ดู: 34783|ตอบกลับ: 31

[เสริมจมูก] มาแล้วครับ แก้จมูก คุณหมอคชินทร์ อุบลฯ เห็นหลายคนอยากดูฝีมือท่าน

[คัดลอกลิงก์]
วันนี้ ตอนเวลา บ่าย 2 โมง ได้ปฏิบัติการโดดงาน เพื่อไปก้จมูกกับคุณหมอคชินทร์ครับ เพราะว่าคุณหมอจะกลับ กทม ตอนเย็น แต่ด้วยความใจร้อน กลัวว่าจะได้แก้อาทิตย์หน้า เลยตัดสินใจโดดงานทันที เพราะว่าอยากได้จมูกใหม่

เวลา 14.00 เดินทางไปถึงคลีนิค ก้าวลงจากรถ เดินไปที่คลีนิก แม่เจ้าโว้ย คนเดินออกมา เลือดติดแถว ๆ ปลายจมูก แทบจะเป็นลม ไม่นึกเลยว่า มันจะน่ากลัวขนาดนี้ ทั้ง ๆ ที่เคยทำจมูกมาแล้วก่อนหน้านี้ แต่พอจะไปแก้ ทำไมมันน่ากลัวมากกกกกกก

ตัดสินใจ บอกคุณแม่(พยาบาลที่เฝ้าคลีนิค) ผมขอตัวไปหาอะไรทานกอนนะครับ (ตอนนี้คิดอย่างเดียว ไม่ทำแล้วโว้ยยยยย 555) ประจวบเหมาะกับยังไม่ได้กดเงินไปเลย เพราะว่าตอนนั้นมีเงินติดกระเป๋าแค่ 6 พันบาท (ค่าแก้เหมารวม 20,000 บาท)

พอขับรถออกมา เริ่มใจเย็นลง เริ่มคิดว่า เราเคยผ่านมาได้ครั้งนึงแล้ว ยังไงมันต้องผ่านไปได้สิน่า ตัดสินใจใหม่อีกรอบ แวะกดเงินมาเพิ่ม 20,000 บาท เริ่มอุ่นใจ เงินเยอะแล้ว ไม่น่าจะมีปัญหา เอ๊ะ เกี่ยวกันไหมเนี่ย 5555

ตั้งสติอีกรอบ ขับรถผ่านหน้าโรงบาลสรรพสิทธิประสงค์ แวะร้านยาที่แยกโรงบาล บอกว่าผมจะไปแก้จมูกขอซื้อยาลดบวมที่ดีที่สุดเท่าที่จะหาได้ในปัจจุบัน (เวอร์มาก ด้วยกลัวมันจะบวมน่าเกลียด) เภสัชกรบอกว่า มีแค่ยาที่ใช้ทั่วไป จะกินก็ซื้อ ไม่กินก็ไม่ต้องซื้อ (แทบจะได้กระซวกเภสัชคนนั้น) เลยไม่ซื้อละ อารมณ์เริ่มเดือด ขับรถออกมา ไม่ทำแล้วโว้ยยยยยยยย (เริ่มขึ้นอีกรอบ) ขับรถออกมาไม่ถึง 2 นาที เพื่อนโทรมาบอกว่า "ฉัน ได้คิวหมอเฉลิมแล้วนะ แกล่ะแก้รึยัง" แค่นี้ล่ะ เอาใหม่อีกรอบ แก้ก็แก้วะ ขับรถจอดหน้าคลีนิค เดินลงมาด้วยความมั่นใจ

ควักรูปออกมา ชี้ไปที่หน้าดาราฝรั่ง เอาแบบนี้

คุณหมอฮาแตก บอกว่า มันจะเข้ากับหน้าเราเหรอ แบบนี้มันเชิ่ดมากเกินไป เลยเอ๊ะ เอาใหม่ คุณหมอว่ายังไงว่าตามกัน แต่ไม่วายชึ้เข้าดาราคนนึงของเกาหลี แต่ไม่รู้ว่าใคร

ก่อนจะเข้าห้องเชือด คุณแม่พยาบาลบอกว่า ล้างหน้าทำความสะอาดหน้า รูจมูกซะ

เราก็ล้าง ๆ ตอนนั้นคิดถึงหน้าแม่ที่บ้านมากกกกกก อยากกลับบ้าน แต่ยังไงดีล่ะ เงินก็จ่ายก่อนเข้าห้องผ่าตัดละ

ตอนนอนบนเตียงผ่าตัด แม่เจ้าโว้ยยยย ไฟส่องเข้ามาที่ตา ใจเต้นรัว ๆ ตายแน่ ๆ เจ็บแน่ ๆ คิดแค่นี้จริง ๆ ครับ

พอจากความรู้สึกตื่นเต้น รีบถามพยาบาลเลย มียาสลบไหมครับ ถ้ามีฉีดเลย เพิ่มเงินอีกเท่าไหร่ก็จะยอม (ตอนนี้ตาขาวเต็มที่)

พยาบาลขำใหญ่เลย บอกว่าไม่มีหรอกค่ะ ฉีดแค่ยาชา ก็ไม่เจ็บแล้ว

เราก็ อืม นะ น่าจะสู้ไหวนะ ใคร ๆ ก็ยังทำได้ ยังไงก็ต้องไหว แต่พอหมอเอาสำลีมาเช็ด ๆ ทำความสะอาด โอย แค่นั้นล่ะ ใจจะขาด ตายแน่ทีนี้ เปลี่ยนใจไม่ได้แล้ว

รีบร้องบอก หมอ ๆ ฉีดยาชาแล้วจะไม่เจ็บเลยใช่ไหมครับ

คุณหมอตอบด้วยความใจเย็นบอกว่า ครับ ไม่เจ็บเลย ยกเว้นตอนฉีดยาชานะครับ จะเจ็บนิดนึง แค่นี้ล่ะ ลุ้นตอนฉีดยาชา

มาถึงแล้วครับ ตอนฉีดยาชา โอยไม่อยากจะบรรยาย เข็มแรกที่เจาะเข้ามาที่จมูก เจ็บ! เข็มที่ 2 เจ็บมาก! เข็มที่ 3 เจ็บเป็ด ๆ! เข็มปลายจมูก โอ้ยยยยยย นรกกิน...แล้ว เจ็บ!!!!

คราวนี้หมอเริ่ม test ไม่รู้ว่าเอาอะไรจิ้มเข้ามา ไอ้เราร้องเลย เจ็บคร้าบบบบบบบ หมอตกใจ ยังเจ็บเหรอ หมอหยุดมือไปนิดนีง แล้วเริ่มรอยาชาใหม่

อ่ะ อันนี้เอามาฝาก ก่อนจะถึงภาพจริง ๆ ที่เหมือนนาเนียมาก ๆ ครับ

เป็นภาพของซิลิโคนอันเก่าที่เอาออกมาอย่างยากลำบากจริง ๆ ครับ แทบจะทำน้ำตาเล็ด เพราะว่าความหวาดเสียว กลัวเจ็บมาก ๆ

อันนี้คือซิลิโคนอันเก่า ซึ้งหมอบอกว่า หมอคนเก่าทำได้อย่างทุเรศมาก เพราะว่าซิลิโคนเกรดไม่ดีเอาซะเลย

เดี๋ยวกลับมาต่อครับบบ
โพสต์ 2011-5-22 08:56:25 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ลงรูปหน่อยนะคะ
โพสต์ 2011-5-22 16:54:08 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เข้ามาปูเสื่อรอค่ะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-22 18:31:07 | ดูโพสต์ทั้งหมด
มาต่อครับ

ขอโทษทีที่มาช้า เพราะว่าเมื่อวานนี้ ต้องประคบเย็นก่อน

เอาเป็นว่ามาดูรูปกันเลยครับ หลังจากออกจากห้องผ่าตัด ก็ประมาณนี้เลย

ออกมาจากห้องผ่าตัด จะโดนเข้าเฝือกจมูกไว้เลยครับ แล้วคุณแม่พยาบาลที่คลีนิคก็ให้เรานอนประคบเย็นอยู่ จนเลือดหยุดไหล ถึงจะปล่อยให้เราขับรถกลับบ้านได้ ก่อนกลับก็มีการนั่งคุย แนะนำอะไรต่ออะไรเยอะแยะเลย ขอบอกว่า บริการเค้าดีจริง ๆ ครับ (กฏระเบียบเยอะ แต่ประทับใจตรงที่เป็นห่วงคนไข้ทุกคน) มีแถมยาทาให้ด้วย บอกว่ากลัวจะเช็ดทำความสะอาดเองไม่เป็น 5555 แอบขำคุณแม่พยาบาล

พอกลับมาถึงบ้านก็ประคบเย็นครับ แล้วก็นอน กินยา ใช้คูฟีเวอร์แปะ (ตอนนอนหลับ)

พอตื่นจะใช้้น้ำแข็งประคบ ปรากฏว่าไม่บวมมากนะครับในวันที่ 2 แต่ตาจะช้ำนิดเดียวเอง ตามรูปเลยครับ

รูปจมูกวันที่ 2-1.jpg

รูปจมูกวันที่ 2.jpg

รูปจมูก 2-3.jpg

รูปจมูก 2-2.jpg

วันนี้ที่ห้องต้องเร่งแอร์ไป 19 เลย พยายามอยู่เย็นมากที่สุด กลัวแผลบวม กินยาแก้บวม ทุก ๆ 4 ชั่วโมงครับ กับยาแก้อักเสบ (ได้ผลค่อนข้างดีไม่ค่อยบวมเท่าไหร่) ตอนนี้ติดแผ่นคูลฟีเวอร์ไว้

แล้วยังไงพรุ่งนี้จะมารายงานผลอีกทีนะครับ

ขอบคุณครับบบบ
โพสต์ 2011-5-22 23:32:50 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตัดปีกจมูกเท่าไหร่คับ หมอคชิน
โพสต์ 2011-5-23 12:12:39 | ดูโพสต์ทั้งหมด
รอติดตามค่ะ
โพสต์ 2011-5-23 14:30:40 | ดูโพสต์ทั้งหมด
มาอัพเดทหน่อยนะค้าบบ
โพสต์ 2011-5-23 23:08:56 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ชอบทรงมากคับทรงสวยมากกกกกกกกกกก
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-26 11:38:36 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เป็นรูปอายุจมูก 6 วันนะครับ หลังจากถอดเฝือก

ตอนเอาแบบให้คุณหมอดู เอาแบบจมูกผู้ชายให้ดู คือ ดาราเกาหลีคนนึง ซึ่งจมูกธรรมดา ดูไม่พิเศษอะไร เพราะว่ากลัวว่าทำมาแล้ว จะต้องมาแก้

ตามกระแสแฟชั่นเลยทำกลาง ๆ

คือ เอามีฮั้มด้วย และ มีหยดน้ำ คุณหมอบอกว่าหยดน้ำจะตามมา ส่วนฮั้ม พอมันยุบ ๆ มันจะชัดขึ้นมาหน่อย แต่ไม่เด่นมากเกินไป

สังเกตว่าจะไม่ค่อยบวมเท่าไหร่ แต่ขอบตาจะเหลือง ๆ บ้าง

เดี๋ยวถ้ายุบผมจะมา up ให้เพิ่มเติมนะคร้าบบบบ
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-26 11:42:15 | ดูโพสต์ทั้งหมด
กรรม ของเรา อัพภาพเกิน

ขออภัยคร้าบบบบบบบบบบบบบบ
โพสต์ 2011-5-26 12:08:02 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ดูดีมากๆๆเรยนะค๊า...จะรอดูต่อไปนะคะ..หายไวๆๆนะค๊า
โพสต์ 2011-5-26 12:13:18 | ดูโพสต์ทั้งหมด
wowww จมูกดุสวยธรรมชาติดีคับบ

ว่าแต่ครั้งก่อนแก้ทำกับหมอไหนคีบบ หมอสุรพลป่าวว
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-26 12:15:35 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย topzahotza2 เมื่อ 2011-5-22 23:32
ตัดปีกจมูกเท่าไหร่คับ หมอคชิน

รู้สึกว่าตัดปีกจมูกราคาประมาณ 8-9 พันเนี่ยล่ะนะครับ

ราคาของคุณหมอค่อนข้างจะแพง ถ้าเทียบกับ rate ราคาต่างจังหวัด ลองปรึกษาที่คลีนิคได้เลยครับ
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-26 12:16:19 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย aom_ub เมื่อ 2011-5-26 12:08
ดูดีมากๆๆเรยนะค๊า...จะรอดูต่อไปนะคะ..หายไวๆๆนะค๊า ...

ขอบคุณมากครับบบบ

รู้สึกจะลูกศิษย์ของคุณหมอเหมือนกัน

ถ้าจมูกหายว่าจะไปเปิดตัวยูบาร์ซะหน่อย จิ๊ ดันปิดไปละ
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-26 12:16:50 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย hyper010 เมื่อ 2011-5-23 23:08
ชอบทรงมากคับทรงสวยมากกกกกกกกกกก

ขอบคุณครับบบบบ
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-26 12:21:42 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย shitae เมื่อ 2011-5-26 12:13

ว่าแต่ครั้งก่อนแก้ทำกั ...

ตอนนั้นทำมาประมาณ 10 ปีแล้วครับ กับคลีนิคแถว ๆ แคราย ครับ

พึ่งรู้ว่าจมูกเรา เค้าใส่ซิลิโคนสำเร็จรูปมา แง๊ ๆ ใจร้าย ทำกับเราได้ลงคอ
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-26 12:24:10 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย shitae เมื่อ 2011-5-26 12:13

ว่าแต่ครั้งก่อนแก้ทำกั ...

ตอนนั้นทำมาประมาณ 10 ปีแล้วครับ กับคลีนิคแถว ๆ แคราย ครับ

พึ่งรู้ว่าจมูกเรา เค้าใส่ซิลิโคนสำเร็จรูปมา แง๊ ๆ ใจร้าย ทำกับเราได้ลงคอ
โพสต์ 2011-5-26 14:57:52 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย kriskung เมื่อ 2011-5-26 12:16
ขอบคุณมากครับบบบ

รู้สึกจะลูกศิษย์ของคุณหมอเหมือน ...

เด๋วเดือนมิ.ย. ยูบาร์ก็เปิดแร้วนิค๊า...จะได้เที่ยวแร้ว..คิคิ   ไปดูพี่บุรินทร์กันเนอะๆๆ
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-26 16:08:42 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย aom_ub เมื่อ 2011-5-26 14:57
เด๋วเดือนมิ.ย. ยูบาร์ก็เปิดแร้วนิค๊า...จะได้เที่ยวแร ...

โอ้ว แบบนี้น่าสนใจ ไป ๆ
โพสต์ 2011-5-26 19:56:39 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ทรงสวยค่ะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-26 20:16:09 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย kamolrat เมื่อ 2011-5-26 19:56
ทรงสวยค่ะ

เอียงอาย ขอบคุณครับ
โพสต์ 2011-5-27 10:56:56 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สนใจอยากตัดปีกจมูก กับคุณหมอคชินทร์ เหมือนกันคะ คลินิคอยู่แถวไหนอะคะ มีเบอรฺติดต่อมั๊ย รบกวนด้วยคะ :)
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-27 11:08:26 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย hanjeeaun เมื่อ 2011-5-27 10:56
สนใจอยากตัดปีกจมูก กับคุณหมอคชินทร์ เหมือนกันคะ คลิ ...

081-0763187(เบอร์ที่คลีนิค) <---- เบอร์คลีนิคคุณหมอนะครับ

โทรสอบถามได้เลยครับ
โพสต์ 2011-6-3 12:14:36 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เป็นลูกศิษย์คุณหมอคชินท์เหมือนกันค่ะ ครั้งแรกที่ทำแอบเบี้ยดตัดไหมวพอแก้ใหม่ก็สวยขึ้น แต่แอบกลัวคุณแม่พยาบาลอ่ะค่ะ แกเหมือนจะดุๆ พูดจาเสียงดัง ทำจมูกได้ปีหนึ่งและพึ่งไปทำตาสองชั้นเดือนกุมภาพันธ์นี่เอง วันนัดตัดไหมเราใส่แว่นตาไป เพราะตาบวมมาก ไปถึงโดนดุว่าใส่ทำไม ไม่ได้บอกให้ใส่นะ เราก็ตกใจนึกว่ามันจะเป็นอันตรายกับตา แกเลยถามว่าทำจมูกมานานยัง เราบอกปีหนึ่งแกบอกว่าใส่แว่นตาเดี๋ยวจมูกจะเบี้ยว เราก็เลยงงเกิดสายตาสั้นอยากตัดแว่นขึ้นมาจะทำยังไง
โพสต์ 2011-6-3 12:33:32 | ดูโพสต์ทั้งหมด
จมูกสวยมากคะ ปอยว่าสวยจิงอะไรจิง
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้