ดู: 5274|ตอบกลับ: 11
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

เนื้อจมูกมากหรือน้อยดูยังไงครับ

[คัดลอกลิงก์]
ไม่ทราบว่าเนื้อจมูกมากหรือน้อยถึงจะดีครับ  ผมเลยลองเอารูปจมูกของผมเองมาให้ท่านผู้รู้ช่วยชี้แนะด้วยครับ

- เนื้อจมูกผมมีมาก/น้อยครับ?
- ผมควรแสริมจมูกแบบไหน?

ขอบคุณทุกๆท่านล่วงหน้าที่โปรดช่วยชี้แนะนะครับ
เฮ้ย ผี !!!ตกใจนิดหน่อย เล่นเซ็นเซอร์หน้าซะน่ากลัว

คิดว่าเนื้อมากเนื้อน้อยลองๆจับจมูกตัวเองดูก็น่าจะรู้นะครับ

หนังด้านนอกกับกระดูกจมูกมากน้อย น่าจะรู้สึกได้ครับ ลองๆจับๆบีบๆดูครับ

ผิดพลาดประการใดขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยนะครับ

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

จมูกช่วงกลางและปลายเป็นสันสวยแล้ว
เสริมดั่งนิดเดียวก็หล่อค่ะ

คะแนน

1

5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-16 22:06:37 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
มันน่ากลัวขนาดนั้นเลยเหรอ ^^"
เล่นเอาผมเข้ามาอ่านแล้วฮาแตกเลย ๕๕๕

ทำยังไงแล้วจมูกทรงไหนจะทำให้มันออกมาเข้ากันและดูดีมั่งครับ
โหนกคิ้วผมค่อนข้างสุง หัวคิ้วก็กว้าง มุมโหนกคิ้ว กับมุมจมูกทำมุมกันเหมือนมุมฉากเลยเวลามองด้านข้าง
แลดูเหมือนมีจมูกสองอันหัวหัวจมูกเข้าหากัน ใครจินตนาการออกมั่งครับว่าทำยังไงแล้วจะดูดี

ส่วนหนังจมูกพอจับดูแล้วมันน้อยนิด T T อย่างงี้ความฝันที่จะมีจมูกโด่งๆผมหมดไปเยอะเลยนะครับ
เพราะถ้ามองจากด้านข้างหัวโหนกคิ้วกับระดับปลายจมุกสูงเท่ากันพอดีเลย ส่วนโครงหน้าด้านข้างก็แบนราบตั้งฉากกับพื้นไปซะงั้น
คิดว่าเนื้อจมูกน้อย  ทำสูงมาก  ตรงปลายอาจมีปัญหา  แต่ผู้ชายส่วนใหญ่มักชอบทรงตรง

คะแนน

1

7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-17 09:55:02 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ NameZzii ตั้งกระทู้

แบบไหนก็ได้ครับที่มันเข้ากับหน้าผมได้ มีทรงแนะนำมั๊ยครับ
ต้นฉบับโพสต์โดย iOCO2 เมื่อ 2011-5-17 09:55
ตอบกระทู้ NameZzii ตั้งกระทู้

แบบไหนก็ได้ครับที่มันเข้า ...

ลองเข้าไปพบคุณหมอดูอ่ะค่ะ  แต่เนมว่าน่าจะทำแบบโอเพ่นมากกว่า  เพราะกระดูกดูคดด้วย  ถ้าทำแบบโอเพ่นจะดูหน้าเปลี่ยนค่ะ
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-18 03:52:14 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย NameZzii เมื่อ 2011-5-17 23:08
ลองเข้าไปพบคุณหมอดูอ่ะค่ะ  แต่เนมว่าน่าจะทำแบบโอเพ ...

ใช่เลยครับ หน้าเบี้ยวหลายจุดเลยครับ ทำแบบโอเพ่นคือยังไงเหรอครับผม
ต้นฉบับโพสต์โดย iOCO2 เมื่อ 2011-5-18 03:52
ใช่เลยครับ หน้าเบี้ยวหลายจุดเลยครับ ทำแบบโอเพ่นคือ ...

ก็เป็นเทคนิคแบบเกาหลี  ใช้กระดูกอ่อนมาเสริมปลาย  จะทำให้จมูกดูเล็กลง  แล้วแก้ปัญหากระดูกที่เป็นรอยบคด  ฐานจมูกใหญ่อ่ะค๊ะ  คือจ่ะแต่งกระดูกของเราที่อยู่ในจมูกด้วย
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-18 10:26:03 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย NameZzii เมื่อ 2011-5-18 03:55
ก็เป็นเทคนิคแบบเกาหลี  ใช้กระดูกอ่อนมาเสริมปลาย  จะ ...

ขอบคุณมากเลยครับ มีน้ำใจช่วยตอบหลายรอบเลย

แสดงความคิดเห็น

ไม่เป็นไรค่ะ  โพสต์ 2011-5-18 20:20
จมูกคล้ายๆเราเลย ^^
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้