ดู: 15809|ตอบกลับ: 48
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] ทำจมูกกับคุณหมอศรัณย์ อินทมาระ 43 แยกสุทธิสารค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
เพิ่งไปทำดั้งกับคุณหมอศรัณย์ อินทมาระ43 แยกสุทธิสารค่า เมื่อวันจันทร์ที่ 23 พ.ค.54 เลยจะมารีวิวิให้เพื่อนๆดูบ้างค่ะ
ก่อนไปทำเอ๋ก้อเก็บข้อมูลพอสมควรนะคะ ก้อได้เว็บดั้งโด่งนี่แร่ะค่ะ และก้อพี่เจนนี่ ก้อมีปรึกษาพี่เค้าด้วย ต้องขอบคุณพี่เจนนี่ด้วยค่ะ
จองคิวประมาณ 15 วันได้เลยค่ะ คิวคุณหมอแน่นมาก ก่อนที่จะไปทำมีไปหาหมอดูดวงมาด้วย หมอดูก้อบอกให้นึกถึงหน้าหมอที่จะทำจมูกให้เรา แร้วหมอดูก้อบอกว่า ทำคราวนี้ไม่เจ็บแน่นอน ทำออกมาแร้วจะสวย เรียกได้ว่า ทุกขลาภ ต้องเจ็บตัวก่อน แร้วความสวย สิ่งดีๆจะตามมา แต่อย่าทำจมูกโด่งๆแหลมๆนะ ไม่ดีๆ ให้ทำโด่งธรรมชาติพอ ซึ่งก้อเข้าสไตล์หมอศรัณย์เลย ทำแบบธรรมชาติ เลยทำให้รุ้สึกสบายใจ 5555 เลยตัดสินใจทำเลย เพราะเป็นคนเชื่อเรื่องโหงวเฮ้งด้วย ก่อนหน้านี้ ก้อมีคนทักว่าจะไปทำดีหรอ ไม่กัวโหงวเฮ้งเปี่ยนหรอ แต่เอ๋เห็นดาราส่วนใหญ่ที่เค้าไม่มีดั้ง พอไปเสริมจมูกมา ก้อสวยขึ้น งานก้อเข้า เงินก้อเข้า ก้อคิดว่าทำดีก่า

และแล้วพอถึงวันที่ไปทำ ไปถึงที่คลินิก ประมาณ 6 โมงเย็น มีคนมาปรึกษาและมาทำเยอะมาก ก่าเอ๋จะได้ทำก้อประมาณ 5 ทุ่ม ซึ่งพอทำจิงๆไม่เจ็บค่ะ ก่อนทำพี่เค้าเอายานอนหลับมาให้ทาน กินเข้าไปหลับเลยนะคะ แต่พอพี่เค้ามาปลุกก้อตื่น ตื่นแบบงงๆอยุ่ เดินเข้าห้องผ่าตัดรุ้เรื่อง ที่เจ็บที่สุดก้อตอนฉีดยาชานี่แร่ะค่ะ ไม่แน่ใจว่าฉีดกี่เข็ม แต่ไม่เกิน 5 เข็มแน่นอน น้ำตาไหลเลยค่ะ T_T ส่วนหลังจากนั้นหมอทำอะไรบ้าง ใส่ซิลิโคนไปตอนไหนยังไม่รุ้สึกเลยค่า จำได้ว่าตอนทำยังถามคุณหมอเลยว่า "หมอรับประกันมั้ยคะ" คุณหมอบอกว่า "รับประกันตลอดชีวิตค่ะ" รุ้สึกดีใจเลย
นี่เอ๋ก้อยังไม่ได้ถอดเฝือกออกเลยนะคะตอนนี้ แต่ที่แน่ๆ หน้าเอ๋ไม่เขียว ไม่ช้ำ ไม่บวมเลยค่ะ แต่รุ้สึกตาจะตี่ๆลง คงเพราะตึงๆ ที่มีเฝือกติดไว้รึเป่าก้อไม่รุ้ ก้อฝากให้เพื่อนๆชาวดั้งโด่งช่วยลุ้น ช่วยเป็นกำลังใจ ให้ดั้งใหม่ของเอ๋ออกมาสวยนะคะ มีรูปมาให้ดูด้วยค่ะ

แสดงความคิดเห็น

น่ารักอยู่แล้ว ทำเสร็จสวยแน่นอน  โพสต์ 2011-5-31 14:14
ขอดูรูกก่อนทำชัดๆหน้าตรงและด้านข้างค่ะบางที่เป็นอีกทางเลือกให้พี่  โพสต์ 2011-5-29 04:05
มีแววสวยตั้งแต่วันที่สองเลยค่ะ  โพสต์ 2011-5-29 04:01
รอชมค้าาา  เปิ้ลกะทำกะหมอศรัณย์
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-25 14:45:05 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ ple123 ตั้งกระทู้

ค่า หมอเดียวกันเลยนะคะ ไว้ถอดเฝือกออกจะมาอัพรูปให้ดูอีกนะคะ ^^
รอชมเหมือนกันค่า ว่าจะไปทำกับหมอศรัณย์เหมือนกันค่ะ
ทำมาราคาเท่าไหร่คะ ^^ จะเปนกำลังใจให้นะคะ
เด๋ซตามไปสวยนะคร้า ได้คิว วันที่ 9 นี้เเล้วจร้า
ตอนนี้เปนไงแล้วบ้างค่ะ บอกคุณหมอเอาทรงอะไรหรือเอาแบบให้คุณหมอค่ะ เราจะไปทำเสานี้อ่ะ กลัว ตื่นเต้นไปหมด แล้ว *0*
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-25 19:40:06 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ Pakpb ตั้งกระทู้

ตอนแรกเอารูปจองโซมินให้คุณหมอดูค่ะ เพราะว่าเอ๋ตาชั้นเดียวเหมือนเค้า แต่หมอบอกว่าเค้าหน้ายาว แต่เอ๋หน้าสั้น ทำโด่งมากไม่ดี เด๋วจะทะลุ หมอก้อเลยเปิดรูปเคสคนไข้ที่มาทำแร้วจมูกคล้ายๆเอ๋ เอ๋ก้อเลยตกลงทำเลยค่ะ เพราะว่า สวยดีนะคะ ยิ่งหันข้างยิ่งสวยเลยค่ะ
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-25 19:40:46 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ 029970500 ตั้งกระทู้

ทำมา 12000 ค่า คุณหมอใจดีนะคะ ทำเลยค่ะ ขอบคุณนะคะ ไว้จะอัพรูปให้ดูอีกค่ะ
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-25 19:41:07 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ tayyo ตั้งกระทู้

ตามมาเลยนะคะ ไม่ต้องกัวนะ คุณหมอใจดีมากค่ะ ไม่หน้ากัวอย่างที่คิดไว้
ต้นฉบับโพสต์โดย aey69 เมื่อ 2011-5-25 19:41
ตอบกระทู้ tayyo ตั้งกระทู้

ตามมาเลยนะคะ ไม่ต้องกัวนะ ค ...

ค่ะ..ขอบคุณค่ะ
ขอให้สวยๆดังที่หวังไว้นะคะ (ของเราทำ ก.ค นู่นเลย)
รอชมด้วยคนจ้า วันนี้ขับผ่านคลินักคุณหมอเหมือนกัน แต่ไม่ได้เข้าไป T^T
ผมอยากไปแก้กะคุณหมอมากๆๆ เรยค้าบ รอดูรูปนะคับ
อยากทามกับหมอศรัณญ์มากก
มาอัพรูปบ่อยๆนะค่ะ หายไวๆค่ะ
จะรอดูความสวยนะคะ เป็นกำลังใจให้ เด๋วก้อสวยเเร้วคะ  ว่าเเต่มีราคาไหนบ้างคะ บางทีเราอาจจะไปทำที่นั่นเห็นเพื่อนๆทำสวยกันหลายคนที่เห็นรีวิว อีกอย่างใกล้กับที่แม่เราอยู่เรย ซอย24
18#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-27 13:21:03 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ 029970500 ตั้งกระทู้

มี 2 ราคานะคะ แบบธรรมชาติ 12000 แบบโอเพ่นหรือแบบเกาหลี 25000 ค่า

แสดงความคิดเห็น

แบบโอเพ่นคืออะไรอะค่ะ  โพสต์ 2011-5-31 22:27
19#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-27 13:21:39 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ Rezehn ตั้งกระทู้

ขอบคุณค่า แต่ตอนนี้รุ้สึกบวมๆที่จมูก มะค่อยจะกล้าอัพรูปเลย อายหน้าตัวเอง 555+
ตอบกระทู้ aey69 ตั้งกระทู้

เพิ่งจะไม่กี่วันเองค่ะ เด๋วก็หายแล้ว ใจเย็นๆนะค่ะ เอาไว้หายบวมแล้วค่อยมาอัพรูปก็ได้ รอดูสวยอยู่นะค่ะ
ตอนนี้เป็นไงมั่งครับ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Zaynos เมื่อ 2011-5-29 10:45

หายเร็วๆนะคะ จขกท.
รอชมค่ะ...หายเร็วๆนะค่ะ....
รอชมอยู่เหมือนกันค่ะ ได้คิววันที่ 8 มิ.ย.นี้เอง แอบสงสัยว่าเค้านัดไปรอตั้งแต่หกโมงเยน แต่ทำไมได้ทำตอน 5 ทุ่มเลยอ่ะค่ะ นานจังเรยอ่า เราก้อโดนนัดไปตอนหกโมงเยนเหมือนกัน แล้วเราจะได้ทำดึกขนาดนั้นมั้ยอ่า T^T
ตอบกระทู้ me_dupont ตั้งกระทู้

ประมาณนั้นแหล่ะค่ะ ของเราก็นัด 6 โมงเย็น

เห็นแฟนเราบอกว่าเสร็จประมาณเที่ยงคืน (คือตอนนั้นเรามึน ไม่ค่อยรู้เรื่อง)
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้