ดู: 39090|ตอบกลับ: 127
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] รู้สึกแย่มั๊ก ๆๆ กะหมอบุญถิ่น....

[คัดลอกลิงก์]
เราไปตามนัดกะน้อง ตกลงทำกันทั้งสองคน ที่โทรนัดไว้ล่วงหน้าไปตามนัด วันที่่ 12 พ.ค. เห้อ ๆ ก็ตั้งใจจะไปทำจิง ๆ เตรียมตัว ด้วยการสั่งป้าร้านขายน้ำผลไม้ ให้ทำน้ำใบบัวบกมาให้จำนวน 4 ขวด ขวดใหญ่เลย เห้อ ๆ รวมกะของน้องด้วย ถือไปด้วยหนักมาำกๆ
                         เข้าไปก็ไปบอกที่เคาน์เตอร์ว่ามาตามนัดค่ะ บ่าย 2 โมง แต่เราไปถึงก่อน 1 ชั่วโมง ก็ประมาณ บ่ายโมง เข้าไปมีคนรออยู่หลายคนเหมือนกัน ส่วนใหญ่เป็นพวกเด็ก ๆ นักศึกษา ไปถึงยื่นบัตรอะไรเรียบร้อย หมอผู้หญิง (เมียหมอ) เรียกน้องเราไปดูจมูก เค้าก็ใช้ปากกาเมจิก ขีดจมูก น้องเรา แล้วก็ บอกว่าของน้องเราทรงเบี้ยวไปทางซ้าย เห้อ ๆ เราก็เริ่มใจไม่ดีล่ะ แล้วน้องเราก็ถามหมอผู้หญิงว่า เบี้ยวแบบนี้ทำได้มั้ย หมอผู้หญิงตอบว่า ตามเส้นที่เขียนให้ดูเอาเอง.....จะทำมั้ย ถ้าไม่ทำก็คืนบัตร อืม เราก็อึ้งไปทีนึ่ง แต่น้องเรามันอยากทำมาก มันก็เลยบอกว่าทำ...หมอผู้หญิงก็เลยบอกให้พยาบาลพาขึ้นไปข้างบน อืม แล้วน้องก็ขึ้นไปข้างบน....
                     ต่อไปเป็นคิวของเรา เห้อ ๆ หมอผู้หญิงก็เรา ปากกาเมจิก มาขีด ๆ แล้วก็บอกเราว่า เบี้ยวนะสันไม่ตรง แล้วก็เรามือมาบีบดูจมูกเราแล้วก็บอกว่า เบี้ยวตามนี้ เอ่อ.... ของเราก็เบี้ยวหรอเนี่ย...... แล้วเราก็ถามหมอผู้หญิงว่า ของหนูเบี้ยวมากเลยหรอค่ะ แล้วถ้าทำออกมาจะเห็นว่าเบี้ยวเลยหรอป่าวค่ะ .... หมอผู้หญิงบอกว่า "ตามเส้นที่ขีดให้ตามนั้น"  คือเข้าใจมั้ยว่าเราก็ไม่รู้ตัวหรอกว่าจมูกเราเบี้ยวยังงัย แล้วจะทำได้มั้ย แล้วถ้าทำแล้วจะเบี้ยวมากมั้ย แค่นั้น หมอผู้หญิงไม่ยอมตอบ บอกแต่ว่าดูเอาเองตามเส้นที่ขีด ....
                      ตอนนั้นเราเริ่มไม่พอใจล่ะ อะไรว่ะทำหน้าดุใส่เรา เราแค่ถามแค่นี้......แล้วก็ถามเราเหมือนเดิม จะทำมั้ยถ้าไม่ทำก็คืนบัตร อืม ! เราบอกว่าทำเพราะเราก็อยากจะคุยกะหมอบุญถิ่น อยากรู้ว่าของเราจะทำได้มั้ย เบี้ยวมากหรอป่าว ถ้าเบี้ยวไม่มากเราก็จะทำ เพราะตั้งใจมาทำเต็มที่แล้ว เห้อ ๆ ขึ้นไปข้างบนไปก็เจอน้องตอนนั้นหมอบุญถิ่นเรียกน้องเข้าไปคุยพอดี เราได้ยินน้องคุยกะหมอ หมอบุญถิ่นบอกว่าของน้องเราเบี้ยวนะ จะทำมั้ยเพราะถ้าทำออกว่าเบี้ยวแล้วต้องรับให้ได้ว่ามันเบี้ยว แล้วจะทำมั้ยจะไปนั่งคิดดูก่อนหรอว่าจะคืนบัตร .... อืม เราก็ได้ยิน อืม ....******************* รออ่านต่อ ข้างล่างจ้าา...

แสดงความคิดเห็น

ต้องมีคนทำอยู่แล้ว  โพสต์ 2011-5-20 23:00
ของถูกก็เงี้ยแหล่ะค่ะต้องทำใจประมาณว่าไม่ง้อลูกค้าเพราะยังงัยก็  โพสต์ 2011-5-20 22:59
บางครั้งคำพูดของคนไข้ก็สำคัญกว่าขั้นตอนการรักษาเสียอีก  โพสต์ 2011-5-19 09:28
บริการแย่ก้ออย่าทำเลยค่ะ ที่อื่นก้อมีตั้งเยอะ ใส่ใจกว่าด้วย  โพสต์ 2011-5-15 20:02

คะแนน

2

ดูบันทึกคะแนน

2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-15 04:38:04 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต่อไปก็คิวเราเข้าไปคุย ... หมอบุญถิ่นเอาแผ่นสีขาว ๆ มาทาบ แล้วก็บอกว่า จมูกมีแบบนี้ กับแบบนี้ จะทำแบบไหน เราก็บอกว่าทำแบบที่ 2 คือแบบที่ ระหว่างคิ้วไม่สูงมากนัก อืม แล้วก็บอกว่าของเราเบี้ยวนะ เบี้ยวตรงกลาง ...อืม ...เราก็บอกว่าหมอว่า " ค่ะของหนูเบี้ยว แล้วเบี้ยวมากมั้ยค่ะ ถ้าเอาซิลิโคนใส่เข้าไปแล้วจะเห็นว่าเบี้ยวมากมั้ย" หมอถอนหายใจใส่เรา แล้วบอกว่าตามโครงจะจมูกเดิมของเราเป็นยังงัยทำออกมาก็จะเป็นแบบนั้น เห่อ ! แล้วเราก็ถามต่อว่า "โครงจมูกของหนูมันเบี้ยวมากมั้ยค่ะ คือหนูไม่รู้นะค่ะ " หมอบุญถิ่น ไม่ตอบคำถามเรา แต่กลับบอกเราว่า จะทำมั้ย ถ้าไม่ทำก็คืนบัตร เธอทำให้หมอเสียเวลา ................ เห้อ ๆ เราเลยบอกหมอว่าเราไม่ทำค่ะ
                 แล้วเราก็เดินออกจากห้องมาหาน้อง ซึ่งน้องเรากำลังนั่งตัดสินใจอยู่ว่าจะทำหรือไม่ทำ  เราเลยบอกน้องว่าในเมื่อของเรามันเบี้ยว ก็ไม่ต้องทำ ไปทำที่อื่นดีกว่า ตอนนั้นพยาบาลยืนอยู่ตรงนั้น บอกเราว่าถ้าของเราเบี้ยว ไปทำที่ไหนก็เบี้ยว แล้วพยาบาลยังบอกอีกว่าหมอบุญถิ่นไม่ชอบให้คนไข้ถาม เห้อ ๆ เราไม่สนใจ บอกน้องว่าจะทำมั้ย พี่ไม่ทำแล้ว เซ็ง ! ถ้าน้องจะทำพี่จะนั่งรอ ระหว่างนั้น พยาบาลอีกคนเดินมาบอกว่าไม่ทำก็คืนบัตรนะค่ะ คนอื่นจะได้คิวทำต่อ เห้อ ๆ แย่ เข้าไปอีก เราเลยบอกน้องว่าไม่ต้องทำแล้ว ไปทำที่อื่น มันจะเบี้ยวก็ปล่อยมันเบี้ยว ไปทำที่อื่นที่เค้าพูดจา ดี ๆ ดีกว่า เซ็ง ๆๆ ระหว่างที่น้องเราตัดสินใจกลับ น้องกะเทยที่ได้คิวก่ิอนหน้าเรา เค้าบอกเราว่า หมอก้อดุแบบนี้ล่ะ หมอเค้าไม่ค่อยง้อลูกค้า เห้อ ๆ แย่ จิง ๆ เราเดินออกมา แล้วก็ไม่หันไปมองอีกเลย ....
      การที่เราเลือกทำที่นี่ ไม่ใช่เพราะราคาถูกนะ เราหาข้อมูลมาหลายหมอ.... ทีแรกเราจะทำกับหมอเฉลิม แต่คิวยาว เป็นปีหน้า รอไม่ไหว แล้วพอดีมีคนแนะนำหมอบุญถินเลยมาหาข้อมูล และเห็นว่าทำสวยดี เลยโทรไปถามคิวพอดีได้คิว วันที่ 12 พ.ค เราเลย Okay ทำ อุตสาห์ลางานมาทำ แต่ไม่ได้ทำ รู้สึกแย่ กลับมาอีก ....
          เพราะจิง ๆ เราก็เห็นหมอบุญถิ่นทำจมูกทะลุไปหลายคนนะ แต่เราก็ตัดสินใจไปทำเพราะหลายคนก็เชียร์ ... เราเลยไป แต่ตอนนี้เรากลับรุ้สึกดีมั๊ก ๆ ที่เราไม่ตัดสินใจทำกับหมอบุญถิ่น ไม่งั้นถ้าเบี้ยวออกมาจะต้องรู้สึกไปตลอดชีวิตแน่ ๆ ...

5555555555+++++ ยาวเลย อยากระบายนะค่ะ รู้สึกแย่กับหมอบุญถิ่นและภรรยาจิง ๆ

ถ้าเราเกิดมาจมูกเบี้ยวไม่สวยแต่อยากสวยเค๊าจะมีหมอเสริมจมูกไว้ทำไม  โพสต์ 2011-5-18 15:39
เราก้อโดนมาเหมือนกันแบบเดียวกันเรย  โพสต์ 2011-5-18 15:37
โยนบัตรลงตรงนั้นเลยยิ่งสะใจ 55555555555+  โพสต์ 2011-5-17 16:41
น่าจะพูดแรงๆสักแล้วลากแขนน้องกลับเลย สะใจเราด้วย  โพสต์ 2011-5-17 16:41
ถูกต้องครับ อย่าไปเอาเลยบริการแบบนี้ไม่ประทับใจ  โพสต์ 2011-5-17 16:40
ผมก็ทำกับหมอบุญถิ่นมาเหมือนกันครับ ดุจริงครับ อิอิ ........
ของผมเค้าก็บอกว่าเบี้ยวนะ แต่ทำออกมาก็ไม่เท่าไหร่........
ลองศึกษาเยอะ ๆ ครับ มีหลายหมอที่ทำเก่งนะครับ สู้ ๆ ครับ

ไม่เท่าไหร่นี่ ตกลง เบี้ยวหรือไม่เบี้ยว???  โพสต์ 2011-5-15 10:39
ทำที่ที่เราสบายใจดีกว่านะคะ ...ทำไป เงินไม่ใช่บาทสองบาท ต่อให้ถูกยังไงเราว่าการบริการก็สำคัญเหมือนกัน ยิ่งถ้าทำไปแล้วเบี้ยว สุดท้าย ถ้าหมอยังจะมาพูดจาไม่ดีอีก เราว่าถึงตอนนั้นคงรู้สึกแย่ยิ่งกว่านี้...ค่อยๆหานะคะ^^

ขอบคุณค้าา เนี่ยก็นั่งหาอยู่ค่ะ .... เห็น ที่ BB Clinic เค้าำทำสวยดี อิอิ  โพสต์ 2011-5-15 04:54
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-5-15 04:51:30 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ rabbit145 ตั้งกระทู้

ช่ายค้าา .....ดุ .... พูดไม่แคร์ลูกค้าเลย คือถ้าบอกว่าของเราเบี้ยวยังงัยมากน้อย แค่ไหน เราก็ทำไปแล้วนะ ... แต่นี้ถามอะไรไม่ยอมตอบ ถอนหายใจใส่อีก เห่อ .....

ไม่มีความเปนหมอหมอต้องตอบคำถามคนไข้ซิ...เหอ..ธุรกิจเนาะแย่จัง  โพสต์ 2011-5-22 08:34
เห้อๆๆๆ จิงๆๆ ของ เรา ก็ บอก ว่า เบี่ยว แต่ ทำ เระ ก๊อ มะ เบี้ยว
โห  จริงหรอค๊ะ  

เนมทำกับคุณหมอศรัณย์  อินทามระ  43  ก็ทำดี  พูดจาดูเป็นกันเอง

พนักงานหลังการขายก็ดูแลดี

แต่ไม่เป็นไรลองหาหมอท่านอื่นดู  โพสต์ 2011-5-16 02:56
แบบนี้แหล่ะค่ะ ที่เค้าเอาใจใส่เรา เพราะเอาเงินไปให้ถึง  โพสต์ 2011-5-15 20:05
ความจริงหมอที่โมทำเค้าก็บอกนะคะว่าจมูกเบี้ยว ฮ่ะๆๆ แล้วก็ทำเสียงดุๆ
แต่โมก็ตัดสินใจทำอยู่ มันก็ไม่ได้เบี้ยวมากกก....นะคะ ก็ยังโอเคอยู่
แต่ว่า ถ้าเจอหมอทำท่าทางแบบนี้ ก็คงจะรู้สึกไม่ดีเหมือนกัน....
ก็ค่อยๆศึกษา หาหมอที่เก่งๆ ใจดีๆละกันค่ะ สู้ๆ อิอิ

คุณโมสวยมากครับ  โพสต์ 2011-5-18 02:10
ผมว่าการเอาใจใสและการให้คำแนะนำที่ดีนี้สำคัญพอๆกับฝีมือของหมอเลยนะครับ เข้าใจในส่วนของ จขกท ถ้าผมโดนผมก็ฉุนเหมือนกัน ไม่ได้มาขอทำฟรี ที่เก่งๆยังมีอีกเยอะครับไม่ต้องกลัว
หมอบุญถิ่นคืนเงินให้ด้วยเหรอ...
คือ ว่าของเราตอนที่ไปทำงะ หมอผู้หญิงเขาให้จ่ายเงินก่อน ค่อยขึ้นไปคุยกับหมอบุญถิ่น งะ

ยังไม่ได้จ่ายตังค์จ้า หมอผู้หญิงให้เราขึ้นไปเจอหมอเลย อ่ะ  โพสต์ 2011-5-15 05:58
หมอบุญถิ่นเคยบอกใครจมูกตรงบ้างไหม เพระาอ่านๆจากรีวิวเห็นบอกเบี้ยวเกือบทุกคน

ของเราก็บอกว่าแกนเอียงไปด้านซ้าย ทำให้รู้สึกไม่กล้าที่จะเสริมที่อื่  โพสต์ 2011-5-17 00:11
คิดเหมือนกันเลย อิอิ  โพสต์ 2011-5-16 18:21
ก็คิดงั้นน่ะคับ เผื่อถ้าเบี้ยวจะได้ไม่ต้องรับผิดชอบ  โพสต์ 2011-5-16 06:59
เค้าพูดกันไว้เผื่อเบี้ยวแล้ว เค้าจะได้ไม่ผิดป่าวคะ เดาเอานะ อิอิ  โพสต์ 2011-5-16 05:20
อยากกด like ให้ความเห็นนี้ กำลังจะพิมพ์เหมือนกันเลยค่ะ  โพสต์ 2011-5-15 07:04
ดีแล้วที่ไม่ทำ เป็นเราจะด่าหมอด้วยเรย 55 5+

อยากกดอ Like ทั้งวันทั้งคืน ต่ำมาต่ำตอบเลย 555555+  โพสต์ 2011-5-17 16:44

คะแนน

1

ปรึกษาหรือสอบถามข้อมูลไม่ได้ จรรยาบรรณมีไหม หรือจะเอาแต่ตังค์

ที่สำคัญ ที่บอกว่าเบี้ยวนี่คือ เป็นการแก้ตัวให้ตัวเองไว้ก่อนเลยหรือเปล่า เพราะบอกลูกค้าเหมือนให้ทำใจไว้ก่อนว่าบอกแล้วนะว่าเบี้ยว ถ้าทำแล้วเบี้ยวฉันไม่ผิดนะ  อ่านกระทู้มาก็เยอะ ชอบกระทู้ความจริงแบบนี้ที่สุด ทำให้คนได้รับรู้เยอะๆ ลูกค้าเยอะแล้วไม่ต้องใส่ใจกันหรือไง ถามไม่ได้หรือไง เสียเวลาขนาดไหน คนมาทำเขาเสียทั้งเวลาและเงิน เฮ้อ

ไม่ใช่เบี้ยวยังไง เสริมดั้งมาก็ยังเบี้ยว อย่างน้อยๆต้องดูดีกว่าเดิม  โพสต์ 2011-5-17 07:07
ใช่แล้วคะ อย่าได้ง้อ การศัลฯคือการแก้ข้อบกพร่อง  โพสต์ 2011-5-17 07:06
ถูกใจมาก ๆ เลยค่ะ  โพสต์ 2011-5-17 00:12
โอ้วว เป๊ะ !  โพสต์ 2011-5-16 05:20
ใช่ เพระถ้ามันเบี้ยวหลังทำจะได้อ้างว่าบอกลูกค้าก่อนแล้ว หรือเปล่า  โพสต์ 2011-5-15 20:06

คะแนน

2

หมอแบบนี้    คงจะเจริญอ่าค่ะ   แย่จริงๆ   เห็นด้วยกับข้างบนค่ะ  เป็นเราน่ะ  จะว่ากลับคืนเลยแหละ   
เพื่อนก้ไปทำที่นี่มาคับ ทำออกมาแทบดูไม่รุว่าทำ มันไม่โด่งขึ้นเท่าไหร่เรยอ่ะ แร้วหมอก้ดุด้วยคับ

ของเพื่อนเราก็เหมือนกันค่ะ ทำมาก็เหมือนไม่ได้ทำ  โพสต์ 2011-5-17 18:20
ก้อไม่ได้ทำสวยไรมากมายหรอกค่ะ ที่อื่นเค้าก้อทำสวยเหมือนกัน  โพสต์ 2011-5-15 20:07
เอาใจช่วยนะคะ  หมอเก่งๆมีเยอะแยะค่ะ เจอแบบนี้เซงแน่นอน    
ดีใจด้วยค่ะที่คุณยังไม่ได้ทำ เพราะถ้าทำคงรู้สึกแย่มากกว่านี้
เป็นกำลังใจให้ค่ะ ใจเย็นๆ ค่อยๆหาข้อมูล จ้า...
ตัวเองโชคดีจัง.. ที่ได้ไปคุยกับหมอบุญถิ่นก่อนงะ ขอเราต้องจ่ายเงินก่อนถึงได้ขึ้นไป
ทำมาแล้วล่ะเบี้ยวโคตร ฮือเศร้า....
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Boyquake เมื่อ 2011-5-15 06:59

สงสัยจังครับว่า ทำไมบอกเบี้ยวทุกคนเลย
ดีไม่ดีไม่รู้ แต่เท่าที่อ่าน รู้สึกไม่ดีตามไปด้วย
ดีแล้วครับที่ จขกท ไม่ทำ
เชียร์หมอเฉลิมครับ พูดคุยดี ดูแลดีมากๆ
อย่ามองว่าเฉลิมคิวยาวข้ามปีครับ อาจต้องรอนานหน่อย(จริงๆไม่นานถึงปีหรอกครับ) แต่ก้อคุ้มไม่ใช่หรอครับ
เพราะสิ่งที่เราจะยัดลงไปในจมูกเรานี่มันจะอยู่กะเราไปอีกนานหลายปี หรือตลอดชีวิตเลยนะครับ
***ดังนั้นเลือกดีๆครับ เอาหมอที่เราไว้ใจ และคิดว่าหมอเค้าจะดูแลเราได้เมื่อมีปัญหา***
อย่าเลือกหมอเพราะ คนอื่นบอก คิวน้อย หรือราคาไม่แพงนะครับ
ค่อยๆดูไปเรื่อยๆครับ รีบทำได้คิวเร็วทันใจ แต่เสียใจไปตลอดไม่คุ้มหรอกครับ เชื่อผมเหอะ
สู้ๆครับ

ต้องมาเสียเวลาแก้อีกรอบ(แต่ฟรีนะ)  โพสต์ 2011-10-6 00:51
และก่อนทำหมอก็ไม่บอกด้วยว่าจมูกเดิมเบี้ยว  โพสต์ 2011-10-6 00:50
พี่เราไปทำหะหมอเฉลิมยังเบี้ยวเลย  โพสต์ 2011-10-6 00:50
เชียร์ หมอเฉลมอีกคนค่ะ  โพสต์ 2011-5-18 17:22
คิวยาวก็รอได้จะได้มีเวลาเก็บเงินไงคะ รีบทำไม่สวยหรอก  โพสต์ 2011-5-17 07:09

คะแนน

1

ดีใจด้วยที่ไม่ทำค่ะ พูดจาแย่มากอย่างงี้อย่าไปอุดหนุนค่ะ หมอดีๆมีให้เลือกเยอะแยะค่ะ หมอเฉลิมที่ว่าเทพๆคิวยาวข้ามปี จริงๆไม่ต้องง้อคนไข้ก็ได้ แต่หมอมารยาทดีมาก ใจดีสุดๆและก็ตั้งใจทำมาก

คะแนน

1

ถูกต้องที่สุดค่ะ หมอเฉลิมใจดี พูดกะเราดีมากค่ะ  ขนาดเราทำได้คิวสุดท้าย ทำตอนสามทุ่มครึ่งแล้วนะ หมอก็ยังดูใจเย็นมาก ไม่มีหงุดหงิดเลยแม้แต่น้อยค่ะ  ถึงคิวจะยาวแต่คุ้มค่ากะเวลาที่รอแน่นอนค่ะ
เราได้คิว วันที่ 18 เค้าจะว่าดั้งเราเบี้ยมะเนี่ย แต่ปัยตรวจ ที่บางมดมา เค้ากะบอกว่าปกติดี มีสัน นิดๆ เสริมอีกหน่อยก็สวยแล้ว กะเลยจะปัยทำกะ หมอ บุญถิ่น แต่พอได้เห็นกระทุ้นี้ เปี่ยนจัยยังทันไม๊นี่ กัวต่อยหมอ

555 ออกแนว ดื้อ-สวย-ดุ นะครับเนี่ย  โพสต์ 2011-5-16 07:19
อ่านแล้วขึ้นเลยครับท่านเจ้าของกระทู้ครับ...น่าจะหวดหมอไปซักดอกแล้วจ่ายค่าปรับเอา  
หนังจบอารมณ์ไม่จบอ่ะครับโทษที5555

55555555+  โพสต์ 2011-5-17 02:34
ประชากรโลก ร้อยละ 98.75899 จมูกเบี้ยวหมดครับ ถ้าเดินเข้าไปที่คลีนิคนี้
เรื่องดุไม่เท่าไหร่ แถมตะคอกเสียงดังด้วยนี่ดิ เดินหนีแทบไม่ทัน
สมัยนานมาแล้ว ที่ผมเข้าไปปรึกษา อยากจะบอกหมอเหมือนกันว่า   
" หมอครับ พูดกับผมดีๆก็ได้ครับ ผมไม่ดื้อ "

เราทำกับหมอบุณถิ่น ก็ บอกเบี้ยว เพื่อน อีก3 คน ก็ ด้วย  โพสต์ 2011-5-26 04:32
เห็นหมอบอกจมูกเบี้ยวทุกคนเลย หลายกระทู้แระ แอบเซงแทน  โพสต์ 2011-5-21 04:53
งงเรื่องจมูกเบี้ยงนี้แหละ แทบทุกคน  โพสต์ 2011-5-16 05:46
ไปหาคุณหมอศรัณย์ดีกว่าครับ ผมก็เบี้ยวมาตั้งแต่เกิด  คุณหมอมีวิธีทำให้ผม แล้วกัน
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้