ดู: 10470|ตอบกลับ: 11
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ดูแลผิว] สอบถามเรื่อง ขัดผิวด้วยเกร็ดอัญมณี รบกวนคนที่มีประสบการณ์ด้วยยิ่งดีครับ

[คัดลอกลิงก์]
ใครพอจะมีความรู้ หรือประสบการณ์ในเรื่องนี้บ้างครับ มันดีหรือเปล่า แล้วทำได้เดือนนึงกี่ครั้งคับ ผลที่ออกมาดีแค่ไหน? คือผมจะซื้อโปรแกรมนี้ คิดว่าดีไหมครับ เพราะผมไม่เคยเข้าพวกคลินิคแบบนี้เลย รบกวนท่านผู้รู้ตอบหน่อยครับ

โปรแกรมรักษาฝ้าให้หน้าขาวใสภายใน 1 เดือน 45-60 นาที/ครั้ง

โปรแกรมเคลียร์หน้าใสไร้ฝ้า ปรับสีผิวที่หมองคล้ำให้สม่ำเสมอ เพื่อคืนความขาวกระจ่างใส ชุ่มชื่น นุ่มนวล ให้แก่ผิวหน้าคุณ ด้วย 3 ขั้นตอน

- Microdermabrasion ขัดผิวด้วยเกร็ดอัญมณีให้เรียบเนียน ด้วยคุณสมบัติเฉพาะของเกร็ดอัญมณีที่ช่วยยับยั้งการสร้างเม็ดสีใหม่ และมีประสิทธิภาพล้ำลึก ในการทำลายเม็ดสีเก่าให้จางลง หลังการทำทรีทเมนต์ผิวจะดูกระจ่างใสขึ้น จุดด่างดำ ฝ้า กระ จะค่อยๆ จางลง และสัมผัสได้ถึงความเรียบเนียน
- Ionto/Phono Plus ผลักวิตามินเข้าสู่ผิวหน้าอย่างล้ำลึกเพื่อหน้าขาวใส เป็นเทคโนโลยีใหม่ในการผลักยาและให้สารอาหาร วิตามินที่จำเป็นต่างๆ กับผิวเพื่อทำให้ผิวแข็งแรง ชะลอความเสื่อมของเซลล์ผิว เสริมสร้างเส้นใยคอลาเจน ทำให้เซลล์แข็งแรงขึ้น หลังการทำผิวจะดูชุ่มชื่น เนียนนุ่มเปล่งปลั่ง อีกทั้งยังช่วยลดจุดด่างดำ ฝ้ากระ ให้ดูจางลง
- Facial Mask มาร์คบำรุงผิวหน้าเพื่อเพิ่มความขาวใส ช่วยปรับสภาพสีผิวให้สม่ำเสมอ ต่อต้านความหมองคล้ำ และสร้างความชุ่มชื่นผ่อนคลาย พร้อมคืนความขาว เปล่งปลั่งให้คุณอีกครั้ง
ยารับประทาน ยาทารักษาฝ้า ตลอดระยะเวลา 1 เดือน (จำนวนครั้งตามแพทย์นัด)
Ionto/Phono Plusอันนี้เคยทำรวมกับAHAก้น่าใสขึ้นค่ะ เราทำที่รพ  เอกชัย
ส่วนกรอหน้าว่าจะให้แฟนไปทำเพราะหลุมสิวยุบยิ้บเลย
เคยอ่านมาว่าผงอัญมณีต้องเป็นสีขาวละเอียด  ถ้าเป็นสีเหลือหรือคล่ำแสดงว่าเอาของมือ2
หลับมาใช้อีกรอบ  ถ้ากรอผิวหน้าเรียบที่คลีนิคหมอนราธร 6000/6ครั้ง  พอดีพาเพื่อนไปทำอย่างอื่นแอบจำราคามา  ไอออนโต600/6ครั้ง ค่ะ
การกรอผิวด้วยเกร็ดอัญมณีทำได้เดือนละครั้งค่ะเพราะเป็นการผลัดเซลล์ที่เข้มข้นสามารถผลัดในผิวชั้นหนังกำพร้าช่วยกระตุ้นการสร้างเนื้อเยื้อขึ้นใหม่ภายใน28วัน ทำให้ผิวเนียนใสขึ้นทันที เหมาะสำหรับผู้ที่เป็นกระ ฝ้่า หลุมสิว จุดด่าดำ ริ้วรอย แต่ห้ามใช้กับผิวแพ้ง่ายและผิวที่ถูกกระตุ้นมากๆแล้วแพ้ค่ะ ข้อห้ามหลังทำคือห้ามโดนแดดแรงๆต้องใช้กันแดดแม้จะอยู่ในร่มก็ตามยิ่งถ้าอยู่หน้าคอมต้องใช้กันแดดด้วยค่ะ นอกจากนั้นห้ามผลัดเซลล์เองหรือไปร้านก็ห้ามจะผลัด จะผลัดได้อีกที๋อีก21วันแต่ห้ามใช้กรดaha( กรดผลไม้)จนกว่าจะ28วัน ช่วงทำจะรู้หน้าแห้งตึงดังนั้นต้องทาบำรุงเยอะน่ะค่ะ ถ้ามีมาส์คจำพวกrehydrat(มาส์คให้นำ้กับผิว)
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sunchai22 เมื่อ 2011-6-22 11:55

โชคดีที่ผมทำไม้่ได้ เพราะหน้าแพ้ง่ายมากกกกกกกกกกก

กรอผิวด้วยเกร็ดอัญมณี ทำให้หลุมตื่นขึ้นคับ ช่วยได้มากน้อยแค่ไหนไม่ทราบ แต่ถ้าอยากให้หลุมตื้นขึ้นมากๆ ให้ทำที่เค้าเรียกว่าอะไรอะ เฟคเซลปะคับ มีที่สถาบันโรคผิวหนังอะ
หรือเดอร์มาไปเรย เหอๆๆ
เคยทำแล้วค่ะ สำหรับตัวเอง ไม่ค่อยได้ผลนะค่ะ เลยลองเปลี่ยนมาทำเดอมา ดีกว่า รุ้สึกว่า ดีขึ้นมากเลยค่ะ
การทำเดอมาโรเลอนั้นก็คือการใช้เข็มเล็กใส่เซรั่มต่างๆลงไปในผิวชั้นลึกถึงชั้นผิวแท้คือชั้นคลอลาเจนนั้นเองมันช่วยทำให้พังพืดที่ยึดบริเวณหลุดสิวดีขึ้คือกระตุ้นให้มีการสร้างเนื้อเยื้อขึ้นมาใหม่นอกจะนั้นเซรั่มที่ใส่ไปช่วยกระตุ้นชั้นคลอลาเจนให้เต็มเติมขึ้นมา มาข้อเสียบ้างเจ็บแน่นนอนอยู่ดีๆมีเข็มนับร้อยมากลิ้งอยู่บนหน้า เสี่ยงต่อการอักเสบติดเชื้อได้ง่ายดังมีตัวอย่างมาแล้วบ้างคลินิคจึงไม่ค่อยเป็นที่นิยมทำ การทำให้ได้ผลแล้วแต่ปัญหาของแต่ละท่านค่ะแต่ต้องทำหลายครั้งแน่นอน ข้อดีคือไม่แพงมากมายเหมือนเฟคเซลค่ะเพราะทำเฟลเซลอย่างตำ่ต้องครั้งละ7,500 แต่ทำครั้งเดียวเห็นผลเลยหลุมสิวจะค่อยๆตื้นขึ้นนอกจากนั้นยังช่วยเรื่องริ้วรอย ฝ้า กระ จุดด่างดำไปในตัว คืนความอ่อนเยาว์ให้กับผิวเป็นเลเซอร์ที่ดีที่สุดตอนนี้ แต่การทำเลเซอร์ต้องบอกก่อนว่าดีคือเห็นผลไวแต่ข้อเสียก็มีมากเหมือมกันคือแพงต้องยิงซำ้อย่างต่อเนื่องเพราะมันจะดีแค่ช่วงที่ทำค่ะหลังจากไม่ทำมันก็จะกลับมาใหม่เพราะชั้นผิวคนเรายังงัยก็ไม่สร้างตัวขึ้นมาใหม่หลังอายุ25ปีมีแต่ลดลงเรื่อย ดังนั้นการดูแลผิวตั้งแต่ยังเด็กจะดีกว่าเริ่มจากกันแดดก่อนเลย บ้างคนยิงเลเซอร์แทบตายแต่ไม่ยอมใช้กันแดดบอกได้เลยใสเฉพาะตอนทำหลังจากนั้นหน้าจะคลำ้ลง และการยิงเลเซอร์นั้นถ้ายิงเป็นระยะเวลานานจะเกิดผลเสียต่อเซลล์ผิวรอบข้างด้วยทำให้เซลล์ผิวไม่แข็งแรงดังนั้นหลังทำเลเซอร์ทุกครั้งต้องบำรุงดีๆค่ะ เนื่องจากเลเซอร์ใช้ความร้อนจึงทำให้ผิวแห้งตึงดังนั้นจึงควรใช้ผลิตภัณฑ์ให้นำ้ก้บผิวเยอะๆค่ะ ลืมบอกไปทำเฟคเซลห้ามโดนแดดเด็ดขาด2อาทิตย์หน้าจะดำไหม้เลยแล้วค่อยๆหลุดแล้วก็ใสค่ะ แต่เฟคเซลไม่เคยทำค่ะดูออกจากลูกน้องที่ทำมาเอา แต่ตอนนี้ก็เห็นเค้าหน้าดำเหมือนเดิมแล้วบอกแล้วว่าต้องทำบ่อยๆค่ะอย่างน้อยต้องคอยไปเติมมันบ้างหยุดเลยไม่ได้ค่เขึ้นอยู่กับการดูแลหลังทำด้วยค่ะ ถ้าไม่อยากเสียเงินบ่อยๆ
ส่วนการผลัดเซลล์โดยใช้อัญมณีต้องระวังเรื่องเกรดของอัญมณีด้วยมีหลายแบบมากและมีความเหลี่ยมคมขึ้นอยู่กับเกรดค่ะ เพราะฉะนั้นความทำกับคลินิคหรือร้านที่ได้มาตราฐาน เพราะบ้างร้านใช้แล้วนำกลับมาใช้ใหม่ค่ะทำให้ติดเชื้อได้ค่ะ เพราะส่วนมากมาเป็นถังเลย แต่การผลัดเซลล์แบบนี้ถึงเห็นผลช้าแต่ค่อยเป็นค่อยไปแต่ผิวจะแข็งแรงกว่า เพราะเป็นการกระตุ้นเซลล์ผิวให้สร้างขึ้นมาใหม่ ต้องทำประมาณ5ครั้ง เพราะกว่าจะถึงผิวหนังกำพร้าที่สร้างขึ้นใหม่ก็4ชั้นแล้ว รับรองครั้งที่5ใสเลยแต่ต้องดูแลอย่าพยายามให้สิวอักเสบอีกน่ะ เดี่ยวเสียเงินอีก บางคนกรอผิวแล้วกลัวผิวบางลง ขึ้นอยู่กับความถี่ที่ทำอย่าทำบ่อยเดือนละครั้งพอแล้วทำได้ทุกเดือน แล้วยังดีต่อคนชอบเป็นสิวอุดตันด้วยเพราะเมื่อกรอผิวแล้วช่วยใหู้ขมขนเปิดมีที่ระบายไม่อุตันแล้วยังทำให้รูขุมขนเล็กลงด้วย แต่ข้อเสียผิวจะแห้งตึง เค้าเลยมีการผลักวิตามินพร้อมมาส์คผิวร่วมด้วยค่ะ
ส่วนเราเคยทำแบบใหม่ค่ะเป็นการกรอผิวโดยใช้ผงแร่ค่ะ ดีกว่าอัญมณีตรงที่ไม่มีความคมเลยเป็นเม็ดกลมๆขนาดจะไม่เท่ากัน และข้อสำคัญเค้าใช้ครั้งเดี่ยวทิ้งค่ะ เพราะบรรจุอยู่ในหลอดศูนย์ยากาศ ฆ่าเชื้อด้วยไม่ต้องกลัวการปนเปื้อน
ทำ fractional 5 ครั้งแล้ว หน้าก็ยังไม่เรียบเลยค่ะ
ยิ่งเวลาแสงเยอะๆนี่ โห ขรุขระ เหมือนผิวส้มที่มันเหี่ยว เป็นคลื่นๆอะค่ะ
ถอดใจ ไม่รู้จะทำไงต่อแล้ว
เคยแต่กรอผิวด้วยเกร็ดอัญมณีค่ะ คิดว่าจะช่วยลดรอยด่างดำ ตอนทำก็เจ็บจิ๊ดๆ

ทีแรกๆ รอยดำก้อจางสักพัก ก็กลับเป็นเหมือนดำค่ะ เสียดายเงินมากกก
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-6-26 20:36:31 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
อ่านคอมเม้นแล้วคิดหนักเลย ขอบคุณทุกคนมากนะคัับ
ผมก็ซื้อเป็นคอร์สฮ่ะ พึ่งทำไปครั้งเดียว ขัดเสร็จหน้าแดงก่ำ(ตกใจมาก) เลยนั่งแม่งในคลินิกจนหายแดง 2 ชม.กว่า 55+ รุ้สึกได้ว่าผิวเนียนขึ้นครับ แต่รอยยังไม่ค่อยเหนผลนะ คิดว่าคงต้องบำรุงไปบนผิวใหม่เรื่อยๆ ถึงจะเหนผล(เพราะขัดผิวเก่าออกไปแล้ว ผิวใหม่จะรับสารบำรุงอย่างเต็มที่ อันนี้หมอบอกมา) ครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้