ดู: 2141|ตอบกลับ: 4
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] หลังทำจมูกบีบสิวเสี้ยนได้ป่าวคะ

[คัดลอกลิงก์]
หลังทำจมูก พอจมูกเข้าที่ดีแล้ว หมายถึงหลายๆเดือนแล้ว จะบีบสิวเสี้ยนได้รึป่าว ซิลิโคนมันจะเคลื่อนได้มั้ยคะ

ปล รวมถึงกรณีเสริมปลายจมูกด้วยกระดูกอ่อนหลังใบหูด้วยอ่ะค่ะ
อยากรุเหมือนกัน มันจะเบียวป่าวอะ
ตอบกระทู้ oho159 ตั้งกระทู้

เรื่องการบีบสิวเสี้ยน หลังทำจมูก ทำได้ไหม   ตอบว่าทำได้   ขึ้นอยู่กับว่า โครงซิลิโคนที่เสริมมานั้น มีขนาดอย่างไร เช่นในรายที่ไม่เน้นความโด่งมากจนเกินไป  ผิวหนังยังมีความหนา ความอ่อนนุ่ม เหลืออยู่  ย่อมบีบสิวเสี้ยนได้  แต่ก็ต้องบีบด้วยความนุ่มนวล อย่าให้ช้ำมาก  แต่ถ้าในรายที่เสริมจนตึง ผิวหนังมันเงาแล้ว เวลาเป็นสิว ผิวหนังก็จะบวมเปล่ง เจ็บปวด  แทบจะแตะไม่ได้เลย  ต้องรีบไปหาแพทย์ เพื่อระบายหนองออกภายนอก แทนที่จะอักเสบ เข้าไปชั้นในๆของผิวหนัง  ทำให้เนื้อบาง อาจสามารถทะลุได้  
ไม่แนะนำให้บีบนะครับ แต่แนะนำให้หาแผ่นลอกสิวเสี้ยนมาใช้จะดีกว่า
ผมก้อกดนะตั้งแต่ทำได้ไม่ถึงเดือนทนไม่ไหวงะ  ก้อแอบกดบ้างใช้แผ่นลอกบ้าง แต่เบาๆมือคัพสกิดนิดๆอย่ารุนแรงคัพ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้