ดู: 3937|ตอบกลับ: 17
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทำปาก] ปากบางงง

[คัดลอกลิงก์]
จะไปทำปากมั่งอ่ะค่ะ
แบบว่าทำแล้วสวยกันทุกคนเรยย
แต่อยากขอคำแนะนำในการดูแล ค่ะ
ขอบคุณนะคะ
ขอให้สวยๆ หล่อๆ กันถ้วนหน้าคร้า
รอผู้รู้มาบอกนะครับ เป็นกำลังใจให้ สู้ๆครับ
พึ่งทำปากมาได้อาทิตย์พอดีเลยครับ ทำกับหมอพีระ
หลังจากทำเสร็จไม่รู้ใครเป็นแบบผมป่าวนะ คือ

วันแรก เห็นเป็นทรงที่หมอตัด ไม่บวม ไม่ปวด จนกระทั่งยาชาหมดฤทธิ์ถึงจะปวดแต่ก็กินพาราฯเอา

วันที่สอง ก็ยังไม่บวม แต่จะปวดจิ็ดๆทั้งวันทนได้ แต่แผลผมเริ่มมีสีเหลืองๆขึ้น

วันที่สาม บวม เริ่มบวมหละครับ แต่เรื่องบวมผมไม่กังวลเพราะมันเป็นเรื่องปกติอยู่แล้ว...แต่แผลผมสิเริ่มขึ้นเหลืองๆเหมือนหนองอ่ะ โครตจิตตกเลยนึกว่าติดเชื้อ ก็ใช้สำลีชุบน้ำเกลือเช็ดๆเอา แต่ออกเป็นน้ำเหลือง T_T

วันที่สี่ บวมมากก น้ำเหลืองๆก็เริ่มลาม บางที่ก็เป็นสะเก็ดแข็งๆ จิตตกมากมาย โทรไปถามพยาบาล เค้าก็บอกปกติ
แผลผ่าตัดบางรายอาจตอบสนองอย่างงี๊

วันที่ห้า ทั้งสะเก็ดทั้งหนอง มาครบ

ในที่สุดทนไม่ได้ วิ่งโร่ไปหาหมอ หมอทำเคสอยู่ เลยให้พี่พยาบาลดูให้แทน พี่พยาบาลก็พาไปตรวจๆ ก็บอกว่าปกติ เป็นกันอย่างงี๊แหละ พยาบาลก็ให้นอนกัดน้ำเกลือให้ปากชุ่มแล้วเอาสำลีก้านเช็ดๆแต่ก็มะออก เพราะแผลมันแข็ง แถมปากแห้งด้วย เลยยิ่งแห้งยิ่งแข็ง พยาบาลเลยให้ยามาทาหลอดนึงชื่อ optivis ที่จริงมันเอาไว้ทาตาคนไข้เคสผ่าตัด แต่พี่พยาบาลบอกว่า ถ้าทาตาได้เข้าตาได้ ก็แปลว่ากินได้ แป่ว.... ดูตรรกกะมันแปลกๆแต่ก็ต้องยอมหละ

หลังทา ปากชุ่มชื้นขึ้นเยอะเลยครับ ไม่แห้งแล้วเพราะมันผสมขี้ผึ้ง ที่สำคัญ พวกสะเก็ดแผลแข็งๆที่เกาะกรังอยู่ เริ่มนุ่มขึ้น ผมทาทิ้งไว้วันนึง กลางคืน ลองเอาสำลีชุบน้ำเกลือเช็ดๆปรากฏว่าออกเกือบหมดเลยคร๊าบบบ ดีใจๆ แนะนำเลยครับถ้าใครทำปากแล้วมีแผลเป็นสะเก็ดๆเยอะๆ เพราะถ้าเอาทิ้งไว้หนาๆ ตอนไปตัดไหมมันจะลำบาก (แต่ทำกับหมอพีระแกใช้ไหมละลาย) แต่ผมก็ไม่ชอบให้อะไรมาเกรอะกรังบนปาก ดูน่ากลัวอ่ะ

ตอนนี้สะเก็ดแผล แล้วก็ไอ่เหลืองหลุดหมดแล้วครับ เหลือแต่เส้นไหมบางที่ท่ียังไม่หลุดก็ปล่อยไว้เพราะแค่เจ็ดวันเอง บวมก็ยุบแล้ว แต่ยุบเท่าตอนก่อนทำ ก็ดูๆกันไปว่าจะยุบอีกหรือป่าว

ร่ายมาซะยาว แหะๆ ถ้าจะไปทำนะครับ...
1 ก่อนทำทานอะไรไปให้เต็มที่ซักสามชั่วโมง เพราะถ้าทานไกล้ๆทำหมอบอกว่า ยาที่ให้กินก่อนทำอาจออกฤทธิ์ไม่ดี ควรให้ท้องว่าง
2 หลังทำเสร็จ 2 วันแรกควรประคบเย็นให้บ่อยที่สุดเท่าที่จะทำได้ ลดการให้เลือดไปเลี้ยงบริเวณปาก ของผมสองวันแรกไม่เห็นบวมเลยได้ใจไปเที่ยวนู่น นี่นั่น วันที่สามเลยบวมซะ จะประคบก็ไม่ทันซะหละ
3 ดื่มน้ำมะพร้าว เคล็ดลับของที่นี่แหละครับ เค้าบอกว่าหายบวมไว ผมก็ทานทุกวันนะ แต่ก็กินยาไปด้วย เรยไม่รู้ว่าได้ผลหรือป่าว   
4 หลังทานอะไรเสร็จควรบ้วนปากหรือล้างน้ำเกลือ ถ้าไม่มีน้ำเกลือก็สามารถซ์ื้อตามร้านขายยาทั่วไปครับ

อ่าวยาวจัง แหะๆ โทดทีค๊าบบ หวังว่าพอจะมีประโยชน์ไม่มากก็น้อยนะครับ
พึ่งทำปากมาได้อาทิตย์พอดีเลยครับ ทำกับหมอพีระ
หลังจากทำเสร็จไม่รู้ใครเป็นแบบผมป่าวนะ คือ

วันแรก เห็นเ ...
ต้นฉบับโพสโดย estee เมื่อ 2009-10-8 03:41

ขอบคุณครับ   กำลังหาข้อมูลพอดี
เราก็อยากทำปากบางมั่งอ่ะ แต่กลัวมากๆเลยอยากไปทำที่หมอพีระเช่นกันทำมาสวยดี ไม่แพงด้วย
เราก็อยากทำปากบางมั่งอ่ะ แต่กลัวมากๆเลยอยากไปทำที่หมอพีระเช่นกันทำมาสวยดี ไม่แพงด้วย
อยากเห็นรูป ก่อนและหลังทำค่ะ แล้วค่าใช้จ่ายเท่าไหร่คะ
อยากทำปากบนมากค่ะ ไม่กลัวเลือด ไม่รู้จะทำกับหมอคนไหนดีค่ะ
บอกผิดค่ะ เป็นคนที่กลัวเลือดมาก ๆๆ  แต่ก็อยากทำ เพราะปากไม่สวยเลยค่ะ เวลาพูดไม่มั่นใจค่ะ  เพราะปากบนจะบานมากเลย เพื่อนบอกว่า ตอนอยู่เฉย ๆ ก็ดี  แต่พอพูดแล้วปากใหญ่ค่ะ  ไม่เห็นฟันด้วย
เห็น เเผล แล้ว กลัว

แต่ทำออกมา ก็ สวย น่ะค่ะ

^^
ขอดูรุปหน่อยค่ะ อยาเหน เพราะคิดว่าจะไปทำกับคุณหมอพีระเหมือนกันค่ะ
=ช่วยลงรุปให้ดุหน่อยคัรบ....รอนะ
เราตอนรักษาตัว เราใช้วิธี ทานอะไรเสร็จ เราจะเอาสำลีชุบน้ำเกลือชุ่มๆ มาอมๆคาบๆไว้สักพักอ่ะค่ะ
แผลหายไวดีด้วยแหละ
โรสก็จะไปทำอยู่น่ะค่ะ
แอบนอยด์เล็กน้อยแล้วววว พออ่าน 55

แต่ก็เริ่มเก็บตังค์แล้ว 23000 ทำมันพร้อมกันเลย บนล่าง
อยากดู รูปครับผม
ลงรูปเลยคับ

ปล กะลังจะไปทำปากกะหมอพี่ระ
อยากดูผลงานหมอก่อนทำคับ
อืมช่ายๆๆเก็จะไปทามกะหมอพีระเหมือนกานเอารูปมาลงให้ดูหน่อยจิจ้า
ออครับ กำลังหาข้อมูล เช่น กานครับ ราคาเท่าไหร่ครับ หมอ พีระ

สนใจเหมือน กาน ทำออกาแบบไหน อยาก จารู้ครับ ผม เป็นกระจับไหม ครับ เจ็บไหมเอ่ย
ขอข้อมูล หน่อยน่ะครับ ผม
อ้น
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้