ดู: 3196|ตอบกลับ: 6
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทำตา/ถุงใต้ตา] สามารถศัลยกรรมเปลี่ยนสีตาตัวเองได้ไหม

[คัดลอกลิงก์]
อยากรู้แหะๆ ว่าศัลยกรรม สามารถเปลี่ยนสีตาของเราได้ไหม
ไม่รู้ว่ามีหรือเปล่าเลยลองถามดู แบบไม่ต้องใส่คอนแทคเลนส์นะครับ
เหมือนเคยเห็นผ่านๆ แต่ก้อไม่ได้สนใจ ไม่คิดว่าน่ากลัวหรอคับ เกิดผิดพลาด คุณอาจสูญเสียการมองเห็นไปเรยนะ น่ากลัวกว่าเสริมจมูกเป็นไหนๆ ถ้าเสริมจมูกมีปัญหา ก้อแค่ไม่สวย ไม่พอใจ แก้ใหม่ได้ ไม่ได้ส่งผลต่อการหายใจ แต่ถ้าผ่าตัดตา น่าจาส่งผลต่อการมองเห็น ใส่คอนแทคเถอะคับ โอกาสตาบอดน้อยกว่า ห้าๆๆๆ
มีครับ สามารถทำได้ด้วยการผ่าตัดเปลี่ยนเลนส์ตา แต่ราคาค่อนข้างสูงมาก แนะนำให้ใส่คอนแทคแทนดีก่า เปลี่ยนสีได้ทุกวันด้วย เหอๆๆๆ
ผมว่ากลัวนะครับ เกิดผิดพลาดมองไม่เห็นจะทำยังไง
ใส่คอนแทคง่ายสุด
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-6-18 05:25:54 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ครับขอบคุณสำหรับครับแนะนำทุกท่านครับ
ขอแสดงความเห็นน่ะค่ะ
  การเปลี่ยนสีตา มีค่ะแต่เป็นหมอของต่างประเทศไม่แน่ใจว่าประเทศไหน แต่เขาจะฉีดเอาน่ะค่ะที่ทราบมา
  ไม่ได้เปลี่ยนเฉพาะตาดำน่ะเปลี่ยนทั่งหมดเลย  การฉีกไม่ใช่ว่าจะฉีกครั้งเดียวแล้วเสร็จเลยมันต้องอาศัย
   ฉีดเติมสีไปเรื่อย ๆ จนลูกค้าพอใจถึงจะหยุดเติมสีโดยการฉีด แต่สิ่งที่เป็นกังวลที่สุดคือเมื่อฉีดแล้วฉีด     
   เลยค่ะเอากลับคืนไม่ได้มันจะอยู่แบบนั้นไปเรื่อย ๆค่ะ เหมือนการสักค่ะ แต่ถ้าสักยังลบได้แต่ก็มีรอยแผลเป็นแต่นี้ตาเรา  มันมีโอกาศ ที่จะจางลงเรื่อยว่าแต่เมื่อไรล่ะค่ะที่จะลง  ฉะนั้นอย่าทำเลยค่ะ

เล่าสู่กันฟังค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้