล้ำกลืน แบกหน้า อยู่กับมัน สู้ไม่เสริม สวยมาก สวยน้อย ตามที่มีมาตามธรรมชาติ ยังจะดีที่สุด
    ทีนี้ เมื่อตัดสินใจจะเสริม ก็ต้องหาข้อมูลให้มากๆ หาไอ้ที่เสี่ยงน้อยที่สุด  หาที่เสริมแล้วดูเป็นธรรมชาติ ไม่โดดเกินไป  ไม่ต้องไปหาที่มันพุ่งๆ เฉี่ยวๆ  จนเกินไป เพราะสุดท้ายมันก็จะอยู่กับเราไม่ได้
อย่าลืมว่า เมื่อเสริมแล้ว ก็ต้องอยู่กับมันไปทั้งชีวิต   ฉะนั้น ต้องเสริมให้ได้ดี เหมือนใส่เสื้อผ้า ที่เหมาะกับทรง กับสัดส่วนของตัวเรา  ต้องสวมใส่แล้ว รู้สึกสบาย  ไม่ใช่เสริมจน ผิวหนังตึง จนเป็นมันเงา
ต้องดูดีไซนื ซิลิโคน ของหมอให้แน่ใจว่า เป็นดีไซน์ที่เราชอบ เหมาะกับเราหรือเปล่า  แล้วก็หาหมอที่ต้องไม่มีลูกค้าเยอะจนเกินไป  หมอที่ไม่รีบร้อน เพราะถ้าหมอจะต้องทำ วันละเป็นสิบราย  หมอก็ต้องทำอย่างลวกๆ ไม่มีเวลา และสมาธิ ที่จะไปเน้นให้เนียน ให้งามไม่ได้
   สรุป อย่าวู่วาม เตรียมการ หาหมอที่ดีๆ ที่เหมาะกับเรา แล้วค่อยตัดสินใจทำ  เพราะถ้า ทำกับหมอที่ไม่ใช่ งานที่ออกมาก็จะไม่ใช่  สู้ไม่ทำยังจะดีกว่า   เข้าทำนอง อยู่เปล่าๆ ดีกว่า  ไม่ใช่แค่ ดีกว่าอยู่เปล่าๆ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้