ดู: 12856|ตอบกลับ: 21
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] เสริมจมูก ด้วยกระดูกซี่โครง

[คัดลอกลิงก์]
มีใครเคยเสริมจมูก หรือมีความรู้เกี่ยวกับการเสริมจมูกด้วยวิธีนี้บ้างครับ มาแชร์หน่อยๆ
สวัสดีค่ะน้องteepakorn12....พี่ไม่มีความรู้เรื่องนี้เท่าไรหรอกค่ะแต่พอแนะนำให้ได้นิดหน่อย...พี่คิดว่าน้องคงเคยผ่านการทำจมูกโดยใช้หลังหูมาแล้วใช่มั้ยค่ะ...เพราะพี่เคยอ่านผ่านๆมาบ้าง...น้องก็ไม่ต่างอะไรกับพี่หรอกค่ะที่แก้แล้วแก้อีกโดยใช้กระดูกหลังหูจนเกือบหมดหรือว่าหมดไปแล้วก็ไม่รู้...คุณหมอของน้องก็เลยแนะนำว่าให้จะเอากระดูกซี่โครงของน้องหรือของบริจาคที่รพ.เอามาใส่ให้น้องใช่หรือเปล่าค่ะ....ถ้าไม่ใช่ก็ขอโทษน้องด้วย...การที่เราแก้กับหมอคนเดิมหลายๆครั้งแล้วไม่ประสบผลสำเร็จพี่แนะนำให้เปลี่ยนหมอเถอะค่ะ...น้องคงดวงไม่สมพงค์กับคุณหมอท่านนี้ล่ะมั้ง...พี่ก็เป็น1ในนั้นที่ร่วมชะตาเดียวกับน้องค่ะ...แต่ตอนนี้พี่ไปแก้มาแล้วโดยรวมก็ok.ดีค่ะแต่พี่เปลี่ยนหมอนะค่ะเพราะแก้มาแล้ว4ครั้งกับการใช้กระดูกหลังหูเดิมไขมันก็แล้วยังแย่กว่าเดิมอีก....ขอโทษอีกครั้งนะค่ะที่กล่าวมาไม่ได้โจมตีคุณหมอท่านใด...แค่อยากแนะนำเท่านั้นเองค่ะ

แสดงความคิดเห็น

วิธีนี้มีความเสี่ยงสูงถ้าหมอไม่ชำนาญจริง ๆ น้องมั่นใจหมอเก่าหรือเปล่  โพสต์ 2011-6-26 13:46
ขออวยพรให้ทุกอย่างผ่านพ้นไปนะคะ  โพสต์ 2011-6-26 12:26
แล้วตอนนี้จมุกคุณได้รับการแก้ไขดีรึยงัคะ เป็นกำลังใจให้นะคะ  โพสต์ 2011-6-26 11:26
เห็นด้วยค่ะ เราก็โชคร้ายกับการเลือกหมอผิดเหมือนกัน  โพสต์ 2011-6-26 11:26
เห็นด้วยกับคุณKakaka  โพสต์ 2011-6-26 10:58
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-6-26 02:27:12 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ Kakaka ตั้งกระทู้

เปลี่ยนหมอ ก็เสียตังอีกแหละครับ ผมไม่มีตัง
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-6-26 02:27:31 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ Kakaka ตั้งกระทู้

เปลี่ยนหมอ ก็เสียตังอีกแหละครับ ผมไม่มีตัง
ไม่เป็นไรหรอกค่ะ...พี่ก็ลืมไปว่าน้องยังเรียนอยู่...คุณหมอคงจะหาทางแก้ให้น้องสุดฝีมือ...เพราะคุณหมอมีความรับผิดชอบสูงจริงๆค่ะอันนี้ขอคอนเฟิร์ม...พี่ก็ทำคุณหมอเดียวกับน้องนั่นแหละค่ะอย่างที่บอกแก้มาแล้ว4รอบ...สุดท้ายคุณหมอจะให้ใช้กระดูกซี่โครงแต่ให้พี่รอ3เดือนแต่ตอนนั้นจมูกพี่หดรั้งดูแล้วสังเวชตัวเองมากใช้กระดูกหลังหูไป3รอบเอาไขมันฉีดไปรอบที่4(4รอบนี่แก้กับคุณหมอคนเดียวเลยนะค่ะ)สุดท้ายน่าเกลียดกว่าตอนมาแก้อีก...นั่นแหละค่ะสมคำที่เค้าว่าการศัลยกรรมก็อยู่ที่ดวงด้วย...ขอให้น้องโชคดีนะค่ะ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย tatata111 เมื่อ 2011-6-26 11:31

โอเคค่ะ คุณอาจให้โอกาสหมอเดิมแก้อีกสักครั้ง (ครั้งที่2)
แต่ถ้าทำมาไม่ดีอีก ก็บอกลากับหมอนี้เถอะค่ะ อย่าให้มีครั้งที่3
แต่สำหรับเราเราทำกับหมอเดิม2ครั้ง ครั้ง2นี่ยิ่งแย่สุดๆไปเลยค่ะ
ถ้าเป็นไปได้ พยายามหาเงินแก้กับหมอคนอื่นเถอะค่ะ

จมูกคุณตอนนี้ปํญหาคิออะไรคะ
ตอบคุณ(tatata111)ตอนนี้แก้จมูกมาแล้วเรียบร้อยค่ะ...จากจมูกที่ใช้คำว่าแย่สุดๆ...ตอนนี้ดีขึ้นมากค่ะ

ดีใจด้วยค่ะ คุณแก้กับหมอไหนมาค่ะ เรากำลังหาหมอแก้จมูกค่ะ  โพสต์ 2011-6-26 12:17
โหยหมอท่านเดิมตั้งสามสี่รอบเลยเชียว
พี่ติดตามน้องเเชมป์อยู่นะว่าเป็นยังไงบ้าง เข้าไปอ่านเเต่ไม่เเสดงความคิดเห็นอะไร เพราะเวลาพี่พูดจะพูดตรงเกินไป
เเต่ที่พี่เเปลกใจตรงที่หมอสองท่านที่ทำเทคนิคเกาหลีโดยตรงเลยทั้งการเสริมเเบบธรรมดาเเละเเบบโอเพ่นเขาสามารถเเก้ทรงจมูกเวลาที่จมุกมีปัญหา เเต่ยังใช้เนื้อเยื่อเดิม (หมายถึงกระดูกหลังหูชิ้นเดิมที่เสริม) เเต่ของหมอที่น้องเเชมป์ทำนี่อันเดิมเสีย อีกอันก็ยังเสียอีก พี่รู้ว่าน้องยังเรียนเเละยังไม่มีรายได้เป็นของตัวเอง เท่าที่อ่านคือยังต้องรบกวนคุณพ่อคุณเเม่อยู่
คุณหมอ จากการอ่านก็ทำให้พี่เคลิ้มเเละเกือบทำให้พี่เลือกหมอผิดเเค่เส้นยาเเดงผ่าเเปดก่อนพี่จะไปเเก้จมูกไม่กี่วัน เพื่อนร่วมบอร์ดจมูกติดเชื้ออักเสบ เป็นหนองเรื้องรังจนต้องถอดออก ทำให้พี่หยุดชะงักเรื่องการใช้กระดูกหลังใบหู หันกลับมาใช้เทคนิคธรรมดา ปลอดภัย หากผิดพลาดก็ถอดเข้าออกง่ายคือ ซิลิโคน ตอนนี้ผลคือพี่มีความสุขมากที่ไม่เสียหูเเละได้จมุกสวย ถูกใจ ไม่ต้องเทียวฉีดยาลดบวม ยาฆ่าเชื้อให้เปลืองค่าน้ำมันรถ

พี่ไม่ได้มีเจตนาโจมตีหรือดิสเครดิตหมอท่านนี้นะคะ เเต่ด้วยความห่วงใยเเละด้วยความเป็นไปได้คือ อยากให้น้องลองหันกลับไปใช้วิธีเดิม คือเสริมเเบบการใช้ซิลิโคนเสริมเเบบธรรมดา โดยให้คุณหมอท่านเดิมนั่นเเหละทำให้เพราะไหนๆก็มั่นใจในจรรยาบรรณความเป็นเเพทย์ของท่านอยู่ ท่านน่าจะรักษาเเละบริการจนถึงที่สุด
เเต่อย่าถึงขั้นที่ต้องเอาซี่โครงมาทำเลยค่ะ ขนาดเอากระดูกหลังใบหูมาทำยังมีปัญหาขนาดนี้ ถ้าซี่โครงไม่ยิ่งอันตราย ไหนจะเสี่ยงต่อการติดเชื้อในจมูก ยังเสี่ยงต่อการติดเชื้อในกระเเสเลือด เเละที่สำคัญไม่มีใครรู้ด้วยซ้ำว่าผลที่จะตามมาจากการใช้กระดูกซี่โครงมันจะส่งผลเสียอะไรบ้าง เเละหมอชำนาญมากน้อยเท่าไหร่ เพราะขั้นที่จะใช้ซี่โครงทำนี่ต้องทำในโรงพยาบาล สะอาด ปลอดเชื้อ มีอุปกรณ์การกู้ชีพพร้อม
เป็นกำลังใจให้น้องเเชมป์ค่ะ

ตอนนี้จมุกคุณสวยด้วยหมอท่านไหนคะ เรากำลังหาหมอแก้อยู่ค่ะ  โพสต์ 2011-6-26 12:22
งงอยู่เหมือนกันค่ะ ว่าแก้จมูกทำไมต้องใช้หลังหูแล้วหลังหูอีก จนหมด ต้องไปเอาซี่โครงมาทำเลย
ถ้าจมูกไม่ได้ใกล้ทำลุก็ไม่จำเป็นต้องใช้กระดูกจากส่วนอื่นมาทำปลายนี่เนอะ
เจ้าของกระทู้ตัดใจเรื่องกระดูกอ่อนทั้งหลังหู ทั้งซี่โครงเถอะค่ะ
หมอท่านนี้ท่านคงถนัดและชอบกระดูกอ่อนส่วนอื่นมาใช้ทำจมูกแน่เลย

ไปหาหมอท่านอื่นดีกว่า อย่างน้อยใช้ซิลิโคนทั่วๆไปน่าจะโอเคกว่า แก้ไขได้ง่ายด้วย
ตอบกระทู้ tatata111 ตั้งกระทู้

เเพมเเก้กับหมอ(อันนี้ขอเป็นพีเอ็มนะคะ ไม่อยากให้เครดิตหมอท่านใด)ค่ะ ท่านทำเทคนิคเกาหลีทั้งเเบบธรรมดาเเละโอเพ่น เเพมอยากทำเเบบใช้กระดูกหลังหูต่อปลายยาวๆท่านยังไม่เเนะนำเลย เพราะท่านว่าจมูกสั้น เนื้อน้อย ไม่เหมาะกับการทำเเบบใช้กระดูกหลังหู เพราะมันไม่ได้ทำให้ยาวมาก ยาวเเค่ไม่กี่มิล ไม่ต่างอะไรกับเสริมเเบบซิลิโคน เรพาเเบบที่เอาหูมานี่จะเหมาะกับคนที่ปลายบางใสใกล้ทะลุ คนที่จมูกหนา ใหญ่ ทรงชมพู่ เนื่องจากต้องปรับพื้นที่ไง ถ้าเสริมธรรมดายิ่งจะทำให้จมุกใหญ่ เเต่เเพมลบกระทู้ไปเเล้วค่ะ
จริงๆเกือบไปเเก้กับหมอที่น้องเเชมป์ไปเเก้เเล้วอะค่ะ
เเต่โชคช่วยที่มีเคสหลุดติดๆกันของหมอท่านนี้เเล้วเพื่อนๆพีเอ็มเตือนอะค่ะ ไม่งั้นป่านนี้หูคงหมดเช่นกัน

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

ตอบคุณ(tatata111)ขอโทษด้วยตอบในโพสต์ข้างบนไม่ได้ใช้โทรศัพท์เล่นค่ะ....แก้ไขกับคุณหมอแถวtown in townค่ะ...ใช้กระดูกหลังหูที่ยังคงเหลือน้อยมากแค่ชิ้นสุดท้ายแล้วแล้วใช้ของเก่าที่ยังคงใช้ได้อยู่ในจมูกค่ะ...ทางที่ดีนะค่ะเราว่าใช้ซิลิโคนตั้งแต่แรกดีกว่านี่กระดูกหลังหูไม่เหลือเลยค่ะ...แต่ก็อย่างว่านะค่ะเราแก้แบบหลังหูมาแล้วจำเป็นต้องแก้แบบเดิมค่ะเพราะเกิดการหดรั้งมากๆถึงมากที่สุดจะใช้ซิลืโคนแบบเดิมก็ไม่ได้เนื้อบางไปเเล้วไม่อย่างนั้นต้องพักจมูกเป็นปีเลย...ไม่ไหวค่ะจมูกอยู่บนหน้าเรานะใครมองมาก็เห็นเลยอ่ะค่ะ....การแก้จมูกแบบใช้กระดูกหลังหูต้องหาคุณหมอที่เรียนมาโดยตรงนะค่ะไม่งั้นแย่จริงๆค่ะ

ขอบคุณค่ะ เดี๋ยวขอpmไปถามรายละเอียดนะคะ  โพสต์ 2011-6-26 12:56
ทางe-mail...ดีกว่ามั้ยค่ะpui_darika@yahoo.com

เมลไปเรียบร้อยแล้วค่ะ แนบรูปไปด้วย  โพสต์ 2011-6-26 13:24
ขอบคุณค่ะ  โพสต์ 2011-6-26 13:09
pmใช้มือถืออ่านไม่ได้ใช่มั๊ยคะ โอเค เดี๋ยวเราเมลไปนะคะ  โพสต์ 2011-6-26 13:09
น่ากัวจริงๆ ยิ่งแก้เหมือนยิ่งมรีปัญหาเลย เลือกหมอถูกแต่แรกมีชัยไปกว่าครึ่ง งุงิ
ตอบmail...ไปแล้วนะค่ะคุณtatata111...ขอโทษด้วยที่ตอบช้าค่ะ
ติดตามน้องแชมป์มาตลอดเหมือนกันค่ะ พี่ไปแก้กับคุณหมอไม่มีปัญหาอะไรตามมา  และทรงจมูกก็ดูดีกว่าเก่ามาก  เกินความคาดหมายไว้เยอะค่ะ  คงต้องบอกว่า "พี่โชคดี" ใช่ไหมคะ  แก้จมูกเรื่องใหญ่ ไม่แก้ก็เรื่องใหญ่เพราะใกล้ทะลุเต็มที  การเลือกหมอนี่สำคัญมากเลยนะคะ  พี่มีโรคประจำตัว  ก่อนแก้ จึงไปให้คุณหมอวินิจฉัยและอนุญาตก่อน (อยากสวยและปลอดภัย)

น้องแชมป์มีปัญหาเรื่องโรคประจำตัวอะไรหรือเปล่าคะ  จึงเป็นปัญหากับการศัลยกรรมด้วย หรือไม่เกี่ยวข้องกัน  คิดดี ๆ นะคะ  ไม่อยากให้เจ็บตัวหลายครั้งแล้วไม่จบ  เป็นกำลังใจให้นะคะ
น้องใช่คนที่พี่ไปเจอที่คลินิครึเปล่าอ่ะครับ ประมาณเดือนที่แล้วอ่าครับ
ถ้าไม่ใช่ก็ขอโทดนะครับ
มดดำทำด้วยซี่โครง+กระดูกหูด้วยคะ แต่มดดำไม่แนะนำนะคะ เพราะตัวมดดำเองต้องพักฟืนยาวหน่อย มันจะระบมที่แผลผ่าตัดซี่โครงนั้นแหล่ะ คิดไปได้นะว่าจะทำแล้วมดดำก็ทำจริงๆ แต่หมอมดดำที่ทำให้เค้าก็ทำออกมาสวยคะ ของอย่างนี้ต้องศึกษาเยอะๆคะ

ทำกับหมอคัมภีร์ ที่ตอนนี้ย้ายมารัชดา26อ่ะคะ  โพสต์ 2011-12-24 10:51
ทำกับใครอ่ะคะ  โพสต์ 2011-7-2 06:07
จริงๆ ไม่แนะนำให้ใช้กระดูกซี่โครงเลยครับ  โอกาสเสี่ยงสูงมาก
เพราะกระดูกซี่โครงที่จะนำมาใช้มันอยู่ติดกับปอด (ถ้าจินตนาการไม่ออก นึกถึงซี่โครงไก่ ที่มีปอดติดอยู่)
ถ้าหมอไม่ชำนาญจริงๆ โอกาสที่จะเลาะกระดูกพลาดแล้วไปโดนปอด มีสูงมากครับ อันตรายมากกกกก
ขนาดหมอที่เค้ามีความชำนาญ เค้าก็ยังไม่ค่อยกล้าที่จะเสี่ยงเลยครับ

ลองคิดทบทวนดีๆนะครับ  จมูกหนึ่งอัน เสี่ยงแลกกับชีวิตตัวเอง จะคุ้มรึป่าว

เออ ไม่ใช่น่ะคับ ส่วน กระดูกซี่โครงที่จะนำมาใช้เสริม จะเป็นส่วน Frotting Ribs ซ  โพสต์ 2011-7-2 19:11
สนใจเสริมจมูกด้วยกระดูกตัวเองคะ คือเคยเสริมจมูกแล้วมันเบี้ยวตรงหัวตา แก้ 3 ครั้งก็ไม่หาย จนเนื้้อหัวตาด้านที่มันเบี้ยวมา หายไปนิดหน่อยคลำดูรู้ว่าผิดปกติ เลยเอาออกและเสริมไขมันแทนกับหมออีกคน มีปัญหาว่ามันใหญ่มาก ทำตาด้วยหมอทำซะหนา ตกลงดูใหญ่ไปหมดไม่สวยเลยคะ แต่ไม่เบี้ยว ตอนนี้ 3 ปีแล้วมักก็เริมยุบลงมาก แต่มันไม่ค่อยเห็นเป้นสันแลย มันใหญ่ อยากเสริมให้มันมีสันคล้ายๆเดิมแต่ไม่เบี้ยว จะเสริมด้วยกระดูก หลังหู กับหมอท่านไหนดีค่ะแนะนำหน่อยคะ น้อง teepakorn12 และคุณ Kakaka ทำกับหมอท่านใดหรือค่ะ ที่เกิดปัญหา
หมอคัมภีร์ ค่ะ ท่่านเก่งเรื่อง กระดูกมากๆ หนูไม่ได้เสริมนะค่ะ หนูแก้ไขผนังกั้นจมูกคด คือฐานจมูกคดถึงขั้นคดมากเลยค่ะ คุณหมอเค้าบอกว่าเคสหนู เป็นเคสยากไม่ค่อยเจอ แต่เค้าก็ผ่าให้นะค่ะ หมอท่านใจเย็นมากๆค่ะ ไม่ได้ฆ่าโฆษณาใดๆ นะค่ะ แต่เห็นคุณพิมพ์ บอกว่าท่านจะวางมือแล้ว ยังไง PM miracle_rnn@outlook.co.th มาถามหนูได้นะค่ะ หนู 18 เองค่ะ แต่จำเป็นต้องผ่า ใช้เวลา 4 ชม. ตอนนี้กำลังพักฟื้นแต่มีความประทับใจ ในฝีมือคุณหมอค่ะ ท่านใส่ใจคนไข้ อาจมีตกๆหล่นๆบ้างเพราะคนไข้ท่านเยอะ ติดต่อมาสอบถามหนูได้นะค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้