ดู: 5562|ตอบกลับ: 8
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ปลูกผม] ทอผม hair system ต่าง ๆ ต้องที่นี่คราบ

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย peeton เมื่อ 2011-6-3 17:47

แนะนำครับแนะนำ
ถูก ดี ไม่มีภาระผูกพันเหมือนบางที่ (แอบขบเล็ก ๆ)
http://www.andersonhair.com/
2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-6-3 20:35:02 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
Hair Replacement System (Hair addition) หรือ เพิ่มผม

เป็นอีกทางเลือกหนึ่ง ที่ช่วยแก้ปัญหาให้คนผมน้อยหรือเส้นผมไม่สวย สำหรับผู้ที่กลัวการผ่าตัดและกลัวผลข้างเคียงของยา และสำหรับผู้ที่ต้องการให้ทรงผม ช่วยเสริมสร้างบุคลิกให้หนุ่มหล่อทันใจ วิธีนี้กำลังมาแรง เป็นที่ใช้กันทั่วไปในญี่ปุ่น ยุโรปและอเมริกา เพราะฝรั่งส่วนใหญ่หัวล้านเร็วและมาก สมัยก่อนใช้วิก ปัจจุบันได้มีการพัฒนามาเป็น Hair replacement system เพื่อทดแทนเส้นผม เฉพาะส่วนที่บกพร่องและได้มีการพัฒนาเรื่อยๆ ทั้งวัสดุที่ใช้ design รูปแบบ และวิธีการติดยึดบนศีรษะ เพื่อให้ความรู้สึกสบาย ดูแลง่าย สวย เบา แข็งแรงทนทาน และแลดูเป็นธรรมชาติ สมัยนี้ความสวยเนี๊ยบเป็นสิ่งจำเป็นสำหรับผู้หญิงทำงานทุกคน ด้วยความเร่งรีบ ในตอนเช้าของวันทำงาน และบางครั้งก็เพื่อแฟชั่นล้ำสมัย คนทั่วไปก็เริ่มนิยมใช้ hair system เข้ามาเสริมกับผมจริงเพื่อความสวยเนี๊ยบตลอดเวลาอย่างรวดเร็ว ไม่ต้องเสียเวลา ทำผมทุกเช้า ไม่ต้องเสียเวลาเข้าร้านทำผมบ่อย
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-6-3 20:36:25 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ประเภทของ Hair Replacement System

การนำเส้นผมจากภายนอกมาทดแทนเส้นผมเดิมแบ่งตามขนาดได้ ดังนี้

บางส่วน (Partial)เป็นการเพิ่มผมเฉพาะส่วนที่บกพร่อง ส่วนใหญ่พันธุกรรมของผู้ชายจะมีปัญหาด้านหน้าและด้านบนของศรีษะ เพิ่มผมและเปลี่ยนทรงผมในผู้หญิง
    ทั้งหมด (Total)เป็นการเพิ่มผมทั้งศรีษะ ซึ่งมีหลายรูปแบบ หลายคุณภาพ ส่วนใหญ่จะเป็นผู้ที่ี่มีปัญหาผมบางทั่วศรีษะ การผ่าตัดปลูกย้ายเซลล์ผมช่วยไม่ได้ และผู้ที่่ได้รับเคมีบำบัดแล้ว ผมร่วง alopecia totoails เปลี่ยนทรงผมแบ่งตามการติดยึด (attachment) ได้แก่
    แบบถอดเองได้ (daily wear)ยึดติดบนศรีษะ clip เทปกาว 2 หน้า และอื่นๆ สามารถถอดทำความสะอาดหรือใส่ในบางโอกาส กรณีที่เป็นเพิ่มผมเฉพาะส่วน ควรตัดแต่งผมให้เข้ากันทุก 4-6 สัปดาห์
    แบบติดแน่นบนศรีษะ (permanent attachment)ใช้กับชนิด partial คนส่วนใหญ่ชอบแบบนี้เพราะจะให้ความรู้สึกมั่นใจมาก ต้องทำความสะอาด สระเซ็ทผมตามปกติเหมือนผมเราเอง แบบนี้เช่น นำผมจากภายนอก 2-5 เส้น มาผูกหรือติดกาวกับผม 2-5 เส้นไปเรื่อยๆทั่วศรีษะ ทำให้ผมทั้งหมดมีปริมาณมากขึ้น เมื่อผมยาวขึ้น 4-6 สัปดาห์ ต้องมารื้อผูกยึดใหม่ ให้ใกล้โคนผมที่ละจุด ทอผม ที่แข็งแรงรอบๆ บริเวณที่จะเพิ่มผม แล้วเย็บฐาน hair system เข้ากับแนวผมที่ทอไว้ 4-6 สัปดาห์ เมื่อผมเรายาวขึ้นควรมาทอใหม่ให้ hair system กระซับกับศรีษะและตัดแต่งผมให้เข้ากัน

Bonding เป็นการเชื่อม hair system กับแนวผมที่แข็งแรงรอบๆ ด้วยน้ำยา medical grade adhesive 4-6 สัปดาห์ ผมจะยาวตามธรรมชาติก็ควรมา rebond ใหม่ให้ hair system แนบแน่นกับศรีษะและตัดแต่งผมให้เข้ากัน

CTR (cosmetic transdermal reconstruction)เป็นการนำ hair system ทา addhesive ติดไปบนหนังศรีษะที่โกนผมเตรียมไว้ทั่วทั้งศรีษะ (bond to skin) 3-4 สัปดาห์ ก็จะ หลวมๆ หลุดๆ debond จากเหงื่อ คราบไคล ไขมัน ก็มา bond ใหม่และตัดแต่งผมใหม่ ควรทดสอบว่าเราแพ้ยาหรือไม่ ก่อนทำ

Hair Integration ซึ่งเป็นการนำผมใหม่มาแซมผมเดิม ฐานแบบนี้เป็นตาข่ายห่างๆ นำมาติดบนศรีษะ แล้วเกี่ยวผมจริงขึ้นมา หวีรวมกับผมใหม่ที่นำมาเพิ่ม แล้วตัดแต่งทรงให้เขากันแบบ vacuum และอื่นๆ
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-6-3 20:38:03 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
Hair System ที่ดี

ปัจจุบันวัสดุที่นำมาใช้เป็น hair system มีการพัฒนามาดีขึ้นเรื่อยๆ ตัวฐาน (base) สามารถทำได้บางเฉียบ โปร่ง ลื่น เรียบ เบา แต่เหนียวแน่น แข็งแรงทนทาน แนบกระซับกับศรีษะเป็น monofilament กับ Polyurethane ลอกเลียนแบบหนังศรีษะ เลือกสีให้กลมกลืนกับผิวได้ ไม่มี cotton ปน จึงไม่ดูดซับน้ำ ไม่เก็บกลิ่นและเชื้อโรค base ยิ่งบางยิ่งสวยแต่ไม่ทน มีหลายรูปแบบให้เลือกใช้ให้เหมาะกับวิถีชีวิตของแต่ละคน

ไม่ควรใช้ฐานที่ทำจากผ้าเพราะจะอับชื้นเข้าไปในเนื้อผ้า ทำความสะอาดยาก คุณภาพเส้นผมก็ดี เลือกขนาดและสีให้เข้ากับผมเดิมของเราได้ ตัดและทำสีได้ สระเซ็ทเองได้สบาย และตัดแต่งทรงผมได้ทุกสไตล์ เนื่องจากเทคโนโลยีในการใส่ผม ลงใน base ลอกเลียนธรรมชาติเหมือนผมขึ้นมาจากหนังศรีษะเป็นเส้นๆ กำหนดทิศทางผมได้ และหวีได้หลายทรงผม
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-6-3 20:38:55 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เมื่อไหร่ควรทำ Hair System?

บางคนอายุยังน้อย รู้ตัวว่ามีพันธุกรรม แล้วผมบางลงเรื่่อยๆ อย่างเร็ว ก่อนหัวจะล้าน ถ้าแคร์กับบุคลิกของตัวเอง ควรรีบทำ hair system ปิดไว้ก่อนจะได้ไม่เสียสุขภาพจิต ไม่ต้องทานยา ไม่ต้องเสียเงินหายามาปลูกผมราคาแพง ซึ่งจริงๆ แล้วถ้ามียาได้ผลดี หมดคงสั่งให้ทานไปแล้ว

วิธีการ เริ่มตั้งแต่ mould วัดศรีษะ (contour) เลือกแบบผม สีผม สี base ตัวอย่างเส้นผมส่งไปยังฝ่ายผลิต ทางฝ่ายผลิตจะทำการสร้างฐานที่ขนาดและ contour ตามที่วัดไว้ ซึ่งทำจากวัสดุที่ได้รับบการออกแบบเลียนแบบผิวหนัง บาง เบา แข็งแรง ระบายอากาศได้ดี ดูแลทำความสะอาดง่าย และหาเส้นผมที่ใกล้เคียงกับตัวอย่าง ลงฐานผมนั้น โดยเทคนิคคล้ายผมขึ้นจากผิวหนังเป็นเส้นๆ เพื่อทำ hair system ตามที่สั่งไว้ เมื่อได้มาแล้วก็นำ hair system มาเชื่อมกับแนวผมรอบๆ บนศรีษะ โดยใช้กาวทางการแพทย์จากสหรัฐอเมริกา (medical grade adhesive จาก USA) จากนั้นจะทำการจัดแต่งทรงตามต้องการ

สำหรับราคาขึ้นกับคุณภาพของวัสดุ ตั้งแต่คุณภาพของ monofilament Polyurethane เส้นผมฝีมือการ knot ผม น้ำยาซึ่งควรเป็น medical grade adhesive ฝีมือช่างที่ทำการ ติดบนศรีษะและตัดแต่งซึ่งต้องอาศัยประสบการณ์และความชำนาญพิเศษ การควบคุมภาพการผลิตและการบริการ

บางท่านที่ผิวหนังแพ้ง่ายๆ อาจแพ้น้ำยา ควรทำการตรวจการแพ้ที่ผิวหนัง (skin test) ก่อนทุกครั้งหากแพ้ให้เลือกใช้น้ำยาตัวอื่นหรือวิธีอื่น ที่เหมาะสมแทน
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-6-3 20:39:52 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
การฝังเส้นผมที่ทำโดยใช้ใยสังเคราะห์ (Synthetic hair grafting)

นิยมทำกันมากในประเทศญี่ปุ่น ยุโรป และเอเซียตะวันออกเฉียงใต้ แต่ถูกห้ามใช้ในสหรัฐอเมริกาเนื่องจากการติดเชื้อหลังจากฝังใยสังเคราะห์ ขณะนี้ทางบริษัทพยายามดัดแปลงใยสังเคราะห์ใหม่ให้มีปฏิกิริยาต่อร่างกายน้อย ที่สุด เพื่อเส้นผมจะได้ติดอยู่นานและไม่เกิดปัญหาการติดเชื้อ ดิฉันมีเพื่อนแพทย์ชาวญี่ปุ่น ซึ่งรู้จักกันมานานเกือบ 10 ปี ซึ้งตัวเขาเองก็ใช้วิธีนี้มาตั้งแต่เขาอายุ 35 ปีจนปัจจุบัน อายุ 66 ปี เขาบอกว่าตัวเขาไม่มีปัญหา แต่จะต้องหมั่นเพิ่มไฟเบอร์ผมเพราะมันจะหลุดเป็นช่วง
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sunchai22 เมื่อ 2011-6-4 05:50

ขอบคุณคับ
ทำที่ในครับ ราคาแพงไหมครับ โปรแกรม Hair System
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้