ดู: 2243|ตอบกลับ: 8
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

แก้จมูกใหม่ต้องรอ 3 เดือนหรือ 6 เดือนถึงจะดี

[คัดลอกลิงก์]
พอดีจะไปแก้จมูกแต่เพิ่งทำมาได้สามเดือนแล้วอยากแก้ไขใหม่ต้องรอสามเดือนหรือหกเดือนถึงจะดีขอคำปรึกษาเพื่อนๆๆในเวปด้วยค่ะ
จริงๆ ถ้าจมูกเราไม่ได้มีปัญหาอะไรที่ต้องเร่งแก้ไขอยากแนะนำให้รอหกเดือนครับ อย่างน้อยให้ร่างกายได้ฟักฟื้นก่อนเพราะถึงอย่างไรแล้วมันก็ืคือการผ่าตัด

แสดงความคิดเห็น

เห็นมีคนบอกว่าหกเดือนเนื้อจมูกมันจะยืดได้เยอะหรอไม่เข้าใจ  โพสต์ 2011-6-18 14:01
ถ้าแก้ช่วงสามเดือนมันเวลาแก้เสร็จมันต่างกันเยอะหรือป่าวค่ะ  โพสต์ 2011-6-18 14:00
รอสัก 6 เดือน ดีที่สุดค่ะ
ถ้าจมูกไม่มีปัญหาติดเชื้อก็สามารถแก้ได้เลยนิจ้ะ แต่น่าเสียดาย ทรงจมูกอาจจะยังไม่เข้าที่จริงๆก็ได้ อยากให้รอดูก่อนนะจ้ะ

ดูในรูปมันจะแอ่นๆ ค่ะซึ่งตัวเราไม่ชอบแบบนี้ค่ะเลยอยากแก้ใหม่  โพสต์ 2011-6-18 14:02
ไม่หรอกค่ะมันดูไม่โด่งมันเชิดๆๆด้วยค่ะเลยอยากแก้ค่ะ  โพสต์ 2011-6-18 14:01
คุณเจ้าของกระทู้ ทรงเดียวกับเราเลยค่ะ เราพึ่งทำมาได้แค่6วันเอง ลองจับซิลิโคนดูแล้ว ถ้ายุบ ก็คงยุบอีกไม่มาก ตอนนี้เครียดมาก อยากแก้ค่ะ
ทำที่ไหนมาไมอยากแก้คะ

มันไม่โด่งค่ะมันเป็นทรงแอ่นๆสโลปซึ่งเราไม่ชอบทรงนี้ค่ะเลยอยากแก้  โพสต์ 2011-6-18 14:03
6 เดือนดีที่สุด แต่ถ้ารอไม่ไหว หรือทนไม่ได้ 3 เดือนคับ เพาะผมก้อรอ 3 เดือนอะ
เราแก้ตอน 3 เดือนกว่าๆคะ เพราะมันเบี้ยว ให้คุณหมอดู คุณหมอก็บอกว่าเบี้ยว เซงเลยคะ

ตอนนี้แก้ใหม่แล้ว ตอนแก้เจ็บกว่าตอนทำครั้งแรกมากๆ กลับมาทรมานอีกครั้ง

นั่นแหละปัญหาที่เบื่อคือแก้มาแล้วต้องมาทรมานอีกรอบอะค่ะ  โพสต์ 2011-6-18 13:59
หกเดือนค่ะ เคยแก้ตอน 2 เดือนกว่าเนื้อมันจะตึงมากแก้ยาก (หมอบอก)
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้