ดู: 1116|ตอบกลับ: 2
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[โบท๊อกซ์/ฟิลเลอร์/ร้อยไหม] ช่วยตอบเรื่อง จมูก & botox หน่อยค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
อยากรู้ว่า จมูกใครทำแล้วไม่มีปัญหา โอเคแบบ พอตัดปีกหรืออะไรแล้วเล็กลงเหมือนในรูปเลยอะค่ะ กำลังคิดไว้ 2 หมอ คือ หมอศรัณย์ กับ หมอ ยุทธพงษ์ แต่ไม่ค่อยรูปสไตล์การทำ ดูรีวิวอยู่นะคะ แต่พอดีดูไม่ค่อยเป็น t-t ช่วยตอบด้วยนะคะ (ปล. อยู่ขอนแก่นค่ะ แต่พอดีอยากทำที่กรุงเทพมากกว่า...)

เรื่อง botox เคยเห็นเพื่อนๆบอกว่า ฉีด 3 ครั้ง ก็จะอยู่ถาวร botoxหน้าเรียวอะค่ะ จริงหรือเปล่าค?ะ แล้วหน้าเรียวเล็กเลยเปล่า
แนะนำหมอหน่อยนะคะ เรื่อง botox หมอเยอะมากจนไม่รู้จะเลือกหมอไหนดีอ่ะค่ะ
เท่าที่ทราบ ผมก้อพอเห็นเคสปัญหาของหมอยุทธพงษ์มาบ้าง 2-3 เคสคับ ส่วนหมอศรัณย์ยังไม่เห็นปัญหา แต่เห็นว่าไม่สวยแทน ห้าๆๆ

เรื่องโบท็อกนี่ไม่ชัวร์ แต่เท่าที่ทราบ เค้าว่าช่วงแรก ให้ฉีดทุก 3 เดือนนี่ละมั้ง พอครบปีนึง ก้อค่อยฉีดแค่ปีละครั้ง เพื่อคงสภาพ มันจามีด้วยหรอคับ ฉีด 3 ครั้งแล้วอยู่ถาวร ถ้าโบท็อกเอาแบบดีดีก้อหมอนพรัตน์คับ ราคาแพง แต่คุณภาพ ส่วนราคาประหยัดและดีเช่นกัน ก้อสถาบันโรคผิวหนัง หมอประภาวรรณ ค่าฉีด 6000 บาท 50 ยูนิต ค่าหัตถการอีก 1000 รวมแล้ว 7000 นิดๆ ผมทราบแค่นี้อะคับ เอามาแชร์ เนาะ

แสดงความคิดเห็น

น่านจิ  โพสต์ 2011-6-15 11:13
แต่ประเด็นมันมีอยู่ว่าใครจะมีเงินขนาดนั้น ห้าๆๆๆ  โพสต์ 2011-6-15 01:24
ต้องซ้ำตอนสองเดือนอ่ะครับ ไม่ต้องรอหกเดือนหรือปี  โพสต์ 2011-6-15 01:24
เห็นเพื่อนที่อัดหน้ามาเค้าบอกว่าถ้าอยากให้อยู่ได้นานๆ  โพสต์ 2011-6-15 01:23
ขอบคุณมากค้า  โพสต์ 2011-6-14 20:06
ต้นฉบับโพสต์โดย watanuki เมื่อ 2011-6-14 17:27
อยากรู้ว่า จมูกใครทำแล้วไม่มีปัญหา โอเคแบบ พอตัดปีก ...

http://dungdong.com/forum.php?mo ... p;extra=&page=1

พี่เจนนี่ค่ะ ลองดูเผื่อเป็นอีกทางเลือกนะคะ
ควรจะตัดปีกหรือไม่ เหมือนแบบร้อยเปอร์เซ็นต์หีือไม่ คุณหมอจะช่วยพิจารณานะคะ
เช่นเนื่เราน้องจะโด่งมากไม่ได้(เหมือนพี่)
หรือเราคิดว่าจมูกเราบาน แต่ถ้าใสซิลิโคนเข้าไปแล้วมันจะพอดี ไม่น่าเกลียด อาจจะไม่ต้องตัด
หรือแบบที่เราต้องการนั้น อาจจะไม่เป๊ะ แต่ความเป็นไปได้หลังจากที่เสริมจะเป็นอย่างไร คุณหมอศรัณย์จะช่วยแนะนำได้นะคะ

หลังทำก็ไม่มีปัญหาอะไร บิดไปมาซ้ายขวา บี้ไปมาได้เหมือนกระดูกอ่อนธรรมชาติมากค่ะ
หมอมือเบา เพราะรู้สึกว่าไม่บวมไม่ช้ำมาก แผลฟื้นเร็ว แผลในจมูกไม่มีปัญหา ทรงที่ได้ก็อย่างที่รีวิวอะค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้