ดู: 2772|ตอบกลับ: 8
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] ปรึกษาคะ ทำไมเอาซิลิโคนออกแล้วยังทำจมูกหมูไม่ได้คะ

[คัดลอกลิงก์]
เราเสริมจมูกประมา่ณ 2 อาทิตย์ฺคะ เิอาซิลิโคนออกได้ประมา่ณ 3 อาทิตย์แล้ว
อาทิตย์แรกที่เอาออกจมูกตรงสันเหมือนแฟบกว่าเดิมคะ
พออาทิตย์ต่อมาจมูกดัีนโด่งขึ้นกว่าเดิม กว่าตอนก่อนเสริม แล้วเวลาจับจมูก
จมูกก็ียังแข็งๆ โดยเฉพาะตรงปลายทำจมูกหมูไม่ได้ เราก็ชอบนะคะที่มันโด่งขึ้น
เพราะมันกำลังสวยเลย ไม่มากไปไม่น้อยไป แต่ ก็ยังสงสัยอะคะว่า ทำไมถึงเ็ป็นแบบนี้
อีกอย่างนึงคือ ตอนเช้ามาเหมือนจมูกมันแฟบลง พอเราใช้มือนวดๆ เหมือนมันขึ้นมาอีก
เรายังนั่งคุยกับเพื่อนขำๆ ตกลงหมอได้เอาซิลิโคนออกให้มั้ยเนี่ยย 55555555 ตอนเสริมเป็น
ซิลลี่แบบมีขานะคะ ละคุณหมอก็มีซิลิโคนออกมาให้กลับบ้่่าน
อ้อ ตรงหัวตาก็ยังช้ำๆเขียวๆเป็นรอยอยู่นิดนึงคะ แต่ไม่เจ็บไม่ปวดแล้วนะ
นอกจากไปโดนแรงๆ เราควรทำไงดีคะ กลับไปหาหมอดีหรือป่าว

ขอบคุณมากคะ
ไม่มีข้อมูลเรยคับ รอท่านอื่นดีกว่าอะ

แต่เวลาน้อยขนาดนี้ เนื้อมันยังไม่เข้าที่ดี ไม่ควรอย่างยิ่งที่จะไปสัมผัส เด๋วมันอาจจาอักเสบขึ้นมาอะ
ทำไมต้องทำจมูกหมูด้วยออะคะ งุงิ

แสดงความคิดเห็น

ไม่ได้จะทำทำไมหรอกคะ  โพสต์ 2011-6-17 19:17
เหอะๆ เราก็ไม่ได้จะทำทำไมหรอกคะ เพียงแต่เห็นมันแข็งอยู่  โพสต์ 2011-6-17 19:16
อยากเห็นรูปอ่าครับบ
ตอนเราเอาออกก็จมูกโด่งกว่าเดิมเหมือนกันค่ะ หรือว่าหมอเหลาให้ได้รูปขึ้นก็ไม่รู้เหมือนกันอะ มันอาจจะเป็นของเราก็ได้มั้ง อิอิ
ไม่แน่ใจนะคะ แต่คาดว่าน่าจะเป็นเลือดที่ออกตอนผ่าตัดแปรกลายเป็นพังผืดเลยทำให้จมูกดูสูงขึ้นรึเปล่าคะ?
เราเอาออกได้ 3 อาทิตย์ละ แต่ปลายเหมือนจะ บุ๋มๆ ลงอ่ะคับ แต่ไม่มากน่ะ ไม่สังเกตุก็ไม่รู็อ่ะ ไม่มีใครทักด้วยว่าบุ๋ม อิอิ แต่แกนยังใหญ่ๆอยู่เลย ถ่ายรูปออกมาดูเหมือยมานเปงบวมๆ แต่จมูกก็ปกติดีอ่ะ

แสดงความคิดเห็น

ของเราไม่แบนลงน่ะ โด่งกว่าเดิมนิดนึง อิอิ  โพสต์ 2011-7-6 10:25
แล้วจะแบนกว่าเดิมไหมคะ  โพสต์ 2011-6-23 12:34
ตอนนี้ที่ถอดจมูกออกเป็นไงบ้างค่ะ   จฒุกแบนกว่าเดิม  หรือโด่งกว่าเดิมกันค่ะเนี้ยยย
คือ .. ร่างกายเราจะสร้างเนื้อเยื่อพังผืดเข้ามายืดจับเอาซิลิโคนซึ่งเปนสิ่งแปลกปลอมในร่างกายไว้เพื่อไม่ให้เป็นอันตรายแก่ร่างกาย เมื่อเราเอาซิลิโคนออกแล้ว เนื้อเยื่อเหล่านั้นก็ยังคงอยู่ จมูกเราเลยดูโด่งกว่าปกติ โด่งกว่าตอนก่อนเสริม

ส่วนตรงปลายที่จับเป็นแข็งๆทำจมูกหมูไม่ได้ ก็เพราะว่าตรงนั้นมันเปนทั้งเนื้อเยื้อพังผืด และอาจแผลเป็นภายใน เพราะเมื่อร่างกายเราเริ่มรักษาตัวเองแล้ว ก็จะมีการสร้างเนื้อเยื่อมาทดแทนส่วนที่เสียไปจึงเป็นลักษณะของเนื้อเยื่อแข็งๆ คล้ายๆกับแผลเป็นนูนในแผลภายนอก

*ผิดพลาดประการใดขออภัยด้วยนะจ๊ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้