ดู: 23179|ตอบกลับ: 42
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] จมูกใหม่ 1เดือน 3 วัน หมอสุรศักดิ์โคราช

[คัดลอกลิงก์]
ทำจมูก วันที่ 21 พ.ค.54 หมอชื่อดังในเมืองโคราช ก่อนทำบริการดีดูแลดี ให้คำปรึกษาดี ตอบทุกคำถามที่ข้องใจ แต่พอทำเสร็จบริการแย่ ไม่ดูแลลูกค้า ทำเหมือนว่าก็ทำให้จ่ายตังค์แล้วจะเอาไงอีก ณ บางครั้งคนที่ไปทำจมูกทุกคนย่อมมีความกังวลกันทั้งนั้นใช่ไหมค่ะ นู๋ก็เป็นอีกคนที่รู้สึกเช่นนั้น การปรึกษาและขอคำแนะนำย่อมทำให้เราสบายใจขึ้น พร้อมกับต้องการความรับผิดชอบถ้าเกิดความผิดพลาดจากกระทำของหมอเหมือนกัน ประสบการณ์ที่อยากจะเล่าต่อ เพื่อเพื่อนๆทุกท่านจะได้ศึกษาและเก็บเป็นข้อมูล นู๋เองก็ไม่มั่นใจหรอกนะค่ะว่าทุกคนที่ทำคลินิคนี้เป็นไงกันบ้าง แต่ส่วนตัวรู้สึกแย่ค่ะ ทำเสร็จใหม่ๆ สันสูงมาก ทั้งที่ตอนแรกบอกแล้วว่าไม่ชอบให้หว่างคิ้วมันสูง ทำมา 1 อาทิตย์แกะพลาสเตอร์ที่แปะไว้ออก ตกใจ !!!!! จมูกเอียงเป็นรูปเครื่องหมาย / อย่างเห็นได้ชัด หมอนัดตัดไหมหลังทำ 10 วัน รอไม่ไหว แผลเริ่มแห้ง ไปตัดไหมวันที่ 8 ของการผ่าตัด และปรึกษาเรื่องเอียง หมอบอกยังบวม แต่ดูรวมๆไม่เอียงค่ะ ทุกคนเข้าใจไหมค่ะ คนที่นั่งคุยกับเราทุกวัน บอกว่าเอียงเราก็รู้สึกแย่ แล้วถ้าคนที่เราไม่รู้จักทักว่าเอียงเราจะรู้สึกแย่มากกว่ารึป่าว วันนั้นหมอดัดให้ค่ะ แต่มันก็ยังเอียงอยู่ พอ 1 สัปดาห์ ความเอียงยิ่งชัดเจน รู้สึกทนไม่ได้เลยค่ะ ไปหาหมออีก สรุปดัดให้อีกและบอกว่าไม่เอียงนะ ขนาดนี้มันพอรับได้ อาจจะมีบางที่เอียง แต่ตรงนี้มันเล็กน้อย ไม่มีปัญหาไม่จำเป็นต้องแก้ใหม่ พูดเสร็จนู๋รู้สึกแย่มาก เพราะพอนู๋เอ่ยปากจะถาม หมอยกมือขึ้นแล้วเชิญออกไปข้างนอกห้องค่ะ ผู้ช่วยก็พยายามสะกิดให้ออกมา ทั้งๆที่ลูกค้ายังไม่ได้ถามไรเลย เหมือนไม่อยากรับผิดชอบ ความพยามสูงค่ะหลังจากนั้น 1 สัปดาห์ไปหาหมออีก  สรุป ดัดอีก และบอกว่าไม่เอียงเท่าไหร่หรอกนะ เดี๋ยวมันก็ยุบ ช่วยๆกันดัดทุกวัน รอยุบจะดีขึ้นกว่านี้ นอยด์ค่ะ พูดไม่ออก เหมือนครั้งที่แล้วเลย จะถามก็เชิญออกนอกห้องเหมือนเดิม   
ทำที่ครบุรีก็สวยดีนะค่ะ ไม่ช้ำด้วยบวมแค่ 2-3 วัน
เราก็เอียงค่ะ พอไปคุยก็ปัดความรับผิดชอบ ตอนนี้ปวดมากๆเหมือนจะทะลุแล้ว ต้องตีตั๋วกลับไทยด่วน
2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-6-24 14:40:34 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เวรกรรม ทนไม่ไหวแล้วจริงๆ ถ้าคุณว่ามันไม่เอียงก็น่าจะดูและฟัง สิ่งที่เราจะถามบ้าง ให้คำแนะนำและปลอบใจบ้างก็ได้ ไม่ใช่ พอเราจะถามแล้วเดินหนี เหมือนคนหนีปัญหา มันดูแย่เกินไป ไม่อยากจะว่าหมอ แต่เพื่อนๆพี่ๆทุกคนพูกและมองเห็นว่ามันเอียงจริงๆ ทนไม่ไหวกับท่าทางและการเดินหนีลูกค้าของหมอจริงๆค่ะ ทำไรไม่ได้ก็เลยออกมาจากร้านวันนั้นพี่สาวไปด้วยค่ะ เลยห้ามไม่ให้ไปร้านนั้นอีก พอ พอแค่นี้ แกเลยขับรถพาไปหาหมอสวัสดิ์ค่ะ เพื่อปรึกษาความไม่สบายใจของเรา  คุณหมอเจอหน้าแล้วถามว่าทำจมูกใช่ไหม มาๆเข้ามาในห้องก่อน ทำกี่วันแล้ว เราบอก 3 อาทิตย์ หมอขอดูแผลแล้วบอกว่า แผลแห้งแล้ว เอียงนิดหน่อย ดูจากลักษณะสิลิโคลน 2 ข้างความสูงไม่เท่ากัน ขวาเป็นสันเหมือนสันเขา ซ้ายเหมือนทางลาดของภูเขา แกนั่งมองสักพอ หมอเริ่มงง ว่าทำไมหมอทำให้แบบนี้ นู๋เลยบอกว่า ขอโทษนะค่ะคุณหมอ นู๋ไม่ได้ทำมาจากที่นี่นะค่ะ คือนู๋ทำมาจากหมอท่านอื่น แต่วันนี้นู๋รู้สึกว่ามันเอียงและสันไม่เท่ากันจริงๆ เลยมาให้คุณหมอช่วยดูเผื่อต้องแก้ไข เพราะนู๋กลับไปที่คลินิคเดิมแล้ว เหมือนคุณหมอท่านนั้นไม่ค่อยสนใจจะดูแลหลังการทำเลยค่ะ ไม่ให้คำปรึกษานู๋เลย บอกแค่ว่ามันไม่เอียงแค่ยังบวมอยู่ และทำเหมือนยุ่งๆเดินหนีนู๋ตลอดเลยค่ะ หมอถามว่าไปทำมาจาก หมอสุรรึป่าวครับ (ค่ะ ใช่ค่ะ) หมอสวัสดิ์ถึงกับขำ ว่าในโคราชมีที่นี่ที่เดียว เพราะลูกค้าที่นอยด์จากตรงนั้นก็ไปปรึกษาที่คุณหมอกันเยอะ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-6-24 14:46:22 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เสียใจจริงๆค่ะ ไม่อยากจะเชื่อว่าเราเลือกผิด คุณหมอสวัสดิ์บอกว่า ท่านไม่อยากแก้ให้ ถ้าทนได้ก็อยู่แบบนี้ไปก่อนนะครับ รออีกสักพักถ้าไม่มั่นใจ อยากทำใหม่หมอจะพิจรณาให้อีกที แต่หมอก็อยากให้กลับไปทำที่เดิม เพราะค่าใช้จ่ายน่าจะถูกกว่ามาทำกับหมอใหม่ หมอพูดตรงดีมากๆค่ะ ไม่อ้อมค้อม อธิบายให้ฟังละเอียดมาก คุยกันนานพอสมควร ท่านเลยให้ไปซื้อยาลดบวมมาทา และดูกันอีกทีว่าโอเคไหม ถ้าไม่ก็ลองทำใหม่ดู เดินออกมานอกห้องเจอพี่ที่เพิ่งทำไป 3 วัน จมูกสวยมากค่ะ ไม่บวมเลยเหมือนทำมา เป็นเดือนแล้ว รู้สึกอิจฉามากๆค่ะ ออกมาจากร้าน ตลอดทางที่นั่งรถกลับรู้สึกอยากร้องไห้ เสียใจ ปกติก็ไม่สวยอยู่แล้ว คิดว่าเสริมแล้วจะดูดีกว่าเดิม ที่ไหนได้ เศร้า รู้งี้เก็บเงินไปเที่ยวดีกว่า แง้ๆๆๆๆๆๆ ว่างๆจะอัพรูปให้ดูนะค่ะ วันนี้มาระบายแค่นี้ก่อน เป็นกำลังใจให้เพื่อนๆทุกคนนะค่ะ T____T
ความเห็นส่วนตัวนะคะ  คิดว่า น่าจาเพราะยังบวมอยู่ เลยดูเหมือนว่าเอียง เคสแบบนี้เยอะมากค่ะ แต่ถ้าหมอระบุว่าเอียงแน่นอนแล้ว สามารถดัดได้ภายในเดือนแรก แต่ว่าพฤติกรรมของหมอ ที่ว่ามา เห็นว่าไม่สมควรอย่างแรง ถ้าชี้แจงแล้วลูกค้ายังรุสึกนอยด์อยู่ ก้อน่าจาพูดให้ลูกค้ารุสึกที่จะอยากอดทนรอซะหน่อย ถ้าเปนเรา  แล้วมาทำท่าทางอย่างงี้ เราจะนั่งมันอยู่อย่างงั้นหละค่ะ เสียเงินทำนะคะ ไม่ได้มาขอร้องหั้ยทำฟรี เข้าจัยกันหน่อย !!

แสดงความคิดเห็น

8ค่ะ หมอบอกแค่ว่าไม่เอียง แค่บวม แล้วเดินออกจากห้องไป นู๋ก็ด้านเดินตาม  โพสต์ 2011-6-24 18:23
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-6-24 18:35:07 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
นี่คือรูปนะค่ะ ช่วยดูด้วยนะค่ะว่าเอียงรึป่าว รึว่าคิดไปเองตามที่หมอว่า

หลังทำ ประมาณ 1 ชม. ได้ค่ะ กำลังเริ่มเหลืองและบวม หัวตาดูโด่งเวอร์ค่ะ
ถ้าในรูป มันคงยังบวมอยู่มั้งคะคุณน้อง ผ่านมาชั่วโมงเดียวเองง่ะ มีรูปอื่นมั้ยคะ ผ่านมาสองอาทิตย์แล้วช่ายป่ะ น้องลองถ่ายมุมแหงนหน้าดูนะคะ

เพิ่งจะอัพค่ะ ลองช่วยดูด้วยนะค่ะ  โพสต์ 2011-6-24 18:50
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-6-24 18:49:14 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
รูปนี้ 3 วันค่ะ โทรมมากค่ะ ไม่ได้แต่งตัวอารายเล้ย

1 อาทิตย์ค่ะ

22052011493.jpg (658.66 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 7)

8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-6-24 19:02:03 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เดี๋ยวพรุ่งนี้จะถ่ายรูล่าสุดมาให้ดูนะค่ะ
มันบวมอ่ะ  ยังดูไม่ออกเท่าไหร่ ถ้ามองทั่วไป ก้อคล้ายว่าจะเอียงอยู่นิดนึง แต่อย่าเพิ่งสรุป ถ้าน้องเจอจมูกของพี่ น้องจะงงมากมาย เพราะมันบวมทั้งหน้า สองเดือนพี่ยังใส่หน้ากากไปไหนมาไหนอยู่เลยอ่ะ เชื่อป่าว

ไม่เอียงค่ะ แต่อารัยๆๆเย้อแย้ปายหมดค่า 555  โพสต์ 2011-6-24 21:23
ไม่เอียงไม่อะไรเลยหราค่ะ อยากเห็นจังค่ะ  โพสต์ 2011-6-24 21:17
เดือนที่ 5 แระค่ะ สามารถพบเจอผู้คนด้ายปกติแระ หุหุ  โพสต์ 2011-6-24 20:53
แล้วตอนนี้เป็นไงบ้างค่ะ เป็นกำลังใจให้กันและกันค่ะ  โพสต์ 2011-6-24 20:51
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-6-24 21:18:31 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
รูปก่อนทำค่ะ

ถ้าหั้ยดูเหมือนปลายมันยังบวมอยู่อ่ะค่ะ รอยุบอีกหน่อยเนอะ เดากันเล่นๆๆ  80% ว่าตรง 20% ว่าเอียงปลาย
ถ้าผิดก้ออย่าว่ากันนะ 555
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-6-26 08:48:40 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ปลายไม่เอียงค่ะ แต่หัวตาเอียงขวา มองเห็นเป็นสัน และเวลาเจ็บ รู้สึกว่าระหว่างสิลิโคลนกันกระดูกเรามีร่องอยู่ตรงกลาง อธิบายไม่ถูก เดี๋ยวลงรูปเรื่อยๆค่ะ
ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีๆน่ะ
ตอนแรกว่าจะไปทำกับหมอพัฒนาแต่หมอเน้นธรรมชาติไม่ค่อยโด่ง
เราอยากได้โด่งๆคิดอยู่ระหว่างหมอสุรศักดิ์กับหมอสวัสดิ์
เห็นในเว็บนี้มีคนทำที่หมอสวัสดิ์สวยดี ตัดสินใจไม่ถูกเลย

ที่ข้าวทำมาบริการได้แย่มากค่ะ ไม่ดีเลยแค่ปรึกษาปลอบใจยังไม่มีเลย  โพสต์ 2011-6-30 13:43
พี่สาวทำที่หมอบุญถิ่น สวยมาก หมอโทรมาถามด้วยนะค่ะหลังทำได้ 4 วัน  โพสต์ 2011-6-30 13:42
ไม่ใช่ว่าอยากแต่ขายแต่ไม่มีการบริการแบบนี้มันเอาเปรียบกันมากไปค่ะ  โพสต์ 2011-6-30 13:40
ทำสวยและต้องบริการหลังการขายดีๆด้วย  โพสต์ 2011-6-30 13:39
อยากให้ศึกษาหมอให้ดีก่อนนะค่ะ  โพสต์ 2011-6-30 13:39
ใจเย็นๆนะค่ะรอให้มันยุบกว่านี้ก่อน ถ้าเอียงอย่างเห็นได้ชัดพี่ว่าน้องไปหาคุณหมอเลยนะค่ะ...แต่ถ้าไปแล้วเสียความรู้สึกกลับมาก็อย่าไปเลยค่ะ...ของพี่ก็ทำกับคุณหมอท่านนี้เหมือนกันเมื่อต้นปี..ราคา25,000 บาทรับประกัน3เดือน คุณหมอบริการดี ตอบทุกคำถามดีมากแต่...ไม่เคยโทษฝีมือของตัวเองเลย โทษแต่สรีระจมูกของเราทั้งนั้น(ทั้งบอกว่าเนื้อจมูกน้อยเลยดึงรั้งให้แกนจมูกเอียง ทั้งฐานจมูกกว้างบ้างหล่ะ)ทำครั้งแรกจมูกเอียงเบี้ยวเห็นได้ชัด พี่กับแฟนไปคลีนิกคุณหมอบ่อยมากจนคุณหมอแก้ไขให้ครั้งที่2 ก่อนแก้คุณหมอบอกว่าจะเอาซิลิโคนออกมาเหลาแล้วใส่ใหม่..พอทำจริงๆกลับไม่ทำดังที่อธิบายแต่กลับทำแค่ผ่าตัดแซะร่องจมูก คุณหมอให้เหตุผลว่าพี่กลัวการผ่าตัด(ถ้ากลัวจริงจะไปขะยั้นขะยอผ่าทำไม)...ผลของการแก้ครั้งที่2ก็ดีขึ้นนิดเดียวเองค่ะ แกนจมูกมันก็ไหลไปทางขวาเหมือนเดิมดูแล้วหน้าเรามันไม่สมมาตร..ทั้งคุณหมอทั้งพนักงานก็ยืนยันเป็นเสียงเดียวกันหมดว่าสวยแล้ว ไม่เอียงแล้ว...ซ้อมคำพูดมาเหมือนกันหมดเลย....พี่ไม่มีรีวิวนะค่ะเพราะเสียความรู้สึกกับฝีมือที่ไม่สมราคามากเลย...ไม่ได้มีเจตนาจะโจมตีคุณหมอแต่อยากให้คนที่เข้ามาอ่านรับพิจารณาไว้เท่านั้นเองค่ะเพราะเดือนหน้าพี่จะไปแก้จมูกที่กทม.แล้ว

เมื่อเร็วๆนี้เราเข้าไปปรึกษาเรื่องจมูก เมียหมอตอบแทนหมอทุกคำถาม แล้วใช้คำพูดไม่ดีมากเหมือนเรากำลังโดนประจาน เสียความรู้สึกสุดๆ  โพสต์ 2015-5-28 06:25
ครั้งล่าสุดที่นู๋ไปกอดอกมองหน้านู๋ด้วย ไม่พอใจอย่างแรง  โพสต์ 2011-6-30 13:50
พี่ค่ะ นู๋เข้าใจความรู้สึกพี่มากๆๆๆเลยค่ะ  โพสต์ 2011-6-30 13:48
เท่าที่เห็นนะค่ะก็ไม่เอียงนะ
แต่ถ้าเอียงก็คงจะเอียงไปประมาณ 1 มิลได้นะ  ไม่ต้องคิดมาก มันอาจเกิดจากอาการบวมที่ทำให้ดูเหมือนเอียง

เราก้อทำที่คลินิกนี้ เอียงเหมือนกัน แถมโทษจมูกเราว่าไม่เ่ท่ากันอีก  โพสต์ 2011-8-16 19:43
เอียง 1 มิล แต่ถ้า 2ข้างสโลปไม่เท่ากันเรียกว่าไรค่ะ  โพสต์ 2011-7-8 10:34
ก้อดูสวยขึ้นกว่าเดิมตั้งเยอะ
คอนเฟิร์มอีกเสียง แย่มากค่ะ เสียความรู้สึก ของเราเจอเหมือนกันรู้สึกว่าเอียงตั้งแต่อาทิตย์แรกที่ทำ เอาเข้าไปให้หมอดู  บอกไม่เอียง ยังบวมอยู่ ยังไม่เข้าที่ ให้รอดู 5-6เดือนถึงจะเข้าที่ เรารอจน 6 เดือน ทุกคนยืนยันว่าเอียง เข้าไปปรึกษาเรื่องขอแก้ เพราะก่อนทำบอกว่าดูแลให้ 1 ปี แต่พอบอกจะขอแก้กลับบอกว่าต้องจ่าย 8000 ทำใจค่ะ แต่ที่แย่กว่านั้นเข้าเดือนที่ 8 เริ่มรู้สึกผิดปกติ มีติ่งยื่นออกมาในรูจมูกเอาเข้าไปให้หมอดู บอกว่าไม่ทราบว่าเป็นอะไร รอให้โผล่ออกมาก่อน..ให้ยาแก้อักเสบมาทาน แม้แต่ค่ายา 140 บาท ยังเก็บกับเรา ทั้ง ๆ ที่บอกว่าดูแลให้ 1 ปี...สรุปแล้วจมูกเราทะลุค่ะ ซิลิดโคนทะลุตรงรอยเย็บเลย...เรากลับไปให้เขาเอาออกให้ จ่าย 2000 ตอนนี้ปลายจมูกบุ๋มเป็นรอย แต่เขาไม่รับผิดชอบอะไรเลย หมอเอาซิลิโคนออกให้แล้วเดินหนีเข้าห้องเลยค่ะ ไม่มีการแนะนำอะไรทั้งนั้น  เสียใจ เสียความรู้สึกมาก
หมอสวัสดิ์แถวบ้านแอนเองค่ะ หมอดีเว่อ เราไปรักษาเกี่ยวกับเลือดกำเดาตกอ่ะ
เราไปจนคุยเล่นกะหมอว่าอยากทำดั้ง หมอบอกมาแบบขำๆว่า รักษาเลือดกำเดาก่อนเหอะ แล้วค่อยทำดั้ง
หมอเปนคนตรงๆค่ะ

ส่วนตัวหมอสุรศัก คนทำไปที่คิดว่าดีก้ดี แล้วแต่ดวงค่ะ เท่าที่รุ้จักกะคนที่ไปทำกะหมอ สุรศัก ก้ไม่เจอปันหา
แต่ส่วนตัวจะไปทำกะหมอ สวัสดิ์ค่ะ ใกล้บ้าน
เราก็ไปทำมา 28 ม.ค.57 10 วันผ่านไป รู้สึกว่าเอียงไปด้านขาวเหมือนตัว C ประมาณวันที่ 11 ของการทำอยู่จมูกที่ยุบบวมแล้วก็เริ่มบวมที่หัวตา บวมมาก ปวดด้วย จึงโทรไปปรึกษาหมอ หมอให้เข้าไปดูที่คลินิค หมอบอกว่าไม่เคยเจอ Case แบบนี้ ทำแล้ว10 เลือดไหล หมอเริ่มงง เราก็งง โอ้ย งง หมอบอกจะถอดออกมาล้างแล้วใส่เข้าไปใหม่ รอบนี้ใส่ใหม่ ทำเหมือนเดิมแต่เจ็บกว่าเดิม รู้สึกว่าหมอจะเหลาซิลิโคนบริเวณหัวตาทิ้งไป จึงไม่โด่งเท่าเดิม แต่เห็นดีที่รอบนี้ไม่เอียงเหมือนอันเก่า หมอไม่คิดตังค์เพิ่มให้ยามากินเหมือนเดิม นัดตัดไหมอีก 14 วัน จะไปตัดพรุ่งนี้ล่ะ ต่อไปจะยังไงก็ยังไม่รู้คอยลุ้นต่อไป ^^
แอบนอยด์นิดนึง รอบแรกเบี้ยว รอบสองไม่โด่งดั้งใจ แต่ก็ดีกว่าเบี้ยวแหละ
แต่หมอสวัสดิ์ เพื่อนเราทำมาก็เบี้ยวน่ะ เบี้ยวมากด้วย อันนี้เรื่องจริง
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้