ดู: 3202|ตอบกลับ: 6
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทำตา/ถุงใต้ตา] สามารถศัลยกรรมเปลี่ยนสีตาตัวเองได้ไหม

[คัดลอกลิงก์]
อยากรู้แหะๆ ว่าศัลยกรรม สามารถเปลี่ยนสีตาของเราได้ไหม
ไม่รู้ว่ามีหรือเปล่าเลยลองถามดู แบบไม่ต้องใส่คอนแทคเลนส์นะครับ
ขอแสดงความเห็นน่ะค่ะ
  การเปลี่ยนสีตา มีค่ะแต่เป็นหมอของต่างประเทศไม่แน่ใจว่าประเทศไหน แต่เขาจะฉีดเอาน่ะค่ะที่ทราบมา
  ไม่ได้เปลี่ยนเฉพาะตาดำน่ะเปลี่ยนทั่งหมดเลย  การฉีกไม่ใช่ว่าจะฉีกครั้งเดียวแล้วเสร็จเลยมันต้องอาศัย
   ฉีดเติมสีไปเรื่อย ๆ จนลูกค้าพอใจถึงจะหยุดเติมสีโดยการฉีด แต่สิ่งที่เป็นกังวลที่สุดคือเมื่อฉีดแล้วฉีด     
   เลยค่ะเอากลับคืนไม่ได้มันจะอยู่แบบนั้นไปเรื่อย ๆค่ะ เหมือนการสักค่ะ แต่ถ้าสักยังลบได้แต่ก็มีรอยแผลเป็นแต่นี้ตาเรา  มันมีโอกาศ ที่จะจางลงเรื่อยว่าแต่เมื่อไรล่ะค่ะที่จะลง  ฉะนั้นอย่าทำเลยค่ะ

เล่าสู่กันฟังค่ะ
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-6-18 05:25:54 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ครับขอบคุณสำหรับครับแนะนำทุกท่านครับ
ใส่คอนแทคง่ายสุด
ผมว่ากลัวนะครับ เกิดผิดพลาดมองไม่เห็นจะทำยังไง
มีครับ สามารถทำได้ด้วยการผ่าตัดเปลี่ยนเลนส์ตา แต่ราคาค่อนข้างสูงมาก แนะนำให้ใส่คอนแทคแทนดีก่า เปลี่ยนสีได้ทุกวันด้วย เหอๆๆๆ
เหมือนเคยเห็นผ่านๆ แต่ก้อไม่ได้สนใจ ไม่คิดว่าน่ากลัวหรอคับ เกิดผิดพลาด คุณอาจสูญเสียการมองเห็นไปเรยนะ น่ากลัวกว่าเสริมจมูกเป็นไหนๆ ถ้าเสริมจมูกมีปัญหา ก้อแค่ไม่สวย ไม่พอใจ แก้ใหม่ได้ ไม่ได้ส่งผลต่อการหายใจ แต่ถ้าผ่าตัดตา น่าจาส่งผลต่อการมองเห็น ใส่คอนแทคเถอะคับ โอกาสตาบอดน้อยกว่า ห้าๆๆๆ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้