ดู: 13860|ตอบกลับ: 27
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ลูกศิษย์..หมอคมกริชช่วยแนะนำที __นะคะ ^^

[คัดลอกลิงก์]

รูปเราเองอ่ะ แห่ๆๆๆ ดูจิ ดั้งก็ม่ะมี หล่ะก็มีอีกรุปที่ พี่ที่ทำงานเค๊าใช้ photoshop แต่จมูกให้อ่ะคะ

อยากให้ทรงนี้มั๊กกมัก  ช่วยดูด้วยนะคะ ช่วยแนะนำด้วยนะคะ
[img] [/img]
นี่อ่ะคะ เป็นรูปปัจจุบันนะ เพราะเด๋วนี้ตัดผมสั้นหล่ะอ่ะคะ

หวัดดีค่ะ พี่ๆ เพื่อนๆ ชาวสมาชิกทุกท่าน คืออยากจะให้ช่วยแนะนำหน่อยอ่ะคะ

สำหรับใครที่เป็นลูกศิษย์หมอคมฯอ่ะ คือ ศึกษามานานเกือบ 2 ปีหล่ะมั้งคะ

อยากสวยๆๆ หุหุ แต่ก็กลั๊วววววว กลัวเจ็บมากๆ กลัวนู่นกลัวนี่อ่ะ

อยากได้ทรงเกาหลีอ่ะคะ แบบมีหยดน้ำด้วย อยากก็อยากโทรปรึกษาคุณหมอ

แต่ก็กลัวอ่ะ(ไมเป็นแบบนี้) แต่ก็ตัดสินใจว่า ประมาณ ต้นปีหน้าจะทำ

ตัดสินใจหละคะ รอโบนัสออกด้วย อิอิ ส่วนเวลาหยุดก็ ลาพักร้อน 5 วันรวมเสาร์-อาทิตย์

ก็ประมาณ9 วัน (น่าจะพอเนอะ) รูปหน้าจ๋าจาออกกลมๆ  อ่ะ ตาชั้นเดียว

ปกติพี่ๆ ที่ทำงานชอบเรียกเรา น้องอันยอง เพราะชอบเกาหลีมากๆๆๆ

อยากสวยเหมือนเกาหลี อิอิ(ฝันไปหล่ะเรา) ช่วยแนะนำๆ ด้วยนะคะ

เห็นพี่ๆ ที่ทำงานไปทำกันมาหลายคนหล่ะอ่ะ สวยๆ กันทั้งนั้น

เด๋วเอารูปให้พิจารณานะคะ ว่าทำทรงแบบเกาหลี มีหยดน้ำด้วย จาดีมั๊ย

หุหุ
2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-10-4 13:08:22 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ช่วยแนะนำกันเข้ามาเยอะๆ นะคะ จาได้ตัดสินใจทำถูก ๆ เพราะ ณ เวลานี้

ขาดอยู่อย่างเดวค่ะ นั่นก็คือ ความกล้าอ่ะ กลัวเอาซะมากๆ เพราะ ปกติ

เป็นคนที่กลั๊ววววววว กลัวเข็มฉีดยามั๊กกกกกกกก มัก (ขอบอก)

อยากสวย ..ทำไมไม่ค่อยสวย แถม ณ ตอนนี้อยู่หนุ่มๆ ที่ออฟฯ มาแอบชอบ ..อิอิ บุยๆ

แต่ก็ม่ะกล้าสบตา "เท่าไหร่นัก" เพราะ เรา "ดั้งม่ะมี" เกี่ยวกานม่ะเนี่ย หุหุ

บอกจาบ๊องๆ นะคะ หุหุ ยังไงๆๆ ก็ช่วยเป็นกำลังใจให้ จ๋าด้วยนะ หล่ะ เจอกันกะ ดั้งใหม่

ที่ไฉไลกว่าเดิม อิอิ แต่ กั๊ววววววว กัวอ่ะ อยากถามคนที่ไปทำอ่ะคะ ว่า

เจ็บมากมั๊ย แล้วต้องรักษาตัวยังไง แล้วพอไปทำมา หละกินข้าวกินปลายังไง พักผ่อน

โอย..หลายเรื่องจังเนอะ กว่าจาสวยได้อ่ะ เห่อๆ
- ตา ปาก คิ้ว โครงจมูกเดิมสวยอยู่แล้ว
ถ้าทำจมูกแล้ว รับรองว่าต้องไปฝึกงานที่หัวลำโพงด้วยนะครับ
เพราะคิดว่าคงสับรางไม่ทันแน่ๆ

- ตอนเจไดตัดสินใจทำก็ติดอยู่ที่เรื่องความกล้าเนี่ยแหละครับ  แต่พอทำเสร็จแล้วกลับเสียใจมาตลอดว่า
"ทำไมตูไม่ทำตั้งนานแล้วฟะ ปล่อยให้แหมบมาได้ตั้ง 20กว่าปีได้ไง 555+"

- เวลาฟักฟื้น 9 วัน จะว่าพอก็พอ จะน้อยก็น้อยนะครับ เพราะของเจได 9 ใต้ตายังเหลืองๆอยู่เลย

- ส่วนคำถามที่ว่าเจ็บมากมั้ย ลองหาดูในกระทู้รีวิวของแต่ละคนดูก็แล้วกันครับ

- และอีกคำถามที่ว่าจะรักษาตัวยังไง ลองคลิ๊กที่ลิ้งค์ด้านล่างนี่แล้วกันครับ
http://www.dungdong.com/viewthread.php?tid=270&extra=page%3D1
หน้าน้องคล้ายๆกับพีคเลยนะ แต่น่ารักกว่า ถ้าทำออกมาต้องสวยขึ้นแน่ๆเลย ฮิฮิถ้ ากลัวเข็มก็หลับตาบี้ๆเลยครับ ถ้าไม่มองก็ลดความกลัวไปได้บ้างนะน้่อง เรื่องเจ็บนี้ไม่เลยนะครับ เพราะตอนทำเราไม่รู็สึก แต่หลังจากทำแล้วมันยจะปวดนิดๆ ทานยาแก้ปวดก็หายครับ เรื่องพักผ่อนก็สามวันก็จะยุบลงแล้วครับ อาทิตย์นึงออกไปเที่ยวเล่นได้ปกติ เดือนนึงจึงจะเข้ารูปเข้ารอย สามเดือนถึงจะ 99% หลังจากนั้นก็ดูแลตังเองดีๆ รับรองไม่มีปัญหาครับ ขอให้โชคดี
เจ้ หน้าคล้ายพีคแหะ
ทำออกมาต้องแหล่มแน่เรย
ถ้าเอาแบบเกาหลีเรย มันจะหลอกตาไปไหมค่ะ
เพราะบางคนสันเห็นมาแต่ไกล

ตอนนู๋ไปทำ ไม่ได้เอาแบบไป
บอกแต่ว่าขอเกาหลีอ่าส์
อืมหน้าเหมือนพีคเลย
ริมฝีปากบนบางมากกกกก
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-10-15 02:35:22 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุงสำหรับทุกกำลังใจนะคะ ตัดสินใจทำเดือนมีนาคม 53 อ่ะคะ

กว่าจาหา เวลาหยุดได้อ่ะ ลาพักร้อน 5 วันรวมเสาร์-อาทิตย์ รวมๆ ก็ 9 วันอ่ะคะ

ขอบคุงสำหรับคำแนะนำนะคะ ขอบคุงๆๆ

จิงซิ วันศุกร์นี้เพื่อนจ๊ะจ๋าเองจาไปทำที่ยันฮีอ่ะ

เห่อๆๆ ก็ลุ้นๆ อยู่ว่าออกมาจาเป็นไงมั่งน๊า

แต่จ๊ะจ๋าตัดสินใจหล่ะคะว่า ยังไงก็คุงหมอคมฯอ่ะ เห่อๆ
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-10-15 02:39:21 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
อิอิ ว่าเราหน้าตาเหมือนพีคอีกอ่ะ เหอ่ๆ พูดเหมือนๆ เพื่อนเลย

เพื่อนๆ พี่ ๆ ก็แซวจ๊ะจ๋าอยู่เหมือนกาน

แต่ผิดตรงที่เรา ดั้งน้อยกว่า อิอิ
รับไฮ5 แร้วน้าส์
น่ารักดดีจร้า
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-11-7 17:40:18 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
อ่คะ หุหุ ตัดสินใจทำเดือนมีนานี้แล้วอ่ะ แต่กัวเจ็บจัง

มีเพื่อนคนนึง ไปทำมาแล้วผ่านมาแค่ 2 อาทิตย์นี้เองอ่ะคะ

ทำที่ยันฮี 5000 บาทเอง ถูกมากๆ แต่ทำม่ะถึงอาทิตย์แผลก็หายอ่ะ

เลือดก็ม่ะออก แต่วันแรก ๆ เค๊าบอก ปวดมากมาย หุหุ

ชักกัวๆ แล้วอ่ะ
ทำที่เรามั่นใจเหอะครับ

อย่างน้อยเราก็ได้ความสบายใจ

ลดความกังวลได้ในระดับนึงครับ
13#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-11-7 19:26:28 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
12# freshnight

อื่มค่ะ ก็คิดว่าคงจาจัดฟันก่อนอ่ะ หล่ะเด๋วค่อยทำจมูก หุหุ
แก้ไขล่าสุด DonQuixotAe เมื่อ 2009-11-18 10:04

เดิมๆ ผมก็ว่าน่ารักดีอยู่แล้วนะ

แต่เห็นด้วยว่าหน้าคล้ายพีคจริงๆ ด้วยครับ :)

นี่ก็กำลังหาข้อมูลเหมือนกันครับ

กำลังสนใจอยู่ระหว่างหมอคมกริช กับ หมอกมล ทาวน์ อิน ทาวน์

แต่รู้สึกหมอคมกริช จะมีคนชมบ่อยมากๆ ว่าทำสวย แล้ว บริการ

หลังทำก็ค่อนข้างดี
สู้ๆจร้า
มีไรหลังไมค์มาถามนู๋
หรือในไฮ5ก้อได้
ไม่ต้องกังวลเลยนะคับ หน้าอย่างงี้ ทำยังไงก้สวยคับ น้องพีค อิอิ ^^

ส่วนเรื่องทรงคุณหมอคม มีทั้งเเบบมีขาเเละไม่มีนะคับ เเต่นิยมเเบบไม่มีขามากกว่า

ยังไงต้องเน้นหมอด้วยนะคับ ว่าอยากได้หยดน้ำนะคับ ^^
จมูกเล็กๆอย่างนี้ทำออกมาสวยแน่นอนจ๊ะ มีเวลาพัก9วันก็เหลือเฟือเลย ของหมอคมไม่ต้องประคบอะไรทั้งนั้น

แต่ของพี่จะพยายามนอนหมอนสูงๆ แทบจะนั่งหลับเลยก็ว่าได้ ทำอย่างนั้นอยู่3วัน วันที่5ก็ถึงเริ่มกล้าออกจากบ้าน

แต่ใต้ตาก็ยังมีเหลืองๆบ้าง ทาแป้งตลับก็ช่วยอำพรางได้
18#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-11-29 11:27:00 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
โหยๆๆ กำลังใจเราล้นเหลือ ขอบคุงมากๆ เลยนะคะ
19#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-11-29 11:38:47 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
15# swinggirl

อ่ะจ๊ะ เอาไว้คุยกานหลังไมค์

พี่สาวว่าจาไปทำเดือนมีนาคมปีหน้าอ่ะ

อยากคุยด้วยๆ
20#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-11-29 11:40:05 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ไม่ต้องกังวลเลยนะคับ หน้าอย่างงี้ ทำยังไงก้สวยคับ น้องพีค อิอิ ^^

ส่วนเรื่องทรงคุณหมอคม มีทั้งเเบบมีขาเเละไม่มีนะคับ เเต่นิยมเเบบไม่มีขามากกว่า

ยังไงต้องเน้นหมอด้วยนะคับ ว่าอยากได้หยดน้ำนะคับ ^^

อ่านะ ชมๆ เกินไปแล้วอ่ะ หุหุ ขอบคุณนะคะ

อยากทำจมูกนะ แต่ คงจัดฟันก่อนอ่ะคะ หุหุ

แต่ถ้าจะทำจมูกก็กะคุณหมอคมกริชคนเดวอ่ะ

คิดไว้แล้ว
21#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-11-29 11:41:44 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เดิมๆ ผมก็ว่าน่ารักดีอยู่แล้วนะ

แต่เห็นด้วยว่าหน้าคล้ายพีคจริงๆ ด้วยครับ :)

นี่ก็กำลังหาข้อมูลเหมือนกันครับ

กำลังสนใจอยู่ระหว่างหมอคมกริช กับ หมอกมล ทาวน์ อิน ทาวน์

แต่รู้สึกหมอคมกริช จะมีคนชมบ่อยมากๆ ว่าทำสวย แล้ว บริการ

หลังทำก็ค่อนข้างดี

ว๊ายๆๆ ได้คุยกะ จีฮู ด้วย หุหุ

อื่ม ขอบคุณนะคะ  ตัดสินใจทำเป็นประมาณปีหน้าอ่ะคะ

แต่ปีนี้ ขอจัดฟันก่อนอ่ะ
รอชมรูปคนสวยนะคับ ^^
ก่อนืำก้น่ารักอยู่แล้วครับ

ถ้าเสรืมจมูก อีก คงมี ช ตามจีบ ตรึม แน่ๆเลย ฮี่ฮี่
ผมก็เป็นคนหนึ่งที่ทำจมูกกับหมอคมกริช แนะนำว่าคุณหมอจะเน้นเป็นธรรมชาติที่สุด ของผมตอนแรกรู้สึกว่าไม่โด่ง แต่กว่าจะเข้าที่ต้องใช้เวลาเป็นปีนะครับ จนตอนนี้รู้สึกเข้าใจแล้วครับว่ามันจะโด่งเป็นธรรมชาติ(ตอนแรกเข้าใจว่ากรูไม่ไปทำเลยฟ่ะ) ใครที่ทำมาแล้วบอกว่าไม่โด่งต้องใจเย็นๆ นะครับ ไม่เสียใจครับที่ทำจมูกกับคุณหมอคมกริช
กำลังจะไปทำกะหมอคมเหมือนกันค่ะ จองคิวไว้แล้ว 27 กพ. 53 แต่ว่าเป็นเคสแก้นะคะ ไม่ได้ทำใหม่
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้