ดู: 28640|ตอบกลับ: 82
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

คุณรู้จัก fraxel laser หรือยัง

[คัดลอกลิงก์]
fraxer  laser  ช่วยเรื่องจุดด่างดำ หลุมสิว ฝ้า กระ  ริ้ยรอยเหี่ยวย่น (ดาราต่างประเทศ บ้านเรานิยมในตอนนี้ เรื่อยงริ้วรอยเหี่ยวย่นมากใช้ร่วมกับโบท๊อคค่ะ) รอยแผลเป็น รอยแตกลาย  ได้ค่ะ

คะแนน

3

ดูบันทึกคะแนน

2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-10-3 18:34:29 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
มีอีกๆ หมอบอกว่า รักษาเรื่องริ้วรอยแตกลาย รอยแผลต่างๆ ได้ 70-90% แล้วแต่บุคคนแผลลึกมากหรือตื้นค่ะ ว่าจะไปลองเหมือนกัน แผลหลุมสิวตรงจมูก อ่ะ ตอนเด็กๆชอบบี้ มันมือเลย อิอิ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-10-3 18:37:24 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แต่ราคาค่อนข้างสูงนะคะ ต้องทำอย่างน้อยสามครั้ง ถึงจะเหนผล แต่เหนผลได้ในครั้งแรก  ขอบคุณรุปจาก กูลเกิ้ลค่ะ
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-10-3 18:42:05 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ใครอยากรู้ หาข้อมูลดูนะคะ มีคลิปตอนทำด้วยค่ะ อ้อ แถมๆเกือบลืม
ผมจะทราบเรื่องราคามั๊ยครับ ?
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-10-3 18:44:29 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เดวถ้าได้ลองแล้วจะ มาโชวค่ะ อิอิ อยากหน้าใสเด้งๆ เหมือคุณ แอ๊บ นางเอกช่องสามอ่ะ ปลื้มๆ ตอนนี้กะลังหาข้อมูล
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-10-3 18:46:23 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
นี่เปนลิ้งรูปนะคะ  อ่ะเเปะให้  http://images.google.co.th/image ... start=0&ndsp=20
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-10-3 18:48:37 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ลิ้งคลิป จากยูทูปค่ะ :) http://www.youtube.com/watch?v=yrbtipbL03g
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-10-3 18:53:24 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ที่ สถาบันโรคผิวหนังมีเเล้วค่ะ ตัว 1500  คือตัวใหม่ล่าสุดนะคะ ตัวเครื่อง ได้ข้อมูลว่ามี่แค่ 4 เครื่องในเมืองไทย ระวังคลีนิคเอาตัวเกามาใช้นะคะ ตัวเก่าก้อดีแต่ ตัวใหม่ดีกว่ามากๆค่า เรตราคาที่ สถาบันโรคผิวหนัง ค่ะ เมื่อสองปีก่อนค่ะ โทไปถามหรือไปปรึกษาได้ค่ะ อ่ะแปะลิ้งให้  http://www.inderm.go.th/inderm_th/serve_fee2.html
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-10-3 19:09:06 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
คุณหมอมือทองที่นั่นคือ หมอผู้ชายอาจารย์หมอ จินดา โรจนเมธินทร์  อยู่วันจัทร์  อาจารย์หมอ ประภาพรรณ (ไม่รุอ่ะถามดูเองเน้อ ) ส่วนตัวเจออาจารย์หมอจินดาค่ะ คุณหมอใจดี แถมเก่งอีกต่างหากค่ะ ทำมาแล้วโบท๊อค อาทิตย์เดวหน้า เด๊งงงงงเด้งค่ะ อิอิ เลเซอร์ กะโบท๊อคยกให้คุณหมอเลยค่ะ เนี่ยมีนัดคลีนิคตอนเย็นวันที่ 12 ค่ะ ใจอยากจะไปวันจันทร์นี้ อยากถามเรื่อง เฟลคเซล  เนี่ยค่ะ อิอิ
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-10-3 19:15:10 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตัวเลเซอร์ ไม่ใช่จะทำที่ไหนก้อดีนะคะ เคย ipl ทำที่ คลีนิค น  ท พ สาขาซีคอนก้องั้นๆค่ะ แถมหมอมาแปะเดว แล้วบอกเราเด๋วมีผู้เชี่ยวชาญมาทำให้นะคะ กว่าจะรู้ตัว นี่มันเด็กไม่ได้เรียนมาทางนี้เลย มาทำให้ช้าน จะบ้าตาย ดีไม่เสียโฉม โหเสียตังเปิดคอสไปแล้วด้วย แต่ดีขึ้นนิดนุง  กะที่ คลีนิค แพทย์ ส ช ห้วยขวาง ยิ่งไม่ค่อยได้ผลเท่าไหร่ ใช้เด็กเหมือนกัน
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-10-3 19:22:07 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
กว่าจะรู้ตัว ผมเจ็บมาเยอะ ผมสู้มาเยอะ คนไทยหรือประเทศไหนต้องสู้อย่างผม:) วันนั้น เลยไปโรงพยาบาลโรคผิวหนังแต่เช้า จากลาซาล ไปอนุสาวรีย์ หาข้อมูลจากในเนตเนี่ยค่ะ ไม่เคยไปเลยครั้งแรกเลยนะนี่ ไป แท๊กซี่ รู้แต่อนุสาวรี เค้ารู้แค่นั้น เราก้อเหนพี่วิน มอไซร์ ผ่านไปมมมาเยอะ เลยบอกพี่จอด ไปวินก้อได้วะ แหมมันจะยากแค่ไหนเชียว
13#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-10-3 19:31:10 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
( เขียนผิด คลีนิค น ต พ )   ต่อๆ แกล้ง รำไทเก๊ก (แบบว่าเก๊กๆอ่ะ )อยู่รอแท๊กซี่ไป เรียกวินพี่ไปสถาบันโรคผิวหนัง ก้อถึงโดยปลอดภัยค่ะ อิอิ       จริงๆ คนไม่เคยมาแล้วจะหลงค่ะทางค่ะ มารถไฟฟ้าเลยค่ะ มาลงอนุสาวรีย์เลยค่ะ  ถามแม่ค้าแถวๆนั้นรู้หมดอ่ะค่ะ ร พ สถาบันโรคผิวหนังอ่ะค่ะ พอดีไม่เคยตื่นเช้ามาก่อน เลยพี่แทคยาวเลยค่ะ ไม่ขึ้นรถไฟฟ้า สามปีแล้วมั้ง ขี้เกียจเดินขึ้งลงอ่ะ เด๋วกะดูกเข่าเสื่อม คริคริ
14#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-10-3 19:43:37 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
มาถึง 6 เช้า ได้คิว 51 แล้ว แว้กๆ ขนาดฉันมาเช้านะนี่ รอค่ะรอ  จนได้พบคุณหมอ ตอน 10โมงครึ่ง หาหมอสองคนเลยอ่ะ เลยได้มาเจออาจาร์หมอใจดี้ ใจดี อ จินดาค่ะ  บอก อ  มีหลุมสิวตรงจมูก กะกระ รอยดำจากสิว ฝ้าบางๆ อยากหน้าเด้งเหมือนแอ้บดาราช่องสามอ่ะ อิอิ ดุคูณหมอทำหน้าคิดแปะนุง อยากโบท๊อคด้วย อีกสองทิดวันเกิดอ่ะค่ะ อยากเด้งๆ คุณหมอบอก ทำ ipl ดูก่อน เพราะที่อื่น เครื่องมืและความชำนาญ หมออาจไม่เท่ากัน เลยเชื่อหมอลองดูอีกทีฟะ คิดในใจ ( ใช่ชำนาญไม่เท่ากัน ใช้พนักงานในร้านมาฝึกเอานี่ฝ่า ) เครื่องก้อน่าจะเปนของจีน อันนี้คิดเองนะ เหนเครื่องที่นี่ไม่เหมือนใคร เครื่องเมกาค่ะ
15#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-10-3 19:48:40 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
วันนี้คุณหมอทำให้ไม่ได้ว่างั้น เชงเลยสิชั้น คุณหมอบอกถ้าจะทำจริงๆรอคลีนิคนอกเวลาตอนเย็นเลย แต่แพงก่าราคาโรงบาลในเวลาปรกติ  ไหนๆก้อตัดสินใจแระรอค่ะ จองคิวเลย 6 โมงเย็น  เลยมีแพลนจัดฟัน ไปหาหมอปรึกษาจัดฟันแบบใสดีก่า หาเรื่องเสยตังอีกแระตู อิอิ
16#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-10-3 19:57:21 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ไป คลีนิคทันตกรรมรัชดาเลย ใกล้แยกลาดพล้าว ไปถึง บอกอยากจัดฟันแบบใส เคสเราทำได้ไม๊มาปรึกษาคุณหมอดูค่ะ รอค่ะ คุณหมอคิวเยอะ ประมาณครึ่งชั่วโมงก่าๆ เลยได้คุณหมอ หมอคุยเก่งค่ะใจดีอีกแระ บอกว่าเคสนี้ใช่เลย งานจัดฟันแบบใส เลยพิมฟัน แล้วจ่ายค่ามัดจำ 6000  รีทันเนอร์  4500 รวม  10500  เมื่อกี้ค่ายา  (ทาฝ้าค่า ครีมกันแดดสถาบันโรคผิวหนังกะค่าตรวจ 1480 แล้ว เหงื่อเริ่มตก) วันนี้เจปเยอะแน่ๆตรู เสร็จบ่ายสอง หิวๆเลยไปหาไรกินดีก่า
17#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-10-3 20:04:51 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
คิดตอนเย็นเสียค่าไรอีกเนี่ย แต่เอาน่านานๆที เลยไปแพลตตินั่ม หาไรกินก่อนหิวๆ (เปนแม่ค้าขายเสื้อผ้าแต่โฆณาไม่ได้ค้าเด๋วโดนด่าว่าขายของ )หาเสื้อผ้ามาขาย แถมชุดไว้ใส่วันเกิดด้วย อิอิ หอบพะรุงพะรัง เลยหมดอีก  7850  เห้อ กระเป๋าเริ่มแบน แฟนจะทิ้งไม๊ฟะ อิอิ
18#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-10-3 20:11:44 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
พอ 5 เลยบึ่งไป สถาบันโรคผิวหนัง คุณหมอเหนหอบของพะรุงพะรัง  เลยถามโหช๊อปขนาดนี้เลยหรอครับ บอกปล่าวค่ะ ขายเสื้อผ้าอยู่  ระหว่างรอคุณหมอเลยใช้เวลาให้เป็นประโยชค่ะ วันนี้ขอพี่สาวช่วยดูร้านไม่มีเวลาว่างบ่อยๆค่ะเลยวันนี้วันเดวเลยค่ะ  ปรกติแม่ค้าจะไปซื้อของตอนเช้ากันค่ะ แต่มานี่ครั้งแรกเช้าก่าปรกติอีก เห้อออ  ไม่เสียเวลาค่ะ เลอร์  ipl ก่อนทั้งหน้า แล้วประคบเย็น  แล้วก้อโบท๊อคค่ะ
19#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-10-3 20:20:42 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เห้ออ  จารีบไปไหน พิมผิดเรื่อยเลย  จากนั้นก้อโบท๊อค แก้ม  ยกมุมปาก หน้าผาก ยกคิ้ว  ทั้งหน้าอ่ะค่ะ หมดไปขวดครึ่งอ่ะ ราคา จ่ายค่ายาจ่ายข้างบน  ราคา15000  แล้วจ่ายค่า ต่างหากข้างล่างอีก                                                         ค่าบริการผู้ป่วยนอก นอกเวลาราชการ  50                                                                                                  ค่าฉีดยา                                    1000                                                                                               ค่าหัตถการทางแพทย์                    3600                                                                                               ค่าบริการคลีนิคพิเศษ                        200 เห้อๆๆ  ตัวเบาเลย ลงมาข้างล่าง ตังไม่พอกดอีก จ๊ากกกก  เงินฉันไปไหนหมดเนี่ย
20#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-10-3 20:39:37 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เลยมานั่งคิดเรื่อง ตังดู  แท๊ตซี่  145-มอไซ 40- ระหว่ารอหมอตอนเช้าข้างหลัง ร พ กุ้งแห้ง -กระโปรงแม้ว350- ผลไม้    กินข้าว ผ้าปิดจมูก 180- ค่ายาสถาบันตอนเช้า 1480- ค่ารถไปหาหมอฟัน120- ค่าทำฟัน 10500- ค่ารถไปแฟลตตินั่ม 90- กินข้าว น้ำ 80-  ซื้อของขาย 7850- ค่ารถไปสถาบันตอนเย็นอีก 80- ค่ายาโบท๊อค 15000  ค่า บริการผู้ป่วยนอก 50- ค่าฉีดยา 1000-ค่า เลเซอร์  ipl 1600 ค่าหัตถการเเพทย์ 3600 ค่าบริการคลีนิคพิเสษ 200 ค่ารถ กลับ 160  ค่าทางด่วน 40 ตอนเช้าอีก 40 โอ้ๆๆ เงินที่สะสมมาชั่วชีวิต เว่อๆ เสียดายๆ แต่จ่ายไปแล้วเหมือนได้ปล่าวละวะ คิดตัดใจ วันนี้ใช้ตังเยอะ
21#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-10-3 20:42:15 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
วันอื่น กินปลาเค็มกะไข่ต้ม หรือมาม่าล่ะมั้ง คิดๆอีก ประหยัดมากไปเด๋วไม่สวยจากภายในอีกนั่นแหละ เสียตังซะเยอะ กินของดีๆแต่ไม่แพงดีก่า อิอิ
22#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-10-3 20:46:38 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เราคิดว่าครั้งค่อไปคง ไม่ต่างจากนี้เท่าไหร่ หมอนัดทิดนึงอีกคราวนี้ กัวๆเสียตังเยอะ  แต่ก้อไปค่ะไป โบท๊อคก้อออกริดแล้ว เลเซอร์ก้อได้ผลดีก่าที่อื่นจิงๆค่า ไปครั้งนี้ หมอใจดี คงเหนหน้าเราซีดกัวเสียตังเลยใจดี เลเซอร์ซ้ำให้ครงจุดด่างดำให้ เพื่อนๆอยากรุไม๊เท่าไหร่ อิอิ
23#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-10-3 20:50:20 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
หมอฟรีให้ค่ะ บอกวันเกิดเราจะได้สวยๆ เลยไหว้คุณหมองามๆหนึ่งทีค่ะ อิอิ เสียแต่ค่า นิดหน่อยเดวเองไม่มากเหมือนคราวก่อน ค่าบริการ   50    ค่าบริการคลีนิคพิเศษ  25  โอ้แม่เจ้าถูกเหมือนได้ปล่าวจิงๆ   อิอิ แค่นั้นกลับบ้านได้เลยค่ะ
24#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-10-3 20:57:15 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เลยอยากบอก เรื่องดีๆของคุณหมอไว้ด้วยค่ะ บอกหมอเด๋วหนูโพสเรื่องนี้ลงเนตนะคะ คุณหมอบอกไม่ต้องหรอกหมอเหนื่อย  อ้อลืมบอกไป คนที่เงินหนาหน่อย ไป ที่ ร พ พญาไท2 นะคะ คุณหมอประจำอยู่ที่นั่นค่ะ โบท๊อคราคา ซีซีละ 250 ค่ะ เทียบจากที่อื่นแล้วถูกกว่าเยอะค่ะไม่ต้องรอคิวค่ะ คุณหมอประจำอยู่วันไหนสอบถามทาง ร พ เองนะคะ ไม่ได้ถามลืม  โทรไปบัค 1113 แล้วถามเบอรืจดไว้เผื่อคราวหน้าจะได้โทรไปค่ะ  แล้วให้ทางบัคต่อสายให้เลยค่ะ สอบถามกันดูนะคะ  :)
25#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-10-3 20:59:13 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
โบท๊อคของจริงจากเมกาค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้