ดู: 60372|ตอบกลับ: 93
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทั่วไป] รีวิว ตัดเหงือก ก่อนและหลังทำ พร้อมขั้นตอนการทำ !

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kainaogifted เมื่อ 2011-5-17 00:14

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kainaogifted เมื่อ 2011-5-16 23:52

ตัดเหงือกมาได้ 3 เดือนแล้วคะ เป็นคนเหงือกเยอะมากจนน่ากลัว ก้เลยไปถามหมอหน้าปากซอยบ้านดู หมอสาวๆ ฮาๆคะ คุยเล่นกันตลกมากคะ ทำไปถ่ายรุปการทำไป แถมเราต่อราคาสุดริด 6000 บาท 6 ซี่คะที่เหลือเป็นฟันกรามตัดไม่ได้เหงือกจะทรุดคะ ของเราเหงือกเยอะและกระดูกฟันปูดคะ ดัดฟันแล้วฟันเข้าแต่บนฟัน(ตัวเหงือกอะคะ ) มานปูดออกมา หมอบอกว่าถ้าตัดเหงือกอย่างเดียวมันจะ replace กลับ งอกกลับเหมือนเดิมอะคะหมอต้องตัดกระดูกออกไปด้วย กรอออกไปอะคะ ตัดขึ้นไปได้มากสุด 3 มิลคะ มากกว่านั้นเป็นรากฟันตัดไม่ได้ หมอบอกว่า 3 มิลยาวไปด้วยแต่เราบอกไม่เคยมีฟันขอเยอะๆคะ ตอนทำไม่เจ็บเลยคะ บอกหมอว่ากลัวเห็นว่าฉีดใต้เพดานเจ็บมาก หมอบอกมีเข็มฉีดยาชาแบบใหม่ฉีดและไม่เจ็บ หมอบอกเดวเอามาเล่น หมอก้จัดไป ไม่เจ็บ ไม่รุสึกอะไรเลยคะ
      อันนี้ก่อนทำคะ

แบบยิ้มให้เห็นแต่เหงือก

ต่อไปขั้นตอนการทำ ไม่น่ากลัวมาก แต่ถ้าเป็นคนขี้กลัวอย่าดูคะ
อันนี้แบบรอยดินสอที่เอาขึ้นไปได้

ฉีดยาชา

กำลังจะเริ่ม ฟันสั้นมาก

แซะแล้ว เริ่มตัดเหงือก

ตัดไปแล้วนะ ยาวแล้ว

เริ่ม กรอกระดูกที่ปูดคะ

เย็บคะ ก่อนแปะกรัม

ระหว่างแปะกรัม ไม่มีรุปคะ อยุบ้านไป 1 อาทิด ชอบดันๆ วันที่ 5 ก้แกะออกเองเลยแต่ยังไม่ตัดไหมคะ

ต่อไปวันตัดไหมแล้วคะ ฟันยาวเลย

และท้ายที่สุด ปัจจุบันเป็นปกติและคะ

แปรงฟันมีเจ็บๆนะ เหงือกมันบางลงอะคะ มีรอยแผลเป็นบนเหงือกคะมองไม่เห็น และมันจะงอกกลับมาจากตอนเพิ่งทำอีกนิดหน่อยคะ
แต่พอใจมากชอบมาก มั่นใจขึ้นเยอะอีกอย่างดูเหมือนน่ากลัว แต่ไม่เลยไม่เจ็บไม่ปวด ไม่บวม ยิ่งใช้ไอเข็มฉีดยาชาแบบใหม่นี่เยี่ยมสุดๆคะไม่รุสึกเลย ใครเหงือกเยอะทำเลยคะ
สุดท้าย ให้เครดิตคุนหมอหน่อยคะ แสงรัตน์ คลินิกทัตกรรม ปากซอยลาดพร้าว 101 หมออยุแต่วันอังคารคะ

คะแนน

5

ดูบันทึกคะแนน

ว้าว ยิ้มสวยเลยอ่าาา
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-17 00:22:59 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ Mangbong ตั้งกระทู้

อุ้ย ! ขอบคุนคะ
ดูสวยขึ้นเลยนะคะเนี่ย ตกลงว่าฉีดยาชาไม่เจ็บเลยใช่มั๊ยคะ อิอิ แอบกลัว
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-17 00:42:43 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ coconut.ty ตั้งกระทู้

ของที่นี่ ไม่เจ็บคะ แต่ที่อื่น ไม่ทราบคะ น่าจะเจ็บอยุ
ว้าวสวยจังเลยยิ้มเห็นฟันยาวๆ

เคยคิดว่าจะไปตัดเหงือกตัวเองเหมือนกันแต่รอจัดฟันก่อน

ฟันส้มคล้ายฟันจขกท.เลยยยิ้มหัวเราะมากๆเห็นแต่เหงือก อนาถตัวเองแท้T^T
ดูสวยขึ้นเลย  เดี๋ยวนี้คุณหมอเก่งกันจริงๆ
สวยขึ้นเป็นกองเรยจร้า...:) แถมคุณหมอก็ใจดีจังเรยให้ถ่ายขั้นตอนได้ด้วย
แล้วใครถ่ายให้อ่าค่ะเก่งจัง
ทำให้เหงือกขาวด้วยๆได้ปะ..คือแอบเหงือกดำ 55++
สวยมากค่ะ เราก็ยิ้มเห็นเหงือกเยอะด้วยอ่ะ
โหดดดดดมากกกกก   ยอมให้เลยยยยย    สวยมากกกๆๆครับ
เป็นเห็นรีวิวแบบนี้นะเนี่ย สวยค่ะ
สุดยอด แต่เห็นแล้วแอบหวาดเสียวอีกแล้วค่า เฮือกก
สวยมากค่ะ  บอกได้มั้ยว่าทำที่ไหน  เพราะเราก็จะต้องตัดเหมือนกัน
ของเรายิ่งกว่า จขกท.อีกค่ะ
ฟันสั้น+เล็ก+เหงือกที่ปิดฟันไม่เท่ากัน
สนใจมากๆเลย
15#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-17 04:21:03 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ maru55 ตั้งกระทู้

แสงรัตน์ คลินิกคะ ปากซอยลาดพร้าว 101 คะ

แสดงความคิดเห็น

ขอบคุณค่ะ  โพสต์ 2011-5-17 04:35
16#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-17 04:22:00 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ toffy_sweet ตั้งกระทู้

ผู้ช่วยหมอถ่ายคะ เหงือกดำนี่ไม่ช่วยนะคะ ต้องเลเวอเอาคะ
อยากรู้จังเลย  ของเรามีปัญหาฟันเหยิน  เคยจะไปจัดฟัน  หมอบอกต้องผ่าตัดเหงือก  ค่าใช้จ่ายแพงหรือเปล่า  ทำให้เวลายิ้มไม่มั่นใจเลย  ไม่รู้ว่าต้องผ่าเหมือนก้นหรือเปล่า
กลายเป็นคนที่ยิ้มสวยไปเลยเนอะ คุ้มค่ามากๆๆเลย เป็นอีกทางของคนที่ยิ้มเห็นเหงือก เนอะะะะะะ
สวยเลยอ่ะคับ แต่เห็นแล้วเสียวแทน

ไม่เจ็บไม่ปวดเลยเหรอครับ กี่วันทานข้าวได้อ่ะคับผม  โพสต์ 2011-5-17 09:20
สวยเลยอ่ะคับ
ฟันเรียงตัวกันสวยมากกก
22#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-17 23:12:14 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ ฮารา ตั้งกระทู้

6000 เองคะ

โอ้วถูกสุดๆ  โพสต์ 2011-5-22 21:38
เจ็บมากไหม๊คะ ใช้เวลาพักฟื้นกี่วันคะ
สวยมากกกคับบบ
รีวิวได้ดีมากค่ะ ฟันสวยขึ้นทันตาเลย ยิ้มสวยด้วย
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้