ดู: 2135|ตอบกลับ: 13
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทำตา/ถุงใต้ตา] เจ็ดเดือนแล้วแต่หัวตายังไม่ยุบ แถมซิลิโคเลื่อนได้!! ผิดปกติมั้ยค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีค่ะชาวดั้งโด่ง

เราได้ไปแก้จมูกมากับคุนหมอมงคลเชีบงใหม่ค่ะ ตอนนี้ก็เจ็ดเดือนแล้ว แต่หัวตายังบวมอยู่เลยค่ะ แล้วที่น่ากลัวคือพอเอานิ้วดันตรงหัวตาเห็นซิลิโดนเลื่อนออกมาจากสันจมุกเลยค่ะ!! ตรงปลายเนี่ยติดแล้วค่ะ คือดันปลายจมูกไปมาได้ แต่หัวตานี่สิค้ะ!! แค่จับเบาๆก็เลื่อนซิลิโคนได้  ผิดปกติมั้ยค่ะ??
ผิดคะ  เพราะของเรานะเป็นแบบนี้ยังต้องแก้เรยหมอสั่งแก้  สามรอบแล้วววว
ผ่านมาตั้งเจ็ดเดือนแล้ว หาหมอเถอะครับดูอาการแล้วน่าเป็นห่วง
ถ้าเจ็ดเดือนแล้วเปนแบบนั้นน่าจะผิดปกตินะคะ
ยังงัยต้องลองปรึกษาคุณหมอคร่าา
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย hotapiruk เมื่อ 2011-6-21 09:09

แล้วจมูกเบี้ยว อะไรหรือเปล่าครับ....ของผมก็เคลื่อนได้นะครับแต่ไม่มาก
บางทีเป็นที่วัสดุด้วย และโครงหน้าเราด้วยว่า ตรงส่วนนั้นสามารถยึด
ตัวซิลิโคนได้มากน้อยแค่ไหน เพราะผมก็แก้ แล้ว 2 ครั้งก็เลื่อนได้อยู่นิดหน่อย
แต่ก็ไม่เป็นอันตรายอะไรครับผม......ไม่ทราบว่าใช้ซิลิโคนเกรดไหนหรอครับ

หรือไม่ลองเข้าไปให้หมอเขาดูนะครับ หมอจะไม่อยู่ 24-29 มิถุนายนนี้
ไปซัก 30 กรกฎาครับ ผมก็จะเข้าไป ถอดไหมเหมือนกัน พอดีทำคางใหม่
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-6-23 15:55:52 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
มันดูเหมือนว่าจะไม่เบี้ยวน่ะค่ะ คือเนื่องจากว่ามันยุบยังไม่หมดด้วยเลยยังบอกไม่ได้  แต่สองกระจกตรงดูแล้วก็ดูตรงน่ะค่ะ ถ่ายรูปออกมาบางทีจะมีแอบเบี้ยวบ้าง เซงจัง

ซิลิโคนทำแบบนิ่มมากค่ะ ค่าเสียหายสี่หมื่น -___-

ขอบคุนทุกคนที่เข้ามาชมน่ะค่ะ
อาจจะเป็นเพราะว่า กระดูกตรงสันจมูกกับตัวซิลิโคน รูปทรงมันไม่เข้ากันค่ะ โอกาสที่จะเกิดก้มีทางเป็นไปได้เหมือนกัน แล้วอีกอย่างคือ เป็นซิลิโคนแบบนิ่ม เพราะฉะนั้นการที่จะยึดติดกันนั้นก้ค่อนข้างจะไม่เหมือนซิลิโคนชนิดอื่นๆนะค่ะ
กลับไปหาคุณหมอด่วนคร้าบ
ปรึกษาคุณหมอดีกว่านะคะ ด่วนเลย
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-6-28 18:24:45 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย kikaiii เมื่อ 2011-6-24 15:25
ปรึกษาคุณหมอดีกว่านะคะ ด่วนเลย

ตอนนี้หมอไม่อยู่คงต้องรอหมอกลับก่อน เครียดจังเลยค่ะ
เราทำมาจะครบ 4 เดือนแล้วก้อจะมีตึงบ้างนิดหน่อย...
ไปปรึกษาหมอค่ะ เค้าก้อศิษย์เหมือนกาน
แต่ว่าไม่ขยับนะ ตอนนี้ 3 เดือนกว่าๆระ
ก้อไม่มีไรผิดปกติ แกนก้อขยับไม่ได้นะคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้