ดู: 7313|ตอบกลับ: 13
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมคาง] การอักเสบจากการฉีดคาง

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย bubbib เมื่อ 2011-5-27 15:10

1 รบกวนสอบถามเรื่องฉีดคางด้วยคอลลาเจนค่ะ บางคนไปฉีด เดือนเดียวยุบเลยหรอคะ  ทำไมบางคน นานแล้วก็ยังอยู่ หนูไปฉีดมาตอนแรกไม่บวมมาก  แต่ผ่านไป 2 อาทิตย์ อักเสบแดง บวมมากเลยค่ะ สอบถามกูรูห้องนี้ว่ามันน่าจะเกิดจากอะไร และควรทำอย่างไรดีคะ   

**  กลับไปหาหมอ  เหมือนหมอเค้าไม่ค่อยสนใจ บอกให้ทานยาลดบวม แค่นั้น

2 ถ้าจะไปขุดออกเลยตอนนี้แล้วใส่ซิลิโคนแท่ง ทำได้มั้ยคะ  ค่าใช้จ่ายประมาณเท่าไหร่คะ แนะนำคุณหมอคนไหนคะ  

ท้ายสุดขอบคุณมากนะคะ สำหรับทุกคำแนะนำ....ตอนนี้ จิตตกเล่นเอาร้องไห้เช้า เที่ยง เย็นเลยค่ะ

ตอบกระทู้ bubbib ตั้งกระทู้

แล้วไอ้ที่ฉีดเขาเรียกว่าอะไรไปฉีดที่ไหนมา
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-27 15:30:59 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
คุณหมอบอกว่า เป็นคอลลาเจน สลายไปแน่ๆ  ที่ คลินิคเอ็มดี เอสพลานาดค่ะ                                              เราถามซ้ำไปมาว่าไม่ใช่ซิลิโคลนแน่นะคะ จนคุณหมอจ้องหน้าเป๋งเลย... ก็เลยฉีด หมอย้ำว่ามันอยู่ได้ 1 ปีค่ะ แล้วจะสลายไป ตอนแรกมาเป๊ะมาก พอ2 อาทิตย์มันบวม ใต้คางก็บวม ดูยื่นๆ เป็นก้อนๆ เหมือนแม่มดเลย
ไม่แน่ใจว่า นี่เป็นเพราะบวมหรือมันต้องเป็นทรงนี้ตลอดไป  พิมไปร้องไห้ไป....
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-28 14:26:08 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ไม่มีใครให้ปรึกษาเลย เครียดจัง
ถ้าเป็นคลอลาเจนไม่น่าจะบวมเเดงนะคะ เคยเห็นเพื่อนไปฉีดมาจะบวมนิดหน่อยช่วงอาทิตย์เเรกเเต่ไม่เเดง     จากนั้นก็เข้าที่สวย เเละก็สลายหายไปเอง 6-8 เดือน น่าจะไปขูดออกนะคะ ยังไงก็เป็นกำลังใจให้นะคะขอให้หายไวๆ
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-29 19:44:46 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
คุณ aomerix เพื่อนฉีดที่ไหนมาคะ
เราก็เคยฉีดมาเหมือนกันทั้งฟิลเลอร์ทั้งคอลลาเจน  เห็นหมอที่ฉีดให้เค้าบอกว่าคอลลาเจนมันจะสลายได้เองไปกับเหงื่อใช้เวลา6-8เดือน แต่ถ้าเราต้องการที่จะกำจัดให้มันออกไป ก็มียาฉีดให้มันสลายหายไปได้  ลองโทรไปถามคลีนิกต่างที่เค้ารับฉีดซิ น่าจะมีทางแก้ให้นะ  อย่าเครียดนะค่ะ เป็นกำลังใจให้
ฉีด filler ใต้ตา มาได้ 2 อาทิตย์แล้ว
ยังไม่บวมนะ แต่จับดูก็จะเห็นว่ารอยเข็มไปทางไหน
เป็นเส้นยา ยังไม่เนียนไปกับใบหน้า
แต่ก็ยังโออยู่ คือ ไม่เจ้บ ไม่ปวด
ออกกำลังกายทุกวัน แบบหนักๆ เหงื่อออกเยอะมาก รอผลว่าผ่าน 3 อาทติย์ แล้วจะเป็นไง
เป็น filler ตัวที่สลายไป 6-8 เดือน
ต้องถามว่าฉีดมาเท่าไร ถ้าคอลลาเจนมัน ซีซี ละ หมื่นนะ เราเคยไปฉีดร่องแก้ม เข็มเล็กนิดเดียวแล้วก็ไม่รู้ว่าเต็มเข็มหรือเปล่านะ ที่รู้มา คอลลาเจน กับ ฟิลเลอร์ มันจะสลายได้เอง แต่ถ้าอยากให้หายเร็วๆก็ต้องไปฉีดสลาย แต่ถ้าเป็นซิลิโคนเหลวก็ต้องไปขูดออก แต่ถ้าไปเอาออกแล้วมันยังบวมแดงอยู่คงใส่แท่งเลยไม่ได้หรอก ต้องรอให้หายบวมแดงก่อน ถึงจะใส่แท่งได้
ตอบคำถามข้อแรกนะค่ะ
ที่หนูถามว่าไปฉีดคอลลาเจนมา แล้วผ่านไป 2 อาทิตย์ก็เกิดอาการบวมแดง เป็นไปได้ว่าหนูอาจจะแพ้คอลลาเจนหรือสารตัวใดตัวนึงที่ฉีดเข้าไปนะคะ่ ร่างกายหนูอาจจะไม่รับ หรือไม่ก้อาจเกิดการติดเชื้อระหว่างที่ฉีดน่ะค่ะ หาหมอแล้วนำยามาทาน อาการน่าจะดีขึ้นนะ

ข้อ 2 ถ้าหนูจะไปขูดออกแล้วใส่ซิลิโคนเข้าไปจะได้ไหม
อันนี้พี่แนะนำว่า รอให้สารที่ฉีดเข้าไปสลายตัวก่อนแล้วค่อยไปทำดีกว่านะค่ะ ไม่งั้นจมูกหนูจะช้ำมาก แล้วก้อาจจะส่งผลต่อรูปทรงจมูกในภายหลังนะ ใจเย็นๆก่อนนะ
ต้นฉบับโพสต์โดย bubbib เมื่อ 2011-5-27 15:30
คุณหมอบอกว่า เป็นคอลลาเจน สลายไปแน่ๆ  ที่ คลินิคเอ็ม ...

ไม่ต้องเครียดนะทุกอย่างต้องมีทางแก้ไขพี่ก้อฉีดเหมือนกันเปนซิลิโคนเหลว7ปีแล้วไม่มีปัญหาอะไรตอนแรกก้อกลัวแต่คิดไปคิดมาทุกอย่างต้องมีทางออกของมันใจเยนๆนะไปหาหมอแต่ระที่ก้อพูดไม่เหมือนกันหรอกลองให้เวลามันดูอีกสัก2เดือนถ้าไม่ดีขึ้นค่อยว่ากันอีกที่พี่เข้าใจความรู้สึกเพาะจมูกพี่ก้อมีปัญหาหมอบอกให้รอ1ปีมันทรมาน
เป็นกำลังใจให้คะ สู้ๆนะคะ เราก็กำลังอยากฉีดคางอยู่เลยคะ
ตอบกระทู้ noonakaa ตั้งกระทู้

อย่าฉีดเลยจ้าเสริมเลยเหนคนฉีดแล้วมีปัญหากันเยอะราคาก้อไม่แตกต่างกันเท่าไรที่สำคัญสวยนานสวยทน ปล.ด้วยรักและหวังดี
เราก็ฉีดที่เอ็มดีเอสพลานาดเหมือนกันค่ะ ตั้งแต่ปลายปี52 ตอนนี้ยังไม่ยุบเลย เวลายิ้มคางยาวมากเป็นแผ่นเลย กลุ้มใจมากมีแต่คนทัก กลับไปฉีดสลายมา2ครั้งแล้วแต่ก็ไม่ได้ผล ไม่รู้จะทำไงดีเหมือนกันค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้