ดู: 10412|ตอบกลับ: 24
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] วนสอบถามศิษย์พี่ (ทำจมูก) กับคุณหมอวี V-Plast บางแสน ค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
พอดีตามดูกระทู้ทำจมูกของคุณหมอวี ประจำV-Plast บางแสน มานานพอควรแล้ว มีแต่ทำออกมาแล้วสวยงามกันทุกคนเลยอ่ะคะ เลยอยากรบกวนสอบถามนิดนึงว่า เทคนิคทำจมูกแบบใช้กระดูกหลังหูนี่ พอจะทราบมั้ยค่ะว่าคุณหมอใช้แต่กระดูกหลังหูอย่างเดียวมั้ย แล้วทำเหมือนที่รายการคุณไตรภพมาลงไว้หรือป่าวค่ะ แล้วจะมีโอกาศ กระดูที่เอามาใช้นั้นฝ่อมากน้อยแค่ไหนค่ะ  กำลังจะตัดสินใจว่าจะไปทำอ่ะค่ะ รบกวนหน่อยนะค่ะ
คุนหมอทำวิธีเดียวกับที่เกาหลีค่ะ เมื่อก่อนก้อทำอยู่แล้ว หลังจากกลับจากเกาหลี

ก้อมีเทคนิคใหม่เพิ่มเติม แต่พี่ไม่ค่อยมีข้อมูลเรื่องจมูกมากนักค่ะ สำหรับเรื่องฝ่อก้อไม่รู้เลย

แต่ไงจะพยายามหาข้อมูลมาให้นะค่ะ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-6-18 14:28:49 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย moji5557 เมื่อ 2011-6-18 14:20
คุนหมอทำวิธีเดียวกับที่เกาหลีค่ะ เมื่อก่อนก้อทำอยู ...

ขอบคุณพี่เอ๋มากกกกกกกกกกกกก เลยนะค่ะ หนูดูวิวข้อมูลคุณหมอทุกวันเลยค่ะ วันละหลาย ๆ รอบ เลยมารบกวนถามศิษย์พี่คุณหมอวี ดูอ่ะค่ะ อยากตามไปเป็นศิษย์น้อง ในเร็ววันนี้
จากที่เราทำกับคุณหมอแล้วก็ใช้กระดูกหลังหู  ทำเสร็จก็ไม่มีปัญหาอะไรนะคะ  ^^  มีก็แค่บวมเยอะมากและบวมนาน แค่นั้นเอง  
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-6-18 14:46:27 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย icequeen เมื่อ 2011-6-18 14:30
จากที่เราทำกับคุณหมอแล้วก็ใช้กระดูกหลังหู  ทำเสร็จก ...

พอดีเคยอ่านมาเรื่องกระดูกฝ่ออ่ะค่ะ เลยแอบสงสัย ขอบคุณมากนะค่ะศิษย์พี่ที่มาให้ข้อมูล
เคยอ่านเหมือนกันค่ะ  โอกาสเป็นน้อยม๊ากกก :)
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-6-18 16:56:23 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย icequeen เมื่อ 2011-6-18 14:57
เคยอ่านเหมือนกันค่ะ  โอกาสเป็นน้อยม๊ากกก :) ...

ขอบคุณค่ะ คือบางที่มีใช้กระดูกอ่อนจากโพรงจมูกด้วยอ่ะค่ะ ก็เลยอยากทราบว่า ต่างกันยังไง
วันนี้ไปปรึกษามา ของเราทำครั้งแรก แบบที่เอาไปให้หมอเหมือนรูปในแแบบ ชอบปลายแบบนี้แหละ
มาเล่าสู่กันฟังนะ
  หมอทำหลายวิธี
    1.ใช้น้องซิลี่อย่างเดียว ก้อมีซิลี่แบบธรรมดา ญี่ปุ่น กับอเมริกา และประเภทน้องซิลี่นิ่ม แบบนี้ราคาขึ้นกับเลือกน้องซิลี่และหมอประเมินว่าทำอะใรบ้าง
   2.ใช้กระดูกอ่อน หลังหู หมอบอกว่าทำได้สองเทคนิค คือเป็นแบบ open คือเปิดหมดและเข้าไปตกแต่งแก้ไข จัดกระดูกอ่อน แบบนี้จะดีเพราะได้เห็นและออกแบบรูปร่างได้เต็มที่ แต่เราจะมีแผลในช่วงแรก แบบที่สองเป็น close คือเปิดแลในรูจมูก หมอบอกว่าวิธีนี้จะมีข้อจำกัดในการตกแต่งเหมาะกับในรายที่สวยอยู่แล้ว ไม่แต่งเยอะ ต้องการเพิ่มแค่ปลาย ประมาณนี้ จะเลือกวิธีแบบใหนให้หมอประเมินก่อน แต่วิธีแบบไตรภพ หมอบอกว่า ทำง่ายไป เหมาะกับรายที่ปลายสวยอยู่แล้ว ซึ่งไม่ค่อยมีสำหรับคนไทย และวิธีแบบไตรภพก็เสี่ยงที่กระดูกอ่อนจะฝ่อได้มากกว่าเพราะใช้แค่กระดูกอ่อนมาแปะไว้กับซิลิโคน
   3. แบบใช้เนื่อเยื่อสังเคราะห์ ที่มีคุณสมบัติเหมือนเนื้อเยื่อเรา เหมาะในรายที่ต้องการเพิ่มปลายหรือทำปลายให้สวยขึ้นแต่เนื้อบาง และไม่ต้องการเอากระดูกอ่อนหลังหู หรือเนื้อเยื่อเรา
  4. แบบใช้เนื้อเยื่อเราเองมาเสริม ทำได้ตั้งแต่ใช้เสริมทั้งแท่ง หรือเสริมเฉพาะปลาย แบบนี้จะเหมะในคนที่มีปลายสวยแต่ไม่มีดั้งและไม่ต้องการใช้ซิลิโคน แต่ข้อเสียคือมันอาจจะดูบวมๆนานหน่อย
  5. แบบตัดต่อยืดกระดูกอ่่อนจมูกตัวเอง อาจร่วมกับเนื้อเยื่อสังเคราะห์ หมอบอกว่าวิธีนี้ น่าจะดีสุดเพราะได้ทั้งเพิ่มความยาว เพิ่มความโ่ด่ง และแต่งปลายให้สวย  หมออยากให้ทำแบบนี้ หมอบอกที่เกาหลีที่หมอไปเรียนมาทำวิธีนี้เกือบทั้งหมด ข้อดีจะธรรมชาติ และได้รูปทรงที่สวย แต่ข้อเสียคือทำยากกว่า นานกว่า บวมไม่ต่างกับกระดูกอ่อน ราคาจะแพงกว่า
   หมออธิบายดีมาก บอกหมดทุกวิธี และวิธีที่ดีที่สุดสำหรับเรา แต่จะเลือกแบบไหนขอคิดดูก่อน แต่ใจก้ออยากทำวิธีสุดท้ายเหมือนกัน เราเอาแบบดาราเกาหลีให้หมอดู หมอบอกส่วนใหญ่ ในเกาหลีจะไม่ทำซิลิโคนอย่างเดียว หมอจะเน้นทรง กับปลายให้สวย สุดท้ายก้อไม่ได้กดดันเรา เลือกวิธีไหนหมอก้อทำสุดความสามารถ อันนี้แหละได้ใจ เลยจองคิวไว้ต้นเดือนสิงหา มีเวาลาให้นั่งคิดว่าจะทำแบบไหน
   ลองปรึกษาหมอดูนะ

แสดงความคิดเห็น

ข้อมูลดีมากๆๆเรยค่ะ เป็นความรู้ใหม่  โพสต์ 2011-6-19 03:00

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

ของเหนิงเองก็เพิ่งไปถามพี่ๆที่คลินิกวีพลัสมา เพราะตอนนั้นคุนหมอกำลังผ่าตัดคนไข้อยู่ สงสัยการทำจมูกของตัวเองว่าทำไมเนื้อจมูกบางมาก แต่พอทำออกมาแร้วไม่คิดว่าจะโด่งได้รูปขนาดนี้  พี่เค้าก็เรยบอกว่าคุนหมอแต่งปลายให้เยอะเรย เอาเนื้อเยื่อจมูกของเราเองมาเสริมรองซิลิโดน ไม่งั้นมันไม่ขึ้น เพราะเนื้อน้อยและบางมาก คุณหมอก็ไม่คิดค่าใช้จ่ายเพิ่มด้วย คุนหมอเน้นคุณภาพ มากกว่าราคาจิงๆค่ะ
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-6-19 11:09:21 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย jeenaa เมื่อ 2011-6-19 02:17
วันนี้ไปปรึกษามา ของเราทำครั้งแรก แบบที่เอาไปให้หมอ ...

ว้าวววววววววววววว ความรู้เต็ม 100 เลยค่ะ ขอบคุณมากมากเลยนะค่ะ แบบที่ 5 คือมี กระดูกอ่อนในจมูกเราเองด้วยใช่มั้ยค่ะ อยากทำแบบที่ 5 เหมือนกันค่ะ แต่ไม่รู้ว่าของคุณหมอวี ราคาประมาณเท่าไหร่

ขอบคุณมากจิง ๆ เลยนะค่ะ

ปล. แอบถามเพิ่มอีกนิดนะค่ะ หากใช้กระดูกอ่อนที่จมูกเราด้วย ถ้าอนาคตมีการเบี้ยวหรือแก้ใหม่ขึ้นมา ทรงจมูกเราจะเปลี่ยนมั้ยอ่ะค่ะ เพราะกระดูกเราใช้ไปแล้วอ่ะค่ะ
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-6-19 11:10:27 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย ์NING เมื่อ 2011-6-19 03:05
ของเหนิงเองก็เพิ่งไปถามพี่ๆที่คลินิกวีพลัสมา เพราะ ...

รบกวนถามได้มั้ยค่ะ ว่าทำมาประมาณเท่าไหร่ค่ะ แล้วคุณหมอคิวยาวมั้ยค่ะตอนนี้
มันอยู่ที่ซิลิโคนด้วยน่ะค่ะ ราคาที่ทำมาเลือกซิลิโคนไป12000เองค่ะ ควเมื่อวานเพื่อนไปจองได้เร็วที่สุดก็25นี้ค่ะ
13#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-6-19 11:49:30 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย ์NING เมื่อ 2011-6-19 11:30
มันอยู่ที่ซิลิโคนด้วยน่ะค่ะ ราคาที่ทำมาเลือกซิลิโค ...

ขอบคุณมากค่ะ สงสัยต้องไปหาซะแล้ว คุณหมอวี ^^
ตอบกระทู้ นีโม่ ตั้งกระทู้

ไม่น่าจะเปลี่ยนนะ แต่ก้อต้องหาหมอที่ทำแบบนีได้ หรือไม่ก้อให้หมอเดิม แต่เท่าที่ถามวิธีนี้แหละน่าจะดีที่สุด สวยที่สุด ถ้าเป็นอย่างนั้นก้อไม่ต้องแก้ใช่ไหม เพราะดอกาสบางหรือทะลุไม่มีอยู่แล้ว เบี้ยวก้อน้อย เพราะหมอเปิดไปเย็บให้เราแล้ว มันก้อต้องตรงเปะ สิ
อยากไปเร็วจัง
เด๋วมาเป็นคนสวยสำนักเดียวกัน
17#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-6-21 10:33:23 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย jeenaa เมื่อ 2011-6-20 02:49
ตอบกระทู้ นีโม่ ตั้งกระทู้

ไม่น่าจะเปลี่ยนนะ แต่ก้อ ...

เดี๋ยวไว้ไปหาคุณหมอวันไหนแล้วจะมาบอกนะค่ะ
18#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-6-21 10:33:53 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย ruethai1 เมื่อ 2011-6-20 04:10
เด๋วมาเป็นคนสวยสำนักเดียวกัน

ตอนนี้ศึกษาหาข้อมูลอย่างละเอียดเลยค่ะ
คือว่า คลินิกอยุ่ตรงไหนของบางแสนหราคะ อ่านแร้วอยากไปบ้าง(ไม่ได้ช่วยเจ้าของกะทุ้เยย)
อิอิ อิอิ
คลีนิคอยู่ ตรงข้ามกับ รพ. ม. บูรพา เรยค่ะ ลองเข้าไปปรึกษาดูนะค่ะ คุณหมอใจดีมากๆ
ความรู้เพียบ ขอบคุณค่ะ
อยากไปบ้าง
ตอบกระทู้ ์NING ตั้งกระทู้

ชอบของหนิงมากค่ะ หน้าสวยมาก จมูกเข้ากับหน้ามากค่ะ..
รูปโปรไฟล์ของ จขกท  นี่ใครอ่ะเราอยากได้หน้าแบบนี้มั่ง..
เราเพิ่งไปทำมาได้2วันเอง ยังบวมอยุเลย  ไม่รุจะออกมาสวยมั้ย อยากไดจมูกเรียวๆอ่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้