ดู: 4196|ตอบกลับ: 16
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ใครเคยทานยา Reduce 15 บ้างคับ

[คัดลอกลิงก์]
ผมอยากลดน้ำหนักอะคับมีคนแนะนำยา Reduce 15 ไม่ทราบว่าเพื่อนคนไหนเคยทานบ้างแล้วได้ผมเปนไงบ้างคับ  
เคย คะ ทานพร้อมอาหาร มื้อเช้า คะ แต่ไม่ค่อยเห็นผลเท่าไหร่ เมื่อเทียบกับยาบางตัว

แสดงความคิดเห็น

นั้นสิคับ ยาบางตัวนี้ยาอะไรคับ บอกได้มั้ย  โพสต์ 2011-5-19 23:08
กินแล้ว ไม่ค่อยได้ผลค่ะ (สำหรับเรานะ) คือมันไม่ได้ผอมลง แต่ไม่ได้อ้วนขึ้น เหมือนคุมอะ แถมเหนื่อยง่าย ใจสั่น บางทีกินแล้วอยุ่นิ่งๆไม่ได้ ต้องหาโน่นหานี่ทำ (ตลกเนอะ 555) สรุป ไม่เอาแล้วค่ะ กลัว~~
คือ จริงๆ แล้วได้รับมาตรฐานสากล นะคะ แต่ไม่ได้รับในไทย เท่านั้นเอง ตัวยาที่เราว่า ก็คือ ลิโซ่ กับ แอล คาเนทีน คะ ลดลง จริง ๆ เร็วมาก จนน่ากลัว แต่ เราทาน วันเว้นวัน เพื่อน ว่าเรากินยาเถื่อน อันตราย เราก็ไม่แคร์ เพราะถ้าอันตรายจริงๆ คงมีคน กินยาตัวนี้ ตายแล้วขึ้นน่าหนึ่งหนังสือพิมพ์ ละ เราทานยาตัวนี้ น้ำหนักลดลงเป็นสเตป ไม่เร่งรัดจนเนื้อหนังเหี่ยวย่นอย่างที่ใครพูดกัน ยังไงนี้ก็เป็นอีกแค่ทางเลือกหนึ่งเท่านั้น นะคะ แต่ผู้ที่มีทางเลือกมาก เช่น เข้าสถาบันลดน้ำหนัก หรือ ดูดขูดรีดฉีด ไขมัน ก็จงเชิญไป และอ่านความคิดเห็นของดิฉัน ด้วยความเป็นกลางอย่างไร้อคติ นะคะ  ขอบคุณคะ

คือมันขึ้นอยู่กับวิธีการกินของเราอ่ะครับเพราะมันจะทำให้ใจสั่น  โพสต์ 2011-6-24 07:27
แวะมาคอนเฟริ์มครับลิโซ่ควบคู่กับแอลลงจิงๆ แต่ก็อันตรายจริงๆ  โพสต์ 2011-6-24 07:26
ขอบคุณนะคับ  โพสต์ 2011-5-20 22:58
เป็นยาตัวแรกที่กินเพื่อลดความอ้วนค่ะ

เคยกินอยู่ช่วงนึงค่ะ ผอมจริงอะไรจริง

เพราะกินยาแล้วไม่ค่อยอยากกินนู่นกินนี่กินนั่น

แต่อาการพวกใจสั่น หวิว ๆ เป็นค่ะ แล้วก้อต้องหาอะไรทำตลอดเวลาอยู่นิ่งๆไม่ได้จริงๆ  = =

พอหยุดกินน้ำหนักก้อขึ้นปกติ มากกว่าเดิมด้วยซ้ำ

ไม่โทษยาค่ะ เพราะกินไม่หยุดเองจริง ๆ ><"

พอน้ำหนักขึ้นอีกก้อกินอีกค่ะ แต่มันก้อไม่ลดเหมือนเดิม เลยหยุดกิน

ไปกินตัวอื่นแทน = = ตัวที่เป็นเม็ดเขียวๆ ทำจากกระบองเพชรอ่ะ

กินแล้วก้อไม่ได้ผลเหมือนเดิม = =

ตอนนี้อืดไม่ไหวแล้ว เลยควบคุมด้วยการควบคุมอาหารแทนค่ะ ^^
ต้นฉบับโพสต์โดย Marheo เมื่อ 2011-5-19 23:43
คือ จริงๆ แล้วได้รับมาตรฐานสากล นะคะ แต่ไม่ได้รับในไ ...

L-carnitine ที่เป็นข่าวว่ามีพริตตี้กินแล้วตายช่ายป่าวค่ะ
เคยกินค่ะ 3 เดือน ลงไป 10 โล ตอนนี้โยโย่คร่ะ มากกว่าเดิมอีก รมเสียมาก ไม่เอาอีกแล้ว

เก่งจังเลยคับ  โพสต์ 2011-5-20 22:59
ช่ายค่ะ กินแล้วโทรมด้วยค่ะ ตอนนนี้หันมาออกกำลังกาย อิอิ  โพสต์ 2011-5-20 12:49
โน๊ะ จิงๆ ไม่กินดีกว่าเยอะ  โพสต์ 2011-5-20 01:29
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-20 22:58:27 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ somchoon ตั้งกระทู้

ขอบคุณนะคับ
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-20 22:59:24 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ llneunGll ตั้งกระทู้

ขอบคุณนะคับที่ให้คำแนะนำ
ยังไงอย่ากินเลยดีกว่าค่ะ เราเปงคนนึงที่พึ่งยาลดความอ้วนมาตลอด พอหยุดนะ น้ำหนักมากกว่าเดิมหลายเท่า มันคืออาการปกติ ไม่มียาลดความอ้วนตัวไหน ไม่โยโย่ ให้ตายสิ ตอนนี้ก็กินส้มตำ สลัด และออกกำลังกาย ช้าหน่อยแต่ไม่โย่ อิอิอิ

คร้าบผม  โพสต์ 2011-5-21 07:28
เรากิน Xenical นะ ไม่ได้ลด แต่ดักไขมันที่กินเข้าไปใหม่ ถ้าซื้อตามร้านขายยา เม็ดนึง 40-60 บาท แต่ซื้อในเนตถูกกว่าเยอะ แต่ไม่รู้แท้ป่าว

ส่วนยาลด ไม่กล้ากินแล้ว ใจสั่น กลัวหัวใจวายอะ 555
แต่กินตอนแรกๆไม่เปนนะ กินลิโซ่ อะ ลดเร็วด้วย หน้าท้องก็หาย สวยเลย อิอิ แต่สงสัยกินเยอะไป เลยสะสม (มั้ง ^^") เพราะเค้าบอกว่ามันมีสารเหมือนยาบ้าน่ะ ก็เลยมีช็อค แบบพริตตี้ที่ความเห็นข้างบนบอกอะ แต่คงแล้วแต่ร่างกายคนด้วยมั้ง ลองตัดสินใจดูนะ ^^

แต่แอลคานิทีน นี่ ไม่ถึงครึ่งกระปุก อาการออกเลย ใจสั่น อยุ่นิ่ไม่ได้ ยังเหลือหลายกระปุกเลย ไม่กล้ากินอะ

จะขาดพวกวิตตามินที่ละลายในไขมัน  โพสต์ 2011-5-21 22:43
เคยกินXenicalเหมือนกันคับแต่กินตอนมื้อหนักๆอะไม่กล้ากินทกมื้อเดวร่างกาย  โพสต์ 2011-5-21 22:43
เคยกินค่ะ ลดจริงๆ ลองมาแล้ว หลายยี่ห้อ  แต่หยุดมาได้ไม่กี่เดือนค่ะ น้ำหนักมาจากไหนกะไม่รู้ขึ้นเอาขึ้นเอา จาก49 จนตอนนี้58 แล้วค่ะ กลุ้มใจมากมาย กะว่าจะเข้าฟิสเนสแล้วค่ะ
อย่ากินเลย ยาลดน้ำหนัก

ขอบคณค้าบ  โพสต์ 2011-5-22 07:38
เรากินอยุ่ตอนนี้นะ ลด 5 โล
เลิกกินอาทิตนึง น้ามหนักกะอยุ่เท่าเกิมอ่ะ อิอิ
เคยค่ะ ยอมรับว่ามันไม่หิวจิงๆ น้ำหนักลดลงจิง แต่มันแค่กดประสาทเรา อย่ากินเลยค่ะ คือแบบว่าโทรมมาก ปากแห้ง แล้วระบบกระเพาะอาหารเราเหมือนจะสับสนเลยอ่ะคะ เป็นเหมือนอาการกรดไหลย้อนเนื่องจากกินข้าวไม่ตรงเวลาเพราะเราไม่ค่อยหิว
ของเรากินแล้วไม่ได้ผลอ่ะ เค้าให้กิน 1 เม็ดเราไม่รู้สึกหรือเพราะดื้อยาก็ไม่รู้
เลยจัดต่อที่ 2 เม็ดก็ยังเหมือนเดิมอยู่เลยอ่ะ ทีนี้ก็เลยเอาไงเอากัน
กินไป 3 เม็ด ก็ยังเหมือนเดิมค่ะ เลยเปลี่ยนแล้วกินตัวใหม่

ปล.วิธีเรามันโลดโผนไปหน่อยค่ะขอแนะนำว่าอย่าทำตาม:) อาจจะเป็นเพราะว่าตัวเราเองไม่ค่อยเเพ้อะไรง่ายๆและก็ดื้อยาด้วยแหละค่ะเพราะกินมาเยอะแต่ตอนนี้เจอที่ถูกใจแล้วล่ะค่ะ ตอนนี้ก็ลดไปได้ 9 โลแล้วกะจะลดอีกนิดนึงแล้วจะใช้วิธีควบคุมอาหารแล้ว เพราะเราก็รู้อยู่ว่ามันไม่ค่อยดีกับสุขภาพจริงๆ ยังไงทุกคนกินก็อย่าลืมดูพื้นฐานของตัวเราเองก่อนนะค่ะ ว่าได้ถึงเท่าไหน เกิดครั้งเดียวตายครั้งเดียวค่ะ
16#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-6-24 05:11:09 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ TTAM ตั้งกระทู้

แล้วยาตัวใหม่ที่ว่าคือไรอะคับแนะนำหน่อย
สู้ ๆครับ จะได้ผอม ๆ ครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้