ดู: 6186|ตอบกลับ: 25
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

จมูกเบี้ยว คลอน แบน โดยหมอบุญ เหอะๆ

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย yingz เมื่อ 2011-6-19 15:27

คือว่า ทำมาตั้งแต่ธันวา 53 อ่าค่ะ  ตอนแรกยังบวมๆอยู่ดูไม่ออก ว่าเบี้ยว แต่เอ๊ะ  เวลาหน้ามัน ทำไมสันจมูกเราแปลกๆ

ผ่านมาเรื่อยๆ ชักไม่ใช่ละ  จมูกเบี้ยว แถวดิ้นได้   คราวนี้เครียดมาก  รีบกลับไปคลีนิค  ขึ้นไปหาคุนหมอ  แต่เค้าไม่รับผิดชอบ

แถมบอกปัดเราด้วย หาว่าตาเราไม่เท่ากันเลยดูเบี้ยวที่จริงไม่เบี้ยวนะค่ะ  อยากถามหมอว่า ดูยังงัยไม่เบี้ยว  แล้วกรณีที่ ซิลิโคลน มมันคลอนเปนเพราะหนังของคุนมันฉีกขาด  เอ่า ขาดยังงัย  ตอนหมอกระแทกซิลิโคนใส่ หรอ   สรุปจะแก้ไขยังงัย  เราถามหมอ สีหน้าเริ่มเปลี่ยน
แก้ได้ แต่ต้องเอาเตี้ยลง  เอ่า เวน  ไห้ กลับไปคิดดู ดีๆ อีกที ละกัน ครับ

เอิ่มคือ  มานไม่โด่งมากมายอาไรเรย  บางคนดูไม่รุว่าเสริมด้วยซ้ำ  ทรมาร    ตอนนี้คือ เราอยากแก้ มาก  ตัดปีกจมูกด้วย
เพื่อนๆ ชาวดั้งโด่ง  ช่วย ญิ๋งด้วย  ฮื อออออออ   ไปแก้ที่ไหนดีๆ

นี่รูปแรกค่ะ  เหนได้ชัดเลยนะค่ะว่าซิลิโคนมานเบี้ยวมากก

ญว่ามันมะโด่งเลย

นี่ก้อเบี้ยวญพยามดัดระนะค่ะมานด๊อกแด๊กน่ากลัวมาก

เบี้ยวยาวๆๆ

ชัดเจนเนาะว่าแกนมานเบี้ยว

จมุกไหย่มาก น่าเกลียดแถมสันเบี้ยวววว

เพื่อนๆดูแล้วช่วยญหน่อยนะค่ะ  อยากแก้มาก   ขอแบบม่ายแพงมากนะค่ะ

ตอนนี้เครียดที่สุด  

img3113.jpg (63.81 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 0)

yoghurt2979.jpg (114.79 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 0)

แสดงความคิดเห็น

เราก้อทำกับหมอบุญถิ่นเหมือนกัน จมุกออกมาทรงเดียวกับเทอเรย กรณีเดียวก  โพสต์ 2011-10-1 21:14
แกนจมูกเบี้ยวนิดนึงจิงด้วย แต่ที่บอกว่ามันคลอนๆคือโยกไปมาได้นี่คือบริเวณไหนค่ะ หว่างตาลงมารึปล่าว คือต้องประมาณ1 ปีนะคะที่ผังผืดจะเกาะตัวกันสมบูรณ์ ถ้าเราไปนอยด์ไปจับเองโยกเองไม่ดีนะคะ อย่าไปโยกไม่งั้นเนื้อเราไม่ก่อผังผืดและไม่เกาะซิลิโคนนน้า

http://dungdong.com/forum.php?mod=viewthread&tid=19451

รีวิวเจนนี่จร้า  หมอศรัณย์ คลีนิกอยู่ที่อินทามาระ 43 แถวสุทธิสารค่ะ

เสริม + ตัดปีก 15000 ค่ะ แก้ด้วยอาจเพิ่มอิกนิดหน่อยลองโทรไปปรึกษาได้ค่ะ 02-6939391
เบี้ยวไปทั้งแกนเลยครับ ส่วนของเราหมอเดียวกันปัญหาเดียวกัน
แต่เบี้ยวแบบที่โคนอยู่ที่นึงปลายอยู่ที่นึง กำลังจะแก้ครับ
หาข้อมูลหมออยู่เหมือนกัน

ศิษย์หมอเดียวกันจ้า..หาที่แก้อยู่เลย  โพสต์ 2011-6-19 22:38
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-6-19 18:36:00 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ janeyza ตั้งกระทู้

คลอนทั้งแท่งเรย ค่ะ อยากแก้มากมาย ฮืออ
ผมเพิ่งแก้มาคับ ได้ 6 วันแระ ยังงัยก็ลองมาดูรีวิวผมแระกาน หมอจุฑา คลีนิคปากน้ำคับ หมอให้คำปรึกษาดีมากมาย แต่คิวจะนานหน่อยนะ   ยังงัยก็สู้ๆนะคับ
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-6-19 18:59:15 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ sofa_away99 ตั้งกระทู้

ขอบคุณมากค๊า ญจะเข้าไปดูน๊า^^
เบี้ยวนิดๆง่าแต่ดูธรรมชาติดีนะไม่โด่งเกิน
พี่ก็อยู่กับจมูกหมอบุญมาแล้ว 7 ปีค่ะ เทียบกับเวลาแล้วคุ้มมากแต่ก็ต้องแก้ค่ะ
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-6-19 19:26:38 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ oO0oO ตั้งกระทู้

ตอนนี้อยากได้แบบโด่งๆ
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-6-19 19:27:40 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย oO0oO เมื่อ 2011-6-19 19:20
เบี้ยวนิดๆง่าแต่ดูธรรมชาติดีนะไม่โด่งเกิน ...

ธรรมชาติเกินอ่าค้า  อยากได้โด่งๆ ม่ายเบี้ยว ฮือ

หมอยุทธพงษ์เลยค่ะ  โพสต์ 2011-6-19 20:30
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-6-19 22:19:21 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ยังไงเพื่อนๆช่วยทีนะค่ะ  อยากแก้มากเรย  แงๆๆ

ใจเย็นๆ ดูรีวิวคุณหมอท่านอื่น เยอะๆค่ะเอาใจช่วยนะ  โพสต์ 2011-6-19 22:39
ผมทำหมอ นรา ที่หาดใหญ่ครับ  ค่าแก้ 2000 บาท  มีราคาซิลิโคน 2 ราคา  6000 รวมค่าแก้เป็น 8000  และ 8000 รวมแก้เป็น 10000  แต่ผมว่าแก้ที่กรุงเทพดีกว่า ไหนค่าเดินทางอีกครับ  ไงก็เป็นกำลังใจแล้วกันครับ
เอียงเหมือนกันเลยคะ ของเราซีลีโคน 2 ฝั่งจะไม่เท่ากัน ทำให้ดูเหมือนเอียงไปทางขวา
และเท่าที่ เราดูรูปจากคนที่อื่นๆ ทำกะหมอบุญถิ่นตอนนี้ ก็ลักษณะเหมือนกันคะ เอียงขวา
เราคิดไว้ว่าจะแก้ กะ หมอศรัยน์ คะ 15000 ถ้าไม่ัตัดปีกนะคะ

ของเราก้อเอียงขวา เพื่อนที่ทำมาที่เดียวกันก้อเอียงขวา ค่ะ  โพสต์ 2012-9-11 13:03
รอรีวิวคุณนะคับ ผมสนใจหมอศรัณย์เช่นกัน  โพสต์ 2011-6-20 01:42
ต้นฉบับโพสต์โดย janeyza เมื่อ 2011-6-19 16:32
แกนจมูกเบี้ยวนิดนึงจิงด้วย แต่ที่บอกว่ามันคลอนๆคือ ...

พี่เจนนี่ คะ ตอนนี้อยากบอกพี่เจนนี่ว่า ถ้าหนูเชื่อคำแนะนำพี่เจนนี่ ตั้งแต่ทีแรก ก็สวยไปแหล่ะ ไม่ต้องมานั่ง
เครียดอย่างนี้ หนูเข้าไปดูเว็บหมอศรันย์แล้วคะ หมอทำสวยจริงๆคะ เสียใจจัง เพิ่มเงินอีกไม่กี่พันก็สวยแล้ว
เศร้า
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sunchai22 เมื่อ 2011-6-20 01:43

อืมๆๆ ทำใจคับ เบี้ยวมากๆ อะ ของผมก้อเบี้ยวนะ แต่นี่สองเดือนอาจยังไม่ชัดเจนมาก แต่ยิ่งทิ้งไว้นานยิ่งเบี้ยวชัดมากกกกกกกก รอเวลาก่อน อิอิ
ต้นฉบับโพสต์โดย rodmayzy เมื่อ 2011-6-20 00:35
พี่เจนนี่ คะ ตอนนี้อยากบอกพี่เจนนี่ว่า ถ้าหนูเชื่อ ...

ก็มีเคสที่เบี้ยว เอียงเกิดจากซิลิโคนไม่เกาะเนื้อ อะไรอย่างนี้อะค่ะ ที่เจอคือเป็นน้องที่ทำที่คลีนิกหมอศรัณย์ เป็นเคสที่พบได้น้อยมาก ซึ่งน้องจะเป็นแบบนั้นหรือเปล่าไม่แน่ใจเพราะน้องบอกว่าคลอนไปทั้งแกน แถมมันเบี้ยวนี้สิ  แย่จัง
แต่น้องที่เค้าทำที่คลีนิกหมอศรัณย์เค้าเกิดจากเนื้อเยื่อไม่เกาะซิลิโคนซึ่งพบได้น้อยมาก แต่หมอแก้ให้ฟรี หมอเค้าเห็นว่าเบี้ยว ทีแรกก็ว่าอาจเป็นที่กระดูกเบี้ยว ก็ตะไบให้เท่ากัน แต่ปรากฎว่าครั้งที่2 ที่ทำการตะไบและใส่ซิลิโคนเข้าไปใหม่ก็ยังเบี้ยว  เป็นเพราะเนื้อเค้าไม่ยึดซิลิโคน ซึ่งเป็นเคสที่พบได้น้อยมาก
ต้นฉบับโพสต์โดย rodmayzy เมื่อ 2011-6-20 00:35
พี่เจนนี่ คะ ตอนนี้อยากบอกพี่เจนนี่ว่า ถ้าหนูเชื่อ ...

สู้ๆค่ะ ขอให้สวยและเป็นครั้งสุดท้ายเลยละกันนะ

ขอบคุณค๊าพี่เจนนี่  โพสต์ 2011-6-20 18:22
เอาใจช่วย น่ะค่ะ ไปแก้ใหม่ดีกว่า จะได้สวยๆเนอะ
20#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-8-26 23:23:30 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ teerapon ตั้งกระทู้

ขอบคุณมากๆเลยค่ะ
มันเอียงไปขวามือใช่ป่ะคะ ต้องถามก่อนว่า พื้นฐานเดิมของคุณมันเอียงอยู่แล้วหรือเปล่า บางครั้งเราอาจไม่สังเกต แต่หมอศัลย เค้าจะดูออกว่า ฐานเดิมใครเป็นยังไง แล้วเค้าก็ต้องบอกเราว่า ทำสูงได้แค่ไหน ไม่งั้นมันจะเห็นชัดอะไรประมาณนี้  แต่ถ้าพื้นฐานเดิมของคุณไม่เบี้ยว ก็คงเป็นความผิดของหมอตอนฝังซิลิโคน ที่ไม่แน่นยึดพอ เลยทำให้เวลาเราทำกิจกรรมประจำวันของเรา มีส่วนทำให้มันเบี้ยวได้ เช่นเวลานอนตะแคงนานๆ ค่ะ

แนะว่าถ้ากลับไปแล้วหมอไม่ให้คำปรึกษา หรือปัดความรับผิดชอบ ไปหาหมออื่นให้เค้าดูให้ดีกว่าค่ะ  
22#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-8-29 23:28:34 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ stseria ตั้งกระทู้

กลับไปหาแล้ว แต่ ก๊น้ะ โดนบอกปัด เด๋วรอเก็บเงินเก้บทอง ไปแก้ก่อน ยังงัย ขอบคุนมากๆนะค่ะสำหรับคอมเม้น
อาการเดียวกันจริงๆ เราทนกับจมุกเบี้ยวชวามาเป็นปีแล้ว 20 ตุลานานี้ ขึ้นเขียงรอบ2 ภาวนาให้ออกมาดี เพราะไม่อยากแก้อีกแล้ว ฮือๆๆๆ กลัว
เจอปันหานี้เหมือนกันเรยค่ะ ทำที่หมอบุญถิ่นเหมือนกันค่ะ เบี้ยวมากค่ะ เพราะรูจมูกมันไม่เท่ากันอย่างเหนได้ชัด และหมอก้อหาว่าจมูกเดิมเราเบี้ยวยุแร้ว ทั้งๆที่เกิดมาไม่เคยมีใครทักเรยว่าจมูกเราเบี้ยว รูไม่เท่ากัน แต่พอไปทำจมูกมาปุ๊บ มีแต่คนทักว่าเบี้ยวบ้าง รูจมูกดูไม่เท่ากันบ้าง แถมทำมาแร้วก้อสั้น เรยทำให้จมูกดูแหงนไปเรย ค่ะ คิดแร้วเสียดายจิงๆๆค่ะ
ปัญหาเดียวกันเลยค่ะ  T_T แต่ของเราทำเมื่อปีที่แล้วอ่ะจ๊ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้