ดู: 8394|ตอบกลับ: 37
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

จะเอาซิลิโคนออกจากจมูก จะไม่ยุ้งกับศัลยกรรมแล้วครับ

[คัดลอกลิงก์]
ไม่ทราบว่า ผมพึ้งไปตัดปีกจมูกมาได้3วัน แต่ผมนอนคิดๆดูละ ปรึกษากับทางบ้านละ เอาออกดีกว่า เพราะจะเล่นบอล จะเล่นอะไรแรงๆไม่ได้ไม่กล้าเล่น แล้วอีกอย่างมันอึดอัด เอาออกแล้วผมจะสบายใจ แต่ไม่ทราบว่าตัดปีกมาได้3วันยังไม่ได้ตัดไหม จะสามารถไปเอาซิลิโคนออกได้เลยไหม จะได้หายบวมไปพร้อมๆกันเลย ผมจะไม่ยุ้งอะไรกับหน้าผมอีกละ ขอให้พ้นครั้งนี้ไปได้เถอะครับ ตัดปีกไปแล้วซะด้วย จมูกจะเป็นไงก็ไม่รุ้ จิตตก แต่ขอที่จะเอาซิลิโคนออกคนเดียวกับที่เสริมนะ เขานัดไปดูวันนี้
2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-16 14:25:09 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

แสดงความคิดเห็น

รู้แล้วอันนี้มันบวม ตอนนี้3วันละ รูขยายแล้ว จิตตกหมด  โพสต์ 2011-5-17 06:04
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-16 14:25:40 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
อันนี้1วัน วันแรกที่ตัด
รอแผลหายก่อนดีกว่าเน๊อะ
รออีกหน่อยนะค่ะอย่างน้อยก้อ 3 เดือนนะ บางที่เราอาจจะรักจมูกเราเพิ่มก้อด้นะ
ใจเย็นครับ รอให้เข้าที่ก่อนครับ
เอาออกแล้วสบายใจก็ทำเลยครับบบ เป็นกำลังใจให้นะครับบบ
ใจเย็นๆก่อนนะคะ อาจจะเป้นช่วงแรกๆก็ได้ค่ะ เคยได้ยินว่าถ้าหลายเดือนไปแล้วก็น่าจะทำกิจกรรมต่างๆได้เหมือนเดิมนะคะ สู้ๆค่ะ
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-16 18:38:03 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
คือผมตั้งใจจะเอาออกอยู่แล้ว ผมไม่มั้นใจเวลาทำกิจกรรมกับเพื่อนๆ จมูกเดิมผมมันก็มีอยู่นิดหน่อย พอดูได้ ผมไม่ห่วงเรื่องหล่อละ ขอแค่เหมือนคนทั่วไป ครั้งนี้ครั้งสุดท้ายละครับ ขอกำลังใจจากเพื่อนๆหน่อย ผมก็ลุ้นกลัวมันดูไม่ได้ เพราะตัดปีกไปด้วย แต่จะเอาออกอยู่แล้วคิดตั้งนานละ
ไหนๆๆๆทำแล้วจะเอาออกทำไมล่ะจ้ะ ใจเย็นๆๆๆก่อนนะค่ะรอดูก่อนดีกว่าไหมน้องตัดปีกจมูกไปแล้วถ้าเอาซิลี่ออกจะดูแย่ไปกันใหญ่ไหมเหมือนพี่เคยรู้มาว่าถ้าตัดปีกจมูกแล้วต้องใส่ซิลี่ตลอดมันจะถอดออกเหมือนคนที่ไม่ตัดปีกไม่ได้นะ เหมือนบางคลีนิกถ้าจะตัดปีกถ้าปีกจมูกไม่ใหญ่จริงๆๆคุณหมอจะแนะให้เสริมก่อนถ้าเสริมแล้วปีกไม่เล็กก็จะตัดปีกจมูกเพราะถ้าตัดไปแล้วจะถอดซิลี่ออกจมูกจะผิดรูปไหม  พี่ไม่แน่ใจนะน้องยังงัยก็ใจเย็นๆๆๆก่อนนะศึกษาข้อมูลให้ดีสู้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆจ้า  
สู้ๆครับ ตอนนี้มีความคิดเดียวกันเลย คืออยากเอาออก เพราะจมูกมันไม่ได้ดูดีขึ้นเลยแล้วยังทำกิจกรรมเดิมๆไม่ได้อีก
แต่คุณหมอให้รอดูก่อนครับ เผื่อจะดี ก็เลยรอดูไป

ตัดสินใจยังไงก็บอกกันด้วยนะครับ เผื่อเป็นแนวทาง
ใจเย็นๆก่อนน๊ะค๊ะ  รอให้ครบซักอาทิตย์นึง  อาจจะดีขึ้น
เหมือนเราเลยค่ะ คิดอยู่ เอาออก หรือแก้ใหม่ เพราะหยุดยาวๆ กลับบ้านนอกปู่ยาตายาย ญาติๆๆๆๆไม่ทักกันเลย แสดงว่า เหมือนเดิมมาก นี่ถ้าเหมือนเดิม เราเอาออกดีกว่า จะเอาอะไรแปลกปลอมใส่ไว้ทำไม
แถม อ้วนขึ้นอีกสองโล  ไม่ได้ออกกำลังมาเดือนนึงแล้ว กลัวอักเสบ
14#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-17 06:03:24 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
คุนคิดเหมือนผมเลย ผมอยากเป็นตัวของตัวเองอะครับ จะเล่นกีลา จะบู๊อะไรก็ไม่ได้ อะไรที่แปลกปลอมเอาออกให้หมดสบายใจดี แล้วจะไม่ยุ่งไรกับหน้าอีกละ สาบานกับตัวเองละ แต่ก็กำลังนึกนิดๆว่าคนจะทักไหมหวะว่าทำไมหน้าเปลี่ยนไปอิอิ ไม่เปนไร สบายใจผม อิสระ
15#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-17 06:09:02 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ผมตัดสินใจแน่วแน่แล้วครับ เอาออกเหอะ ไม่อยากมีอะไรแปลกปลอม (ที่ผ่านมาก็ประสบการชีวิต
อ้าวแล้วตอนแรกทำ..ทำไมคะ
ท่าทางก็เป็นคนคิดเยอะ..น่าจะผ่านการไตร่ตรองมาแล้ว..อันนี้ถามตรงๆ
ยังไงก็เป็นกำลังให้ละกัน..
ครับบ เคารพในการตัดสินใจ
18#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-17 20:44:54 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุน เพื่อนๆทุกคนที่ให้กำลังใจ สำหรับคนที่ทำศัลยกรรมหลายๆคนก็ขอให้มีความสุขนะครับ สำหรับตัวผมมันไม่ใช้อะครับ แต่ก็อยู่บนหน้าเรามา2ปีกว่า แต่คิดนานละเอาออกก็หน้าจืดลง55 เป็นไอ๊ตี๋เหมือนเดิม
19#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-17 20:47:13 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เอาออกวันพุท พรุ่งนี้ วันที่18 บ่ายโมง เดวมีไรจะมาขอคำปรึกษาครับ
เราว่า รอแผลหายก่อนดีกว่า ถ้าเอาออกตอนนี้ แผลมันจะช้ำกว่าเดิมน๊า...
21#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-18 04:18:32 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ไหนๆก็ไหนๆละครับ ทำให้เส็ดทีเดียวเลยครับผม เป็นกำลังใจให้ผมด้วยนะ
22#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-18 04:21:53 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ Spicy-girl ตั้งกระทู้

ผมอยากเอาออกอะครับพี่ จมูกผมตอนนี้ บานกลับมาคล้ายก่อนตัดปีกแล้วครับ ภาพนั้นมันบวมใครเห็นก็ตกใจ ตอนนี้พอๆกับก่อนตัดเลย แล้วอีกอย่าง ผิดรูปไปหน่อยก็ไม่เป็นไรผมทำใจละ ไม่อยากทำจมูกเรื่อรังอะครับ เอาออกให้หมด เป็นกำลังใจให้ผมด้วยนะครับพี่สาว

แสดงความคิดเห็น

เอาออกเถอะค่ะ ทำในสิ่งที่เราสบายใจ และมีความสุขดีกว่าค่ะ  โพสต์ 2011-6-16 23:04
แต่ว่าซัก 1-2 เดือนค่อยเอาออกดีกว่านะพี่กลัวมันจะช้ำนะ..เจ็บแย่เลย  โพสต์ 2011-5-18 04:37
ถ้าเอาออกแล้วก็รักษาตัวให้ดีนะค่ะเป็นกำลังใจให้ค่ะ  โพสต์ 2011-5-18 04:34
จิง ๆ น่าจะเอารูปหน้าเต็ม ๆ มาให้เพื่อน ๆ ช่วยดูก่อนเนอะ เผื่อจะไม่แย่อย่างที่คิด เสียดายเวลาแทนค่ะ
คือเสริมมาแล้ว 2 ปีหรอคะ?
25#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-18 14:49:03 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ ENVY ตั้งกระทู้

ใช่คับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้