ดู: 3685|ตอบกลับ: 13

[เสริมจมูก] ไปแก้มาแล้วค่ะกับหมอชาตรี หรือ หมอสยาม เพชรบุรีซอย7

[คัดลอกลิงก์]
เนื่องจากจมูกเก่ามันเอียงเลยต้องแก้นะคะ ตอนแรกก็กะว่าจะแก้กับวีพลัส แต่ราคาสู้ไม่ไหวจริงๆเนื่องด้วยยังเป็นนักศึกษาขอเงินผู้ปกครองอยู่ค่ะ
ก่อนอื่นต้องบอกเลยว่าเป็นคนเล่าเรื่องไม่เก่งนะคะ วันที่ไปแก้คือบุก ฮ่าๆๆ ไปคนเดียวหลงด้วย ไปถึงประมาณบ่ายโมง ก็เข้าไปปรกษาคุณหมอ คุณหมอก้ถามว่า ไม่พอใจตรงไหนบ้าง ไปทำกับใครมา สาเหตุที่มาแก้เพราะอะไร เราก้ตอบไป บลาๆๆๆ แล้วคุณหมอก็ให้เลือกแบบค่ะ แล้วก็บอกว่า สาเหตุที่มันเอียงมีอยู๋สองแบบ หมอวางมาเอียงกับโครงเอียงอยู่แล้วซึ่งจะรู้ก็ตอนที่เอาออกมาค่ะ เสร็จแล้วก้ออกไปนั่งรอๆๆ ในคลีนิควันนั้นมีหลายคิวมาก ได้ทำก้ตอนประมาณเกือบๆห้าโมงได้ค่ะระยะเวลาที่ทำก้เกือบชั่วโมงได้ ตอนทำคุณหมอสุภาพมาก ชวนคุยตลอด ทำอะไรก็ขออนุญาติตลอด ตอนที่ขึ้นไปบนเตียงแล้วนอนคุณหมอก็ถามว่ารู้จักได้หมอได้ยังไง เราก็ตอบไปว่า ในเนตค่ะ เหนรีวิวแล้วชอบเลยมาแก้ คุณหมอก็บอกอีกว่า ขอนะสัญญาใจ สวยแล้วแนะนำต่อเพื่อนด้วย เราก้โอเคค่ะแล้วหมอก็ชวนคุยต่อนิดหน่อยแล้วก้ขออนุญาติฉีดยาชา แล้วก้เอาผ้ามาปิดหน้า บอกว่าร้อนนิดนึงนะครับ หมอสุภาพจิงๆ แล้วก็มีพี่มาจับมือเราไว้แล้วคุณหมอก้ฉีด นับ หกเข็มได้ค่ะ พอฉีดเสร็จคุณหมอก้ชมว่าเก่งมาก เราก็เจบแต่แอบชินด้วยโดนเข็มบ่อย ฮ่าๆๆ แล้วคุณผู้ช่วยก็มากดๆว่าเราชามั้ยแล้วคุณหมอก้ไปเหลาซิลิโคนแล้วก็มาทาบๆประมานสองสามรอบได้ ระหว่างนี้ตอนแรกเราก็เงียบคุณหมอก้เลยถามว่าทำไมไม่พูด ฮ่าๆๆ เราก้เลยบอกว่า คุณหมอคนเก่าไม่ให้พูดค่ะเลยกลัวเลยไม่พูด แล้วก็คุยเพลินๆ จนคุณหมอเหลาทรงสมใจ ก็ขออนุญาติต่อว่าหมอจะผ่าแล้วนะ แล้วก้เข้าสู่กระบวนการค่ะ ดึงออกตอนแรกแอบหาซิลิไม่เจอเพราะอยู็ลึก แล้วคุณหมอก้ยัดอันใหม่ใส่เข้าไปแล้วก้เอาออกมาเหลาๆใหม่แล้วก็บอกว่าสาเหตุที่เบี้ยวส่วนนึงเป็นเพราะแกนเรามีกระดูกงอกออกมาเลยเอียงนิดนึง แล้วเราก้บอกคุณหมอว่าเราเจ็บรูจมูกข้างขวา รู้สึกว่ามันบาง คุณหมอก้บอกว่าใช่ ที่มันบางเพราะซฺลิโคนอันเก่ามันกดทับ ถ้ามาช้ากว่านี้จะไม่เหมือนเดิม เราก็แบบใจเสียและ แล้วหมอก้บอกว่า ตอนนี้คุณเป็นคนไข้ของหมอแล้ว ไม่ต้องกลัวแล้วนะครับ จากที่เสียไปร้อยเปอเซนจะแก้ได้ประมานเจ็ดสิบถึงแปดสิบเปอเซน ซึ่งเราก้ทำใจไว้แล้ว แต่ผลออกมาเราว่าเกินที่คุณหมอตั้้งไว้นะ อิอิ โดนเติมยาชาไปสองรอบเพราะขางจมูกซ้ายและขวามันหายชา ตอนเยบข้างขวาเจ็บมาก เพราะมันบางหมอก็แอบบ่นนิดนึงว่า หมอทำชุ่ยนะ เราก็แอบเห็นด้วยในใจ เพราะเจ็บมากมาย เส็ดแล้วก็ลงมาแล้วก้รับยาแล้วก็ขอพี่เค้ากินยากับขอซิลิอันเก่าแล้วกลับค่ะ แพล่มมานาน ไปดูรูปกันดีกว่าค่ะ

แบบจมูกค่ะ

ก่อนทำ

ขากลับจากไปแก้

ตื่นเช้ามาค่ะ

วันที่สาม

วันที่สี่

วันที่ห้า ไปเรียนแล้วค่ะ ไปแบบน่ากลัวๆนี่แหละ อิอิ

สิบสองวันค่ะ

เกือบล่าสุดค่ะ ไม่ได้นับ อิอิ

อันนี้ล่าสุดเลยสองอาทิตย์ก่าๆ

ยังไงก็ติชมกันด้วยนะคะ ระหว่างบวมก้ไม่ได้ประคอบเยนและร้อนเลย ไม่ได้นอนหมอนสูงเท่าไหร่ด้วย ทานแค่ยาที่ให้แล้วก็ยาน้ำเขากุย ใบบัวบกอัดเม็ดแล้วก้ทารีพารีลเจล แต่เพื่อนบอกว่าตอนไม่ทำน่ารักกว่าง่ะ แอบเครียดเลย
โพสต์ 2011-6-21 22:54:39 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ทำแล้วหน้าดูอินเตอร์เลยค่า ดีก่าเก่าแน่นอนรอยุบกว่านี้นะค่ะ;)
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-6-21 23:33:30 | ดูโพสต์ทั้งหมด
อันล่างสุดนี่เปนก่อนแก้นะคะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-6-21 23:34:39 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย Sick เมื่อ 2011-6-21 22:54
ทำแล้วหน้าดูอินเตอร์เลยค่า ดีก่าเก่าแน่นอนรอยุบกว่ ...

ขอบคุณมากเลยค่า ^^
โพสต์ 2011-6-22 01:21:41 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ทรงสวยมากเลยคะเข้ากะหน้ามากๆดูสวยขึ้นเปงกองเลย เราก็ว่าจะไปแก้กะหมอท่านนี้เหมือนกานคะแล้วเอาแบบไหนไปให้หมอดูคะ พอดีหาข้อมูลหมอนี้อยู่คะ
โพสต์ 2011-6-22 01:26:40 | ดูโพสต์ทั้งหมด
อิอิ อ่านเพลินไปหน่อยเลยลืมเหงแบบ
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-6-22 11:39:16 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย nu_koy เมื่อ 2011-6-22 01:26
อิอิ อ่านเพลินไปหน่อยเลยลืมเหงแบบ

อิอิ
คุณหมอใจดีค่า
ไปคุยก่อนได้ ไม่พอใจยังไงก้ค่อยหาหมอใหม่เนอะ
โพสต์ 2011-6-22 12:03:52 | ดูโพสต์ทั้งหมด
มันยังบวมอยู่อะคับ ผมรู้สึกว่าจมูกคุณโด่งมากกกกกกกกกก ตอนนี้เรยดูโตๆๆ อะ รอยุบคงจาเรียวสวยสมใจนะคับ
โพสต์ 2011-6-22 19:43:44 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เิชิ๊ดๆ

แสดงความคิดเห็น

^^  โพสต์ 2011-6-23 17:46
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-6-23 17:45:13 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย sunchai22 เมื่อ 2011-6-22 12:03
มันยังบวมอยู่อะคับ ผมรู้สึกว่าจมูกคุณโด่งมากกกกกกก ...

ช่ายค่าเค้าก็รู้สึก บอกหมอไม่โด่งมากแล้วนะ แต่หมอบอกว่าเดี๋ยวจะยุบลงอีกเยอะเลย
โพสต์ 2011-10-2 21:35:13 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สวยมากคับ ผมกำลังจะไปแก้กับคุณหมอเหมือนกัน รอสอบเสร็จก่อน ว่าแต่แก้มาราคาเท่าไหร่คับ
โพสต์ 2011-10-4 18:03:30 | ดูโพสต์ทั้งหมด
จากหน้ารักเลยดูคมไปเลย
โพสต์ 2011-12-7 17:08:30 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ใช่ผมก็จะไปแก้กับหมอชาตรีนี่แหละคับ
โพสต์ 2011-12-7 19:15:15 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สวยค่ะโด่งดีจัง..อยากไปแก้กับหมอเหมือนกันค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้