ดู: 49662|ตอบกลับ: 28
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] ฝีมือแก้จมูกของคุณหมอทนงศักดิ์ (หมอกมล ทาวอินทาว) ดีไหมคะ

[คัดลอกลิงก์]
คือเคยทำจมูกแล้ว แต่ทำกับหมอกมล   ไม่ชอบเลยคะ ธรรมชาติมาก ไม่โด่ง ปลายไม่สวย แต่ทำตั้งแ่ต่ ตุลาคม คะ

แล้วตอนนี้กำลังจะไปแก้วันอังคาร 24 นี้อะคะ แต่ต้องแก้กับ หมอทนงศักดิ์อะคะ  ไม่รู้ว่าจะเป็นยังไง กลัวเสียเงิน ฟรีอีก

ตอนนี้จมูกที่ต้องการ คือโด่งๆ ปลาย เชิดๆ ไม่เอาแบบธรรมชาติแล้ว   ไม่รู้ว่าคุณหมอฝีมือเค้าเป็นยังไงอะคะ

เพราะที่คลินิกนี้คิดค่าแก้ 5000 บาท ค่าซิลิโคนแท่งใหม่อีก ต่างหาก  กลัวเสียเงินแล้วไม่ได้ดั่งใจอีก

รบกวนพี่ๆๆช่วยแนะนำหน่อยนะคะ  :)
ลงรูปให้ดูหน่อยค่ะ จะได้ช่วยดูค่ะ
เพื่อนเราเคยทำนะคะ หมอจะเน้นธรรมชาติเว่อร์ ซิลิโคนบางมาก
สไตล์หมอ จะไม่โด่ง และปลายมน เปนเอกลักษณ์เลยค่ะ
และหมอท่านจะทำเอียงเป็นปกติค่ะ ใส่ซิลิไม่ลึกในชั้นเนื้อเลยค่ะ
เวลาเพื่อนถ่ายรูปที เงาซิลิเด่นเลย
และบริการหลังทำจัดว่าแย่ เพื่อนเราทำเสร็จไม่อธิบายอะไรเลย ไม่โทรมาถามไถ่อะไร
จนเพื่อนเราต้องโทรไปถามว่า ต้องตัดไหม ไหมคะ เค้าก็ตอบว่าไหมละลายค่ะ เหอๆ
สงสัยเพื่อนเราทำแบบถูกสุดมั้งคะ ตอนนี้เพื่อนเราก็อาศัยแต่งหน้ากลบไปก่อน รอเก็บตังแก้หมอดีๆ ทีเดียวเลยค่ะ

แสดงความคิดเห็น

ของเราหมอก็ทำไม่ลึก จมูกเลยเงามันมากกก แต่เราไม่ได้ทำกับหมอกมลนะ ..  โพสต์ 2011-6-14 09:40
เห็นด้วยกับเรื่องบริการหลังการขาย  เราทำมา 20,000 เอียงมากแทบจะเป็นตัว C  เห็นชัดตั้งแต่ 3 วันแรกที่ทำ  ไปพบก็เจอแต่พยาบาล  แล้วก็บอกว่าไม่เอียงค่ะบวมอยู่  จนตอนนี้ 3 เดือนแล้ว ก็เอียงอยู่เหมือนเดิม  แย่มากเลย ><"
ช่ายทำที่หมอกมลไม่ดีเรย ทำมาต้อง 40000 ล่าสุดไปหาหมอมาโมโหมาก ไปทีไรก็ให้แต่พยาบาลดู พยาบาลก็บอกแต่ยังบวมอยู่เดี๋ยวก็ยุบ ที่นี่บริการหลังการทำแย่มาก คนไม่กี่คนแต่รอนานมาก ล่าสุดไปหาตอนครบหนึ่งเดือน เค้าบอกว่าต้องกินยาลดบวม แต่ต้องเสียเพิ่มร้อยห้าสิบบาท ทำตั้งสี่หมื่นยาแค่แผงละสามสิบบาทยังต้องซื้อ เราเลยถามว่าแล้วไม่ดูแลหรอค่ะ เค้าบอกว่าทางเราดูแลแค่อาทิตย์เดียว อ่าวถ้างั้นเป็นอะไรหลังหนึ่งอาทิตย์ก็คือไม่รับผิดชอบใช่ไหม โมโหมาก ถ้าใครจะไปทำที่นี่ต้องคิดให้ดีก่อนนะ
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-6-19 02:07:43 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
โดนแบบนี้เหมือนกันคะ แต่ไม่รู้จะทำไง รอบบนี้แก้ กับหมอทนงศักดิ์
หนูเป็นนักศึกษา เงินแค่ 1หมื่นก็มากมาย
หนูโดนแบบนี้สองรอบเหมือนกัน

ของหนูรอบแรกหนึ่่งหมื่น รอบที่ 2 หมื่น สอง

ยังง งงๆกับทรง ว่าจะออกมาเป็นยังไง - -*
เครียดมากก

ตอนนี้เห็นทำเป็นโรงพยาบาลแล้ว น่าจะดีขึ้น
ช่ายๆบริการไม่ดีเลย ดูทำแล้วทิ้งเราเลยราคาก็นับว่าแพงน่าจาบริการดีก่านี้หน่อย
หมอกลม เหรอค่ะ ? ที่บอกว่าทำแล้วไม่ดี บริการแย่ หรือ ทนงศักดิ์ อ่านแล้วงงค่ะ
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-6-25 04:18:19 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
คือ หมอกมลและหมอทนงศัก อยู่ที่เดียวกันอะคะMTF แต่เดียวนี้เปลี่ยนชื่อเปลี่ยนสถานที่ เป็น kamol hospital อะคะ

ใช่รึคะ หมอทนงศักดิ์มีคลินิกของตัวเอง ไม่ได้อยุ่กะหมอกมลนิคะ?  โพสต์ 2013-10-13 14:28
หมอทนงศักดิ์ ทำทรงสวยกว่าหมอกมลมากกกกกกกค่ะ เทคนิคก็เยอะในการแก้ไขรูปทรงของจมูก  รุ่นน้องเราไปทำมาสวยมาก ปลายสวย ทรงสวย และคุณหมอพูดจาดีมากๆ ให้คำแนะนำดี ส่วนหมอกมลพูดจาแย่ คำพูดคำจาไม่ค่อยดี ฝีมืก็ไม่เท่าไหร่ แค่มีชื่อมานานแต่ความสามารถเราว่างั้นๆค่ะ
อยากรู้ว่าคุณหมอทนงศักดิ์ทามจมูกสวยมั้ย  คัยเคยทามกับคุณหมอรบกวนช่วยรีวิวให้ทีนะคัฟ
ตอนนี้จมูกที่ต้องการ คือโด่งๆ ปลาย เชิดๆ ไม่เอาแบบธรรมชาติแล้ว

แบบนี้ต้องหมอกรี ยันฮีคร่า ทรงอย่างที่ต้องการแน่นอน เคยเห็นคนที่ทำมานะ เราเพิ่งทำได้ สามวันเอง
ไม่รู้จะออกมาเป็นยังไง แต่หมอเค้าทำโด่งงงงงงงงงงงงนะ
เง้ออ ชักยังไงกันละ
ไปทำกับหมอกมลมาเหมือนกัน พอมาอ่านกระทู้นี้นอยไปเลย พราวไปทำมา 40000 ค่าปรึกษา 500 คะ รู้สึกตรงสันจะเบี้ยวมาทางด้านขวา โทรไปถามบอกว่ายังบวมอยู่ นัดอีกที่ 2 อาทิตย์หลังผ่า(เราก็ถามมาแล้วว่า มีการันตีอะไรมั้ย) เค้าบอกว่าถ้ามันเบี้ยวจริงๆทำยังไม่ถึงเดือนคุรหมอจะดัดให้คะ แต่หลังจากนั้น ต้องเสียค่าแก้ 3000 ชักคิดทบทวนแล้วคะว่าเราคิดผิดหรือป่าววววว ตอนนี้ทำมาได้ 4 วันแล้ว ยังบวมอยู่นิดหน่อยยังไม่เห็นทรงชัดเจน รอดูผลก่อนคะว่าจะสวยมั้ย สวยไม่สวยยังไงจะมาเล่าให้ฟังนะคะ
ขอบคุณทุกคนที่มาแชร์คะ(ในใจแอบคิดรู้งี้รอคิวหมอเฉลิมดีกว่า แฮ่ๆๆ)
ผมเป็นคนนึงที่เคยทำกับหมอกมลมาเมื่อ เกือบ 4 ปีก่อน ไม่ค่อยพอใจ บริการจากทางคลีนิกจัดว่างั้นๆ คงเป็นเพราะผมไม่ได้มีปัญหาเรื่องบวมหรือว่าช้ำอะไรหลังทำเสร็จในหนึ่งสัปดาห์แรก จริงอยู่ที่ว่าคุณหมอกมลเน้นทำแบบธรรมชาติ ปลายมนค่อนข้างตัน ทรงเหลาสั้นๆ เทคนิคการแก้ไขรูปจมูกทำได้ไม่ดีนัก แต่และแล้วเพื่อนผมที่ทำให้ผมตัดสินใจไปแก้กับคุณหมอทนงศักดิ์นั้น เค้าบอกว่าเค้าไปแก้กับหมอทนงศักดิ์มา ทรงดูดี เฉี่ยว โด่ง และปลายยาวสวย (เพื่อนผมเคยทำกัลหมอกมลมารอบนึงแล้ว และไม่ค่อยพอใจรูปทรงเช่นกัน)  สรุปได้คุยกับคุณหมอทนงศักดิ์แล้ว ไม่เสียค่าปรึกษาเนื่องจากเป็นคนไข้เก่าของทางคลีนิก คุณหมอทนงศักดิ์ พูดจาฉะฉาน อธิบายเก่ง เข้าใจง่าย และตรงประเด็นที่สุด ผมคิดว่าคุณหมอทนงศักดิ์นี่แหระ คือคุณหมอในทัศนะของผมที่ผมได้ตกลงปลงใจแก้ไขจมูกกับคุณหมอ ซึ่งเป็นคิวผ่าตัดคิวแรกแรกของวันที่ 17/4/55 นี้ เวลา 11.00 น. นี้ครับ
ทำกับคุณหมอกมลมาเหมือนกันครับ โดนวางโคนจมูกเอียง ทำได้ 1 เดือน 7 วันแล้ว ทำมา 30000   เลยรู้เลยว่าหมอท่านฝีมือทำจมูก
ไม่ค่อย โอตอนนี้จมูกที่เริ่มหายบวมแล้วและแผลก็เริ่มดีมากแล้วว่าจะไปปรึกษาคงไม่ไปแล้วครั้งละ 500 บาทที่ไปปรึกษา ก็เลยเก็บเงิน
แก้ใหม่ ดีกว่า เพราะเลือกไว้แล้ว คุณหมอที่แก้ใหม่ คือคุณหมอชาตรี สยามคลีนิก คับ บริการหลังการขาย โอเคมากมากเลย
ภาพเหล่านี้คือภาพจากมุมต่างๆ ที่แสดงให้เห็นถึงฝีมือของคุณหมอทนงศักดิ์ ทาวน์ อิน ทาวน์ ครับ เมื่อ 6 เดือนก่อน

หล่ออะ^^  โพสต์ 2012-11-17 11:47
ทำกับหมอกมลมาเหมือนกันค่ะ ทำมา3ปีแร้ว ตอนทำบอกว่าเอาแบบธรรมชาติ ผลปรากฏว่า ... นี่เี่ีราทำจมูกมาแร้วเหรอเนี่ย -*- มะค่อยโด่งเรย แร้วตรงสันมานใสๆ เงาๆอ่าค่ะ ตอนทำบอกคุณหมอว่าอยากได้ปลายจมูกยาวๆค่ะ แต่คุณหมอบอกว่าเนื้อจมูกน้อย ทำยาวๆไม่ได้ ก้อไม่รู้ว่ายังไงเหมือนกันนะค่ะ ถ้าถามตอนนี้ ว่าอยากแก้ไหม บอกตามตรงไม่อยากค่ะ กลัวเจ็บตัว เหนว่าตอนแก้มานเจ็บมาก เสียดายเงินด้วยค่ะ ตอนนั้น ทำมา30000บาทค่ะ
เราก็จะแกัเหมือนกันทำกะหมอกมลไม่โด่งเรยทำมาได้1เดือนกว่าแร้วขนาดเน้นว่าขอโด่งนะยังไม่โด่งเรยนอยที่สุดดด
ต้นฉบับโพสต์โดย pazzaa2532 เมื่อ 2011-9-17 18:08
อยากรู้ว่าคุณหมอทนงศักดิ์ทามจมูกสวยมั้ย  คัยเคยทามก ...

ท่านเชี่ยวชาญเรื่องทำจมูกสวย ทรงธรรมชาติและสามารถรีเควสทรงได้ด้วย ตอนนี้ออกจากกมลทาวน์อินทาวน์ไปเปิดคลีนิกเองแล้วนะครับ
เอเชียคลีนิกศัลยกกรรม อยู่รัตนาธิเบศร์ ราคาไม่แพง คลีนิกสะอาด สวยงาม ทีมงานพร้อมดูแลครับ

มีเว็บไซด์ไหมค่ะ ขอบคุณค่ะ  โพสต์ 2013-4-6 10:46
ต้นฉบับโพสต์โดย aethana เมื่อ 2013-4-6 06:39
ท่านเชี่ยวชาญเรื่องทำจมูกสวย ทรงธรรมชาติและสามารถ ...

เว็บไซต์กำลังทำนะครับ เพราะคุณหมอท่านออกไปทำเอง
คลีนิกสวย สะอาดตา ราคาสมเหตุสมผลครับ
ที่การันตีเลยคือฝีมือครับ มิเบา งานออกมาน่าพอใจครับ
www.asiaclinicthailand.com
Facebook: เอเชียคลีนิกศัลยกรรม-หมอทนงศักดิ์ ครับ
ต้นฉบับโพสต์โดย aethana เมื่อ 2013-4-6 14:00
เว็บไซต์กำลังทำนะครับ เพราะคุณหมอท่านออกไปทำเอง
คล ...

พี่่คะ แล้วหมอทนงศักดิ์รับแก้ราาเท่าไหร่คะ ือหนูเสริมกับหมอกมลแร้วไม่่อยพอใจเท่าไหร่ค่ะ
ต้นฉบับโพสต์โดย sweetnan เมื่อ 2013-4-7 14:27
พี่่คะ แล้วหมอทนงศักดิ์รับแก้ราาเท่าไหร่คะ ือหนูเส ...

แอดมาคุยกันครับ line..ae-thana
มีคนที่รู้จักกัน  ไปทำกับหมอจุ และไปแก้กับหมอทนงศักดิ์แล้วแฮปปี้มากมายครับ
เราเพิ่งๆปแก้จมูกกับหมอทนงศักดิ์เมื่อวันที่20 กพ 56ได้ครบสองเดือนแล้วไม่พอใจเอามากๆเลยคะบอกจะแก้จมูกเราให้เล็กลงแกวัดเรียบร้อยต้องเล็กลงและดูดีทุกส่วนเราเลยกัดฟันจ่ายไป4หมื่นบาท คิดว่าสวยแน่กลับไม่เป็นอย่างที่คิดคะโด่งก่าเดิมหนากว่าเดิมสูงมากๆเราไปตัดไม ขอพบหมอพยาบาลบอกหมอไป ปตท เราก้เคเดียวเค้าคงกลับโทรไปอีกบอกหมอยังไม่มีแพนกลับอีกอาทิตโทรไปไม่ไหวแล้วใครจะดูจมูกให้ก้บอกหมอไปเรียนต่อที่โน่นเราเลยให้หมอกมลดูให้หมอกมลก้บอกโด่งมากจริงๆไม่เปนไปตามที่คุยไว้หมอกมลเลยจะแก้ให้เราโดยไม่ต้องเสียค่าใช้จ่าย เราดีใจมากแต่ก้ต้อง รอรุ้นหมอกมลต่อไป. หมอกมล หลุดปากว่าแกไม่เอาหมอทนงศักไว้เอง พยาบาลก็โกหกไปมาแล้วเราจะอัพรูปจมูกอันโครตโด่งจนน่ากัวให้ดูคะ แม่เรายิ่งพูดแรงบอกจมูกเราใหญ่กว่าหน้าเราอีก

สรุปคุณทำกับหมอทนงศักดิ์ตอนอยุ่ทาวอินทาวรึ เปิดเอเซียคลินิกแล้วคะ  โพสต์ 2013-10-28 23:59
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้