ดู: 6078|ตอบกลับ: 31
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ศิษย์หมอสุชาติช่วยทีคราบ

[คัดลอกลิงก์]
มีข้อสงสัยคราบ
ถ้าทำจมูกกะหมอสุชาติแล้วนานเท่าไหร่
ถึงจะรู้ว่าจมูกมันเอียงคราบ
ที่จริงในใจก็บอกตัวเองว่าใจเย็น ๆ รอให้หายบวมก่อน
ก็บอกแบบนั้นเรื่อยมาคราบ
แต่คนรอบข้างก็ทักกันมากเลยคราบว่าเอียง
ใจก็เลยชักเขว ๆ
ตอนแรกที่ดูก็คิดว่ามันเอียงแต่ต้นแล้วหล่ะคราบ
ถามหมอ ถามผู้ช่วยหมอแล้วก็บอกไม่เอียงให้ดูที่แกนมัน
แต่ผมก็ว่ามันเอียงนะ โอ้ย ไม่อยากกลุ้มเลย
กว่าจะเจอหมออีกทีก็เดือน ก.ค. คราบ
ถ้าต้องแก้มันจะช้าเกินไปป่าวคราบ

ช่วยตอบผมที
เกือบจากลุ้มแล้ววววววววววววววววววววววววววววว

ขอบคุณล่วงหน้าคราบบบบบบบบบบบบบบบบบบ

คิดว่าใหญ่พอ คงเห็นชัดนะคราบ
บอกตรงๆนะครับ เหมือนของผมเป๊ะเลย แกนชิดตาซ้าย ปลายไปขวา
เจอครั้งล่าสุด หมอบอกว่าจมูกเอียงนิดๆแต่ถ้าไม่เพ่งมากๆก้อไม่รู้อ่ะครับ

แสดงความคิดเห็น

ใช่ค่ะ ลองเงยหน้าขึ้น ถ่ายรูปดู จะเห็นชัดค่ะ ว่าเอียงหรือตรง  โพสต์ 2011-6-28 06:49
ลองถ่ายรูปเสยขึ้นจากรูจมูกด้านล่างครับ ถ้าเอียงจะเห็นครับ  โพสต์ 2011-5-26 22:23
ขอดูรูปถ่ายด้านข้างบ้างได้ป่าวครับ อยากดูเหมือนกันป่าว  โพสต์ 2011-5-26 22:21
มองจากรูปด้านหน้า เอียงค่ะ หัวตาซ้ายขึ้นมาเลย
เปนเพาะบวมอยู่รึป่าวคราบ ของผม วันสองวันแรก แกนระหว่างรูจมูกนี่ เอียงมาทางซ้ายเลยครับ แต่ตอนนี่ 16 วัน มันกลับมาตรงซะงั้น ส่วนปลายก็พุ่งตรงกับร่องบนปากอ่าครับ ส่วน หัวตายังบวมด้านซ้ายอยู่
ตอนนี่ ตรงหัวตาเอียงไปทางซ้าย แต่สันกับปลายตรงครับ รอมานยุบก่อนน่ะะ
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-27 14:39:14 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย mon1122 เมื่อ 2011-5-26 22:19
บอกตรงๆนะครับ เหมือนของผมเป๊ะเลย แกนชิดตาซ้าย ปลายไ ...

จิงเหรอครับ
ตอนนี้กำลังทำใจกับเสียงรอบข้างอยู่
กะว่าเดือน ก.ค.ไปหาหมอ
กะรอเผื่อมันจะยุบอีกแล้วอาจจะตรง
เฮ้อ กว่าจึงเดือน ก.ค. ต้องทนฟังอีกเท่าไหร่ไม่รู้
เบื่อจัง
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-27 14:39:44 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย khunnu_nang เมื่อ 2011-5-26 22:26
มองจากรูปด้านหน้า เอียงค่ะ หัวตาซ้ายขึ้นมาเลย
...

มองยังไงก็เอียงตั้งแต่แรกแล้วคราบ
แต่หมอบอกว่าไม่เอียง
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-27 14:40:52 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Doszadin เมื่อ 2011-5-27 13:14
เปนเพาะบวมอยู่รึป่าวคราบ ของผม วันสองวันแรก แกนระหว ...

กำลังรออยู่เหมือนกันคราบ
ปลอบใจตัวเองว่ามันยังไม่ยุบ
แต่ผม ก็ 13 วันแล้วนะ
ตอบกระทู้ peeton ตั้งกระทู้

แค่ สิบกว่าวัน อย่าด่วนสรุป จะใจเสีย  ยุบบวมแล้ว ความจริงจะปรากฏ อาจไม่เอียง อย่างที่ผู้ช่วยหมอบอกก็ได้    แต่ก็พอมีวิธีที่จะบอกว่าเอียงหรือไม่  กล่าวคือ  ใช้นิ้วหัวแม่มือ และ นิ้วชี้ ข้างซ้าย
ลูบสันที่เสริมมาบริเวณหว่างตา  ถ้าลูบคลำแล้ว รู้สึกเรียบๆ เท่ากันทั้งสองด้าน แสดงว่า แกนอยู่ตรงกลาง ก็ให้รอจนเนื้อยุบบวม    ก็น่าจะไม่เอียงให้เห็น  แต่ถ้าลูบได้ว่า มีปลายซิลิโคน มาตำนิ้วด้านไหน ก็แสดงว่า ปลายซิลิโคน เอียงไป ข้างนั้น  ก็ให้ไปพบแพทย์  แพทย์จะได้รับทราบ เผื่อจะมีวิธี ปรับเรื่องเอียงให้   ลองไปปรึกษาแพทย์ที่ทำให้  ท่านย่อมอยากให้ผลงานออกมาดีอยู่แล้ว  ส่วนผู้ช่วยแพทย์ นั้น คงไม่กล้าสรุปว่า มันเอียง  ก็คงได้แต่ตอบเลี่ยงๆไป
ช่ายครับ อีกอย่าง ถ้าเอียง ทำมาไม่เกินหนึ่งเดือน สามารถดัดได้ครับ รอมันยุบ ให้มันรัดก่อนน่ะ เปนกำลังใจให้ ศิษย์เดียวกัน
รอให้ยุบก่อนค่ะ ของหนูตอนแรกใครๆก็ว่าเอียง แต่พอยุบแล้วไม่เอียงค่ะ
แต่อยากมั่นใจก็ไปหาคุณหมอเลยค่ะ จะได้สบายใจค่ะ
ศิษย์เดียวกันค่ะ
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-27 16:01:37 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Prawit เมื่อ 2011-5-27 15:00

แค่ สิบกว่าวัน อย่าด่วนสรุป ...

ลองจับดูแล้วคราบ
มันเรียบดีทั้งสองข้าง
ไม่มีขอบซิลิโคนมาโดนมือเลย
น่าจะไม่เอียงนะคราบ
ใจชื้นขึ้นมาหน่อย
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-27 16:02:31 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Doszadin เมื่อ 2011-5-27 15:27
ช่ายครับ อีกอย่าง ถ้าเอียง ทำมาไม่เกินหนึ่งเดือน สาม ...

สบายใจแล้วคราบ
พอรู้ว่าดัดได้
ยิ่งสบายใจ
13#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-27 16:03:06 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย kitty30 เมื่อ 2011-5-27 15:34
รอให้ยุบก่อนค่ะ ของหนูตอนแรกใครๆก็ว่าเอียง แต่พอยุบ ...

ช่่วงที่คิดว่าเอียงทำไงบ้างหล่ะคราบ
กลุ้มป่ะคับ
สู้ๆๆคับ รอเวลา
15#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-27 17:18:47 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย sunchai22 เมื่อ 2011-5-27 17:04
สู้ๆๆคับ รอเวลา

ขอบคุณคราบ
เห็น ใจนะคับ ผม สนใจหมอสุชาติอยู่พอดี ทำใจ เต้น เลยใจเย๊นๆนะคับ สู้ๆ
17#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-6-23 22:50:04 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย 0877465478 เมื่อ 2011-6-23 05:15
เห็น ใจนะคับ ผม สนใจหมอสุชาติอยู่พอดี ทำใจ เต้น เลยใจ ...

ผมว่าคุณหมอทำดีอยู่นะครับ
แต่ไม่รู้ผิดพลาดตรงไหน
ตัดปีก พอใจมากครับ
เหลือแต่รอให้หายเบี้ยวนี่หล่ะ

คับบบ พากุ้ม ไปด้วย 555
19#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-6-24 14:30:16 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
555
มีคน (ในเว็ปนี้) บอกว่า ศัลยกรรม 10 คน มีแก้ 1 คนคราบฃ
ผมอาจเป็น 1 คนนั้น
ทำใจไว้บ้างแล้วคราบ
เหอๆๆๆๆๆๆ เครียด+เซงแทนคับ
สู้ๆนะค่ะ...ใจเย็นๆ ดูแลตัวเองดีๆอย่าให้ชนให้ช้ำ  ไม่สบายใจก็เข้าไปคุยกะคุณหมอเลยค่ะ
ดิฉันก็ทำกะคุณหมอเหมือนกัน  มีปัญหานิดหน่อย แต่คุณหมอก็รับประกันแก้ไขฟรีค่ะ
กลางเดือน ก.ค. แก้ไขเสร็จแล้วจะมารีวิวให้ดูมั่งค๊า........สู้ๆ
22#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-6-26 07:05:25 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย kapomka เมื่อ 2011-6-25 22:45
สู้ๆนะค่ะ...ใจเย็นๆ ดูแลตัวเองดีๆอย่าให้ชนให้ช้ำ  ไม่ ...

ขอบคุณคราบ
ใจเย็นอยู่แล้วคราบ
ตอนนี้ใช้วิธี ใส่แว่นพรางอยู่ครา
มันเบี้ยวตรงหว่างตา พอใส่แว่นแล้วพอทน
คนรอบข้างเค้าบอกว่าสวยแล้ว เล็กแล้ว
แต่ในใจอยากบอก "จมูกตรูเบี้ยวโว้ย"
อิอิอิ ขอโทษที่ให้คำไม่สุภาพ เพราะคิดในใจคราบ
555
แบบเดียวกับผมเป๊เลยครับ   ต่างกันตรงที่ผมหลอกตัวเองว่านิดเดียวเองน่า..ช่างมัน
แต่ส่องกระจกแล้วร่องตาฝั่งซ้ายจะลึกกว่าขวา(คิดว่าพี่ก็น่าจะรู้สึกเหมือนกัน)
เลยไปพบคุณหมอ ยังไม่ทันเอ่ยปากเลย คุณหมอก็ทักว่าแกนบิด  แต่เพราะเสริมมาเดือนกว่า หมอเลยต้องใช้พลังมากกว่าปรกติในการดัด ขอบอกว่า เจ็บกว่าตอนเสริมหลายเท่าครับ  
คุณหมอให้มาดัดเองที่บ้าน วันๆ ไม่ทำอะไร ดัดแต่จมูกอย่างเดียวเลยตอนนี้  ตรงหว่างคิ้วที่เคยแน่นก็กลายเป็นโยกได้ครับ กลัวเหลือเกินว่ามันจะไม่จับยึด แถมดัดๆ ไปสักพัก เหมือนมันเด้งกลับมาที่เดิมซะงั้น ตอนนี้เลยไม่กล้าดัดแล้ว ให้มันเอียงไปก่อน รอคุณหมอนัดเซาะร่องดัดใหม่ อีก 1 เดือนข้างหน้า
พี่ควรรีบไปพบหมอด่วนครับ จะได้แก้ไขทัน
24#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-6-27 20:38:02 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย kimji-jim เมื่อ 2011-6-27 14:18
แบบเดียวกับผมเป๊เลยครับ   ต่างกันตรงที่ผมหลอกตัวเอง ...

กำ ผมอยู่ต่างจังหวัดคราบ
ไปกทม อีกทีก็วันที่ 8 โอ๋ย จะเป็นไรมากไหมเนี่ย
แต่ถ้าดัดได้ก็พอทนคราบ เจ็บหน่อยก็ต้องทน
หมอบอกป่ะคับว่าเพราะอะไรมันถึงบิด
คุณหมอก็คงไม่ทราบหรอกครับ เพราะแกก็ถามกลับมาเหมือนกันว่าไปโดนไปดัดมันหรือเปล่า
ส่วนตัวคิดว่าเป็นเพราะฐานเก่าเอียง พอเสริมโด่งเลยชัดขึ้นมากกว่าครับ
อ้อ ของผมไม่ใช่หมอสุชาติ เป็นอีกท่านหนึ่ง  ใส่ใจคนไข้มากพอสมควร
คิดว่าคุณหมอทุกท่านคงจะคล้ายๆ กันครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้