ดู: 1863|ตอบกลับ: 6
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ผมไปแก้จมูกมาคับแร้วเหมือนจะบวมมากกว่าเดิม ไม่แน่ใจว่าอักเสบรึป่าว

[คัดลอกลิงก์]
ตอนนี้ทำมาได้6วันแร้วคับมะวานซนคับไปแกะสะเก็ดเลือดจากแผลผ่าตัดออก เรยจิตตกไปว่าจะเป็นการทำให้เชื้อโรคเข้าแผลรึป่าว แต่ตื่นมาจมูกมันก้ดูบวมก่ามะวานนิดนึงคับ เรยไปฉีดยาฆ่าเชื้อกันไว้ รบกวนผู้ที่มีประสบการณ์เกี่ยวกับจมูกอักเสบช่วยดูหน่อยคับว่ามันอักเสบรึป่าวแร้วอาการแรกเริ่มมันเปนยังไง แร้วกี่วันหลังจากที่ทำแร้วมันถึงแสดงอาการอ่ะคับ ของผม6วันนี่เปนไปได้ไหมคับว่ามันจะอักเสบ กลุ้มมากเรยย~
วันที่หนึ่งคับ

วันที่2คับ

ขอข้ามเปนวันที่ 5คับ

ปัจจุบันคับ วันที่6

มันดูบวมก่าวันที่5นิดนึงคับเปนไปได้ไหมคับว่ามันจะอักเสบตอนนี้รุสึกหนึบๆที่แผลนิดนึงคับ กัวมากๆเรย
ขอให้หายนะค่ะ อย่าอักเสบเลย...สาธุ เป็นกำลังใจให้ค่ะ

แสดงความคิดเห็น

ขอบคุนมากคับ  โพสต์ 2011-5-20 22:38
ผมว่ามันเป็นอาการของมันรึป่าวครับ   คือต้องบวมมากกว่าวันแรก  การที่อักเสบนั้นมันไม่ค่อยเกี่ยวกับที่หมอเย็บเท่าไร่ครับ เพราะว่าที่ในจมูกของเราหมอจะผ่ามาจากข้างในครับ  คือผมจะให้สังเกตในโพรงหรือในจมูกมันจะมาแผลที่ยาวพอสมควร คือที่รู้คือ ผมค่อยข้างจะไปคตรวจที่คลีนิคอยู่บ่อย คือหมอบอกว่าตั้งแต่ทำเลยว่า ถ้าจมูกอักเสบ จะมีน้ำเหลืองหรือน้ำใสๆๆออกมาจากในจมูก ไม่ใช่ที่หมอเย็บ หรือถ้าใช่ก็น้อยมาก ล่าสุดจมูกแดง คือตกใจ นึกว่าอักเสบ ไปให้หมอดู หมอไม่ได้ดูที่ตรงหมอเย็บนะครับ หมอให้หงายหน้าเอาไฟส่องที่ในจมูกครับ คือที่เป็นแผลยาวๆๆอะครับ  ฉนั้นไม่ต้องตกใจ ไม่เป็นไรครับ หรือถ้ากังวลมากก็ลองไปปรึกษาหมอดูครับ ผมเป็นกำลังใจ สู้ๆๆจะหล่อสมใจไงครับ

ไม่ได้ไหลออกมาจากแผลที่เย็บใช่ไหมคับ  โพสต์ 2011-5-21 10:59
หมายความว่าน้ำเหลืองๆจะไหลออกมาจากข้างในจมูกเรยใช่ไหม  โพสต์ 2011-5-21 10:59
ขอบคุนมากๆเรยคับ  โพสต์ 2011-5-21 10:58
ครับ ไม่ได้ไหลออกมาจากที่แผลเย็บหรอกครับ เพราะน้ำเหลืองหรือว่าน้ำใสๆๆ มันจะไหลออกมาจากในรูจมูกครับ ไม่ต้องกังวลครับ  เป็นกำลังใจนะครับ หายเร็วๆๆๆ
ไม่น่าจะติดเชื้อครับ
เดารูปแบบไม่อ่านเนื้อหา ว่าต้องเป็นหมอสุชาติ ชัวรร์

ขออภัยนะขอรับ เดาผิด  โพสต์ 2011-5-24 01:41
:o  โพสต์ 2011-5-24 01:40
ตัดปีกที่หมอสุชาติทำจมูกกะหมอท่านอื่นคับผม ทำคนละครั้ง  โพสต์ 2011-5-24 00:29
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้