ดู: 59201|ตอบกลับ: 50
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ตาสองชั้น] ...ตา2ชั้น หมอหลุยส์...

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pmeemc1 เมื่อ 2011-6-14 21:07

มาแชร์ประสบการณ์การทำตาคะ ไม่ได้มีเจตนาdiscreditใคร

ลักษณะตา เป็นคนตาสองชั้นหลบใน หางตาตกนิดๆ เวลาถ่ายรูปจาดูหน้าเศร้า เวลากรีดอายไลน์เนอจามองไม่เห็นเส้นเลย

อันนี้คือก่อนทำนะคะ

คือเราลังเลอยู่2ทีคือ 1ที่ยันฮี (เคยทำจมูกกะหมอวิทวัส ประทับใจสุดๆใจดีผีมือดีพูดจาดี) กับ2.หมอหลุยส์ มีคนรำลือกันว่าทำตาสวยมาก

เราไปหาที่ยันฮีก่อน ปรึกษาหมอ หมอก็บอกว่าหนังตาเราเยอะต้องตัดเอาเนื้อทิ้งแล้วเย็บให้เป็นชั้น ระยะเวลาที่จะหายเป็นปกติราวๆ1เดือน อาทิตแรกจะบวมมาก แต่คือตอนนั้นเราไม่มีเวลามากเพราะอีกอาทิตนึงก็ต้องไปเรียนแล้ว  เลยไปปรึกษาหมอหลุย์ ระหว่างทางเดินเข้าคลีนิคน่ากลัวมากๆ เหมือนอยู่ในชุมชน ระหว่างนั้นเราคิดในใจว่าไม่เอาดีก่าดูไม่สะอาดแล้วก้ไม่ปลอดภัยยังไงไม่รู้ แต่พอเข้าไปในคลีนิคก็ค่อยยังชั่วเพราะดูดีใช้ได้อยู่แต่ไม่มีลูกค้าเลยเงียบมาก เราก็ไปคุยกับหมอผู้หญิง คือคลินิคนี้จะมีหมอ2คนคือหมอผู็้้หญิงกับหมอผู้ชาย แต่เราดันไปเจอหมอผู้หญิง แต่เห็นเขาว่าหมอผู้ชายฝีมือจะดีกว่า  เจอหมอทีแรกหมอถามก่อนเลยว่าอายุเท่าไหร่เนียมาทำตา เราเลยสวนไปบอกว่า20กว่าแล้วคะ จะบอกว่าหมอพูดจากวนทุกคำพูดเลยอ้ะ เราถามว่าไปหาหมอที่อื่นมาเขาบอกว่าเราไม่เหมาะกับการเย็บ3จุดเพราะหนังตาเยอะเกินไป หมอก้สวนทันทีว่า ก้หมอที่อื่นทำไม่เป็นไง เราก้อึ้งๆ แล้วยิ้ม  เราก็ถามหมอว่าเห็นบางคนเขาบอกว่าเย็บหลุดกันแล้วมันจะมีสิทธิหลุดมั้ยคะ หมอก้ตอบแบบเราคาดการณ์ไม่ถึงว่า "ไอคนที่หลุดมันทำที่ไหนมาละ ถ้าทำที่นี่แล้วหลุดเอาหลักฐานมาเลย วันหลังเทอเอารูปเอาหลักฐานมาเลย " เรางงเลยเหมือนหมอจาอารมณ์ไม่ดี สถานการณ์เริ่มตึงเครียด ตอนนั้นในใจอยากกลับบ้านมากแต่กลัวหมอจาว่าอีก แล้วหมอก้เอาสำลีแผ่นมาให้เช็ดเครื่องสำอาง แล้วหมอก็เอาไม้จิ้มฟันมากะชั้นตาให้ดู เราก็โอเคคะ ทำเลย  หลังจากจหมอจุดบนเปลือกตาเรียบร้อยก็ขึ้นไปห้องผ่าตัด  ระหว่างำทเปิดเพลงให้ฟังคลายเครียด แต่เราก็เครียดอยู่อ้ะ แต่คือหมอมือเบามากฉีดยาชาไม่เจ็บเลย  ซึ่งขั้นตอนการทำค่อนข้างจะยากนิดนึง พอทำเสร็ด ตาบวมเป๋ง (ไหนใครบอกว่าทำเสร็จแล้วไปเที่ยวต่อไง)

มาดูวิวัฒนการกันนะคะ

ต้องขอบอกว่ารูปนี้น่าอับอายมาก555 กำลังเป็นสิวเหอเลยเอาแป้งน้ำมาทาไว้แต่ไม่อยากล้างหน้าเสียดาย (วันแรกกำลังบวม)

วันที่2 เริ่มดีขึ้นหน่อย

(เพื่อนๆพี่ๆมีวิธีไหนปลูกผมโซนหน้าผากบ้างไหมคะTT)

วันที่3 เริ่มยิ้มได้555 แต่ยังปวดอยู่เลยอ้ะ รู้สึกหน่วงๆที่ตา

วันที่4 ออกจากบ้านซะหน่อย

7วันหลังจากทำคะ

เล่าต่อๆ>> คุณหมอก็นัดไปดูผลหลังจาก7วัน คราวนี้เจอหมอผู้ชาย (ต้องของบอกว่าเป็นคนsensitive มากถ้าเจอไรกระทบกระเทือนจิตใจจะนอยด์มาก) เจอหมอผู้ชายไอเราก็คิดว่าใจดีพูดจาน่ารัก แต่ทางกลับกัน โดนเต็มเลยคะ หมอบอกว่าทำไมเป็นคนสกปรกแบบนี้ ผิดหวังในตัวเธอมาก เทอผิดปกติอะไรรึป่าว  คือเราปวดแผลสุดๆ เลยเอาสำลีชุบน้ำเช็ดๆๆๆตลอด แต่หมอสั่งว่าต้องเอามือขยี้ๆๆๆแรงๆ  หมอบอกว่า ถ้าอาบน้ำจะเอาสำลีเช็ดตัวรึป่าวละ สกปรกมากเลยนะ  คือจะเน้นแต่เป็นคนสกปรกๆๆๆ  เราทำหน้าไม่ถูกเลยอ้ะ แบบเซงมาก แล้วหมอเอาสำลีชุบแอลกอฮอล มาเช็ดตาอย่างแรง จาบอกว่าแสบไปถึงสมอง เจ็บสุดๆ หมอเช็ดแบบหมั้นไส้มากๆอ้ะ  แล้วหมอถ่ายรูปเก็บไว้ด้วยนะบอกว่า เราสกปรกมากต้องเก็บเอาไว้ให้หมออีกคนดู เรากลับบ้านด้วยอารมณ์นอยด์ รู้สึกเซงๆแบบบอกไม่ถูก ในใจเราเถียงหมอทุกคำเลยนะแต่พูดไม่ได้เด่วโดนหนักกว่าเดิม

วันที่10

หมอนัดครบอีก1อาทิตพอไปหาหมอ ดันไม่เจอหมอเพราะหมอมาตอนบ่าย2 ไปเก้อเลย

วันที่14 มิ.ย. 54 ปัจจุบัน  วันนี้ตาบวมปวดมาก เมื่อวานเกิดอุบัติเหตุโทรศัพท์ลอยเข้าตาซ้าย เจ็บจิ๊ดเลย

หลับตาแล้วไม่เห็นรอย ข้อดีของเย็บ3จุด

ขอบคุณที่อ่านนะคะ เยอะไปหน่อยแต่เป็นความนัยที่อยากจะเล่าสู่กันฟัง หวังว่าเพื่อนๆพี่ๆจะได้ประโยชน์ไม่มากก็น้อยนะคะ

IMG_0001[1]

579.15 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 73

IMG_0021[1]

684.8 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 41

IMG_0073[1]

650.01 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 40

IMG_0075[1]

661.36 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 45

2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-6-14 20:57:49 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ผลสรุปคือ ก็พอใจระดับหนึ่งแต่ที่อยากได้คืออยากได้ชั้นใหญ่กว่านี้ เพราะตอนนี้เห็นแค่หางๆตา คือตอนเราตกลงกับหมอ หมอบอกว่าอยากได้ชั้นใหญ่โลภไง แล้วพอหลุดเดียวก็มาโทษ เราเลยบอกงั้นเอาแบบธรรมชาติตามหมอเห็นสมควรเลย  พอทำเสร็จหมอเอากระจกให้ดูเราบอกว่าแบบนี้ชอบเลยคะ หมอบอกเอ้าแล้วเทอไม่บอกละนี่เด่วพอเข้าทีเหลือครึ่งหนึ่งของเท่านี้นะ เราคิดในใจใครกันบอกว่าทำใหญ่แล้วโลภเดียวจะหลุด    แต่อาเพื่อนเราไปดึงหน้าหมอพูดจาดีมาก เราก็งงว่า2มาตราฐานรึป่าว ถ้าใครไปควรจะพาผู้ปกครองไปด้วยนะคะ  
เหอๆๆๆ อ่านแล้วแบบว่าทะมายหมอพูดแบบนั้นๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
เย็บสามจุดเค้าว่าไม่ดีเท่ากรีดนี่คับ หรือป่าว หลุดง่าย เหอๆๆ

แสดงความคิดเห็น

ห้าๆๆๆ  โพสต์ 2011-6-15 11:14
หาข้อมูลเผื่อน้องด้วยเน้ิอ อยากทำตาด้วย อิอิ  โพสต์ 2011-6-15 01:22
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-6-14 22:12:22 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เย็บ3จุดอยู่ได้ถาวรแต่ขึ้นอยู่กับอายุด้วยอ่าคะ ยิ่งแก่ตัวหนังตาก็ก้ห้อยลงเรื่อยๆ แต่กรีดก็ยาวๆเลยแต่มันก้เสี่ยงกับเป็นแผลเป็นด้วยอ่า

แสดงความคิดเห็น

อืมๆๆ แผลเป็นจางๆ หรือป่าวคับ ได้เราทำกะหมอดีดีก้อไม่น่ากลัวนะ  โพสต์ 2011-6-15 11:14
ขอบคุณเจ้าของกระทู้มาก ที่เอาประสพการณ์ตรงมาเล่าสู่กันฟัง มีคนแนะนำให้ทำตากับหมอหลุยส์หลายคน  เปิ้ลกำลังเก็บข้อมูล
[b]เคยทำที่นี่มาแล้ว หลุดแล้ว1ครั้ง หมอเลยแก้ให้ แต่ชั้นใหญ่จนตาปรือ  ดวงตาเราเล็กแต่ชั้นตาใหญ่+มี3ชั้นที่หางตา แถมยังมีปมไหมบนตารวมข้างละ3จุดอีก
ตอนนี้กำลังหาที่แก้ใหม่อยู่ ตอนแรกจะทำแบบมีแผล กลัวจะมีรอยกรีดแต่พอเห็นคนอื่นทำแบบกรีดสวยมาก อาจจะรอให้หายบวมนานหน่อยแต่ก็อยู่นานกว่าแน่นอน
ปล. หมอผู้ชายดุมาก เราไปปรึกษาหลังแก้ว่าตาเป็นปมไหมใครๆก็ทักว่าตาเป็นกุ้งยิง แต่หมอกลับด่าเราซะหน้าแตกแบบว่าไปขอทำฟรี หาว่าเราขยี้ไม่แรง ไม่สะอาด เธอทำตัวผิดปกติ แถมยังมาว่าคนที่เค้าทักว่าดูไม่เป็น  เจ็บตัวเจ็บใจอีก
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-6-16 00:11:00 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
นั่นดิ ทำไมหมอที่นี่ดุจังเลย ตาเราก้มีปุมๆนะแต่ไม่ใหญ่มาก แล้วโดนดุเหมือนกันเรื่องความสะอาดกับเรื่องทำตัวผิดปกติ ตาบวมปวดขนาดนี้จะให้ขยี้อะไรนักหนา หมอนัดไปฟอโรล เราก็ไม่กล้าไปเลยอ้ะ แถมทำมา3อาทิตยังไม่หายปวดอีก
น่าเห็นใจค่ะ
เป็นกำลังใจให้นะคะ
หมอที่นั่นเค้าน่าจะได้มาอ่านกระทู้นี้นะคะ จะได้ปรับปรุงบริการให้ดียิ่งขึ้น
เพราะการทำศัลยกรรมนี่ กำลังใจสำคัญสุดสุดเลยค่ะ ฮี่ฮี่ฮี่
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-6-16 11:54:38 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณคะ
เคยโดนด้วยเอ๋อกินแต่หมอประมาณว่าด่าให้งง แล้วก็ทำด้วยความคิดตัวเองเป็นหลักเลว....มาก  แถมตกใจที่ขอออกมาปรึกษาพี่สาว มองหน้าเราแบบงง ๆ แล้วก็ไล่กลับบ้าน ตามออกมาด่าข้างนอกอีกชุด พี่เขย พี่สาว ลูกชาย ตกใจไปหมดขอบอกว่านี่เรื่องจิง โดนด่ารอบสองเลยตัดสินใจกลับบ้านเลยทั้ง ๆ ที่เตรียมตัวเตรียมตังไปทำแท้ ๆ
ขอบอกอีกครั้ง ว่ายังแค้นไม่หาย
14#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-6-18 02:43:59 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แสดงว่าหมอที่นี้แรง ใครโดนก้แค้นอ่าเนอ  แย่จัง  
งงกะหมอเลยอ่ะค่ะ ไม่กล้าไปทำที่นี่แน่นอนอ่า กัว
โอ้ จริงหรือนี่ ดุจัง น่ากัวอ่ะ
น่าร้ากกกกอ่ะ ทำแล้วสวยมากๆค่ะ
อยากทำค่ะ แต่คุณหมอดุจัง แกดุเหมือนเราขอทำฟรีเลยอะ
19#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-6-20 22:20:46 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณคะ  

เหมือนประมาณว่าฝีมือดีไม่ง้อคนไข้
อืม อ่านแล้วก็เซ็งแทนเลยนะคะ หมอดุไปป่ะเนี้ย  เราเองก็หาข้อมูลทำตาสองชั้นเช่นกัน  แต่จองหมอภูไปแล้ว เพราะเห็นเย็บแผลสวยดี เพราะเราเลือกแบบกรีดอ่ะค่ะ  
ธรรมชาติ สวยดีค่ะ
คันเฟิร์มเอ้ยคอนเฟิร์มหมอดุมากๆๆๆๆๆ
ดูเหมือนจะใจดีแต่เปล่าเลยดุมากๆๆๆๆๆ
เป้นคลินิกที่จะไม่ขอเข้าไปลองเลย   เพราะมีแต่คนมาบอกว่า หมอปากหมา-*-
มีรุ่นพี่ไปทำออกมาไม่โอ หมอไม่รับผิดชอบด้วย
ใช่หมอดุมาก ทำมาแล้วชั้นตาสองข้างไม่เท่ากันอย่างชัดเจน เส้นก้ไม่ชัดเจนแตกๆ หมอบอกให้รอเข้าที่ก่อน ผ่านไป 4 เดือนก้เหมือนเดิมตาข้างนึงกลม ข้างนึงเรียว หมอก้บอกว่าแก้ให้ครั้งเดียวทำได้สวยสุดแค่นี้ถ้าไม่ถูกใจให้ไปทำที่อื่น  (ปากหมาสุดๆ เราฟังไปร้องไห้ไป) สรุปตอนนี้แก้มา 2 เดือนแล้วเหมือนข้างบนเลย ชั้นใหญ่มาก บวมๆ เส้นแตกๆแถมหัวตามันปลิ้นๆ ด้วย กำลังหาที่แก้อยู่
กำลังหาข้อมูล ทีแรกกะจะเลือกหมอคนนี้ซะหน่อย เห็นฝีมือค่อนข้างเทพนิดๆ แต่ฟังจากเพื่อนๆแล้ว ขอคิดอีกหลายๆทีล่ะกัน
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้