ดู: 24370|ตอบกลับ: 111
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] ในที่สุดก้อรวบรวมความกล้า เดินหน้าความสวย กับหมอยุทธ

[คัดลอกลิงก์]
ตอนนี้เรากลับมาถึงคอนโด หลังจากการทำจมูกเปนเวลา2ชั่วโมงครึ่ง เริ่มปวดๆปลายจมูก เด่วเรากินยานอนพักซักแปป เด่วกลับมารีวิวตอนทำนะค่ะ

แสดงความคิดเห็น

อุ๊ยย มาแร้ววววหรอเทอว์ อิิิ  โพสต์ 2011-6-5 14:20
นั้นพิมไรเข้าใจยากอีก หมายถึงกลับมาได้สองช.ม. ครึ่งแล้วนะค่ะ อิอิ  โพสต์ 2011-6-3 11:48
รอชมครับ อย่าลิมกินน้ำมะพร้าว  กับน้ำใบบัวบกนะครับ  ประคบเย็นเยอะๆๆ 3 วันหายบวมแน่นอน
รอชมเหมือนกันค่ะ กำลังจะไปเป็นศิษย์คุนหมอยุทธอีกคน..เล่าประสบการณ์ให้ละเอียดเลยนะค่ะ..รอชมมากๆๆๆเลยค่ะ
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-6-3 12:39:08 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
นอนไม่หลับ มารีวิวดีกว่า วันนี้พี่เดือนนัด9.00 แต่เราไปถึง8.30 ไปนั่งก่อกวนพี่เดือน นั่งเอาแบบที่เราเลือกมาให้พี่เดือนดู แบบจัดเต็ม เอาโน๊ตบุคหิ้วไปด้วยอ่ะ เพราะไม่มีเวลาไปปริ้น (มาเต็มค่ะ) เราเอาแบบของคิมแตฮีคนเดียวเลย พี่เดือนก้อมาวัดความดันเขียนประวัติ สักพักก้อมีน้องอีกคนที่คิวต่อเรามาแก้จมูก ก้อมานั่งเม้ามอยกัน น้องเค้าก้อมาส่องดั้งเราแล้วก้อบอกพี่มีอยู่แล้วนิ ทำ ทำไมค่ะ เราก้อ แต่ปลายให้สวยกว่านี้ค่ะ แล้วก้อพากันนั่งตื่นเต้นกันสองคน >< พอ9.00โมงคุณหมอของเราก้อมาถึง ไอ่เราก้อนึกภาพจะลงพุงจั๊กกะหน่อย ที่ไหนได้หุ่นเพียวมาเชียวว อิอิ  หมอเข้ามาเราก้อสวัดดีค่ะคุณหมอ หมอก้อถาม "ไหน คนไหนทำก่อน" ...."เราก้อบอกว่า หนู ค่ะ" หมอก้อบอกไหนมาดูสิ๊ ว่าแล้วก้อเดินไปนั่งโซฟา เราก้อเดินไปนั่งข้างๆหมอก้อเอามือมาจับๆแล้วบอกต้องตะไบฮัมพ์ อ่า  เราก้อบอกความโด่งหนูไม่เอาแล้วนะคะ (พื้นจมูกเราเปนคนมีดั้งอยู่แล้วอ่ะคะ) หมอก้อ อื้มม เราก้อบอกเอาปลายยาวๆสวยๆ หยดน้ำด้วย แล้วก้อเอารุปคิมแตฮีในโน้ตบุคไปให้หมอดู หมอก้อโอเค ๆ เราก้อพูดต่อว่าไม่เอาหว่างตานะค่ะ แล้วก้อชี้ ไม่เอานะหมอตงคิ้วอ่ะ เพราะหนูไม่ชอบ หมอก้อโอเค เริ่มจากหว่างตา เราก้อค่ะๆๆๆ เราก้อบอกอีก เอาเว้าเลยนะหมอ เอาเนียนๆ ไม่เปนแท่ง เสดปุ๊บหมอก้อโอเค แล้วก้อบอกป่ะ ไปชั้นสอง จากนั้นเราก้อเดินไปตามพี่เดือนแล้วก้อไปล้างหน้าด้วยเจลแดงๆ พี่เดือนบอกเอานิ้วก้อยล้วงเข้าไปในจมูกด้วยนะ เราก้อจัดไปค่ะ คุณหมอก้อไปใส่เสื้อคลุม เราก้อมาใส่เสื้อคลุม พอเดินเข้าไปในห้องเท่านั้นแหละ โอ้แม่เจ้า  อยากจะวิ่งออกไปจากคลินิค ด้วยอารมที่เหนเตียงผ่าตัด ได้กลิ่นที่คุ้นเคยจากตอนเด็ก คือกลิ่นเหมือนโรงบาล [color=Magenta]พี่เดือนก้อบอกขึ้นเตียง เราก้อแบบอยากจะบอกว่าไม่ทำได้มั้ยค่ะ แต่ก้อแบบเอาวะไหนๆก้อมานอนบนเตียงละ พอนอนหมอก้อเปิดไฟส่องใส่หน้า เราก้อหลับตา แต่แสงมันจ้ามาก แสบตาสุดๆ แล้วก้อทาๆๆๆๆไรไม่รุให้ เราก้อตกใจ แบบ  แอบสะดุ้ง ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆ  พี่เดือนเลยบอกว่า เด่วทำไรแล้วจะบอกไม่ต้องเกรง เราก้อถามว่า "ยังไม่ฉีดยาชาใช่มั้ยค่ะ" พี่เดือนก้อบอก"ยังงงงงง"  จากนั้นพี่เดือนก้อบอกจะฉีดยาชาละนะ (เราแบบหัวใจตุ๊บๆมากอ่ะ) แล้วพี่แกก้อเอามือสอดดดดมาจับมือเรา  เราก้อจับแน่น จนพี่แกบอกอย่าเกรงๆ เราฉีดไปทั้งหมด5เข็ม ก้อไม่เจบมากมายแค่สองเข็มแรกน้ำตาไหลลลลลล  จนหมอต้องเช็ดให้ T^T จากนั้น หมอก้อนั่งเหลาซิลิโคน ไอ่เราก้ออยากจะลืมตา  แต่มันแสบๆ ก้อเรยรี่ๆตา อิอิ แต่แสงไปก้อสว่างมากกกกกก  เราก้อพูดกับหมออีกว่า   

น้ำตาไหลๆๆๆ  โพสต์ 2011-6-6 14:51
เจ็บจิิงอะไรจิง เนาะ ><  โพสต์ 2011-6-6 14:49
แล้วมันจะผ่านนนนไปได้ด้วยดี สู้ๆน้า  โพสต์ 2011-6-5 22:18
เราว่าคนไข้ที่ผ่านมาเรานีแหละขี้กลัวสุด ไม่มีไรหรอก  โพสต์ 2011-6-5 22:18
นั่งอ่านใจเราเต้นตุ๊บๆ น้ำตาเกือบไหลตาม >_<  โพสต์ 2011-6-5 21:39
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-6-3 12:39:40 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
หน้าหนูรับกับแบบที่หนูอยากได้อยู่ใช่มั้ยค่ะ" คุณหมอก้อบอก"เข้าๆ"   ........เราก้อถามอีก "ทำออกมาแล้วหนูจะสวยใช่มั้ยค่ะ" หมอก้อบอก"สวยอยุ่แล้ว"   อิอิ  หมอก้อเหลาซิลิโคนนานมากอ่ะ ทาบๆๆๆๆประมานสี่ห้ารอบ ทุกครั้งที่ทาบเราก้อจะบอกว่า "เว้าหว่างตานะหมอนะ" หมอก้อบอก"ได้ๆ" เราแบบชวนหมอคุยตลอดๆอ่ะ ระหว่างรอหมอ นึกอะไรออกก้อพูดออกมา  "ไม่เอาเชิดนะค่ะ ไม่เอาหว่างตา ไม่เอาเปนแท่ง"จากนั้นหมอก้อจับจมูกเราบิดไปมา ตอนนั้นคือยาชาไม่รุสึกไรแล้วววแอบตื่นเต้น ทีนี้หมอก้อละเลงเลยค้าาาาา เราก้อไม่พยายามนึกภาพตามนึกถึงเรื่องอื่น เพลงที่คุณหมอเปิดก้อเข้ากับบรรยากาศมาก "โฉมเอยยย   โฉมงามอร่ามแท้  แลตะลึงงงงง......."เราก้อแอบพูดดอีกว่าเพลงเข้ากับบรรยากาศดีนะค่ะ  หมอ"หัวเราะ!!" อิอิ จากนั้นหมอก้อบอก หายใจทางปากนะ สักพักเรยย หมอก้อบอก"เดือน! เอาตะไบมา" มันมาแล้ววววว ไม่อยากจะคิดอ่ะ คือแบบเสียงเหมือนเลื่อยไม้ชัดๆ เราก้อสวดมนต์ในใจเลยค้า แล้วเราก้อรุสึกว่าหมอยัดซิลิเข้าไปมันรุสึกรั้งๆที่หว่างตามาก หึหึ เราก้อพูดอีกแล้วค้า"หมอค่ะทำไมมันรุสึกตึงมากจัง ไม่เอาขึ้นสูงนะหมออออ"คุณหมอก้อตอบว่า "ได้ หมอเอาขึ้นประมานสองมิลให้มันรับกับสัน"   เราก้อคิดโอเชๆ  เราก้อย้ำอีก"เริ่มจากหว่างตานะคะ" หมอก้อ"ได้" อิอิ จากนั้นเราก้อให้หมอมีสมาธิ เรารุสึกว่าพอหมอยัดเข้าไปแล้วหมอก้อดึงออกมา สงสัยเราย้ำจัดเรยต้องเอาออกมาอีก ฮ่าๆๆๆ สักพักหมอก้อบอกสวยแล้วๆๆ เราก้อแอบรี่ตา มองที่สัน แล้วพูดว่า"หมอค่ะหนูเหนจมูกหนูด้วย ทำไม่มันสูงแบบนี้ละคะ" หมอบอก"หมอยังไม่แต่งปลายเลย" เราก้ออ่ออ แล้วไป  ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆ  จากนั้นหมอก้อตะไบอีก แล้วก้อยัดๆ แล้วเราก้อถาม "เสดยางค่ะหมอ" หมอบอก "เด๋ววเย็บแผลก่อน"  จากนั้นพี่เดือนก้อเข้ามา  หมอเย็บแผลเสดก้อพูดว่า"สวยแล้วววว" เราก้อบอกหมอค่ะอยากดูอ่ะ พี่เดือนก้อเอากระจกมาให้ เราก้อส่อง แบบเราก้อพอใจ ปลายสวย ส่วนที่สำคุญที่สุดคือหว่างตา ไม่สูงๆจิงๆ เริ่ดค่ะ แต่มันบวมเปนอวตาลจิ๊ดๆ เพราะฤทธิ์ยาชา หมอบอก เราก้อบอกหมอเอาปลายสูงไปมั้ย หมอเลยบอก"ให้มันรับกับสัน"" นี่ๆๆเด่วหมอติดพลาสเตอร์ให้ เด่วยุบมันจะลงเปนหยดน้ำ" เราก้อ โอเคหมอก้อบอกสวยแล้วๆ พี่เดือนก้อบอกสวยๆ ปลอบใจกันใหญ่ อิอิ เราก้อไหว้อย่างงาม ขอบคุนค่ะคุนหมอ  หมอก้อมองเราโดยรวม เราก้อเขิลๆเลยแซวเล่นๆกับหมอ"เกาหลียังค่ะ" หมอก้อขำ เราก้อเดินไปดูกระจกด้านนอก ก้อสวยดี ชอบๆ เดินลงมาพี่ๆข้างล่างก้อถาม นี่น้องดุ๊กป่าว "จำได้จากดั้งโด่ง อิอิ" เราก้อค้าาาาา พี่เค้าก้อบอก  สวยยยยยยย  เราก้อยิ้มกรุ้มกริ่ม อิอิ จากนั้นรีบจ่ายตัง กินยา รีบกลับบ้าน นอนนนนนนน  เราถามหมอด้วยนะว่าใต้ตาหนูจะเขียวมั้ยคะ หมอก้อบอกไม่แน่เพราะเราตะไบฮัมพ์จะช้ำมากกว่าคนอื่น  เราก้อคิด"เอาแล๊ววววววว"  เราก้อบอก สามสี่วันหนูต้องนอยส์แน่เรย "หมอก้อบอกประคบเยอะๆ" อิอิ  ตอนนี้เรากลับมาจากคลินิคก้อจะสามช.ม.แล้ว ยังไม่เขียว คงเขียวพุ้งนี้ แต่เริ่มบวม เบาๆ เด่วเรารีวิวรุปนะ

หมอแกบอกว่าถ้าเปนอย่างนั้น หมอรวยแย่เลย  โพสต์ 2011-6-3 15:28
ดุ๊กแซวหมอเหมือนกัน ไปประกวดนางงามได้เลยมั้ยหมอ  โพสต์ 2011-6-3 15:28
สงสัยหมอกะให้ดุ๊กทำเสร็จพอหายแล้วเข้าประกวด นสท.เลยมั้ง อิอิ  โพสต์ 2011-6-3 14:59
เยี่ยมครับ เป็นผู้กำกับหมออีกที แฟนเราไปทำเราเขียนใส่แบบแล้วนอนเงียบ  โพสต์ 2011-6-3 13:13
เยอะไปป่าวเนี้ยยยย  โพสต์ 2011-6-3 12:39
ในที่สุดก็เดินหน้าทำกับหมอยุทธนะคะน้อง  ดีค่ะที่พูดกับหมอเคลียร์ๆว่าต้องการอะไร มีส่องกระจกดูตรงนั้นเลยเพื่อคอนเฟิร์มทรง สวยถูกใจแน่นอน รอชมรีวิวนะค้า ^ ^
อยากเห็นเร็วๆๆๆ

ช่ายเลยครับ เราเอาแบบอ้ำไปเป็นแบบให้แฟน  โพสต์ 2011-6-3 16:00
เราเหนกระดาษที่ตัวเองเอาไปด้วย ใช่ที่อั้มเปนแบบมั้ยอ่า  โพสต์ 2011-6-3 15:58
อยากเห็นเหมือนกัน จะเอารูปแฟนที่ทำกับหมอมารีวิวด้วย แอบๆๆๆ  โพสต์ 2011-6-3 13:16
คุยกะคุณหมอเก่งจัง แนนไม่คุยได้คุยอะไรกะหมอเรยระหว่างผ่าอ่ะ  โพสต์ 2011-6-3 12:49
สูๆค่ะน้องดุ๊ก สวยสมใจแน่ๆ ไม่ต้องหว่วหวางตาไม่สูวแน่เพราะของเค้าก็ไมสูงเลย
ลุ้น ๆ ค่าาาาาา

อยากเห็นรูปเร็ว ๆ จัง ^^

หายไวไวนะคะ นอนหมอนสูงๆ เข้าไว้
รอดูคนจ๋วยยยยยยยย

12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-6-3 14:14:31 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตื่นแล้วววว  รุสึกแสบๆตงแผลที่หมอเย็บ เราถ่ายรุปไว้แล้วเด่วรีวิวนะ การ์ดลีดเดอร์อยุ่ในรถ ยังไม่ได้เดินไปเอา อิอิ ตอนนี้คลื่นไส้ไงชอบกล แต่พองีบแล้วตื่นมา ดีขึ้นเยอะค่ะ คงเปนเพราะยาชา ขอบคุนทุกเม้นนะ วันนี้เราจามไปสามรอบแล้วอ่าาาา ทำไงดีเวลาอยากจาม

สวยถูกใจมั้ยคะ  โพสต์ 2011-6-3 16:03
ตอนนี้แฟนเราทำงานได้ 2-3 วันแล้ว 4 วันยุบหมดแล้วครับ  โพสต์ 2011-6-3 16:02
น้ำมูกไหลด้วยอ่ะ พี่ปุ๊ก แงๆๆๆๆๆๆ  โพสต์ 2011-6-3 14:42
เวลาจามก็อย่าลืมจับตะหมูกนะตะเอง พี่ก็เป็น 555+  โพสต์ 2011-6-3 14:40
หายเร็วๆนะจ๊ะคนสวย  เวลาจะจาม กดบริเวณระหว่างใต้จมูกกับริมฝีปากบนไว้นะคะ จะช่วยให้หายจาม หรือถ้าจามจะไม่กระเทือนจมูก ลองดูนะคะ

ขอบคุนมากค่ะ  โพสต์ 2011-6-3 15:29
14#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-6-3 15:29:30 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอนนี้ช่วงหว่างตาเขียววววแล้วววววววววววววววววววววว
สู้ๆนะดุ๊ก  อิอิ  รอลุ้นๆ

จ้าาาา  โพสต์ 2011-6-3 16:00
มาเป็นกำลังใจให้ค่ะ้น้อง ขอให้หายช้ำ ห้ามบวมไวๆนะคะ
เดี่ญวจะแวะเข้ามาเยี่ยมเรื่อยๆน้า
หายเร็วๆๆนะ จะติดตามตลอดนะ

จร้าาาา  โพสต์ 2011-6-3 20:51
รอชมรูปนะครับคนสวย

คร้า  โพสต์ 2011-6-3 20:52
มารอดูรูปพี่ดุ๊กอีกคนค่ะ

เค้าเขิลนะ  โพสต์ 2011-6-3 21:21
รอชมค่า หายไวๆนะคะ
สู้ๆนะค่ะคุณดุ๊ก
น่ารักมากมายค่ะ
สวยเป๊ะครบเซ็ตแน่เลยถ้าหายแล้ว
คุยกับหมอเก่งจังเลยนะค่ะ
ดีๆ ความเข้าใจจะได้ไม่คลาดเคลื่อนเนาะ
สู้ๆค่ะ จงสวย จงสวยยยย

ขอบคุงน้า ขอให้เปนเปนอย่างนั้นน้า เพี๊ยง!!!  โพสต์ 2011-6-4 08:50
หายไวไวนะค๊าาา รอชมคนสวยยยยยย
จาดูรูปๆๆๆๆๆๆๆ ลงเร็วๆ เอาเต๊นท์มากางนอนรอแล่ววววววว

อิอิ เด่วลงให้น้ารอแฟนไปเอาการ์ดลีดเดอให้ก่อน  โพสต์ 2011-6-4 08:51
24#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-6-4 08:53:21 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
วันที่สองงงงงง  ตาบวม แต่ก้อพอรับได้้ เขียวไม่มากคงเพราะประคบเยน ตลอดดดดเวลา ทานยาตรงเวลา เช้านี้ เริ่มทาเจลลดบวม สาธุ ขอให้ไม่บวมไม่เขียว ด้วยเถ้อะเพี๊ยง!!

อย่าไปทาตงแผลนะทาตงที่บวมกับช้ำ  โพสต์ 2011-6-6 12:37
ไม่ค่ะ ไม่แสบเลย  โพสต์ 2011-6-6 12:37
เรพาริวเจล มันแสบไม๊คะ ยังไม่เคยใช้คะ  โพสต์ 2011-6-6 12:36
ซื้อมาทาเองคะ เรพาริล เจล ค้า  โพสต์ 2011-6-6 11:59
ยาทาชื้อเองหรือคลินิคให้มา ตอนนี้พี่เริ่มกินยาฆ่าเชื้อ กะลดบวม  โพสต์ 2011-6-6 11:53
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้