ดู: 5660|ตอบกลับ: 26
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] รบกวนถาม เอาจมูกออก

[คัดลอกลิงก์]
พอดี ทำจมูกมาประมาณ 1 เดือนครึ่งค่ะ
แต่ด้านข้างๆจมูกเป็นสีคล้ำ เห็นแท่งซิลิโคนชัดเจนจนเพื่อนๆทัก
ถ้าจะไปเอาออก จะเสียค่าใช้จ่ายหรือไม่คะ
ปล.ทำมาที่ยันฮีค่ะ  ได้ข่าวว่าเค้ารับประกัน 6 เดือน ถ้าเรามีปัญหาอย่างที่บอกด้านบนแล้วอย่างนี้หมอจะเอาออกให้มั้ยคะ
ถ้าเอาออกไม่น่าจะเสียนะคะ ถ้าเราเอาออกกับคุณหมอที่เสริมให้นะ
แต่เพิ่งเสริมมา 1 เดือน ไม่แน่ใจว่าคุณหมอจะเอาออกให้รึเปล่านะคะ
ที่หมอเค้าแนะนำ ต้อง 3 เดือนขึ้นไป

เพราะว่าให้จะมูกมันได้หายช้ำก่อน
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-20 15:25:30 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะคะทุกคน
ของเรามันหายเร็วมากเลยนะ.. เดือนเดียวก็ยุบเห็นแท่งแล้วล่ะ.. อาจเป็นเพราะเนื้อเราน้อยแ่ต่ว่าแท่งซิลิโคนใหญ่ไปหน่อยเลยเห็นชัด

แสดงความคิดเห็น

เหมือนของเราค่ะ แท่งมากๆ มีรูปในรีวิวด้วย  โพสต์ 2011-5-21 22:15
รบกวนถามด้วยคนค่ะ
ว่าถ้าเอาออกรูปจมูกจะยังเหมือนเดิมมั้ยเอ่ย?
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-20 16:35:37 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบจากที่เคย รีวิวและฟังมาจากพี่ที่ทำมาหลายปีแล้วไปเอาออกจ้า

เหมือนเดิมค่ะ  แต่ว่าก็จะช้ำๆคล้ายๆกับตอนเราทำกันมาใหม่ๆอะคะ..
กำลังตัดสินใจเอาออกเหมือนกันค่ะ อยากรู้ด้วยคนค่ะ
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-20 16:48:41 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
มีปัญหาอะไรกันบ้าง ถึงอยากเอาออกคะ
แชร์กันหน่อยได้มั้ยคะ
เพื่อเป็นประสบการณ์สำหรับเพื่อนๆคนอื่นจ้า
เสริมมาแล้วมันเบี้ยวน่ะคะ
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-21 07:34:30 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เดี๋ยววันนี้จะไปหาหมอแหละค่ะ..
ถ้าได้ หรือ ไม่ได้ยังไง จะมา ส่งข่าวบอกนะคะ
แล้วจะมาบอกเหตุผลด้วยจ้า รอติดตามกันนะ
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-21 08:41:19 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เพื่อนๆ ขอโทษด้วยพอดีเลื่อนหาหมอไปก่อนอะจ๊ะ
ถ้ามีข่าวอะไรยังไงจะมาบอกอีกทีนะคะ
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-21 14:26:24 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
มาส่งข่าวจ้า
พอดีโทรไปหาพี่เจ้าหน้าที่หน้าห้องอาจารย์หมอมาแล้ว
เค้าบอกว่า ปกติ ไม่ถึง 3 เดือนหมอไม่เอาออกให้
วันนี้มีเคส 2 เดือนมาหาจะเอาออกเหมือนกันหมอก็ไม่เอาออกให้
ดังนั้นถ้าเพื่อนๆยังทำมาไม่ถึง 3 เดือน แล้วไม่ได้เกิดอุบัติเหตุใดๆ ทำให้อันตรายต้องผ่าด่วน!! หมอคงไ่ม่เอาออกให้นะคะ
ถ้าเบี้ยวก็ไปหาหมอ ให้ดัดให้จ้า
ุถ้าไม่พอใจอื่นๆใด คงต้องนั่งรอทนไป 3 เดือนก่อนนะ
สู้ๆ ทุกคน..
เข้าใจความรู้สึกจ้า
อ่าจริงหรอค่ะ นี่ทำมาได้สองดเดือนจะไปเอาออกวันจันทร์นี้แล้วอ่ะคะ

jim
เปล่าค่ะ ทำที่อนุเสาวรีย์ค่ะ  โพสต์ 2011-5-21 22:41
คุณ jim ทำที่ยันฮีเหมือนกันรึเปล่าค่ะ  โพสต์ 2011-5-21 22:37
อ่า..ปกติสามารถเอาออกได้เลยนะครับ...เพราะผมอาทิดกว่าก็ถอดออกละ..หมอก็ถอดให้นะถ้ามันเป็นความต้องการของเราจริงๆ....
และรูปจมูกอาจจะเปลี่ยนบ้างเล็กน้อย...อาจจะเชิดขึ้นกว่าของเดิมเพราะพังผืด

jim
ของคุณเป็นยังไงบ้างค่ะ ตอนนี้  โพสต์ 2011-5-21 22:42
เราก็อยากเอาออกเหมือนกันค่ะ ทำมาแล้วไม่สวยเลยยยย
17#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-21 22:30:37 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แพมมาให้กำลังใจเพื่อนๆ ที่อยากเอาออกเหมือนกันนะคะ
สู้ๆ น้า..  บางทีพวกเราก็ต้องเข้าใจหมอนะ.. เค้าก็ห่วงสวัสดิภาพของจมูกพวกเรากลับว่าจะอักเสบหนัก
แต่ก็เนอะ ใจมันแย่ หน้าตาก็จะหม่นหมองไปตามๆกันจ้า..

^^อยากรู้ว่า ถ้าเรายืนการว่าจะเอาออกแต่หมอไม่ทำให้ละทำไงดี??^^
18#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-21 22:32:27 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ tunkung ตั้งกระทู้

ทำมาจากที่ไหนหรอคะ..
ที่ยันฮีรึเปล่า.. กับหมออะไรหรอ..
พอดีแพมทำมากับหมอกรีชาติซึ่งเจ้าหน้าที่หน้าห้องเค้าบอกว่าเคสที่มาปรึกษาก็ 2 เดือน แต่หมอไม่เอาออกให้อะ..
ว้า!! แอบเครียด.. กลัวไปถึงโรงพยาบาลแล้วหมอไม่ทำให้อะคะ
แอบถามเยอะ  แล้วกี่วันหายช้ำค่ะ เหมือนกันตอนทำตอนแรกรึเปล่าเอ่ย
ตอบกระทู้ PP_Pao ตั้งกระทู้

อ๋อ..ผมไม่ได้ทำที่ยันฮีอ่าครับแหะๆ...ลองคุยกับคุณหมอดูดีๆสิครับถ้าคุณต้องการจริงๆนะ..ไม่ช้ำนะครับบวมนิดหน่อย..อาทิดนึงก็เริ่มหายละครับ..ผมแอบเสียดายจมูกเดิมของผม 55  แต่ก็นะทำไปแล้วแก้ไม่ได้นอกจะจะเสริมใหม่...ทำอะไรก็หาข้อมูลตัดสินใจดีๆนะครับ..

สู้ๆครับ  โพสต์ 2011-5-22 00:34
ขอบคุณค่ะ..สำหรับกำลังใจนะคะ ้จะพยายามค่ะ  โพสต์ 2011-5-21 23:28
20#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-22 01:15:06 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
อ่านรีวิวเพื่อนๆที่อยากเอาออกแล้ว ทำให้มีกำลังใจไปคุยกับหมอ..
คิดว่าอาจต้องอ้อนวอนให้ท่านเอาออกให้..
วันจันทร์คงได้ไปเอาออกค่ะ
สู้ๆ เนอะ
สร้างความมั่นใจให้ตัวเอง !!
21#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-24 23:48:40 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
มาอัพเดทจ้า
ไปเอาจมูกออกมาแล้วนะวันนี้..
ส่วนเรื่องรายละเอียดจะมาเล่าให้เพื่อนๆฟังพรุ่งนี้นะคะ..
เพราะตอนนี้แอบปวดหัว ไปนอนก่อนเด้อ
22#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-25 10:01:45 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
มาตามสัญญาจ้า
พอไปเอาจมูกออกแล้ว รูปทรงจมูกก็เหมือนเดิมนะคะ
อาจเพราะแพมทำมาแค่ 2 เดือนเอง
ตอนหมอเอาออกแป๊บเดียวมากเลย ไม่ถึง 5 นาที (รู้ตัวตลอดจ้า แต่แค่ตรงจมูกชาๆ)
ขอพี่พยาบาลดู ซิลิโคน แพมได้เป็นแบบไม่มีขา จับดูก็เป็นยางๆบิดงอได้ แต่ทำไมตอนอยู่บนจมูกเราถึงได้แข็งๆขนาดนั้นนะ..  ^^
ใครอยากรู้รายละเอียดอะไรเพิ่มก็ส่งมาถามแพมได้นะคะ
อ้อ จะบอกว่าไม่เขียวเลย แค่บวมๆตรงจมูกเหมือนไม่ไ้ด้เอาออก (ดูโด่งดีจ้า) 55
23#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-25 11:09:54 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ใครที่ติดตาม link นี้อยู่ ไปดูต่อได้ที่ http://www.dungdong.com/forum.ph ... &extra=page%3D1  นะคะ ลงรูปไว้ให้ดูด้วยจ้า
ตอนนี้จมูกเหมือนเดิมหรือยังค่ะ
เพิ่งไปเสริมมาได้5วันเองคะ ไม่ชอบ โดนขูดด้วย ถ้าเอาออก จะเหมือนเดิมป่าวไม่รุ้คะ เครียดจังๆๆๆ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้